[Funland] Cụ mợ đi "bám đít" nhau nhanh hơn được bao nhiêu thời gian?

Trục

Xe ba gác
Em cứ thằng nào bám sát quá là em nhớm phanh phát nhắc nhở, các chú ngoan ngay. Mà em đi cũng nhanh ít chú khó chịu, chỉ trừ khi gặp ông dò mìn chưa có cơ thì chịu chứ có cơ hội là em vút luôn. Bực nhất là gặp mấy con xe nhỏ cứ lừ lừ giữa đường. Em thấy xe nào đi nhanh em né cho vượt ngay hoặc thấy họ lên mà bên làn bên có ông dò mìn thì em dí ga tý cho thoát để họ vượt rồi lại đi bình thường.
Em cũng hay đi tốc độ lớn nhất trong giới hạn cho phép của đường xá, dĩ nhiên, đi ẩu thì không bao giờ. Cứ xe 2.0 - 3.0 mà thốc, cơ bản, nhà em ở gần cây xăng. :))

Leanh65

Xe container
Em cũng hay đi tốc độ lớn nhất trong giới hạn cho phép của đường xá, dĩ nhiên, đi ẩu thì không bao giờ. Cứ xe 2.0 - 3.0 mà thốc, cơ bản, nhà em ở gần cây xăng. :))
Cũng chả tốn hơn bao nhiêu đâu ạ. Em đi dưới này thì cứ gần 2k/ km thôi. Đi liên tỉnh thì đỡ hơn. QL với CT thì lúc nào em cũng quất tốc độ cho phép +10 hoặc +4 tùy biển, chú nào có bùa thì em đá nhan dẹp cho vượt. Họ cơ to hơn thì nhường thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Không bám sẽ có ngay một đoàn các ông khác chèn vào chỗ trống như chơi cờ vây!
Em bị mãi nên biết :)
Đường xá dưới anh thì bám mà làm gì, rộng rãi, thoáng đãng.
Trên này em bám suốt, đố ông nào chen vào được, cơ bản là em đi cũng bướng, cứ xe nào dán logo otofun mà lấn làn, bon chen, là em cho đi dịch lùi hết. :P

Đường xá dưới anh thì bám mà làm gì, rộng rãi, thoáng đãng.
Trên này em bám suốt, đố ông nào chen vào được, cơ bản là em đi cũng bướng, cứ xe nào dán logo otofun mà lấn làn, bon chen, là em cho đi dịch lùi hết. :P
À, anh đang nói anh đi đường ở Thủ đô ấy chứ
Còn HD nhà anh, rất hiếm xe đi kiểu ấy và nếu có, lại ko phải xe biển 34 :))

Trục

Xe ba gác
Cũng chả tốn hơn bao nhiêu đâu ạ. Em đi dưới này thì cứ gần 2k/ km thôi. Đi liên tỉnh thì đỡ hơn. QL với CT thì lúc nào em cũng quất tốc độ cho phép +10 hoặc +4 tùy biển, chú nào có bùa thì em đá nhan dẹp cho vượt. Họ cơ to hơn thì nhường thôi.
Thế thì em đi chậm hơn bác ở khoản + kia ạ, em đi max biển thôi, ít khi đi quá biển.

Leanh65

Xe container
Em đi cũng nhiều, tuần cỡ 1tr hơn triệu tiền xăng. Cơ mà nhiều khi đi đường phố, cũng chán chân phết, chiều nay đi lòng vòng tầm 2 tiếng từ 16h-18h, chân cũng tức tức bác ạ.
Em ít khi đi đường hn vào giờ cao điểm, có thì cũng chỉ loanh quanh nên cơ bản em đi HN nhiều cũng chả thấy vấn đề gì. Có lần vào phố cổ bị chặn đường phải rẽ ngang xiên xẹo mãi mới ra được. Bực nhất ngõ faif, hẹp lại gặp cái xe máy dựng nghiêng là lại phải 1 ông nhảy xuống bê nó thẳng nên để lách qua. Rồi xe đạp đèo hàng bán rong, không tỉnh là mấy má cho 1 đường dài luôn.😁

hd-vt

Xe container
Cao tốc đầy ông chèn hàng. E đi sát mức tối đa cho phép vẫn bị chèn. Lại phải nhả ga cụ ạ.
Phải có tố chất mới lái được nhanh, oánh võng được. Đi cao tốc oánh võng với tay lái dân mình thì đa số là phình phường, nên em là cụ thì nhường, thấy thằng đàng sau bám đuôi thì sang làn, mời bố đi trước. Tai nạn cao tốc tuyền do bám đuýt.
Mấy cả cc ngoải đi xe nhiều khi không hiểu nổi, ra oai thể hiện cũng chả phải, mà ưa tốc độ cũng chả nốt, ngang kiểu cua bò thì đúng hơn. :P

Leanh65

Xe container
Thế thì em đi chậm hơn bác ở khoản + kia ạ, em đi max biển thôi, ít khi đi quá biển.
Vâng, đi nhanh nó cũng quen, em đi nhanh từ khi đi xm cơ. Đi chậm hơn mức bình thường vẫn đi lại thấy nó không an toàn.

Trục

Xe ba gác
Em ít khi đi đường hn vào giờ cao điểm, có thì cũng chỉ loanh quanh nên cơ bản em đi HN nhiều cũng chả thấy vấn đề gì. Có lần vào phố cổ bị chặn đường phải rẽ ngang xiên xẹo mãi mới ra được. Bực nhất ngõ faif, hẹp lại gặp cái xe máy dựng nghiêng là lại phải 1 ông nhảy xuống bê nó thẳng nên để lách qua. Rồi xe đạp đèo hàng bán rong, không tỉnh là mấy má cho 1 đường dài luôn.😁
Em đi đường thì toàn vào cung tắc, nên việc đi chậm mãi mới về được nhà cũng là hằng ngày. ;))
Nhiều khi không tính đi vào trong Phố, nhưng thỉnh thoảng có việc phát sinh, lại rẽ ngang thôi bác, chứ không em hay đi 1 - 2 điểm là cùng.

haiphdt

Xe buýt
Đảm bảo được nguyên tắc 3 giây là ok, bám hay không không quan trọng, cụ chủ có biết nguyên tắc 3 giây không vậy?

Trục

Xe ba gác
Vâng, đi nhanh nó cũng quen, em đi nhanh từ khi đi xm cơ. Đi chậm hơn mức bình thường vẫn đi lại thấy nó không an toàn.
Em hay đi đường dài, cu em nó lái con Land VX mà toàn đi sau em, nó bảo, em đi gớm mặt, lần nào nó cũng về sau em cả chục phút. Em không có thói quen chờ ai trên đường, chỉ báo điểm dừng xe để anh em chờ nhau ở điểm dừng.

Trục

Xe ba gác
Đảm bảo được nguyên tắc 3 giây là ok, bám hay không không quan trọng, cụ chủ có biết nguyên tắc 3 giây không vậy?
36km/h = 10m/s, ví dụ ở tốc độ 120km/h tương đương 33m/s có nghĩa là khoảng cách an toàn là 3*33 = 100m.
Thường thì em hay giữ khoảng cách lớn hơn để tránh biến cố, đi nhanh phải phản xạ nhanh và quan sát nhanh thì mới đảm bảo được.
Còn đi trong phố thì toàn dưới 60km, nên khoảng cách cũng chỉ cần khoảng từ 50m trở lại thôi Cụ.

Leanh65

Xe container
Em hay đi đường dài, cu em nó lái con Land VX mà toàn đi sau em, nó bảo, em đi gớm mặt, lần nào nó cũng về sau em cả chục phút. Em không có thói quen chờ ai trên đường, chỉ báo điểm dừng xe để anh em chờ nhau ở điểm dừng.
Thế cụ giống em. Em không đi theo đoàn đường dài được. Chỉ hẹn nhau điểm đến. Đi đoàn không an toàn lại chậm. Các gia đình hay anh em đi du lịch cùng đều khiếp em khoản đi QL với CT, dù chúng nó trẻ hơn. Nhưng đi nội đô, rẽ bùng binh thì em đi nắn nót hơn bọn nó.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
thôi thở ra mấy câu này ít thôi. Thằng nào đi đường HN giờ tầm mà chả bám đít nhau =)). Nói như thanh cao lắm, ko bám đít thì thằng làn bên cạnh nó lách mịa vào thì thành ra cũng là bám đít sít sìn sịt. Đi trong phố mà còn hôn nhau đc thì phải chịu thôi, đừng đổ tại bám đít.
Em ghét nhất cái thể loại đi như thế ! Hở cái là len vào cái lọi đấy cho rúc mít vừa tốn tiền sử xe vừa đền cho nhớ!!

Leanh65

Xe container
36km/h = 10m/s, ví dụ ở tốc độ 120km/h tương đương 33m/s có nghĩa là khoảng cách an toàn là 3*33 = 100m.
Thường thì em hay giữ khoảng cách lớn hơn để tránh biến cố, đi nhanh phải phản xạ nhanh và quan sát nhanh thì mới đảm bảo được.
Còn đi trong phố thì toàn dưới 60km, nên khoảng cách cũng chỉ cần khoảng từ 50m trở lại thôi Cụ.
Em đi chủ yếu quan sát và dự đoán hành động của xe trước, xe sau, xe bên cạnh để đưa ra quyết định ngớt ga hay dí ga. Nguyên tắc là không để xe trước lù lù trước mặt quá lâu, phải có khoảng trống. Hãi nhất đi 5A đoạn qua HD, HP gần ĐV : bốn bề là cont đi cực láo mà rất khó thoát ra do nó giới hạn biển 60.🤣

Trục

Xe ba gác
Thế cụ giống em. Em không đi theo đoàn đường dài được. Chỉ hẹn nhau điểm đến. Đi đoàn không an toàn lại chậm. Các gia đình hay anh em đi du lịch cùng đều khiếp em khoản đi QL với CT, dù chúng nó trẻ hơn. Nhưng đi nội đô, rẽ bùng binh thì em đi nắn nót hơn bọn nó.
Chắc em với cụ đi cùng một phong cách, vì tuổi trẻ, em đi xe máy tốc độ cũng khá cao, nhưng rất an toàn. Giờ vẫn giữ thói quen và phản xạ vốn có khi đi 4B. Trừ khi phải dẫn đường thì em mới chờ mọi người, nhưng chỉ hẹn nhau chờ ở điểm mọi người chưa biết đường vào, lúc đó thì toàn cung đường lưu thông chậm rồi.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuẩn an toàn với em phải 9 giây cụ ạ. Đi cao tốc mỗi giây đi dc cỡ 30m rồi. Cảm thấy ngán thì vào là trong cho ngoan :)

Trục

Xe ba gác
Em đi chủ yếu quan sát và dự đoán hành động của xe trước, xe sau, xe bên cạnh để đưa ra quyết định ngớt ga hay dí ga. Nguyên tắc là không để xe trước lù lù trước mặt quá lâu, phải có khoảng trống. Hãi nhất đi 5A đoạn qua HD, HP gần ĐV : bốn bề là cont đi cực láo mà rất khó thoát ra do nó giới hạn biển 60.🤣
Vầng, đi cao tốc thấy xe phía sau cùng làn mất hình trong gương là phải cẩn thận vụ tạt đầu (thường thì phải liếc mắt sang hai bên hông xe mình xem nó vượt bên nào), thấy ông phía trước lưu thông không đồng tốc là phải giảm tốc hoặc quan sát để chuyển làn. Còn qua địa phận HD và HP trên quốc lộ 5A thì cứ túc tắc, lớ ngớ là vớ công an ngay. :))

Leanh65

Xe container
Vầng, đi cao tốc thấy xe phía sau cùng làn mất hình trong gương là phải cẩn thận vụ tạt đầu (thường thì phải liếc mắt sang hai bên hông xe mình xem nó vượt bên nào), thấy ông phía trước lưu thông không đồng tốc là phải giảm tốc hoặc quan sát để chuyển làn. Còn qua địa phận HD và HP trên quốc lộ 5A thì cứ túc tắc, lớ ngớ là vớ công an ngay. :))
C. A HD quê em giờ ngoan lâu rồi nhé. Mịa năm 2014+ 2015 em bị cúng 4 phát bánh mỳ. Đến nỗi gấu nó bực bảo cứ về quê là y như rằng. Từ ngày bác Sáng đi xa là các anh ngoan hẳn. Em chưa bị vịn ở đâu trừ HD 🤣

Trục

Xe ba gác
C. A HD quê em giờ ngoan lâu rồi nhé. Mịa năm 2014+ 2015 em bị cúng 4 phát bánh mỳ. Đến nỗi gấu nó bực bảo cứ về quê là y như rằng. Từ ngày bác Sáng đi xa là các anh ngoan hẳn. Em chưa bị vịn ở đâu trừ HD 🤣
Cỡ năm 2016 Em bị 1 phát ở chợ Thanh Bình vụ đi quá trớn ăn ngay cái đèn vàng. Bốn bề thiên la địa võng luôn bác nhé, một con ruồi không lọt bác ạ. :))