[Funland] Cụ nào đang phạm lỗi thời trang sơ đẳng "giày đen, tất trắng" thì vào đây nào .....

vuvanphong

Xe điện
Vâng, em là người cứng nhắc mà, đồ nào cách thưởng thức đó, trang phục nào thì phụ kiện theo nó, khó có thể làm khác được khi nó đã là chuẩn mực.
Tây ở đây là những nước như Anh, Ý, Pháp ạ, tức là những nơi trang phục Âu khởi nguồn từ đó.
Nếu tranh luận nhiều với cụ em sẽ đuối lý hơn cụ, em xin thôi không tranh luận với cụ nữa :).
Nghĩa là cụ lấy Anh, Ý, Pháp là định hướng đúng không, loại trừ anh bạn Mỹ ra phải không?

cafesuada

Xe điện
Em dự cụ hơi cứng nhắc và bị định hướng!
Tây có nhiều kiểu Tây, cái Tây cụ đang nói đến lấy nước nào làm căn bản? Mỹ, Anh, Đức, Pháp? hay một nước nào khác!
Riêng ở những nước đó, chuẩn mực, phong cách thời trang cũng khác nhau nhiều :)
Tranh cãi như cụ thì muôn đời ko ra được kết luận đâu ợ.'
Em mà bảo theo Tây của bọn Đức, rồi cụ lại bắt bẻ "dân tộc nào của Đức"... chẳng hạn
Đến Tết cũng chả ra được cái gì cả.

doomsday

Xe tải
Nghĩa là cụ lấy Anh, Ý, Pháp là định hướng đúng không, loại trừ anh bạn Mỹ ra phải không?
Bẩm cụ, em vớt vát nốt ạ. Em (cũng như nhiều người ở nước Anh, Ý, Pháp) vẫn coi Mỹ là nhà quê ạ. Mặc dù đóng góp về suit thì người Mỹ cũng có riêng 1 loại suit trong lịch sử may và mặc suit của loài người.

biển xanh06

Xe điện
Em toàn mặc quần kaki theo các cụ đi giầy mầu gì thì hợp mong các cụ góp ý

vuvanphong

Xe điện
Tranh cãi như cụ thì muôn đời ko ra được kết luận đâu ợ.'
Em mà bảo theo Tây của bọn Đức, rồi cụ lại bắt bẻ "dân tộc nào của Đức"... chẳng hạn
Đến Tết cũng chả ra được cái gì cả.
Hoàn toàn đồng ý là muôn đời không kết luận được! Hihi!
Như em đã nói, Đạo giáo, Phật Giáo, Nho Giáo, Ma giáo, đều có chỗ đứng vài trăm năm trong lịch sử TQ, vì nó có sự tranh luận nhưng không phủ nhận được nhau!
Giống như cafe: có cafe nóng, cafe đá, lại có ông uống nguội.
Ông thì cafe đường, rồi cafe sữa, thậm chí cả cafe muối
Cho nên, góp ý lại với cụ là đừng vì kiến thức mình đọc và học được ở đâu đó mà đánh giá người khác. Vì cái mình biết thì hữu hạn, cái mình không biết mới là vô hạn! :)

vuvanphong

Xe điện
Bẩm cụ, em vớt vát nốt ạ. Em (cũng như nhiều người ở nước Anh, Ý, Pháp) vẫn coi Mỹ là nhà quê ạ. Mặc dù đóng góp về suit thì người Mỹ cũng có riêng 1 loại suit trong lịch sử may và mặc suit của loài người.
Hihi, em nghĩ riêng comment của cụ, cũng là một gợi ý hay cho 1 topic hot, hihi!

tronvodichoi

Xe buýt
Vod bác chủ thớt...Bác đưa ý kiến chuẩn nuôn...Hồi em mới ở kê ra tỉnh được một ông anh xã hội nhắc nhở cái lày lên học hỏi ngay...Tuy nhiên có 1 số thằng bẹn, mình bẩu ló ló nại dè bỉu rồi nườm em...Đỉu thế!
E choi ca tuan 1 doi co ben ko nhi

Spike

Xe tăng
đây là chủ đề khác nên em gợi ý giúp cụ: cụ có thể đi các loại như desert boots, blucher với các màu cơ bản như nâu, nâu vàng hoặc là đi với moccasin kiểu cách một chút. Tất nhiên là kaki của cụ cũng phải là kiểu dạng như slim ấy nhé, nếu kaki của cụ mà lại như cho các bác nhiều tuổi thì không nên đi giày như ý kiến của em

doomsday

Xe tải
Cụ có thể kết hợp nhiều loại giầy với màu sắc khác nhau, nó phụ thuộc vào màu quần của cụ.
Em lấy 1 ví dụ, màu quần của cụ màu vàng camel chẳng hạn, có thể dễ dàng kết hợp với giầy màu brown (from dark to light), màu đen, màu xanh navy, màu đỏ, màu tím đều được.
Nếu là 3 màu đầu tiên thì cụ dùng thắt lưng tương ứng theo tông màu, còn 2 màu cuối thì cụ dùng thắt lưng màu đen cho em là an toàn.
Tất nhiên nếu dáng quần là smart cut thì cụ dùng thắt lưng đừng to và bụi bặm quá.
Em lấy 1 cái link để cụ tham khảo nhé: http://pemstein.com/pembella/?p=4
Cụ nên mặc đồ theo gợi ý của cụ Spike nhé.

Chỉnh sửa cuối:

MariaOzawa

Xe buýt
Hihi, em nghĩ riêng comment của cụ, cũng là một gợi ý hay cho 1 topic hot, hihi!
Hồi xa xưa em ở Đức thì kể cả người Đức cũng công nhận thời trang Ý, Pháp là tỉnh, còn bọn Đức vưỡn là quê :P

Linh_piano

Xe điện
Hồi xa xưa em ở Đức thì kể cả người Đức cũng công nhận thời trang Ý, Pháp là tỉnh, còn bọn Đức vưỡn là quê :P
Mợ không mặc gì em thấy là lịch sự nhất, thời trang nhất :))

levante118

[Tịch thu bằng lái]
Thế tất trắng chỉ đi với giày trắng và giày vàng thôi hở bác ?

o0NewDriver0o

Xe buýt
Em theo chủ nghĩa chân "trần" trong mọi trường hợp.

xe365vn

Xe container
thôi chết
e vừa gặp mợ Lý Hoa làm 1 mớ tất trắng về rồi, giờ nhuộm đen buồn cười nhể :))

Da xong

Xe tăng
Đây là lỗi thời trang công sở rất nhiều người mắc phải.

Về mặt thẩm mỹ: quần đen, giày đen bị cắt đôi bởi cái tất trắng. Nhất là đi xe máy hoặc khi ngồi nói chuyện cái tất nó hở ra cả mảng trắng, nhìn khá thô (và hơi ... quê mùa nữa).

Tất trắng chỉ hợp với giày thể thao khi chơi thể thao hoặc đi trong nhà thôi các cụ ạ. Cụ nào bảo đi tất trắng cho nó sạch thì không đúng đâu, thế các cụ mặc quần trắng luôn cho sạch vậy :-* .

Và kết luận: giày và tất đồng màu nhau, hoặc cùng thuộc 1 hệ gam màu (màu tất có thể nhạt hơn chút so với giày) sẽ giúp đối tác đánh giá cao bạn hơn trong giao tiếp.
Cụ sai ngay cơ bản vì vậy nhiều người phản biện là đúng.
Em hỏi cụ khi cụ mặc cả bộ trắng gồm vec, somi, măng set, nhưng giầy đen thì phải làm sao.
Em trả lời luôn để cụ thấy là tất phải trắng, thắt lưng theo giầy đen, cài măng set phải theo khóa thắt lưng và cùng tông với calavat nếu có. Cài calavat phải theo mầu với bút nếu có và ko nên tương phản với khóa thắt lưng và măng set. Chưa tính phụ kiện khác đi kèm.
Cái đính nghĩa ở vn ta ko được đi giầy ko tất nói chung tẩy chay cũng là sai vì sứ nóng chiếm dt và con người ko kém sứ lạnh cụ nhé và kiểu giầy lười hoặc giầy mọi cụ có đi tất nào nhìn mới chính thức là tê tê ạ.
Cái giầy loại này em đảm bảo ít ai sở hữu dưới 1 đôi, riêng em nếu lôi tất ra chắc cũng tầm trên dưới chục đôi loại ko đi tất ạ.
Tất đi theo mầu giầy hoàn toàn sai và em khẳng định nếu là theo nguyên tắc ngoại giao tất nó phải theo mầu quần.

taihv

Xe buýt
Ôi dào, các cụ cứ vẽ chuyện, thủ tướng Anh còn đi tất rách kia kìa, em tất lành lặn cũng đã là quá sang trọng rồi, hà cớ gì phải đen hay đỏ? =))=))

lyhuong

Xe điện
calavat nếu có. Cài calavat phải theo mầu với bút nếu có và ko nên tương phản với khóa thắt lưng và măng set. Chưa tính phụ kiện khác đi kèm.
.
Em bị thiểu năng môn thắt cà vạt :D chả thể nào ra hồn

DVG

Xe điện
Cụ chủ sắp sửa tung ra lô tất cho anh em công sở phỏng ;)