[Funland] Cụ nào đang phạm lỗi thời trang sơ đẳng "giày đen, tất trắng" thì vào đây nào .....

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Em thường đi chân đất cụ ợ :(

chicubi

Xe tải
Theo em biết về "chuẩn theo gu tây" thì tất phải đồng màu với quần, không phải với giày.

Nhưng ở ta, hay đi giày đen thì tất sẫm màu hoặc đen là được roài...
ối ! thế e có cái quần màu hồng thì phải đi tất hồng cho nó chuẩn gu tây à

Linh_piano

Xe điện
Với em:
- Khi quần âu: tất và quần cùng màu là đương nhiên.
- Khi quần jeans: tất luôn màu đen (do em chỉ đi giày đen khi mặc jeans)

dang_tim_xe

Xe điện
Chuẩn ra là tất cùng màu với quần ạ.

bimbimzinzin

Xe tăng
Cách đây khoảng 15 năm ở HN thanh niên toàn đi tất mầu trắng- bất kể quần gì, và em cũng thế... hồi đó em làm cho một bank của nứoc ngoài bị Sếp Tây nhắc em và thằng bạn là đừng đi tất trắng với quần và giầy đen... lúc đó nghĩ mãi chẳng hiểu lý do gì, và đến bây giờ vẫn chưa hiểu khi đọc cái topic này của cụ chủ thớt.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Vod bác chủ thớt...Bác đưa ý kiến chuẩn nuôn...Hồi em mới ở kê ra tỉnh được một ông anh xã hội nhắc nhở cái lày lên học hỏi ngay...Tuy nhiên có 1 số thằng bẹn, mình bẩu ló ló nại dè bỉu rồi nườm em...Đỉu thế!
Hồi trước em cũng như cụ. Còn để dành tất trắng để đi những hôm quan trọng như đám cưới, hội nghị... 3:-O

acc_75

Xe điện
Em bị ra mồ hôi chân nhất là mùa thu, đông nên phải cố kiếm loại này đi. đi loại này đảm bảo không hề có mùi chút nào kể cả khi đi từ 6g sáng đến 11g đêm. Cứ đi loại khác vào thì chỉ 6 tiếng sau biết chất ngay :))

Xe Ngựa thồ

Xe hơi
Cụ nói em giật cả lùi, hồi xưa em toàn thế, bây giờ em sành điệu hơn rồi, đi làm hay ở nhà, tiếp khách thì vẫn quần đùi áo phông

CỬU VĂN LONG

Xe container

chauchau

Xe điện
em tuyền đi tất màu lá mạ, thỉnh thoảng có việc hé ra tí là xong...keke

hoanglee94

Xe tăng
Em nhắc cả nhà suốt, may không ai dính :) Còn bọn cùng trường cấp 3 thì em chịu, không nói được, chúng nó kêu vậy mới đẹp vì tất trắng nhìn DÂN CHƠI hơn tất đen các cụ ạ :))

Lacetti SE 2009

Xe tải
Website
perfectlife.com.vn
Em thì toàn diện quần trắng giầy đen với bít tất xanh.Thả nào các em nhìn thấy toàn lẩn mất.chắc tại cái khiếu thời trang của em nó khác người.

trước em em nhớ có mốt thanh niên đi dream phải giày đen tất trắng.em chơi bài ấy đi đong ái suốt :))

doomsday

Xe tải
Em nghe phong phanh được ở đâu rằng cà vạt thắt theo :

- Chưa có vợ thì đầu cà vạt đến phía trên của thắt lưng

- Có vợ rồi thì dài xuống dưới thắt lưng ( đầu nhọn cà vạt che thắt lưng )

Có đúng không các cụ ?
Em xin được hầu tiếp cụ: Vụ này nó không phải chính thống đâu cụ, nó cũng giống như có 1 bọn nó may áo sơmi mà có thêm cả cái đuôi cài ngược lên phía trước để giữ cho khi sơ vin (tuck in) nó không bị xộc xệch thôi cụ.
Chuẩn đẹp nhất vẫn là thắt vừa đến phần trên của mặt thắt lưng, tất nhiên em nghĩ dài hết cả phần dưới thắt lưng vẫn cứ đẹp như thường.
Các cụ thắt củ cà vạt nhỏ thôi, nên thắt kiểu 4-in-hand là đẹp nhất, khi thắt thì nên để ý xem cái cổ áo sơmi của mình nó thế nào để mà chỉnh theo, rất nhiều cụ cổ áo narrow mà lại chơi kiểu thắt winsor to tổ bố ra, trông rất quê.
Nhân nói về tất (sock): các cụ chắc đọc ở đâu đó nói rằng màu tất nên trùng với màu quần, điều này đúng nhưng mà chưa đủ ạ.
Thế này nhé: tất là vật kết nối giữa giày và quần, trong đó màu trắng thì là màu khó kết hợp nhất, nó gần như phá hỏng mọi thứ, do đó nên tránh dùng màu trắng ra, màu trắng người ta dùng trong thể thao thôi ạ.
Dù là trang phục gì thì các cụ nên đi tất dài hoặc bét ra cũng phải là tất trung để che đi chân của mình, nhiều cụ đi tất thể thao cổ ngắn với giầy tây, em thấy không biết diễn tả thế nào :(.
Có 2 cách để diện tất:
- Để an toàn, thường là mọi người sẽ đi tất cùng với màu quần, điều này sẽ làm chân các cụ trông có vẻ dài ra,
- Để tạo phong cách, có thể kết hợp màu tất khác với màu quần và giầy, điều này đòi hỏi các cụ phải có khả năng cảm nhận về màu cùng khiếu thẩm mỹ sao cho kết hợp hài hòa và tạo điểm nhấn, cách kết hợp này khó hơn nhiều cách ở trên
Em lấy 1 ví dụ để các cụ hình dung nhé: