[Funland] Cụ nào đang phạm lỗi thời trang sơ đẳng "giày đen, tất trắng" thì vào đây nào .....

vietran

Xe ba gác
Mặc thế nào để cảm thấy mình dc thoải mái và không lố là dc, còn khi vị thế đã càn lướt thì càng lố càng nổi
Mọi quy tắc chỉ là tương đối và do một nhóm người lập ra và tự công nhận.
Theo nguyên tắc của của cụ chủ thì quần đen phải tất đen, đương nhiên phải áo đen, mũ đen, kính đen. Có mà quá đi đám ma. Quần đen áo trắng vẫn rất lịch sự đó thôi
Nguyên tắc của em là bất nguyên tắc

pdnam85

Xe hơi
Em giày đen, quần đen, tất cũng đen...nhưng tất nó toàn bị thủng ở gần chỗ ngón cái :(

KIA Q7

Xe tăng
Cụ này nói chuẩn. Em đồng ý. Đây là các quy tắc cơ bản buộc phải tuân thủ.
Em e rằng cụ chủ thớt cũng mới chỉ ở tầm sơ đẳng về thời trang thôi ạ, cái kết luận của cụ sai bét. Chuẩn nhất của nó phải là tất đồng màu với quần, cụ nghĩ gì nếu cụ đi một đôi giày đen cùng một đôi tất đen với quần sáng màu?

Nói chung đại đa số tất trắng dùng cho chơi thể thao, đặc biệt là các loại tất ngắn cổ chỉ phù hợp với giày thể thao, còn giày tây phải dùng tất cao cổ. Tuy nhiên tất trắng vẫn có thể dùng khi các cụ sử dụng quần sáng màu hoặc dùng với giày màu sáng hoặc đôi khi phá cách như dự đám cưới, sinh nhật vẫn dùng tất trắng với quần màu tối cũng không sao. Nhưng đặc biệt lưu ý phải dùng tất cùng gam màu với quần ở những chỗ cần phải bỏ giày ra, khi đấy nếu màu sắc giữa tất và quần không đồng màu nhìn sẽ rất phản cảm.

Một số cụ cho rằng đi giày không tất là không ổn, nhưng các cụ cần biết là có rất nhiều loại giày thiết kế để chỉ đi chân không, không bao giờ đi tất cả, nếu cụ đi tất rồi xỏ vào nhìn sẽ cực kỳ buồn cười. Chỉ lưu ý là loại giày này chủ yếu dành cho những lúc picnic, đi chơi vui vẻ thư giãn chứ không dùng để đi làm việc, tiếp khách..v.v...và ở VN thì chống chỉ đị̣nh với các cụ có mồ hôi chân.

Về thời trang công sở còn có vài cái quan trọng nữa như áo không nên mua tay quá dài hoặc vai quá trễ rộng hơn so với người, khi sơ vin phải gấp các nếp sang hai bên sườn, trước bụng và sau lưng phải vuốt thật phẳng. Quần âu phải may vừa đến mắt cá chân, khi đi giầy quần không quá chùng che hết dây giày, khoản này có lẽ do thợ may nhiều khi cố đo dài vì sợ vải co hoặc khi ngồi gấu quần nó co lên cao, suy tính này là rất dở.

Một khoản cần lưu ý nữa là thắt lưng cũng rất quan trọng, loại bản to và da thô chỉ hợp với các loại quần Jean hay Kaki thô, còn mặc vest hoặc đồ công sở chỉ nên chọn loại da trơn bản nhỏ, màu sắc thì tùy theo loại quần áo mình mặc nhưng chủ yếu là hai gam màu đen và nâu đậm, mặt khóa của thắt lưng cũng phải thanh thoát chứ không thể dùng loại hình thù kỳ quái được. Một lỗi khá phổ biến ở các cụ dùng thắt lưng là không biết đo, cắt thắt lưng như thế nào cho phù hợp, có cụ thì để nguyên rồi cuốn gần hai vòng quanh bụng, có cụ thấy nó có mỗi 5 lỗ không vừa với bụng mình liền "sáng kiến" đục thêm mấy lỗ nữa, vứt đi luôn cái thắt lưng. Thắt lưng phải cắt ở phần đầu chỗ tiếp giáp nối vào khóa, nếu có vít thì mở vít chỗ đấy ra để đo và cắt, cắt chuẩn là sau khi đo vừa bụng thì chỉ để đuôi thắt lưng dài thêm tầm 10cm đến 15cm là ổn, chỉ nên cho xỏ qua cái con đỉa quần đầu tiên sau chỗ khóa thắt lưng thôi, tuyệt đối không kéo dài đến con đỉa thứ hai.

