[Funland] Cụ nào hay ăn mỳ Hảo Hảo vào đây gấp..!!!

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Công nhận Hàn nó trung thực, hơn 20 năm nay xem phim Hàn đa số đều có ca ung thư gì đấy. Nếu sạch và trung thực thế thì em cũng ngại phết.
E nghĩ Hàn ung thư là do xơi nhiều thịt cụ ạ. Ăn nhiều lắm ấy. Món gì cũng thịt. Nhất là thịt nướng. Ăn thì ngon thật nhưng ko tốt chút nào

Bút Thép VNN

Xe tải
Nhiều nhà tiêu dùng thông thái trên cõi OF cứ tưởng không ăn mì (Hảo Hảo) là thoát EO? EO thường có trong khối loại gia vị đấy.
OF nhiều người có điều kiện chứ như nhà em ăn mì ăn liền quanh năm

Ô tô điên

Xe tăng
Nhà em ít dùng mì chiên, chủ yếu ăn mì không chiên. Sắp tới nếu ăn nhiều chắc mua máy kéo mì về tự làm.
nói tóm lại là sp của mình và tq mãi muôn đời bị đánh giá thấp. Mà chưa thấy hảo hảo lên tiếng thu hồi lại sp nhỉ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ Hàn ung thư là do xơi nhiều thịt cụ ạ. Ăn nhiều lắm ấy. Món gì cũng thịt. Nhất là thịt nướng. Ăn thì ngon thật nhưng ko tốt chút nào
Thịt nướng và gà rán. Ăn kim chi quá nhiều cũng thêm rủi ro. Đàn ông Hàn cũng rượu chè và thuốc lá loại khủng

darthvader

Xe điện
Có bộ nào thống kê tất cả các loại sp chứa chất gây ung thư trong đời sống người dân VN mình không nhỉ, nhất là các sp làm nhái làm giả
Thống kê thì có mà ngã ngửa.. em nói thật chứ các công ty lớn còn phải ngó ngược ngó xuôi, sợ dính phốt nọ kia ...
Chứ các cửa hàng bán đồ ăn nhỏ lẻ, nhất là những người bán đồ ăn online.. có trời mới biết họ dùng thực phẩm kiểu gì để chế biến cho mình ăn..
Em cũng không rõ ăn gói mì dễ ung thư hơn hay ăn mớ rau đẫm thuốc sâu bóng bẩy dễ ung thư hơn, mà rau kia thì đầy ngoài chợ và các cửa hàng đồ ăn..

HN thì đang cháy hàng. Ko biết sau vụ này thế nào. Nhà em ăn mì này hơi nhiều, liệu em có chết ngay ko các cụ :((

darthvader

Xe điện
HN thì đang cháy hàng. Ko biết sau vụ này thế nào. Nhà em ăn mì này hơi nhiều, liệu em có chết ngay ko các cụ :((
Cụ cứ chén thoải mái.. :D anh Quang em trước cũng bị nói cho chất này chất kia vào sản phẩm, mà cuối cùng vẫn thấy sử dụng đầy.. ở nhà em không dùng sản phẩm của anh nhưng ra hàng quán từ thấp đến cao toàn phải dùng đồ của anh

Cụ cứ chén thoải mái.. :D anh Quang em trước cũng bị nói cho chất này chất kia vào sản phẩm, mà cuối cùng vẫn thấy sử dụng đầy.. ở nhà em không dùng sản phẩm của anh nhưng ra hàng quán từ thấp đến cao toàn phải dùng đồ của anh
Em thì toàn ăn chinsu đây cụ ạ. Ko ăn đựơc mắm với tương ớt truyền thống, mắm thì mùi nặng quá, xào nấu toàn bị hàng xóm chửi, tương ớt truyền thống cái thì cay quá, cái thì lợn cợn khó ăn lắm!

Demchinhhang.net

Xe container
Bây giờ làm riêng loại để xuất khẩu rồi bác,lên thời sự rồi hình như là có cái chất gì mà thị trường mình cho phép dùng nhưng nước họ cấm
Bảo sao lúc dân không dùng hàng VN lại bảo sính ngoại:))

Vấn đề là thỉnh thoảng ăn mì gói của Hảo Hảo có EO có nguy cơ ung thư không?
EO được WHO và EDA xác nhận có thể gây ung thư phổi, máu, dạ đày ... nhưng được xác định chủ yếu qua đường thở do tồn tài chủ yếu ở dạng khí nếu tiếp xúc trong thời gian dài
Việc tiếp xúc ngắn với EO không gây nguy cơ cao ung thư và con đường gây ung thư từ đường tiêu hoá cũng chưa có tài liệu bằng chứng rõ ràng ...
Do vậy việc thỉnh thoảng ăn mỳ thì không sao, nấu mì hay các sản phẩm khác chú ý mở vung không đậy kín thì EO sẽ bay hết do EO rất dễ bay hơi.
Những người sản xuất trong các nhà máy này thì nguy cơ rất cao bị ung thư vì tiếp xúc thường xuyên, lâu dài chất EO ở dạng khí ...

