[Funland] Cụ nào nhà đất lên chung cư không?

Rivers

Xe container
Biệt thự cũng nhiều kiểu nhưng khi đã xuống tiền mua chung cư 6tỷ đổ lên thì người mua có khá nhiều tiền rồi, không quan tâm đến mất giá hay j j nữa, biệt thự đất đai cũng có đủ nhưng họ thích CC hơn vì sự tiện lợi, trung tâm ..... Em chơi thân với một anh, tài sản tầm vài trăm, vẫn Chung cư diễn.
Những người bỏ được ra gần chục tỷ mua cc thì thường tài sản họ đã lớn hơn thế nhiều lần rồi, nên có bàn thì họ bàn đến giá trị khác. Cụ chủ ở đây nhà trong ngõ nên mới có nhiều cái phải bàn.

Vo_thuong

Xe điện
Sống ở chung cư cũng vui, suốt ngày AE ới nhao đi nhậu :D
Cái này đâu chỉ chung cư mới có cụ.
Ngõ nhà em đang lên kế hoạch nhậu 22/12 và tất niên đây này. Em mới góp ý là gom thành một phát vào cuối tuần sau.
Thực đơn: lợn mán mẹt :)

sthd

Xe lăn
Ơ, thế cụ nhầm rồi. Người ta có điều kiện thì việc chuyển từ chung cư này sang 1 chung cư khác chả có gì bất tiện cả. Có xiền lo được hết. Còn ở chung cư tiếp khách đỡ ồn ào hơn nhà đất nhiều
cô bác ở quê ra mới tiếp ở cc thôi. khách tế nhị lên được cái cc thì qua chục cái cam , vài chục đôi mắt, ai dám

nunachuoi

Xe điện
Em nghĩ người có tiền mua cc 6 tỷ họ thích ở biệt thự hơn :))
Không chắc đâu cụ, vấn đề là biệt thự ở đâu và tính từng người, ông hàng xóm nhà em có 2 cái BT liền nhau (hình như khu Lidico chỗ đường 32), sửa 1 cái định về ở nhưng được mấy hôm lại mò về khu CC nhà em, hỏi sao thì bảo ở đấy buồn bome, về đây anh em thể thao bia bọt trà cháo sướng hơn.

Rivers

Xe container
Không chắc đâu cụ, vấn đề là biệt thự ở đâu và tính từng người, ông hàng xóm nhà em có 2 cái BT liền nhau (hình như khu Lidico chỗ đường 32), sửa 1 cái định về ở nhưng được mấy hôm lại mò về khu CC nhà em, hỏi sao thì bảo ở đấy buồn bome, về đây anh em thể thao bia bọt trà cháo sướng hơn.
Vấn đề này không khách quan lắm, ví dụ nhà mấy ông bạn cụ cũng cùng chỗ biệt thự liền kề thì ông ấy lại nói ở cc buồn bcm, chả có ai bia bọt trà cháo ngay.

Dancingwiththewind

Xe điện
Nhà em làm cái xe đẩy hàng gấp nhét kho, có đồ gì thì ghé xe đẩy vào

cụ nói những điểm này em nghĩ chắc chỉ thấy ở CC nào đó. Em thì không thấy những điểm này ở chung cư nhà em!
Em cũng không thấy ở chung cư nhà em. Tầng nhà em có 9 nhà mà yên lặng như tờ. Nếu đóng cửa thì bên ngoài các chị lao công lau sàn mình còn không biết. Thang máy thẻ nhà nào lên nhà ấy, vào thang không có nút bấm nên chưa thấy đông bao giờ. Cảnh sát phòng cháy chữa cháy kiểm tra thường xuyên, có hôm em làm nước hàng kho cá mà bảo vệ đã chạy lên bảo chị bật hút mùi nút to hộ em vì trên bảng điện tử báo nhà chị có khói (chưa đến mức chuông báo cháy kêu).
Dưới tầng hầm em thấy có người sạc xe đạp điện. Nhà em chưa thấy mất nước, mất điện. Cháy bóng đèn hay gì gọi số kỹ thuật 5-10p có mặt.

lai thue

Xe điện
Bạn chỉ nghe nói và là tổng hợp nhược điểm cc rồi (Bạn chỉ tôi chung cư nào có các lỗi trên). Còn người đã ở CC hoặc nhà đất họ đều có cách chọn để tránh nhược điểm nhé.
tất cả những thứ ở trên là do em lượm lặt trên OF đó cụ, chắc các cụ ít lượn hoặc không nhớ thôi, em chỉ tổng hợp để mọi người có cai nhìn khach quan thôi, mà em đã nói ở trên là quan điểm cá nhân, ko đả kích vậy mà vẫn có trẻ trâu mỉa mai, thôi em lượn để các cụ tự sướng

Dancingwiththewind

Xe điện
Mỗi người 1 sở thích, 1 thói quen,nhưng phải trải nghiệm rồi mới nói được.

