[Funland] Cụ kouongruou ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trang Truong

Xe hơi
Em cũng nghĩ vì lý do sức khoẻ và có thể cụ ấy hàng cũng bị chậm thôi

Chứ chả ai đi lừa mà vất vả thế.

Hn em nhờ người quen mới mua đc mấy hộp khẩu trang giá 130k, chứ ngoài ko kiếm đâu ra.

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com

Trang Truong

Xe hơi
Ôi người quen của cụ giỏi thế :D. Người quen của em lấy em 190k đấy.
Hix, chắc tuỳ chỗ cụ ạ, e cũng lấy dc mấy hộp cho người nhà nữa, e cũng thấy bảo giờ bên ngoài toàntầm 300k. Giá đấy e dùng khẩu trang vải còn hơn.

Lần sau ko biết mua được nữa ko

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Hix, chắc tuỳ chỗ cụ ạ, e cũng lấy dc mấy hộp cho người nhà nữa, e cũng thấy bảo giờ bên ngoài toàntầm 300k. Giá đấy e dùng khẩu trang vải còn hơn.
Lần sau ko biết mua được nữa ko
Cụ cứ bám người quen thật chặt, vẫn còn mua được, hàng thì còn mà chẳng qua chưa có chính sách hợp tình hợp lý hợp thị trường để ra thôi. Giá thì chỗ nào đắt vẫn đắt, chỗ nào 130k như cụ mua vẫn có đấy thôi. Em cũng túm người quen thật chặt, nên chỗ nào thiếu vẫn thiếu mà chỗ có thì vẫn có hàng ngày. Mà nói chung mọi người chả cần thần thánh hóa cái khẩu trang làm gì. Đeo 3 cái mà tay không giữ sạch thì cũng vô ích. Đắt quá, bị các ông buôn làm giá quá chuyển sang khẩu trang vải kháng khuẩn, giờ Việt Nam mình làm được rồi. Vừa rẻ vừa đỡ vất vả.

invincible

Xe hơi
Em là người nhận được khẩu trang của cụ ấy đây. Không phải 1 lần mà là 2 lần. Cũng có lỡ hẹn vì hôm thì mưa không qua em được,hôm thì cụ ý nhắn giao nốt cho cụ ở Mễ Trì thì cụ ý sập luôn k đi nổi nữa. Em hoàn toàn thông cảm vì cụ ý chưa giao thì tiền vẫn trong túi em. Với cá nhân em đến thời điểm này cụ ý vẫn là người có tâm.
Vào đây mới thấy nhiều ông đầu to,não đóng gạch thật. Lý do chưa biết ra sao thì đã cào phím loạn lên .em không bênh vực gì cụ kia nhưng éo ai lấy chuyện ốm đau để chằng bửa như thế. Hơn nữa đã xác định lừa thì thuê cmn thằng ship chứ trường mặt ra làm cái gì. Mà cụ ấy đã còm lên lý do vắng mặt thì cũng nên thông cảm. Lắm ông đầu nóng như loằn phải lá han ý. Ráng đợi thêm ngày nữa xem tình hình thế nào cũng đâu có muộn ạ. Lắm ông lại giở giọng đạo đức, không đồng tình với cách làm của cụ ấy vì phân bố không hợp lý. Gớm,đời éo ai cũng giỏi như thế thì đút cmn chân vào gậm bàn hết rồi. Làm éo gì có thằng chạy rông như chó ái đi ship từng hộp khẩu trang với giá 50k lúc này chứ. Mà khôn hơn thì bán cmn nó cho bọn buôn lấy chênh giá vừa nhiều xiền vừa éo tê đuýt.:))
Em tin cụ ấy sẽ có hướng giải quyết sớm nhất.
Cụ nói nghe thì hay vãi ra ấy. Cụ may mắn nhận được lại còn đến 2 lần. Cụ thử như bọn em chuyển khoản rồi và chỉ hẹn và hẹn rồi không thấy đến. Lên topic thâý cụ ấy vẫn đang giao ở gần đấy gọi điện cụ ấy lại hẹn tý nữa rồi không tới. Gọi điện nhắn tin nhiêuf thì cụ ấy hẹn t7 ra Nguyễn Xiển, ra đến nơi gọi không nghe, nhắn tin không trả lời. Cảm giác acay vãi. Cụ trong tình huống ấy cụ có nhảy dựng lên không ? chắc chắn nhiêuf cụ cũng như em nên nó mới thành ra cái topic này.

