[Funland] Cụ nào đi rồi, cho em biết cảm giác.

Langthang_Mercedes

Xe container
đường đóng băng như này thì ko nên đi, nếu có đi thì trang bị xích chuyên dụng cho lốp các cụ a
Cụ mua bộ xích chuyên dụng để 30 năm không bao giờ dùng tới á?

Pumzen

Xe ba gác
Đường có tuyết rơi vẫn đi được nhưng lò dò thôi, đường đóng băng mới ghê. Hồi trước nhà cháu ở bển, đi làm bằng 2b. Ngay tầm tháng 10 thời tiết đã khá lạnh, ban đêm lạnh - độ nhưng chưa có tuyết. Buổi sáng đi làm sớm, mặt đường có lớp sương đóng băng. Lần đầu tiên nhà cháu ko quen, đến ngã 3 thì hơi mớm phanh cho xe chậm lại, vừa mớm thì xoè hạ cánh luôn, xe nó rê trên đường, ko phải nói là trượt trên băng thì đúng hơn, trượt phải tầm 20m ra đúng giữa đường quốc lộ. May mà lúc 5h-5h30 đường ít phương tiện qua lai, ko thì đặng thì tèo chả biết nữa. :D
Có tuyết thì hơi trơn chút, đi thẳng lái tốc độ đều ko sử dụng phanh là vẫn đi bình thường, nhưng 1 lần đi đường rừng, 2 bên trắng xoá tuyết, chỉ có màu đen của vết xe trên đường, hôm đó mải suy nghĩ tính toán gì đấy, đến đoạn vòng cua nhà cháu vẫn giữ nguyên tốc độ, khi nhìn thấy biết là bẻ lái sẽ xoè ngay nhà cháu lao luôn vào rừng. May ngã trên đống tuyết cũng êm ái, chỉ khổ lúc vần dắt xe ra mới khốn nạn. :D

hxduong

Xe lăn
trông chắc chắn cụ nhỉ
Rất chắc & bám đường cụ ạ, em thấy trên Tây Bắc làm thế này nhiều, nhất là mùa mưa. Có đợt em ở trong Lâm Đồng thấy bà con đèo cafe bằng tải từ rẫy về nhà bánh xe cũng quấn xích kiểu này, đèo dốc đi phăm phăm mà chở nặng không bị trượt.

cupido1

Xe tải
Thú thật với cụ, em tham gia giao thông ở Hà Nội từ năm 1989, bắt đầu xe máy, sau đấy là ô tô.
Chưa 1 ông CSGT nào làm khó em, có 2 lần em bị lỗi, một lần quên bật đèn xe máy, 1 lần đi vào vạch võng nhưng vẫn đi thẳng. Sau khi kiểm tra giấy tờ đầy đủ, họ nhắc nhở cho đi dù em sẵn sàng nộp phạt.
Trong con mắt em thì CSGT cả ngày mài mặt ra đường phân làn giao thông, chống ùn tắc, bắt những người vi phạm, giải quyết tai nạn giao thông.
Tất nhiên có thể vẫn có những con sâu nhưng em tin là ít.
Còn 1000 lần CSGT bắt thì em tin là người tham gia giao thông sai 999 lần. Họ đã sai nhưng tìm cách xin xỏ, hối lộ, được hay không được đều quay ra chửi.
Em cũng có 2 lần bất bình với CSGT khi họ làm ngơ khi có va chạm đánh nhau trước mặt họ.
Còn có nhiều lần thấy rõ CSGT đúng, người tham gia giao thông sai nhưng người tham gia giao thông to mồm chửi bới, đòi bằng chứng.
Thiển cận!
Cụ này biết 1 mà ko biết 2. Cụ biết tụi nó tham nhũng nhất ở khoản nào ko, ở chỗ bảo kê xe quá tải phá đường đó. Ngân sách bỏ hàng triệu đô ra để xây dựng đường sá cho dân đi 30 năm thì hết 3 năm đã hỏng chỉ vì xe quá tải. Một dạng rút ruột ngân sách gián tiếp chứ cái bọn gt mài mặt ra đg bắt lỗi đúng thì ai quở trách gì?
Btw, tôi thấy tụi csgt ngoài đường bắt lỗi đúng thì tại sao lại xuất hiện mấy tay giang hồ "tiếp thị sữa"? Bắt đúng luật thì cứ thế mà xử chứ sao cần tụi xhđen làm gì?

thanhnv13

Xe tải
Blackice này thì phải đi lốp mùa đông xe phải to nặng và hai cầu chính quyền nếu thấy đường không đảm bảo nên cấm đi (Sapa đã làm vài năm trước) hoặc rải muối.

Hai Toan

Xe container
Kinh vãi, nó trơn như trượt băng ah?
Em mà như thế thì kệ cmn xe nhảy xuống thoát đã :D
Không đến nỗi vậy đâu,ở mình băng mỏng xe chạy đều ga,tốc độ chậm thì ok, còn đây thì tăng tốc,đánh lái đột ngột,mà xe 2WD thì văng đít là bình thường.

Hai Toan

Xe container
Thiển cận!
Cụ này biết 1 mà ko biết 2. Cụ biết tụi nó tham nhũng nhất ở khoản nào ko, ở chỗ bảo kê xe quá tải phá đường đó. Ngân sách bỏ hàng triệu đô ra để xây dựng đường sá cho dân đi 30 năm thì hết 3 năm đã hỏng chỉ vì xe quá tải. Một dạng rút ruột ngân sách gián tiếp chứ cái bọn gt mài mặt ra đg bắt lỗi đúng thì ai quở trách gì?
Btw, tôi thấy tụi csgt ngoài đường bắt lỗi đúng thì tại sao lại xuất hiện mấy tay giang hồ "tiếp thị sữa"? Bắt đúng luật thì cứ thế mà xử chứ sao cần tụi xhđen làm gì?
Cụ phải nói đúng là sếp ăn đằng sếp,lính ăn đằng lính,thượng bất chính thì hạ tất loạn.

7vienngocrong

Xe tăng
Chính quyền tổ chức xe khách loại lớn bánh xe đúng chuẩn chở khách lên. K nên cho khách đi xe cá nhân. Phát triển du lịch mùa này.

Em thấy thế này là liều mạng chứ hay ho gì đâu ạ.
Em thấy bảo đi đường này là phải thay lốp hay quấn xích vào lốp gì đó (em hóng hớt nên cũng chỉ biết diễn nôm thôi ạ).
Băng mỏng thế này chỉ cần dùng lốp chuyên dụng thôi ạ, quấn xích chỉ dùng khi băng dầy và có tuyết

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế đóng băng trơn trượt như thế là nguy hiểm, nhất là giải pháp để đảm bảo an toàn giao thông chưa ổn. Đi chơi du lịch mà lúc cần cấp cứu chắc thuê trực thăng hoặc mấy ông cửu vạn cáng xuống dưới xuôi. Khổ nhất bà con trên đó có việc xuống xuôi mà bị tắc.

mịa cái bọn thừa ăn rửng mỡ, kéo nhau lên ngắm mả mịa nó để tắc đường ảnh hưởng người khác
Giọng của cụ khó nghe quá, người ta lên thì cũng tiêu tiền chứ tranh cướp hay làm chết trâu chết bò của ai đâu. Cụ đắp chăn nằm nhà đã chắc đem lại lợi ích gì cho XH.

stone_lamp

Xe điện
mỗi năm khí hậu càng khắc nghiệt
cháu nghĩ vụ này còn kéo dài
Mẹ bọn nào tuyên truyền nha nhả trái đất nóng lên với cả hiệu ứng khí nhà kính. Một năm đốt ko biết bao nhiêu tiền của nhân loại cho mấy trò lừa bịp.
Theo ngu ý của em bỏ cha cái khái niệm biến đổi khí hậu đi vì KH chó nào chả biến đổi

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Vãi thật.
Dân trên đấy dính vụ băngđá thế này khổ quá. Hoa màu trâu bò mất thật.
Mấy ông dưới xuôi là háo hức.
Chưa chắc đã thiệt hại cụ ạ !
Họ lại bán được nhiều hàng hóa , đặc sản giá cao ! Du lịch tăng nguồn tiền đỏi vè địa phương cũng tăng ạ !

Steven

Xe tăng
Làm gì có phương tiện, thiết bị để rải muối và cát. Không lẽ lạnh 0 độ chính quyền hô đồng bào chở xe bò muối và cát ra đường để rải, mà rải mấy chục cây số thì làm thủ công đến bao giờ. Lại còn kinh phí nữa chứ.
Nói chung là chưa chuẩn bị cho kịch bản này