vmcgf

Xe tăng
Cụ đổi mấy quyển hộ chiếu rồi ?

vietran

Xe ba gác
Trc đây em có một phát kiến và giờ vẫn thực hiện: đó là đi 2 chiếc tất bất kỳ mình lấy trong tủ.
Việc gì phải tìm chiếc còn lại trong tủ quần áo chỉ vì chúng là một đôi.
Các nguyên tắc của con người trói buộc con người, lo xem có đúng điệu k, lo xem mình đi tất có phù hợp không, lo xem cái áo có hợp màu cái quần k, ... suốt ngày phải lo
Tự do là không phải lo
Cái hữu dụng của cái "vô" là ở đó
Tất nhiên k thái quá đến mức đi đám ma mặc áo đỏ nhưng k đến lỗi bị quá nhiều nguyên tắc ràng buộc cũng như đem nguyên tắc ấy áp cho người khác và đánh giá họ qua nguyên tắc của mình, như vậy chẳng biết thời trang và sự thoải mái ở đâu mà thành ra xét nét.

haivanphe

Xe container
Thời gian của em là: tất phải cùng màu với giầy hoặc quần (kể cả quần sịp).

cafesuada

Xe điện
Trc đây em có một phát kiến và giờ vẫn thực hiện: đó là đi 2 chiếc tất bất kỳ mình lấy trong tủ.
Các nguyên tắc của con người trói buộc con người, lo xem có đúng điệu k, lo xem mình đi tất có phù hợp không, lo xem cái áo có hợp màu cái quần k, ... suốt ngày phải lo
Tự do là không phải lo
Tất nhiên k thái quá đến mức đi đám ma mặc áo đỏ nhưng k đến lỗi bị quá nhiều nguyên tắc ràng buộc cũng như đem nguyên tắc ấy áp cho người khác và đánh giá họ qua nguyên tắc của mình, như vậy chẳng biết thời trang và sự thoải mái ở đâu mà thành ra xét nét.
Các cụ đã nói "ăn cho mình, mặc cho người"
Cái mặc thì phải chịu sự đánh giá của người khác thôi.

vuvanphong

Xe điện
Tự do là không phải lo
Cụ chuẩn! Đến như ở khựa, Nho giáo, Phật Giáo, Đạo giáo và Ma giáo tranh luận, cãi nhau hàng chục, thậm chí hàng trăm năm! Đến nay anh nào cũng có đất riêng của anh ấy!

vmcgf

Xe tăng
Gần đây em gặp mấy em hang động, các em ý còn chăm chút nhuộm đồng màu tóc trên khắp cơ thể cơ !

vuvanphong

Xe điện
Cũng từa tựa cụ vietran, khi cần gặp đối tác, em không bao giờ lăn tăn về mầu sắc, hay thương hiệu về cái underware em mặc! ;)
Quan trọng là em thấy thoải mái khi mặc hoặc không mặc nó!
Còn đối tác em nghĩ gì, em tin trong hoàn cảnh đó, hiệu quả công việc thuyết phục hơn hình thức nhiều! Không tin các cụ cứ thử xem!

vuvanphong

Xe điện
Đây là lỗi thời trang công sở rất nhiều người mắc phải.

Về mặt thẩm mỹ: quần đen, giày đen bị cắt đôi bởi cái tất trắng. Nhất là đi xe máy hoặc khi ngồi nói chuyện cái tất nó hở ra cả mảng trắng, nhìn khá thô (và hơi ... quê mùa nữa).

Tất trắng chỉ hợp với giày thể thao khi chơi thể thao hoặc đi trong nhà thôi các cụ ạ. Cụ nào bảo đi tất trắng cho nó sạch thì không đúng đâu, thế các cụ mặc quần trắng luôn cho sạch vậy :-* .

