[Funland] Cụ nào đang phạm lỗi thời trang sơ đẳng "giày đen, tất trắng" thì vào đây nào .....

ngaydoclap

Xe container
tất của em ngoài cái loại để đi đá bóng ra thì toàn màu đen cùng loại, chả bao giờ phải lo chuyện đi cọc cạch khi ra đường, quần thì cũng luôn luôn chỉ có màu đen.
Một kinh nghiệm tuyệt vời trong việc nhuộm màu tất, vô cùng ưu việt :) Vote vote vote :))

vuvanphong

Xe điện
Cái mặc là để cho người khác ngắm, nên việc mặc thế nào nó ảnh hưởng khá lớn đến hình ảnh của mình trong mắt đối phương. Chả ai mặc đẹp để mà vào rest room để tự mình ngắm mình cả.
Việc giày đen đi tất trắng thực sự đem lại cảm giác khá quê mùa cho người nhìn thấy nó, nhiều người cũng cùng cảm nhận với e như vậy đó.
Hộ khẩu của cụ màu gì ?
Em có thể diễn đạt hơi kém nhỉ, ý của em là cụ nào mà thấy những rules liệt kê ra phức tạp và không cần thiết thì có thể không tham gia ạ.
Em nghĩ đây là 1 topic hay, hướng dẫn cho nhau những điểm mà thế giới đã thừa nhận. Tất nhiên, không loại trừ 1 số cụ không thích những rules này, như thế cũng không cần bàn.
Hihi, em đã bẩu rồi, không thể đem cái quan điểm mà mình học/đọc được ở 1 nhóm người mà đánh giá người khác! Cái đấy là sáo rỗng và nhạt nhẽo hơn cả!
Thế giới 7,8 tỷ người có nhiều cái rules, nhưng vẫn cái nhau chán chê chứ làm gì thống nhất!

Website
www.facebook.com
Em vẫn đi giầy đen + tất trắng.:D Lý do đơn giản vì 1 đôi tất em có thể đi cả tháng mà ko hề có mùi nên phải đi tất trắng để còn giặt lúc bẩn. Tất đen chả thấy bẩn nên chả cần giặt. Hí hí

Spike

Xe tăng
ý tưởng của chủ thớt rất đơn giản chỉ để share kinh nghiệm thôi nhưng cũng có nhiều người phản đối quá. Đồng ý là thời trang thì mỗi người mỗi cảm nhận nhưng cái gì nó là hợp lý thì cũng nên tôn trọng, đừng chê bôi, ném đá. Ủng hộ chủ topic và những bài đóng góp của doomsday và Văn Đoành

4banhhanoi

Xe tải
Em có thể diễn đạt hơi kém nhỉ, ý của em là cụ nào mà thấy những rules liệt kê ra phức tạp và không cần thiết thì có thể không tham gia ạ.
Em nghĩ đây là 1 topic hay, hướng dẫn cho nhau những điểm mà thế giới đã thừa nhận. Tất nhiên, không loại trừ 1 số cụ không thích những rules này, như thế cũng không cần bàn.
Tất nam là phụ kiện đi kèm, nên phải theo quần và giày.

Thường thì màu tất sẽ cùng tông với quần và giày, nhưng nhạt hơn.

Tất 1 màu, trơn. Ko hoa văn, kẻ hay họa tiết. Chọn loại nào ít nilon đi cho tốt, cổ tất phải ôm lấy cổ chân.

Các trường hợp mặc đồ trắng, giày sáng màu thì phải kiếm đôi tất trắng hoặc chí ít là sáng màu.

Đấy là với người bt, còn với khác giới thì còn các qui tắc khác nữa.

nhutinhco

Xe điện
ý tưởng của chủ thớt rất đơn giản chỉ để share kinh nghiệm thôi nhưng cũng có nhiều người phản đối quá. Đồng ý là thời trang thì mỗi người mỗi cảm nhận nhưng cái gì nó là hợp lý thì cũng nên tôn trọng, đừng chê bôi, ném đá. Ủng hộ chủ topic và những bài đóng góp của doomsday và Văn Đoành
Bị ném đá vì dùng lời lẽ không chuẩn, chê người khác là quê mùa thì bị ăn đá là đúng rồi!
Quê em ông nào ăn thịt chó mà chấm muốn chanh, thậm chí chấm nước mắm là bị đá ra khỏi mâm rồi!
Ăn thịt chó mà quần âu, áo sơmi trắng thì cũng dễ ăn đòn!
Chuẩn là phải quần xà lỏn, trần trùng trục, mắt đong miếng dồi, miệng nhai miếng chả, chiêu ngụm rượu, nhắm tý riềng, lá mơ...

ngominh

Xe điện
Mất lịch sự lắm, anh nghĩ chỉ nên đeo cái biển "có mặc quần siệp" vào đấy cho người ta biết là được rồi, vừa tôn trọng khách hàng lại sang trọng.
Em hơi lạc đề chút, các cụ cho em hỏi công dụng của cái quần siệp với, nhiều lúc mặc em thấy gượng ép quá :(

nokiaN9

Xe tăng
thế em hỏi các cụ đi tất ít thay, đến nhà bạn gái mà tất bốc mùi, bạn gái kêu các cụ cởi tất ra thì các cụ làm gì ???