JoeBlack80

Xe buýt
Mì ăn liền, ngũ cốc khô, các loại các loại gia vị khô trong ăn liền từ các nước sau ( China, Korea, Vietnam đều có hàm lượng Ethylenoxid vượt nhiều lần ngưỡng cho phép phần màu đỏ trong bảng, Thailand cũng bị nhưng thấp hơn, phần màu cam. Mới đây thì Bỉ phát hiện trong các sản phẩm hạt khô (vừng) của India và đã cấmm từ năm ngoái.

Mì ăn liền thỉnh thoảng ăn chơi thì ok chứ ăn thường xuyên thì lâu dài sẽ phát bệnh thôi.

Link các cụ mợ tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

Miki2016

Xe buýt
Riêng vụ trái cây ở việt nam em nghĩ đem tử hình bọn con buôn việt nam đầu tiên. Bên khựa bán trái cây chén luôn đc, bên thái cũng rứa, châu với mẽo thì em ko biết vì chưa sang. Bên vene có cụ nhà báo nhà mình sang rồi cũng bảo sạch và chén đc ngay. Riêng có VN khi nhập về là bọn con buôn nó phun đủ loại xong bán cho người dân, muốn để quay lại thời ăn uống ngon lành ko sợ thuốc sâu cứ bât đc vụ nào đem bắn luôn bọn buôn. Đảm bảo 1 năm sau sẽ vừa rộng đất và trái cây sẽ sạch lên khối.
K chỉ con buôn đâu cụ ? Người trồng của mình cũng dùng đủ loại thuốc để tăng năng xuất...

Em thì toàn ăn chinsu đây cụ ạ. Ko ăn đựơc mắm với tương ớt truyền thống, mắm thì mùi nặng quá, xào nấu toàn bị hàng xóm chửi, tương ớt truyền thống cái thì cay quá, cái thì lợn cợn khó ăn lắm!
Cụ ở đâu mà xào nước mắm bị hàng xóm chửi?
Ngày bé em rang cơm với nước mắm có mà thơm điếc mũi cả xóm.
Hay là nhà cụ vô ý vô tứ, cửa bếp mở thốc sang nhà hàng xóm?
Chứ em nói không với mùi nước mắm nhân tạo pha với Cocacola = Chinsu.

Cụ ở đâu mà xào nước mắm bị hàng xóm chửi?
Ngày bé em rang cơm với nước mắm có mà thơm điếc mũi cả xóm.
Hay là nhà cụ vô ý vô tứ, cửa bếp mở thốc sang nhà hàng xóm?
Chứ em nói không với mùi nước mắm nhân tạo pha với Cocacola = Chinsu.
Em ở chung cư ợ. Em chịu, ko thể ăn được nước mắm truyền thống, mùi lắm.

Imei

Xe buýt
E nghĩ do tiêu chuẩn của từng đất nước khác nhau thôi
thì cái chất Ethylene oxide đó ở eu thì k đc, ko rõ những nước nào vẫn chấp nhận có chất kia?
tiêu chuẩn ATTP của EU, Nhật cao hơn US thì càng cao hơn các nước đang phát triển hàng ngày vẫn phải ăn rau phun thuốc quá liều, cám tăng trọng mà, thêm chất kia ăn thua gì.

ubisapro

Xe trâu
Cụ chỉ ăn được Chinsu thôi phải không ạ? Không hiểu trước khi anh Quang Masan từ Đông Âu về thì cụ và gia đình ăn gì.
Chắc ăn tương. Chỗ e có ông ko ăn mắm thấy suốt ngày chấm tương. Đến tráng trứng cũng đổ đầy tương vào, ăn sực mùi tương :D

Imei

Xe buýt
Cụ chuyển tạm sang mì không chiên như Koreno đi, vừa bớt muối vừa bớt dầu chiên, ăn lại dai
E thik cái mì k chiên k chứa muối nữa cơ mà ít thấy bán ở siêu thị quá.
Cứ để nguyên cái gói gia vị nhiều khi lại đổ hết cả 9g muối / bữa trong khi tiêu chuẩn cả ngày tổng 3 bữa chỉ nên 4,5 g.