[Thảo luận] CSTT Nắn gân em.Có clip hầu các cụ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

huhadopa

Xe tải
Website
www.henritours.com
Quá chuẩn :)

huhadopa

Xe tải
Website
www.henritours.com
Theo em, việc của xxx làm là đúng, kiểm tra giấy tờ khi gặp xe vi phạm chẳng có gì sai, việc hỏng xe thì lái xe phải nói cho xxx biết chứ trả lời một cách trịch thượng như vậy chẳng hay ho gì cả. Lời nói chẳng mất tiền mua. Ai cũng lí luận như cụ chủ , mai mang xe ra đỗ bừa bãi đầy đường, tắc đường, xong bảo xe tôi hỏng tôi không đi, không xuát trình giấy tờ là được à.
Thằng ranh kia hạnh họe trước đấy chứ!! Bác nói cứ như mình hoăc người nhà mình là CS ý :)) Ai cũng thừa nhận là không có cảnh sát là khodduwwowcj. Nhưng bác thử nhìn xem CS làm đc gì nhiều hơn việc Tuýt còi-Dừng Xe-.......-Đi !! Bác thấy có bao giờ CS dừng người tham gia giao thông vì lỗi nhẹ và vo tình rồi nói "Lần sau cẩn thân hơn nhé" rồi không phạt gì không??!!

huhadopa

Xe tải
Website
www.henritours.com
Ở đây ai là người trịch thượng trước thưa cụ???. Khi có đèn khẩn cấp thì ít nhất là hỏi lý do tại sao lại đỗ ở nơi cấm dừng đỗ đã chứ???. Không chịu khó học hành (Học luật) đến nơi đến chốn, đi làm nhiệm vụ mà không biết làm thế nào để đúng lý vẹn tình. Đến đường cao tốc mà hỏng thì cũng bó tay. Nhất là thằng cu trẻ ranh mới ra trường chưa học cái tốt đã học cái cù nhầy cù bựa " Xe hỏng thì đánh vào ... mợ nó chứ làm sao đánh vào ga dc" Lũ ngu không biết người ta đã bị hỏng xe là bức xúc rồi lại ra quấy rối...Xin hỏi cụ có thằng dở hơi nào tự nhiên lại đem xe ra đỗ bừa bãi ngoài đường như cụ nói ko???. Còn nếu cần thiết phải đỗ thì vẫn có cách đấy đấy đấy. Tại sao cụ lại hằn học với cụ chủ ??? Em ko nghĩ là cụ trong số những thằng ngu đấy đâu cụ nhé.
Em theo phe cụ :D

Emchaien

Xe buýt
Em thử 1 đoạn hội thoại mềm mỏng trình bày lý do xem thế nào.
Vũ Đức Anh (VĐA): Đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ. (kệ mẹ nó mặc dù đã bật đèn cảnh hổ cảnh báo gì)
USS: Chào anh ạ, xe em đang gặp sự cố, e không cố tình dừng đỗ ở đây nhưng vì tình huống xảy ra bất ngờ quá nên em đành đỗ tạm vào đây chờ cứu hộ đến, mong các anh thông cảm...!!!.
VĐA: Chúng tôi không cần biết xe a có gặp sự cố hay không, chỉ biết xe anh đang đỗ sau biển cấm dừng cấm đỗ, đề nghị anh xuất trình giấy tờ cho chúng tôi kiểm tra rồi sẽ xác minh xem xe anh có gặp sự cố thật hay không.
USS: Vâng em biết là em đỗ thế này là sai luật rồi nhưng hoàn cảnh bắt buộc, em không còn cách nào khác, các anh phải thông cảm cho em chứ.
VĐA: Việc hỏng xe ngoài ý muốn là của anh còn chúng tôi thấy xe anh đỗ sai quy định chúng tôi có quyền kiểm tra giấy tờ và xử phạt theo đúng luật giao thông đường bộ, do anh đỗ sai luật và cản trở giao thông.
USS: Trong trường hợp này các anh phải thông cảm cho em chứ ạ, chả ai muốn thế nhưng tình huống nằm ngoài kiểm soát của em...abc...xyz.
VĐA: Đề nghị anh xuất tình giấy tờ cho chúng tôi kiểm tra rồi sẽ có hình thức giảm nhẹ do lỗi không cố ý...abc...xyz.
Sau khi xuất trình giấy tờ đầy đủ, xxx sẽ cò quay nào là rất thông cảm vì xe đang hỏng, lỗi này phạt 1tr2 và giữ bằng 30 ngày nhưng vì xe hỏng ngoài ý muốn nên giảm nhẹ mức phạt còn lỗi không cài dây an toàn, phạt 200k. XXX rất khệnh khạng ra vẻ ban ơn và miễn cưỡng nhận 200k ít ỏi sau đó sẽ làm ra vẻ giúp đỡ có cần số đt cứu hộ không a gọi giúp hay là khuyên thôi cố gắng đứng đợi cứu hộ nhé, lần sau rút kinh nghiệm đừng hỏng xe nơi cấm dừng đỗ nhé vì dù thế nào đi nữa thì vẫn sai luật đấy :x.