cafesuada

Xe điện
Bị ném đá vì dùng lời lẽ không chuẩn, chê người khác là quê mùa thì bị ăn đá là đúng rồi!
Quê em ông nào ăn thịt chó mà chấm muốn chanh, thậm chí chấm nước mắm là bị đá ra khỏi mâm rồi!
Chuẩn là phải quần xà lỏn, trần trùng trục, mắt đong miếng dồi, miệng nhai miếng chả, chiêu ngụm rượu, nhắm tý riềng, lá mơ...
Quê mùa trong tiếng việt được dùng như 1 tính từ, chỉ những người hơi tụt hậu chút so với đương đại về 1 mặt nào đó của XH.
Chứ ko phải ý khinh thường những người xuất phát từ quê.'
Mọi người đừng đánh tráo khái niệm. Hay mọi người nhạy cảm quá nhỉ?

nhq.arch

Xe container
Em hơi lạc đề chút, các cụ cho em hỏi công dụng của cái quần siệp với, nhiều lúc mặc em thấy gượng ép quá :(
E cũng nhảy vào cái. Là thì là mà để khoe mà cụ ;), cụ không thấy nhiều khi mặc trong nhưng lại lòi tòi hết cả ra ngoài đấy ạ?

BốCuTôm

Xe buýt
Cái nôi của thời trang là phương Tây, mà Tây thì nó lại sống theo phong cách tự do và thoải mái làm gì có cái nguyên tắc nào bất di bất dịch hả cụ cafesuada. Quan điểm của em là thời trang phụ nữ là để cho đàn ông ngắm, còn thời trang đàn ông là để thỏa mãn cái gu bản thân. Miễn sao không luộm thà luộm thuộm là đc. Xá gì cái nguyên tắc theo quan niệm phương Tây tự do đặt ra, giống như việc đi theo cái lề chỉ dành cho những con cừu.

Chỉnh sửa cuối:

Spike

Xe tăng
Thôi, em xin không tham gia nữa, ai thích gì làm nấy cho nó "mái thoải" các bác nhỉ, góp ý cũng chỉ là góp ý thôi. Đến như anh TT bắt cấm đọc báo mà mọi người vẫn đọc mà.

doomsday

Xe tải
Hihi, em đã bẩu rồi, không thể đem cái quan điểm mà mình học/đọc được ở 1 nhóm người mà đánh giá người khác! Cái đấy là sáo rỗng và nhạt nhẽo hơn cả!
Bẩm cụ, em nghĩ cụ chưa thông lắm về những gì anh em chia sẻ ở topic này. Không phải là cái gì học được của 1 nhóm người rồi lôi ra chê bai thì là sáo rỗng đâu cụ.
Những thứ này nó thực sự là những quy tắc rất thông thường khi nam giới mặc đồ của Tây, cũng là những lỗi rất dễ mắc phải của giai ta.
Giả dụ cụ mặc quần áo the mà táng đôi giầy Tây thì em e là nhìn cũng không hợp nhãn lắm, rồi cũng sẽ có cụ chê.
Vậy nên, nếu mà mặc đồ Tây và đi giầy Tây thì nên áp dụng những thứ người Tây đặt ra.

nhutinhco

Xe điện
Thôi, em xin không tham gia nữa, ai thích gì làm nấy cho nó "mái thoải" các bác nhỉ, góp ý cũng chỉ là góp ý thôi. Đến như anh TT bắt cấm đọc báo mà mọi người vẫn đọc mà.
Ơ, cụ không tin à, cụ thử vào quán thịt chó, mà cứ quần tây, tất đen (trắng cũng vây), giầy đen xem! Khả năng ăn củ đâu là hơi cao! Khi đó cụ mà thắt cavat nữa thì em dám cá là 75% cụ bị nện! Tin em đi!

vuvanphong

Xe điện
Bẩm cụ, em nghĩ cụ chưa thông lắm về những gì anh em chia sẻ ở topic này. Không phải là cái gì học được của 1 nhóm người rồi lôi ra chê bai thì là sáo rỗng đâu cụ.
Những thứ này nó thực sự là những quy tắc rất thông thường khi nam giới mặc đồ của Tây, cũng là những lỗi rất dễ mắc phải của giai ta.
Giả dụ cụ mặc quần áo the mà táng đôi giầy Tây thì em e là nhìn cũng không hợp nhãn lắm, rồi cũng sẽ có cụ chê.
Vậy nên, nếu mà mặc đồ Tây và đi giầy Tây thì nên áp dụng những thứ người Tây đặt ra.
Em dự cụ hơi cứng nhắc và bị định hướng!
Tây có nhiều kiểu Tây, cái Tây cụ đang nói đến lấy nước nào làm căn bản? Mỹ, Anh, Đức, Pháp? hay một nước nào khác!
Riêng ở những nước đó, chuẩn mực, phong cách thời trang cũng khác nhau nhiều :)

Loe_hờ lú

Xe điện
Đểu thế, em tuyền tất trắng, ko có cái tất màu nào.

Nhưng tất của em chuyển màu cháo lòng rồi có được gọi là tối màu ko ợ :))

doomsday

Xe tải
Em dự cụ hơi cứng nhắc và bị định hướng!
Tây có nhiều kiểu Tây, cái Tây cụ đang nói đến lấy nước nào làm căn bản? Mỹ, Anh, Đức, Pháp? hay một nước nào khác!
Riêng ở những nước đó, chuẩn mực, phong cách thời trang cũng khác nhau nhiều :)
Vâng, em là người cứng nhắc mà, đồ nào cách thưởng thức đó, trang phục nào thì phụ kiện theo nó, khó có thể làm khác được khi nó đã là chuẩn mực.
Tây ở đây là những nước như Anh, Ý, Pháp ạ, tức là những nơi trang phục Âu khởi nguồn từ đó.
Nếu tranh luận nhiều với cụ em sẽ đuối lý hơn cụ, em xin thôi không tranh luận với cụ nữa :).