[Funland] Cụ kouongruou ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Trạng thái
Thớt đang đóng

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em nhắn từ tối qua cho Cụ ấy,không thấy trả lời nhưng em vẫn phi qua, không thấy,gọi cụ ấy không nghe máy. Mất hơn 30km nên em cố phi lên Ngô Thì Nhậm xếp hàng gần đến lượt thì hết. Lại 40km nữa về không. Nhọ quá.

Ôm
Nhà em ngay gần đây, hay cụ chuyển khoản cho em rồi mai em ra xếp hàng mua giúp cho ạ :).

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng xin ( sau khi đặt mua 3 hộp thì cụ kouongruou nói ít quá thôi tặng luôn ) . Nghĩa là cụ ấy ko bán nhiều ( tránh gian thương ) những cũng k bán/cho/tặng max 2 hộp như cụ vab nói. Chưa kể ko thể tin shipper lúc này :)
Em chưa nhận được hàng. Ko kể chi tiết sâu. Với em xin chứ mua đâu mà đòi hỏi này kia. Nhưng em cũng vẫn pải viết vì đọc bài cụ/mợ gì rất khó chịu. Ko rõ xin/mua 2 lần ok như nào quay ra chỉ trích cả OF. Còn ra vẻ đạo nghĩa.
1. Nhiều cụ OF đã ck chưa nhận
2. Liên lạc ko đc.
3. Vẫn tin vào cái tâm OF.
Vậy là đủ

uman

Xe tăng
Em toàn xin, lúc cái một, lúc được vài ba chiếc. Cái khẩu trang em đeo hôm nay là ngày thứ ba rồi :) , may mà em có thể làm việc ở nhà mấy ngày trong tuần, khi tạm thời còn có chuyện đóng băng một mảng công việc. Nói thật là trốn ở nhà thôi, lý ra vẫn phải thò mặt ra đường. Vả lại, vẫn phải đi họp và còn duy trì sinh hoạt chuyên môn. :)

Khi không liên lạc được, thớt thì bị đóng, cũng sốt ruột chứ. Nhưng em vẫn tin cụ kouongruou là người có tâm. Bây giờ mong cụ ấy chóng khỏe. Còn về việc bán khẩu trang em xin góp ý thế này. Trên OF cũng đã có một thớt về việc bán nước rửa tay khô nguyên giá của cụ Of.NguyenLinh và em thấy cách làm của cụ ấy cũng được. Cụ ấy mở một danh sách những người đăng ký và thông báo rõ từng ngày hàng về và có thể giải quyết được cho tới số thứ tự là bao nhiêu trong danh sách. Đến nay, tuy thớt đó không còn, nhưng em tin đa số những người tham gia đều hài lòng và cũng đầy tinh thần chia sẻ trong lúc khó khăn chung. Nếu không tiện thì danh sách cụ kouongruou có thể không cần công bố công khai, chỉ nhắn tin cho những người đã chuyển khoản và cụ dự định giao trong ngày. Và khi giao (chính cụ hay người cụ nhờ được) nên chọn một địa điểm cho một cụm, để mọi người hẹn giờ đến đó nhận, đỡ công sức và thời gian cho (các) cụ. Đồng thời, nếu phát hiện ra ai mua khẩu trang với giá cụ cung cấp rồi đầu cơ, bán lại kiếm lời, thì cụ nên công khai thông tin - em tin người đó sẽ đủ gạch đá xây liền mấy nhà, bia miệng sẽ còn lâu lắm!

Mợ Trăng

Xe tải
Em đã chuyển khoản mua 10 hộp cho cả phòng.
Giờ nghe cụ ấy trả lời là do nằm viện thì ok rồi.
Lúc nào cụ khỏi chuyển cũng được.

Translator83

Xe buýt
Cụ qua chỗ Minh Khai có nhiều hơn thì pai
Em nhắn từ tối qua cho Cụ ấy,không thấy trả lời nhưng em vẫn phi qua, không thấy,gọi cụ ấy không nghe máy. Mất hơn 30km nên em cố phi lên Ngô Thì Nhậm xếp hàng gần đến lượt thì hết. Lại 40km nữa về không. Nhọ quá.