Em trộm nghĩ thế không biết thật thì thế nào nhưng em vẫn tin vào 1 kết cục có hậu, cụ nào giỏi hôm nào chuột bạch tình huống mềm mỏng xem nó ra làm răng :D

blackpaint

Xe container
Em thử 1 đoạn hội thoại mềm mỏng trình bày lý do xem thế nào.
Vũ Đức Anh (VĐA): Đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ. (kệ mẹ nó mặc dù đã bật đèn cảnh hổ cảnh báo gì)
USS: Chào anh ạ, xe em đang gặp sự cố, e không cố tình dừng đỗ ở đây nhưng vì tình huống xảy ra bất ngờ quá nên em đành đỗ tạm vào đây chờ cứu hộ đến, mong các anh thông cảm...!!!.
VĐA: Chúng tôi không cần biết xe a có gặp sự cố hay không, chỉ biết xe anh đang đỗ sau biển cấm dừng cấm đỗ, đề nghị anh xuất trình giấy tờ cho chúng tôi kiểm tra rồi sẽ xác minh xem xe anh có gặp sự cố thật hay không.
USS: Vâng em biết là em đỗ thế này là sai luật rồi nhưng hoàn cảnh bắt buộc, em không còn cách nào khác, các anh phải thông cảm cho em chứ.
VĐA: Việc hỏng xe ngoài ý muốn là của anh còn chúng tôi thấy xe anh đỗ sai quy định chúng tôi có quyền kiểm tra giấy tờ và xử phạt theo đúng luật giao thông đường bộ, do anh đỗ sai luật và cản trở giao thông.
USS: Trong trường hợp này các anh phải thông cảm cho em chứ ạ, chả ai muốn thế nhưng tình huống nằm ngoài kiểm soát của em...abc...xyz.
VĐA: Đề nghị anh xuất tình giấy tờ cho chúng tôi kiểm tra rồi sẽ có hình thức giảm nhẹ do lỗi không cố ý...abc...xyz.
Sau khi xuất trình giấy tờ đầy đủ, xxx sẽ cò quay nào là rất thông cảm vì xe đang hỏng, lỗi này phạt 1tr2 và giữ bằng 30 ngày nhưng vì xe hỏng ngoài ý muốn nên giảm nhẹ mức phạt còn lỗi không cài dây an toàn, phạt 200k. XXX rất khệnh khạng ra vẻ ban ơn và miễn cưỡng nhận 200k ít ỏi sau đó sẽ làm ra vẻ giúp đỡ có cần số đt cứu hộ không a gọi giúp hay là khuyên thôi cố gắng đứng đợi cứu hộ nhé, lần sau rút kinh nghiệm đừng hỏng xe nơi cấm dừng đỗ nhé vì dù thế nào đi nữa thì vẫn sai luật đấy :x.

Em trộm nghĩ thế không biết thật thì thế nào nhưng em vẫn tin vào 1 kết cục có hậu, cụ nào giỏi hôm nào chuột bạch tình huống mềm mỏng xem nó ra làm răng :D
Câu chuyện của cụ nó hoàn toàn đã từng xảy ra với đại đa số tài xế...nhất là với những tài xế ở nơi khác đến, rất ngại va chạm với xxx vì một mớ những thủ tục đang chờ phía trước.