Mr.Alo

Xe lăn
Cụ cứ bám người quen thật chặt, vẫn còn mua được, hàng thì còn mà chẳng qua chưa có chính sách hợp tình hợp lý hợp thị trường để ra thôi. Giá thì chỗ nào đắt vẫn đắt, chỗ nào 130k như cụ mua vẫn có đấy thôi. Em cũng túm người quen thật chặt, nên chỗ nào thiếu vẫn thiếu mà chỗ có thì vẫn có hàng ngày. Mà nói chung mọi người chả cần thần thánh hóa cái khẩu trang làm gì. Đeo 3 cái mà tay không giữ sạch thì cũng vô ích. Đắt quá, bị các ông buôn làm giá quá chuyển sang khẩu trang vải kháng khuẩn, giờ Việt Nam mình làm được rồi. Vừa rẻ vừa đỡ vất vả.
Nhà em mua 6 hộp từ mùng 4 tết ( giá lúc ý vẫn chuẩn ) chưa dùng cái nào , hiện tại vẫn cứ kt vải , không may dịch thù vác ra dùng , chứ giờ ngày vài cái thì 6 hộp cũng chả đưocj mấy hôm và cũng chưa cần thiết

trốn nợ

Xe buýt
Chắc nguồn hàng giá rẻ đang tạm thời đẩy giá cao nên cụ ý thiếu hàng. Chờ thời gian nữa hạ nhiệt sẽ giao bù cho các cụ.

1102_sn

Xe hơi
Cụ nói nghe thì hay vãi ra ấy. Cụ may mắn nhận được lại còn đến 2 lần. Cụ thử như bọn em chuyển khoản rồi và chỉ hẹn và hẹn rồi không thấy đến. Lên topic thâý cụ ấy vẫn đang giao ở gần đấy gọi điện cụ ấy lại hẹn tý nữa rồi không tới. Gọi điện nhắn tin nhiêuf thì cụ ấy hẹn t7 ra Nguyễn Xiển, ra đến nơi gọi không nghe, nhắn tin không trả lời. Cảm giác acay vãi. Cụ trong tình huống ấy cụ có nhảy dựng lên không ? chắc chắn nhiêuf cụ cũng như em nên nó mới thành ra cái topic này.
Chuẩn cụ ạ em cũng vậy

5starsdba

Xe buýt
Y như em. Chờ đúng một tuần, hôm nào cũng hẹn mai giao sớm. Sáng nay em ra tìm xe dưa không thấy đâu thì hẹn chiều, chắc chắn chiều, chiều ra thì vẫn không thấy đâu, gọi, nhắn đều không được. Hình như hôm nay cũng nhiều cụ lang thang nghiêng ngó lượn vài vòng tìm xe dưa dọc đường Nguyễn Xiển như em :D

photograp

Xe tải
Y như em. Chờ đúng một tuần, hôm nào cũng hẹn mai giao. Sáng nay em ra tìm xe dưa không thấy đâu thì hẹn chiều, chắc chắn chiều, chiều ra thì vẫn không thấy đâu, gọi, nhắn đều không được. Hình như hôm nay cũng nhiều cụ lang thang nghiêng ngó lượn vài vòng tìm xe dưa dọc đường Nguyễn Xiểm như em :D
Me too 😢. Hóa ra nhiều cụ giống em phết em cứ tưởng mỗi mình em ĐEN vì thấy mấy hôm trc nhiều cụ cũng đã nhận được hàng. Kể ra nếu chưa ship đc or chưa có hàng cụ ấy báo cho AE biết chờ lấy sau cũng đc nhưng cái dở của cụ ấy hôm nào cũng hứa và hnay còn hẹn mọi người ra NX, mọi người alo, nhắn tin cụ ấy cũng ko phản hồi j.

• Vodka
Reactions: VHM

ngoctuan1980

Xe buýt
Em chuyển tiền rồi hẹn thứ 3 giao mà giờ này cũng chưa nhận dc. Không nói một lời mà cũng chả liêm lạc dc luôn

Mợ Trăng

Xe tải
Em cũng vậy, gọi điện, gửi mail không được, cụ ấy mất tích luôn.

invincible

Xe hơi
Chuẩn cụ ạ em cũng vậy
Y như em. Chờ đúng một tuần, hôm nào cũng hẹn mai giao sớm. Sáng nay em ra tìm xe dưa không thấy đâu thì hẹn chiều, chắc chắn chiều, chiều ra thì vẫn không thấy đâu, gọi, nhắn đều không được. Hình như hôm nay cũng nhiều cụ lang thang nghiêng ngó lượn vài vòng tìm xe dưa dọc đường Nguyễn Xiển như em :D
Me too 😢. Hóa ra nhiều cụ giống em phết em cứ tưởng mỗi mình em ĐEN vì thấy mấy hôm trc nhiều cụ cũng đã nhận được hàng. Kể ra nếu chưa ship đc or chưa có hàng cụ ấy báo cho AE biết chờ lấy sau cũng đc nhưng cái dở của cụ ấy hôm nào cũng hứa và hnay còn hẹn mọi người ra NX, mọi người alo, nhắn tin cụ ấy cũng ko phản hồi j.
Em chuyển tiền rồi hẹn thứ 3 giao mà giờ này cũng chưa nhận dc. Không nói một lời mà cũng chả liêm lạc dc luôn
Em cũng vậy, gọi điện, gửi mail không được, cụ ấy mất tích luôn.
Em định không ý kiến thôi kệ bỏ qua nhưng nghe cái ông kia comment ngứa cả mít, mẹ đã tham như mõ ấy, nhận 1 lần thấy được còn xin thêm, chính ra vì những cái thành phần ấy cụ kouongruou lại hết hơi ấy. còn lên mặt đạo đức nói nhiều người não đóng gạch, vkl

Translator83

Xe buýt
Em đki từ đầu tuần n ko được ship nghĩ chắc cụ ấy bận quá. Đọc bên thớt của một cụ khác tìm thớt cụ kouongruou thấy có cụ bảo tối nay vừa nhận hàng, cụ ấy có lí do riêng nên các cm đợi xem sao. Em hôm nọ vô tình đi Vinatex đúng lúc họ bán khẩu trang Đông Xuân nên mua luôn. Ktrang Đông Xuân ko đẹp n thoáng, đeo dễ thở lắm. Khi nào ktrang y tế về giá ổn ổn thì mua sau vậy.

fantasy0178

Xe tăng
Ai cũng hiểu biết đc như cụ thì k có chuyện sốt khẩu trang y tế. Dân mình đã thiếu thông tin lại thích a dua theo tâm lý đám đông. Cứ thần thánh hoá lên như cái bùa hộ mệnh ấy thì làm gì chả sốt sình sịch. E có nguồn thẳng từ nhà máy ra, nhưng giá cũng cao vãi so với giá niêm yết cũ, nên e chỉ mua đúng 1 thùng mang đi biếu. Ở nhà e làm một lô khẩu trang vải, mỗi ng mỗi ngày dùng hai cái, dùng xong giặt sạch, cho vào máy sấy sấy khô nóng rẫy đảm bảo sạch khuẩn, cộng thêm mỗi ng một chai rửa tay khô để vệ sinh tay thật sạch là ok.

gld

Xe điện
Em là người mở thớt hôm nọ vì k thể mua nổi mấy cái khẩu trang y tế. Sau đó có mấy cụ vào cho tặng khẩu trang với tinh thần OF rất đáng hoan nghênh. Em nghĩ có thể do cụ kouongruou gặp khó về nguồn cung, cụ ấy lại nhập viện điều trị. Vậy nên các cụ đã ck thì cứ bình tĩnh, cụ ý cũng đã nhận sẽ hoàn trả đủ, tuy nhiên cũng nên san sẻ hoặc nhờ người chuyển chứ em nghĩ mình cụ ý làm sẽ k xuể.

Cá nhân em từ hôm không mua được hàng y tế dùng 1 lần thì em đã mua cho nhà dùng mấy loại nhập thấy cũng ok

1. Loại 3M K111 giá 55k 1 chiếc

2. Loại 3M Nga giá 85 k, đắt tý nhưng dùng ok hơn loại dùng 1 lần nhiều

cdcn

Xe điện
Em hoàn toàn thông cảm vì cụ ý chưa giao thì tiền vẫn trong túi em.
Cụ thông cảm cho cụ chủ là điều dễ hiểu thôi, vì cái khác của cụ với các cụ khác là ở điểm này đấy ạ. Tiền vẫn trong túi cụ, nhận được hàng thì trả tiền, không nhận được thì thôi. Còn các cụ khác thì đã chuyển khoản từ trước đó vài ngày, gọi điện thì cụ ấy không nghe, nhắn tin thì không trả lời ... trong tình huống đó mà không “lăn tăn” thì mới lạ đấy ạ. Mà qua việc này, em thấy cụ kouongruou có cách làm hay thật đấy, ai chưa chuyển khoản thì cụ qua giao hàng trước và nhận tiền, còn các cụ đã chuyển khoản thì giao sau hoặc quên.

Trạng thái
Thớt đang đóng