[Funland] Cụ nào nhà đất lên chung cư không?

MINHKD

Xe điện
E search cccc cháy mà riêng 2020 ra 1 đống này cụ:

E nghĩ ô hỏa ko phân biệt cccc với cc thấp cấp đâu.
Cụ search cháy nhà dân còn kinh hơn, ko kịp chạy.
Tóm lại ai thích ở đâu, hay không thích đều có lý do chính đáng cả, phải ko ạ.

Toi88888

Xe điện
Chuẩn cụ.
E đã ở 3 cái ccu và 1 cái nhà đất (đg 13m, xe cont đỗ cửa).
- Tầm dưới 4ty, còn trẻ nên ở ccu.
- Nhiều tiền hơn mà còn phải đi cày thì nên ở ccu.
- Rất nhiều tiền, đã làm chủ. Ko lo đi cày thì nên ở BT. Tối về đi bộ. Tưới cây. Nghe nhạc trong phòng riêng, loa Tan noi, ...etc
Tùy nhu cầu mỗi ng thôi. Còn mấy cụ chém bảo cho chung cư chửi cho thì cũng là quan điểm riêng. Chắc dạng phông bạt 😁

Xe cỏ cũ

Xe điện
cụ nhầm.
chả ai chuyển để được ở nhà mới. mệt thấy bà. lên đời thì có.

cán bộ đương chức chả mấy ai ở cc. giao dịch bất tiện. có anh công chức khá nổi còn phải mua thêm cái nhà bên cạnh để khách tiện thăm viếng
Golden West Lake công chức to to cấp bộ đầy, lãnh đạo DN đầy cụ ạ. Penhouse giá tầm 1,5-2 triệu USD từ thủa ơ kìa rồi, từ hồi chưa có Vincom.

nunachuoi

Xe điện
Chuẩn cụ.
E đã ở 3 cái ccu và 1 cái nhà đất (đg 13m, xe cont đỗ cửa).
- Tầm dưới 4ty, còn trẻ nên ở ccu.
- Nhiều tiền hơn mà còn phải đi cày thì nên ở ccu.
- Rất nhiều tiền, đã làm chủ. Ko lo đi cày thì nên ở BT. Tối về đi bộ. Tưới cây. Nghe nhạc trong phòng riêng, loa Tan noi, ...etc
Tùy nhu cầu mỗi ng thôi. Còn mấy cụ chém bảo cho chung cư chửi cho thì cũng là quan điểm riêng. Chắc dạng phông bạt 😁
Em góp ý thêm là chớm già, mới nghỉ hưu còn sức khoẻ thì ở BT chứ cao tuổi, gân cốt yếu thì cũng nên ở CC cho an toàn và tiện lợi.
Bố anh bạn em ngã gãy chân, từ viện về cứ nằm băng ca vào thang máy đẩy đến tận giường, sinh hoạt hàng ngày cũng đỡ vất vả, lúc đấy mà nhà đất thì cõng cụ lên xuống tầng và sinh hoạt hàng ngày vất vả lắm.

bachlamhqhg

Xe buýt
Mấy cụ trên bẩu cccc ko cháy nên e search kết quả chứ e có nói nhà đất ko cháy đâu cụ?

DurexXL

Xe lăn
Mỗi người 1 quan điểm :D
Nhu cầu mỗi thời điểm cũng khác, tuy nhiên anh cũng như chú, đờ éo thích chung cư
Em thì mơ biệt thự thôi,còn CC cho em em còn chửi cho sml.
Tùy Lão êi

Cho là em cảm ơn rối rít ngay, căn CC anh Thản Linh Đàm sang tay ngay cũng tỷ rưỡi ++, em cứ là cảm ơn rối rít