Ôm

TPS

Xe điện
Em thấy tình hình khá phức tạp. Giờ chưa thể nhận định. Các cụ nếu đã trót giới thiệu người nhà email địa chỉ xyz để đặt mua khẩu trang, có thể chính người nhà lại giới thiệu người khác. Số người đã đăng ký có thể nhiều khó kiểm soát được.
Tốt nhất nên dặn lại người ta không nên truyền tin tiếp và không chuyển tiền trước.
Em không hiểu tại sao lại CK tiền trước, trong thớt kia hình như cụ ấy cũng không đòi CK tiền? Cụ mợ nào đã chuyển tiền cho hỏi là cụ bán hàng yêu cầu hay là các cụ tự nguyện vì sợ hết khẩu trang chưa tới lượt mình lấy?
Em không dám nhận định vội, nhưng việc có open cho mua nhiều (10 hộp) hoặc hơn nữa với những người đề nghị mua từ thiện mà không thấy yêu cầu xác nhận phức tạp thì là 1 yêu cầu lạ trong tình hình hiếm khẩu trang hiện nay.

dangkhoi72

Xe tải
Em cũng xin ( sau khi đặt mua 3 hộp thì cụ kouongruou nói ít quá thôi tặng luôn ) . Nghĩa là cụ ấy ko bán nhiều ( tránh gian thương ) những cũng k bán/cho/tặng max 2 hộp như cụ vab nói. Chưa kể ko thể tin shipper lúc này :)
Em chưa nhận được hàng. Ko kể chi tiết sâu. Với em xin chứ mua đâu mà đòi hỏi này kia. Nhưng em cũng vẫn pải viết vì đọc bài cụ/mợ gì rất khó chịu. Ko rõ xin/mua 2 lần ok như nào quay ra chỉ trích cả OF. Còn ra vẻ đạo nghĩa.
1. Nhiều cụ OF đã ck chưa nhận
2. Liên lạc ko đc.
3. Vẫn tin vào cái tâm OF.
Vậy là đủ
Em vẫn nghĩ cụ kouongruou là có tâm, nhưng cách làm của cụ không ổn. Cụ ship được bao nhiêu nên nhận đủ sức mình thôi. Và ưu tiên những người đã chuyển tiền trước. Cụ nên lên list danh sách, xem những cụ nào gần nhau thì ship luôn thể. Bản thân em chuyển tiền từ thứ 2, ngày nào cụ cũng hẹn ship mà ngày nào cũng lỡ hẹn. Rồi đến lúc nhắn tin cũng không trả lời. Trong khi đó lên diễn đàn vẫn thấy nhiều cụ nhận được hàng tặng, lại còn ngồi quán cafe giao hàng gần khu em nữa! Thử hỏi như vậy sao lại không suy nghĩ được?!!!
P/s: chiều qua cụ ấy có bảo nhắn số tk để cụ ấy chuyển trả tiền, nhưng nhắn cả tin nhắn lẫn hộp thư đến giờ vẫn chưa thấy cụ ấy hồi âm

dangkhoi72

Xe tải
Em vẫn nghĩ cụ kouongruou là có tâm, nhưng cách làm của cụ không ổn. Cụ ship được bao nhiêu nên nhận đủ sức mình thôi. Và ưu tiên những người đã chuyển tiền trước. Cụ nên lên list danh sách, xem những cụ nào gần nhau thì ship luôn thể. Bản thân em chuyển tiền từ thứ 2, ngày nào cụ cũng hẹn ship mà ngày nào cũng lỡ hẹn. Rồi đến lúc nhắn tin cũng không trả lời. Trong khi đó lên diễn đàn vẫn thấy nhiều cụ nhận được hàng tặng, lại còn ngồi quán cafe giao hàng gần khu em nữa! Thử hỏi như vậy sao lại không suy nghĩ được?!!!
P/s: chiều qua cụ ấy có bảo nhắn số tk để cụ ấy chuyển trả tiền, nhưng nhắn cả tin nhắn lẫn hộp thư đến giờ vẫn chưa thấy cụ ấy hồi âm
Cụ đấy nhắn ck đấy chứ! Với lại nghĩ có tí tiền, ck luôn cho tiện cụ ạ

TPS

Xe điện
Cụ đấy nhắn ck đấy chứ! Với lại nghĩ có tí tiền, ck luôn cho tiện cụ ạ
Tin nhắn này từ ngày nào ạ? Nếu từ sau ngày cụ ấy đã giao hàng cho các cụ trên of thì lạ vì cụ ấy xác định tự giao, sao lại bảo CK trước tránh ship cod?

dangkhoi72

Xe tải
Tin nhắn này từ ngày nào ạ? Nếu từ sau ngày cụ ấy đã giao hàng cho các cụ trên of thì lạ vì cụ ấy xác định tự giao, sao lại bảo CK trước tránh ship cod?
Từ hôm thứ 2 cụ ạ