Em cũng như mợ, nhưng khóa từ thì ko quên được, lần nào ra khỏi cửa cũng quen với giai điệu nhạc cửa đóng rồi, nhưng kể cả quên alo phát là có người lên đóng hộ. Vẫn tự do, hàng ngày người lau dọn hành lang, cửa ra vào nhà bóng lộn. Trước khóa mấy lần khóa, ông nào xuống khóa hết các loại cửa rồi quên đồ trên tầng 4, 5 lại mở 1 đống khóa ra bò lên lấy, xuống lại mở mở, khóa khóa sấp mặt., kể cả có giúp việc. Em ở dưới đất mãi, sợ nhất là món ruồi, muỗi, chuột bọ... lên CC món ấy gần như tiệt hẳn.

Giờ xuống đất cũng chỉ muốn có nhà ato chạy vòng quanh hoặc có vườn hoa dài dọc tường theo sân từ cửa vào nhà như thủa nhỏ.
Nhà em toàn trẻ con quên, mẹ về thấy cửa mở toang. Bố mẹ em cũng bán luôn nhà 4 tầng 91m lên mua một căn ở cho gọn. Em đi xuống sảnh đi sang siêu thị mua đồ xong về nhà giày dép vẫn sạch.
Đúng hồi em ở đất mùa ẩm với gián,muỗi làm em sợ hãi.

bachlamhqhg

Xe buýt
Nhà mặt đất 1 nhà cháy cùng lắm ảnh hưởng đến nhà bên cạnh. Cc 1 nhà cháy ảnh hưởng đến cả trăm nhà, hãi hãi là.

GlasWeld

Xe tăng
Em ở nhà đất 9 năm, ô tô cho vào gara, bất tiện cái là 2 vợ chồng đi làm hơi xa, phải tránh giờ tắc đường, con cái muốn chọn trường hơi khó. Cuối cùng, nhà em tìm chung cư hợp lý, 2 đứa trẻ đi bộ đi học, 2 vợ chồng đi làm 5 phút. Nhà đất em cho thuê.

bimbim5656

Xe container
Sống ở chung cư là văn minh và tiện dụng, nhà phố nhất là ngõ nhỏ rất bí bách, biệt thự thì khó vươn tới. Ở chung cư có ng dọn dẹp đến tận cửa, nhà phố thì phải leo tầng và tự làm hết.

cuckhoai

Xe tăng
Cái chủ đề chung cư hay nhà đất này tốn bao tài nguyên diễn đàn rồi. Trao đổi, tranh luận hay dở thì OK. Chỉ kinh nhiều cụ ở hoặc chỉ sở hữu một loại nhà mà chém như đúng rồi.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Nhà mặt đất 1 nhà cháy cùng lắm ảnh hưởng đến nhà bên cạnh. Cc 1 nhà cháy ảnh hưởng đến cả trăm nhà, hãi hãi là.

chung cư cháy chủ yếu là cc cấp thấp a Thản

do điện quá tải hoặc do nhà thuê làm kho chứa đồ nhựa, quần áo....

chứ cc cao cấp e nghĩ an toàn hơn

nunachuoi

Xe điện
Vấn đề này không khách quan lắm, ví dụ nhà mấy ông bạn cụ cũng cùng chỗ biệt thự liền kề thì ông ấy lại nói ở cc buồn bcm, chả có ai bia bọt trà cháo ngay.
Vâng, em cũng chỉ nêu cái em biết ở khu nhà em thôi, còn thực ra đám anh em hay trà cháo với nhau chỗ nhà em đều có nhà dưới đất cả nhưng không ở vì thấy không tiện. Nhiều cụ cứ mặc định là ở CC vì không đủ tiền mua nhà dưới đất, em thấy như vậy thiếu khách quan nên hay dẫn đến đánh giá phiến diện. Ông bà 2 bên nội ngoại em hò lên chung cư hết, nhà dưới đất cứ cho thuê lấy 15-20 củ/tháng mà tiêu, ở CC an toàn sạch sẽ, không phải leo trèo, giảm thiểu rủi ro do trượt chân cầu thang. Vậy nhưng em mới hò được bên ngoại, bên nội còn ông nội có suy nghĩ giống nhiều cụ trên này nên vẫn ở dưới đất, em cũng kệ, để vài năm nữa leo cầu thang không nổi thì auto lên CC thôi.

Langthang_Mercedes

Xe container
cô bác ở quê ra mới tiếp ở cc thôi. khách tế nhị lên được cái cc thì qua chục cái cam , vài chục đôi mắt, ai dám
Khách tế nhị đến nhà làm gì?

ttrunghaiau

Xe buýt
Em thấy việc chuyển lên chung cư là 1 trong những quyết định sáng suốt nhất cuộc đời vợ chồng em :)

TSTA

Xe container
nếu cụ chỉ liệt kê ưu điểm như vậy thì có vẻ ít hơn nhược điểm, em không ở cc nhưng theo dõi các cụ trên này kêu ca phàn nàn thì em nêu vài nhược điểm nhá
- nhà trên kéo ghế, chặt thịt ban đêm ko ngủ được
- nhà vệ sinh bên trên thấm nước xuống, muốn sửa thằng trên ko nghe, phải nhờ ban ql can thiệp
- bọn trẻ con cùng tầng gây ồn ào
- giờ cao điểm đợi thang máy chết mệt, nhiều khi đang ngồi nhà thấy thằng cu F1 nó chạy ào về nhà, vất cái xe ở cửa, chạy lên phòng lấy quyển sách hay vở để quên rồi lại vụt đi như 1 cơn gió, nếu mà ở chung cư tầm đó chắc hay lắm
- F1 nhà cháu đi xe đạp điện thì xạc ở đâu
- hoả hoạn ở chung cư thì kinh rồi, nhiều ông mua 4b còn cúng ở dưới hầm mới ghê
- nếu mất nước thì các cụ đi vệ sinh kiểu gì nhỉ
- nhiều cc phải căng băng rôn khẩu hiệu chửi nhau với ban ql
va còn nhiều nữa, mời các cụ đóng góp tiếp để cho mợi người có cái nhìn khách quan hơn, hi vọng các cụ tranh luận trong vui vẻ, ko đả kích quan điểm sống của nhau ợ
Hoả hoạn thì CC cao cấp an toàn hơn mặt đất nhiều.
Cc ko có cảm giác đeo chùm chìa khoá lủng lẳng. Tanh mùi sắt khi dùng.
Cc đóng cửa đi du lịch cả tháng cũng vẫn ok.
Hàng xóm kém ý thức thì mặt đất cũng chết. Có vấn đề tự đi mà xử với nhau. Ko có bảo vệ hay bql hỗ trợ.
Sạc điện CC cao cấp thiếu gì chỗ. Cả khu luôn.

Chung cư phải ở cc cao cấp. Như cụ gì ở trên bảo là chuẩn, tầm dưới 7 tỷ ở cc sướng hơn nhiều mặt đất.
Cụ đừng so nhà 10 tỷ với cc 1-2 tỷ.
So cc 3-4 tỷ với nhà đất chấp hẳn 5 tỷ đi.

maximax903

Xe điện
Vâng, em cũng chỉ nêu cái em biết ở khu nhà em thôi, còn thực ra đám anh em hay trà cháo với nhau chỗ nhà em đều có nhà dưới đất cả nhưng không ở vì thấy không tiện. Nhiều cụ cứ mặc định là ở CC vì không đủ tiền mua nhà dưới đất, em thấy như vậy thiếu khách quan nên hay dẫn đến đánh giá phiến diện. Ông bà 2 bên nội ngoại em hò lên chung cư hết, nhà dưới đất cứ cho thuê lấy 15-20 củ/tháng mà tiêu, ở CC an toàn sạch sẽ, không phải leo trèo, giảm thiểu rủi ro do trượt chân cầu thang. Vậy nhưng em mới hò được bên ngoại, bên nội còn ông nội có suy nghĩ giống nhiều cụ trên này nên vẫn ở dưới đất, em cũng kệ, để vài năm nữa leo cầu thang không nổi thì auto lên CC thôi.
Nhà đất 5-6 tầng mà ko có thang máy leo mệt lắm. Nhất là hôm nào phải thắp hương các cụ, nấu nướng tầng dưới rồi lễ mễ mấy vòng bê các loại đồ cúng lên phòng thờ ở tầng trên cùng thì rã rời chân tay

TSTA

Xe container
Lúc còn ở nhà đất thấy ở đâu cũng đc. Lúc lên chung cư rồi muốn xuống đất phải là biệt thự hoặc liền kề, ko gian sống sạch sẽ rộng rãi mới nghĩ đến rời chung cư.
Chuẩn luôn. Nghĩ cảnh nhếch nhác bẩn bẩn của nhà mặt đất là nản rồi. 1 nhà trong ngõ xây dựng là ăn hành.

Mặt đất phải là khu biệt thự có quản lý, có không gian riêng, có bảo vệ như Gamuda, Ecopark thì mới ham.