Còn cho mà để ở, không được bán, cho thuê... thì cứ Lão nào cho em 1 căn ở Vin Metropolis Liễu Giai, Grandeur Palace Giảng Võ, Vin Nguyễn Chí Thanh, Vin Trần Duy Hưng ...là em cũng rối rít cảm ơn ngay

s house design

Xe máy
STH 40.18, đường số 4, KĐT Lê Hồng Phong 2, Nha Tr
Website
nhadepshouse.com
Vậy hnao em
Mời cụ bia và nghe cụ chửi em phát. Em vừa từ nhà vườn lên cc đơi hê hê
nể cụ quá, chắc lên thẳng penthouse nhỉ. nhà em vẫn đang chung cư và vẫn tiếp tục mơ về căn biệt thự đầu tiên đây

Cối xay 268

Xe tải
Lên ở Chung cư D' . Soleil de Louis của Tân Hoàng Minh cho sướng thằng người các bác ôi, ở sướng dơn các bác á....:))

Mũi tên bạc

Xe container
Ưu điểm cc là 1 mặt bằng , gia đình sum vầy , quản lý con cái nó tiện . Chồng đi làm về ngồi phòng khách có thể nói chyện với vợ đang nấu ăn ở bếp , con cái ở các phòng trên 1 mặt bằng , có thể đi qua ngó chúng nó học hành ...
Nhược điểm : cc là căn nhà chung nên phải theo quy tắc chung , kinh nhất là gặp chủ đầu tư nó láo thì thôi rồi . Về mặt giá trị thì nó giảm so với lúc mua ( có trường hợp tăng so với giá bán ban đầu nhưng vẫn sẽ giảm theo thời gian ) .
Biệt thự nó là đẳng cấp khác so với cc , nhà liền kề , nhà trong ngõ ô tô không đậu cửa không tính :D
Nói chung nếu có cửa kiếm tiền nữa thì nên mua chung cư , còn khả năng chỉ đến đấy là max nên mua nhà đất
Bạn em nó cũng nói câu như cụ nói mà em bôi đậm, em hỏi là thế sao tập thể Trung Tự, Thành Công, ... giảm mãi mà giá vẫn cao thế :D
Em nhà đất, ngõ rộng 5m hai mặt thoáng nhưng vẫn bán lên chung cư.
Nhà đất phải đủ rộng để xe ô tô thoái mái thì mới sướng chứ đi gửi bãi thì mưa gió nhục. Lễ tết đi chơi lo ngay ngáy sợ trộm cắp.
Giờ em lên chung cư hơn 3 năm thấy tiếc vì không lên chung cư sớm hơn. Mưa gió không quan tâm, tụt xuống hầm lên xe đi làm sạch sẽ, nghỉ lễ tết khoá cửa lượn không phải lo nghĩ an ninh trộm cắp.
Ông hàng xóm nhà em bán nhà mặt đất lên chung cư chỉ vì lý do đang ngủ có thằng trộm trèo vào ban công, nó mở cửa sổ lấy que móc đồ trong tầng 2. Ông ấy phát hiện hô rồi kiếm cây gậy mở cửa tầng 2 ra ban công đòi chiến đấu với trộm thế là trộm nó sợ quá nó nhảy một phát từ tầng 2 xuống đất nhưng không sao nên nó chạy luôn. Sau vụ đó ông ấy bán nhà đất lên mua chung cư và tâm sự: "May mà nó không làm sao chứ nó mà nhảy xuống chết ở đó thì mình cũng vào trại".
Em liệt kê cho cụ những cái bất tiện khi ở nhà đất nhé
- hàng xóm xấu tính
- trộm cắp an ninh trật tự
- ngập lụt
- chuột bọ ruồi muỗi
- mất điện thậm chí mất nước
Những topic như thế này sẽ không bao giờ có hồi kết. Chả hiểu cụ sống được bao nhiêu niên mà đến cả những cái so sánh cơ bản này cũng gõ ra cho mỏi tay bằng được.
Nếu các cụ có tiền ở tầm liền kề, biệt thự ở khu đô thị mới thì ngon chứ ở nhà đất mà nhất là những nhà đất ở vùng ven như quận thanh xuân, hoàng mai thì gặp thằng hàng xóm xấu tính không lạ. Nó cậy cả họ hàng hang hốc ở đó nên đếch coi mình ra gì. Đồng nghiệp với em ở miếng đất cạnh nhà một thằng. Nó cứ đem thùng rác ra để gần cửa nhà bạn em. Ý kiến với nó thì nó bảo: Tao vẫn để trên đất trước nhà tao nhưng nó giáp ngay cửa nhà bạn đồng nghiệp.

Toi88888

Xe điện
Cho bác căn CC penhouse trị giá 50 tỷ như căn penhouse của Mr. Đàm Vĩnh Hưng, bác có nhận không ? :))
Bố mẹ cụ ý còn chả cho đc căn đó. Làm j có ai cho đc mà cụ hỏi?
Chung cư có cái hay của chung cư, nhà đất có cái hay của nhà đất. Tùy hoàn cảnh và điều kiện.
Em đang dùng cả 2, thấy ở chung cư cao cấp rộng ở thích hơn nhà đất dù đắt hơn 2 lần tiền (khu đô thị, ô tô đỗ cửa, có bảo vệ). Nhà đất giữa phố, ô tô đỗ cửa, giá gấp 5-10 lần chung cư cao cấp thì chưa biết ntn :D
Tùy Lão êi

Cho là em cảm ơn rối rít ngay, căn CC anh Thản Linh Đàm sang tay ngay cũng tỷ rưỡi ++, em cứ là cảm ơn rối rít

Còn cho mà để ở, không được bán, cho thuê... thì cứ Lão nào cho em 1 căn ở Vin Metropolis Liễu Giai, Grandeur Palace Giảng Võ, Vin Nguyễn Chí Thanh, Vin Trần Duy Hưng ...là em cũng rối rít cảm ơn ngay
Cho căn cụ Thản là e bán lấy tiền cho cháu đi học. Ở đó thì thêm mệt. e nghĩ ở ngắn hạn thì chấp nhận. Lâu dài ko ở đc
Còn giả sử các cụ trên có cho căn ở Metropolis và gần cty em ở ngay. Mỗi ngày gđ thêm đc mấy h để đi thể dục hay chơi

Cối xay 268

Xe tải
Nói bảo mê tín chứ ở Chung cư không thể sướng bằng biệt thự \:D/
Ở chung cư căn penhouse còn sướng hơn ở biệt thự đấy.
Biệt thự cũng nhiều loại : loại BT song lập và BT nhỏ thì sao so nổi căn CC penhouse được.

Website
www.kenagency.vn
Ngõ hẻm xâu, diện tích nhỏ, nhà cao tầng quá em vote ra cc ở cho sướng thằng người, còn nhà cụ nào điều kiện khỏi phải nghĩ thì em ko dám bàn tới...

tungLam.nwl

Xe tăng
Em lên được gần chục năm rồi, nhà đất trong ngõ xe ô tô không có chỗ để, khách khứa đến đông một chút là cũng bất tiện chỗ để xe cộ, về nhà vợ chồng con cái mỗi người một phòng, leo lên leo xuống mấy tầng mệt người, trộm cắp cũng hay rình rập, không khí không được trong lành, nhiều muỗi, trước đây hay bị cắt điện không báo trước, đổ rác phải đợi có kẻng, mua bán gì phải ra ngoài chứ không xuống siêu thị tầng 1 như chung cư, ít bị ảnh hưởng bởi hàng xóm láng giềng. Tất cả cái đó chung cư hơn nhưng chung cư phải đóng thêm phí dịch vụ, không có chỗ trồng cây trên sân thượng, hơi run nếu cc nào hệ thống PCCC không tốt, loanh quanh bốn bức tường, nói chung là gia đình tầm trẻ đến trung niên thì ổn. Già thì kiếm chỗ có đất đai sân vườn rộng thì vui hơn.

TSTA

Xe container
Các cụ nhà trong ngõ, ô tô không vào được chuyển lên cc thấy sướng là đúng rồi. E nhà đất, trời mưa ngồi trong xe bấm cửa cuốn, bấm cổng điện rồi chui tọt xe vào gara chả thấy người dính hạt mưa nào, hàng tháng lại không mất tiền gửi xe nên chả có lý do nào để lên cc ở cả.
So cùng tầm tiền đi cụ :))
Phải công bằng chứ.
Nhà đất mà hàng xóm xây sửa thì cũng vui lắm. Việc nhỏ như nuôi con chó dữ ko chịu rõ mõm, lại hay thả rông, vệ sinh trc cửa.

Hay đi du lịch châu Âu 1 tháng, là phải bố trí lo lắng nhà cửa.
...

TSTA

Xe container
Đang đêm cháy có khi đi tìm chìa khoá mở cửa cũng hết hơi trong cơn hoảng loạn.
Hàng xóm cháy có khi cháy sát phòng mình mới biết. Chả ai báo động.

Cối xay 268

Xe tải
Em lên được gần chục năm rồi, nhà đất trong ngõ xe ô tô không có chỗ để, khách khứa đến đông một chút là cũng bất tiện chỗ để xe cộ, về nhà vợ chồng con cái mỗi người một phòng, leo lên leo xuống mấy tầng mệt người, trộm cắp cũng hay rình rập, không khí không được trong lành, nhiều muỗi, trước đây hay bị cắt điện không báo trước, đổ rác phải đợi có kẻng, mua bán gì phải ra ngoài chứ không xuống siêu thị tầng 1 như chung cư, ít bị ảnh hưởng bởi hàng xóm láng giềng. Tất cả cái đó chung cư hơn nhưng chung cư phải đóng thêm phí dịch vụ, không có chỗ trồng cây trên sân thượng, hơi run nếu cc nào hệ thống PCCC không tốt, loanh quanh bốn bức tường, nói chung là gia đình tầm trẻ đến trung niên thì ổn. Già thì kiếm chỗ có đất đai sân vườn rộng thì vui hơn.
Cháu nghe nhiều người ở nhà đất trong ngõ còn bị nạn chuột nữa, nhà nuôi mèo mà chuột nó vẫn không sợ....
....rồi cháu nghe nói nhà đất trong ngõ, nhà nào cũng phải xây 1 bể nước ngầm ở giữa nhà ( tầng 1), và vì không có mặt bằng đủ, có nhà xây bể nước ngầm cạnh bể phốt, nước từ bể phốt ngấm sang bể nước ngầm...cả nhà vô tư ăn uống sinh hoạt hàng chục năm, sau đó khi thau bể nước ngầm mới biết....:D

hoacenic04

Xe tải
Cụ tìm lại bài em đăng cho đỡ mất công, và chốt lại em đang ở chung cư đc 1 năm rồi

TSTA

Xe container
Em góp ý thêm là chớm già, mới nghỉ hưu còn sức khoẻ thì ở BT chứ cao tuổi, gân cốt yếu thì cũng nên ở CC cho an toàn và tiện lợi.
Bố anh bạn em ngã gãy chân, từ viện về cứ nằm băng ca vào thang máy đẩy đến tận giường, sinh hoạt hàng ngày cũng đỡ vất vả, lúc đấy mà nhà đất thì cõng cụ lên xuống tầng và sinh hoạt hàng ngày vất vả lắm.
Ba mẹ già yếu mà ở xa con thì chuyển cụ vào CC cho an toàn, check cam có vấn đề gì nhờ toà nhà can thiếp đc 1 cách an toàn, kịp thời.

Nhà mặt đất thì ko tiện dụng và bảo vệ ng già yếu đc như CC đâu.