Và kết luận: giày và tất đồng màu nhau, hoặc cùng thuộc 1 hệ gam màu (màu tất có thể nhạt hơn chút so với giày) sẽ giúp đối tác đánh giá cao bạn hơn trong giao tiếp.
Em bắt đầu tò mò là cái này cụ copy ở đâu hay nghĩ ra, hihi!
Bản thân cái quần và giầy nó là 2 thực thể tách rời, nên nói quần đen, giày đen bị cắt đôi bởi cái tất trắng là hoàn toàn sai!
Một số trường hợp giầy liền quần thì dư lày

doomsday

Xe tải
Tự do là không phải lo
Giả sử như cụ có 2 đôi tất khác màu, em cũng không thể nghĩ được là liệu cụ có đi cọc cạch hay không. Hôm nào cụ cho em cái ảnh phát nhé.
Em nghĩ mỗi người có 1 cái rules riêng của mình, tuy nhiên cũng nên để ý xem là rules khác của mọi người nó thế nào. Có cái gì hay, chí phải thì học theo cũng là 1 điểm tốt.
Anh em ta nên bàn theo hướng tích cực, cởi mở hơn, chứ còn ai đó mà thấy những quy tắc ăn mặc đồ trên là bó buộc và nhất là các cụ quen mặc đồ do vợ mua cho và bắt mặc, thiết tưởng không nên vào topic này bàn làm gì.

vuvanphong

Xe điện
Giả sử như cụ có 2 đôi tất khác màu, em cũng không thể nghĩ được là liệu cụ có đi cọc cạch hay không. Hôm nào cụ cho em cái ảnh phát nhé.
Em nghĩ mỗi người có 1 cái rules riêng của mình, tuy nhiên cũng nên để ý xem là rules khác của mọi người nó thế nào. Có cái gì hay, chí phải thì học theo cũng là 1 điểm tốt.
Anh em ta nên bàn theo hướng tích cực, cởi mở hơn, chứ còn ai đó mà thấy những quy tắc ăn mặc đồ trên là bó buộc và nhất là các cụ quen mặc đồ do vợ mua cho và bắt mặc, thiết tưởng không nên vào topic này bàn làm gì.
Hihi, ý cụ là trong 1 tập thể thì toàn các ông cùng quan điểm, ông nào không cùng quan điểm thì mời ra hội khác chơi chăng?
:)

cafesuada

Xe điện
Cái mặc là để cho người khác ngắm, nên việc mặc thế nào nó ảnh hưởng khá lớn đến hình ảnh của mình trong mắt đối phương. Chả ai mặc đẹp để mà vào rest room để tự mình ngắm mình cả.
Việc giày đen đi tất trắng thực sự đem lại cảm giác khá quê mùa cho người nhìn thấy nó, nhiều người cũng cùng cảm nhận với e như vậy đó.

ngaydoclap

Xe container
Lắm hôm dậy muộn mắt nhìn Núi Đôi mắt dòm sông Nhuệ thôi thì mặc lại bộ hôm trước vì có thấy hôi đâu, cổ áo hơi đen thì đã có cà vạt thắt thật khít, tóc ngắn rồi không cần chải, răng oánh sẵn từ tối hôm trước rồi lát nhai kẹo cao su vậy, mặt để lát vào quán cafe kêu cái khăn lạnh rồi lau tiện thì ngoáy vành tai, lục tủ tóm được hai chiếc tất xỏ luôn, ngáp phát dài 2km với tay túm đôi giầy thọc chân vào lên đường, đến tối về mới phát hiện ra là hai chiếc tất khác màu nhau :))

Tự do là không phải lo

vmcgf

Xe tăng
Cái mặc là để cho người khác ngắm, nên việc mặc thế nào nó ảnh hưởng khá lớn đến hình ảnh của mình trong mắt đối phương. Chả ai mặc đẹp để mà vào rest room để tự mình ngắm mình cả.
Việc giày đen đi tất trắng thực sự đem lại cảm giác khá quê mùa cho người nhìn thấy nó, nhiều người cũng cùng cảm nhận với e như vậy đó.
Hộ khẩu của cụ màu gì ?

doomsday

Xe tải
Hihi, ý cụ là trong 1 tập thể thì toàn các ông cùng quan điểm, ông nào không cùng quan điểm thì mời ra hội khác chơi chăng?
:)
Em có thể diễn đạt hơi kém nhỉ, ý của em là cụ nào mà thấy những rules liệt kê ra phức tạp và không cần thiết thì có thể không tham gia ạ.
Em nghĩ đây là 1 topic hay, hướng dẫn cho nhau những điểm mà thế giới đã thừa nhận. Tất nhiên, không loại trừ 1 số cụ không thích những rules này, như thế cũng không cần bàn.

anhcobra

Xe container
Tự do là không phải lo
tất của em ngoài cái loại để đi đá bóng ra thì toàn màu đen cùng loại, chả bao giờ phải lo chuyện đi cọc cạch khi ra đường, quần thì cũng luôn luôn chỉ có màu đen.