superdrives

Xe điện
Chào Cụ, ý kiến của cụ nghe có vẻ cụ là xxx lém sao mà bênh kinh thế
Nói thật USS bạn em xe hỏng thật nhưng vì XXX trẻ chưa gì đã đòi thịt bạn em, nhưng vì gặp phải thằng thịt dai nên không nuốt được.(chứ dám dọa ai đâu)
Còn xe hỏng thì bảo xe hỏng anh em OF việc gì phải nói láo như cụ nói làm gì cho nó mất quan điểm và tinh thần OF ra
(khổ cái vợ 2 bạn em nó mới lắm cơ nên XXX trẻ mới định làm liều muốn ây nó, ai dè gặp phải con vợ bệnh)
Thẳng thắn chia sẻ với cụ superdrivers
Cụ ạ thứ nhất em không phải là xxx, thứ 2 là em bênh những gì là phải, thứ 3 là hiện tượng xxx bắt láo nhằm kiếm tiền trong thời buổi này hơi nhiều nên em cũng có cái nhìn hơi thiếu thiện cảm với xxx. Nhưng em xem và nghe 02 lần rất kỹ đoạn video của cụ chủ thớt roài và em thấy có ý kiến như thế, nghe buồn cười cái đoạn xe tôi ko đỗ cũng không dừng - Trong khi trạng thái của xe rõ ràng là đứng 1 chỗ?. Điều đó là thông thường mà, và đúng là xxx cũng chưa nói đén là phạt phẽo gì đâu. Cụ cứ đọc kỹ lại ý kiến của em nhé! nếu giả sử cụ là xxx thì cụ thấy sao?

Chỉnh sửa cuối:

luklak

Xe điện
Xem clip thì thấy cụ chủ "nắn gân" x đấy chớ :D
Phải nói cụ cũng bạo miệng thật :D May là đội này nhát, từ trung tá đến đại úy :D

USS

Xe tải
Cụ ạ thứ nhất em không phải là xxx, thứ 2 là em bênh những gì là phải, thứ 3 là hiện tượng xxx bắt láo nhằm kiếm tiền trong thời buổi này hơi nhiều nên em cũng có cái nhìn hơi thiếu thiện cảm với xxx. Nhưng em xem và nghe 02 lần rất kỹ đoạn video của cụ chủ thớt roài và em thấy có ý kiến như thế, nghe buồn cười cái đoạn xe tôi ko đỗ cũng không dừng - Trong khi trạng thái của xe rõ ràng là đứng 1 chỗ?. Điều đó là thông thường mà, và đúng là xxx cũng chưa nói đén là phạt phẽo gì đâu. Cụ cứ đọc kỹ lại ý kiến của em nhé! nếu giả sử cụ là xxx thì cụ thấy sao?
E không bảo thủ,tiếp thu các ý kiến mang tính chất xây dựng! Em xin hỏi cụ đúng một câu thôi: cụ đã đọc và theo dõi vụ xử của cụ Đông chưa ạ? "ngã ba mà không phải ngã ba ý" e hỏi thế,cụ tinh tế chắc cụ hiểu.
Xxx có rất nhiều người vì nước quên thân vì dân quên mình.E luôn kính trọng những người đó.E cũng tranh luận đến cùng nếu xxx nào cố tình nhìn nhận,xử lí sai lệch một vấn đề nào đó.E không phải không biết mềm mỏng để xử lí tình huống như trong clip.Nhưng ngay khi ngài thượng sỹ kia buông tay chào đã dùng LGTĐB để nói chuyện với e,vậy thì không có lý do gì e lại không được dùng luật?

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
XXX con thì hiểu biết và áp dụng luật như thế, vậy mà xxx bố thì phát biểu "dân nhờn luật" đấy.

mamaincar

Xe tải
"Đồng chí muốn làm việc với tôi đồng chí phải chào tôi đấy"... rất dứt khoái

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nhiều anh bảo nếu mình nhẹ nhàng với xxx trong trường hợp này thì sao, em đảm bảo là 99% sẽ bị phạt.hic

balaxanh

Xe đạp
Ngưỡng mộ bác quay clip quá, xem cái thằng bé xxx đầu tiên đáng ghét thiệt, vừa nói chuyện vừa cười y như kiểu cứ quay film đi làm gì được nhau. Nhưng mà dù sao cũng thấy tội cho 2 bác xxx còn lại. Mấy chú xxx này hiền hơn chỗ E nhiều, chỗ E mà móc ĐT ra quay thì chắc bị xxx hốt xác, không có dụ đôi co nhiều như vậy đâu. Xem xong cái clip mới thấy nghiệp vụ các anh xxx kém quá, lời lẽ chả ra làm sao. Bác quay clip bảo chưa chào thì xin lỗi 1 tiếng có sao đâu, bỏ ra ngoài rồi quay lại chào, hài thế ^^

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
xem nội dung kụ chủ thớt nói trong clip thì là chú thựơng sỹ đã có chào đúng điều lệnh với kụ rồi phải không ạ?
E xin đôi lời, có thể làm kụ không hài lòng.
Kụ nhầm 1 số điểm:
- Thứ nhất: đây là CSTT địa phương (họ là CA phường chủ quản cái chỗ cái xe của kụ đang nằm - tạm gọi là thế, vì kụ không công nhận là kụ đang dừng đỗ). Họ hoàn toàn có quyền đến "hỏi thăm" kụ khi kụ có bất kỳ biểu hiện bất thường nào trên địa bàn họ quản lý, chả phải chuyên đề gì sất!
- Thứ 2: khi 1 tổ công tác tiếp xúc với đương sự (trong trường hợp này kụ được gọi là "đương sự"), thì chỉ cần người đầu tiên tiếp xúc là phải chào theo điều lệnh, những người tiếp theo nếu cần phải làm việc với kụ không phải chào nữa.
- Thứ 3: Cái đèn kụ bật cảnh báo thì ai cũng biết nó là cái gì rồi. Nhưng không nhất thiết là CA phải tin ngay rằng kụ bật đèn 1 cách khách quan chứ k phải bật để lách luật, với mục đích là để dừng đỗ sai quy định (e không nói là kụ cố tình nhé, nhưng CA phải được nghi ngờ).Họ có quyền nghi ngờ, và kụ có nghĩa vụ phải chứng minh là kụ không sai!
- Thứ 4: nếu kụ ngồi trên xe, ở vị trí lái thì không nói làm gì. Còn cái xe khi không chạy mà nằm trên đường thì kụ gọi là gì nếu không phải là "dừng" hay "đỗ"? đáng nhẽ kụ có thể thay cái sự cãi vã đó bằng 1 câu giải thích đơn giản "tôi không cố tình dừng sai quy định, nhưng đây là tình huống bất đắc dĩ buộc tôi phải dừng xe", như thế có phải hay hơn, thiện cảm hơn không kụ?
- Thứ 5: Việc họ yêu cầu kụ xuất trình giấy tờ là hoàn toàn đúng. Đơn giản là 1 cái xe nằm trên đường phải có chủ, có để giải quyết dù đúng hay sai. Trong khi kụ không ở trong xe thì kụ cần xuất trình để chứng minh đó là xe của kụ, có như thế họ mới không cho đó là vô chủ và không phải gọi xe đến kéo đi để giải tỏa giao thông (nếu cần).
- Thứ 6: Kụ đã không thể hiện được phép lịch sự tối thiểu khi tiếp xúc với người khác, chưa nói là họ đang thi hành công vụ ("không lịch sự" chứ k phải là "chống" nhé). Trong khi sự việc chỉ có thế, thay vì cần có thái độ đúng mực của một công dân thì kụ lại chĩa camera vào mặt họ. Nói thật thái độ này của kụ là cực kỳ gây ức chế với người đối diện, bất kể họ là ai.
Và qua clip này e có nhận xét: các đ/c trong tổ công tác này quá hiền, thực ra chính kụ nắn gân họ và họ phát chán mà cho kụ đi chứ không phải vì kụ đúng và họ đuối lý đâu kụ ạ.
Vài lời với kụ, mong kụ không nổi nóng.

xe thủng lốp

Xe container
Em cũng chỉ không đồng tình với cách quay phim của cụ chủ thôi, còn cách xử lý như cụ chủ là chấp nhận đc, giả sử cụ chủ không rắn chắc chắn là ăn cái biên bản vào mẹt rồi

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em cũng chỉ không đồng tình với cách quay phim của cụ chủ thôi, còn cách xử lý như cụ chủ là chấp nhận đc, giả sử cụ chủ không rắn chắc chắn là ăn cái biên bản vào mẹt rồi

Nếu kụ chủ thiện chí ngay từ đầu và đúng là xe bị sự cố thật thì e nghĩ chả ai người ta phạt kụ ấy đâu ạ.

USS

Xe tải
xem nội dung kụ chủ thớt nói trong clip thì là chú thựơng sỹ đã có chào đúng điều lệnh với kụ rồi phải không ạ?
E xin đôi lời, có thể làm kụ không hài lòng.
Kụ nhầm 1 số điểm:
- Thứ nhất: đây là CSTT địa phương (họ là CA phường chủ quản cái chỗ cái xe của kụ đang nằm - tạm gọi là thế, vì kụ không công nhận là kụ đang dừng đỗ). Họ hoàn toàn có quyền đến "hỏi thăm" kụ khi kụ có bất kỳ biểu hiện bất thường nào trên địa bàn họ quản lý, chả phải chuyên đề gì sất!
- Thứ 2: khi 1 tổ công tác tiếp xúc với đương sự (trong trường hợp này kụ được gọi là "đương sự"), thì chỉ cần người đầu tiên tiếp xúc là phải chào theo điều lệnh, những người tiếp theo nếu cần phải làm việc với kụ không phải chào nữa.
- Thứ 3: Cái đèn kụ bật cảnh báo thì ai cũng biết nó là cái gì rồi. Nhưng không nhất thiết là CA phải tin ngay rằng kụ bật đèn 1 cách khách quan chứ k phải bật để lách luật, với mục đích là để dừng đỗ sai quy định (e không nói là kụ cố tình nhé, nhưng CA phải được nghi ngờ).Họ có quyền nghi ngờ, và kụ có nghĩa vụ phải chứng minh là kụ không sai!
- Thứ 4: nếu kụ ngồi trên xe, ở vị trí lái thì không nói làm gì. Còn cái xe khi không chạy mà nằm trên đường thì kụ gọi là gì nếu không phải là "dừng" hay "đỗ"? đáng nhẽ kụ có thể thay cái sự cãi vã đó bằng 1 câu giải thích đơn giản "tôi không cố tình dừng sai quy định, nhưng đây là tình huống bất đắc dĩ buộc tôi phải dừng xe", như thế có phải hay hơn, thiện cảm hơn không kụ?
- Thứ 5: Việc họ yêu cầu kụ xuất trình giấy tờ là hoàn toàn đúng. Đơn giản là 1 cái xe nằm trên đường phải có chủ, có để giải quyết dù đúng hay sai. Trong khi kụ không ở trong xe thì kụ cần xuất trình để chứng minh đó là xe của kụ, có như thế họ mới không cho đó là vô chủ và không phải gọi xe đến kéo đi để giải tỏa giao thông (nếu cần).
- Thứ 6: Kụ đã không thể hiện được phép lịch sự tối thiểu khi tiếp xúc với người khác, chưa nói là họ đang thi hành công vụ ("không lịch sự" chứ k phải là "chống" nhé). Trong khi sự việc chỉ có thế, thay vì cần có thái độ đúng mực của một công dân thì kụ lại chĩa camera vào mặt họ. Nói thật thái độ này của kụ là cực kỳ gây ức chế với người đối diện, bất kể họ là ai.
Và qua clip này e có nhận xét: các đ/c trong tổ công tác này quá hiền, thực ra chính kụ nắn gân họ và họ phát chán mà cho kụ đi chứ không phải vì kụ đúng và họ đuối lý đâu kụ ạ.
Vài lời với kụ, mong kụ không nổi nóng.
Em ghi nhận những ý kiến của cụ,e cũng không giải thích thêm" không phải e không biết giải thích" e chỉ nói thế này:về luật, chắc cụ đã rõ? Bất cứ người CAND nào trước khi làm việc với dân phải chào." không có chuyện người này chào thay phần người khác" Còn cụ hiểu thế nào là quyền của cụ. Có đoạn nào trong clip e nói không đưa giấy tờ xe không ạ? Điều lệch: Ra tín hiệu dừng xe> đọc lỗi>kiểm tra giấy tờ.Cũng thưa với cụ là e đã qua cái tuổi để nóng rồi cụ ợ!

Gấu Nhựa

Xe đạp
Cụ ăn nói dứt khoát quá, em thấy cụ nắn gân xxx thì có :D

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em ghi nhận những ý kiến của cụ,e cũng không giải thích thêm" không phải e không biết giải thích" e chỉ nói thế này:về luật, chắc cụ đã rõ? Bất cứ người CAND nào trước khi làm việc với dân phải chào." không có chuyện người này chào thay phần người khác" Còn cụ hiểu thế nào là quyền của cụ. Có đoạn nào trong clip e nói không đưa giấy tờ xe không ạ? Điều lệch: Ra tín hiệu dừng xe> đọc lỗi>kiểm tra giấy tờ.Cũng thưa với cụ là e đã qua cái tuổi để nóng rồi cụ ợ!

- E khẳng định với kụ là 1 tổ công tác chỉ cần 1 người chào đại diện, cái này kụ có thể hỏi ai mà kụ cho là hiểu biết nhất trong mối quan hệ của kụ!

- E không bảo là kụ không đưa, mà e nói: họ yêu cầu là không sai.
- Còn những cái khác kụ đồng ý với em không?
- Đúng là kụ rất bình tĩnh, không nóng. Chỉ có điều kụ không đúng :D

Trạng thái
Thớt đang đóng