TPS

Xe điện
Từ hôm thứ 2 cụ ạ
Em không theo dõi topic tặng khẩu trang, nên không biết nó mở ngày nào và cụ ấy tự tay giao khẩu trang cho người trên OF (có xác nhận) là từ ngày nào. Em chỉ đặt câu hỏi thế thôi ạ. Mong là mọi sự suôn sẻ.
Rất nên nhắn người nhà dừng truyền tin cho nhau về địa chỉ đặt mua khẩu trang bình ổn. Tránh những tình huống không mong muốn lan rộng, mình rơi vào thế khó. Nick cụ ấy hình như cũng mới tạo?

TPS

Xe điện
Không ship COD bác nhé. Chuyển khoản trước, ship sau.
Thế thì ship nó mang khẩu trang chạy mất :))
Thôi giờ đoán mò cũng không đạt việc gì, cụ nào đã CK thử nhắn đòi tiền lại nếu không hài lòng. Cảnh báo người nhà không CK tiền, tránh chuyện không hay. Cụ kouongruou cũng quá tải chưa chuyển được hàng, việc dừng CK tiền cũng hợp lý.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]

Ôm
Khiếp. Cụ ở đâu mà 30km. Sao phải khổ thế cụ. Cứ khẩu trang vải mà dùng cho em. Hic.

hello77

Xe tải

Em đặt hôm chủ nhật, ngay hôm cụ ấy thông báo là sẽ có hàng, tưởng được lấy sớm vậy mà không thấy cụ ấy chuyển. Cũng nhắn tin vài lần rồi. Em cũng chỉ lấy 2 hộp và không chia sẻ việc này cho ai cả.

ti091206

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em ck từ tối CN nhưng sau rất nhiều tin nhắn hứa hẹn thì đến thứ 6 em vẫn chưa nhận đc hàng. Cụ ý đã ck trả tiền cho em rồi. Nhưng làm em ngại với cty quá vì lỡ khoe là sẽ mua đc 4 hộp để ở cty cho mọi người dùng lúc cần 😂😂😂

• Vodka
Reactions: VHM

trốn nợ

Xe buýt
Số nhận được kt của cụ kouongruou có vẻ rất ít so với số các cụ mợ đã đặt hàng và chuyển khoản( chỉ dựa trên nick đã nhận hàng và chưa nhận hàng).
Khả năng toang là cực cao. 10 đơn thì trả 2 hàng 2 đơn. Ck trả lai tiền 1 đơn. Còn 7 đơn mất hút.

Chỉnh sửa cuối:

VHM

Xe buýt
Em ck từ tối CN nhưng sau rất nhiều tin nhắn hứa hẹn thì đến thứ 6 em vẫn chưa nhận đc hàng. Cụ ý đã ck trả tiền cho em rồi. Nhưng làm em ngại với cty quá vì lỡ khoe là sẽ mua đc 4 hộp để ở cty cho mọi người dùng lúc cần 😂😂😂
Biệt danh nổ đã gắn với cụ :))

ngoctuan1980

Xe buýt
Hẹn thứ 3 tuần trước mà chưa thấy hồi âm

Chỉnh sửa cuối:

cdcn

Xe điện
Em thấy tình hình khá phức tạp. Giờ chưa thể nhận định. Các cụ nếu đã trót giới thiệu người nhà email địa chỉ xyz để đặt mua khẩu trang, có thể chính người nhà lại giới thiệu người khác. Số người đã đăng ký có thể nhiều khó kiểm soát được.
Tốt nhất nên dặn lại người ta không nên truyền tin tiếp và không chuyển tiền trước.
Em không hiểu tại sao lại CK tiền trước, trong thớt kia hình như cụ ấy cũng không đòi CK tiền? Cụ mợ nào đã chuyển tiền cho hỏi là cụ bán hàng yêu cầu hay là các cụ tự nguyện vì sợ hết khẩu trang chưa tới lượt mình lấy?
Em không dám nhận định vội, nhưng việc có open cho mua nhiều (10 hộp) hoặc hơn nữa với những người đề nghị mua từ thiện mà không thấy yêu cầu xác nhận phức tạp thì là 1 yêu cầu lạ trong tình hình hiếm khẩu trang hiện nay.
Cụ ấy không nói ck trong thớt, mà cụ ấy trả lời email có thông tin STK và nói ck trước ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng