[Thảo luận] CSTT Nắn gân em.Có clip hầu các cụ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ob3xuT

Xe điện
Quên mất, em trả lời nốt câu hỏi của kụ INOVA-BOP: em mà đúng thì đừng hòng ai phạt được e 1 xu ạ!
Thứ 1: theo cụ thì cụ chủ thớt đúng hay sai?
Thứ 2: Cụ phải làm j để "em mà đúng thì đừng hòng ai phạt được e 1 xu ạ!"???
+ Tiền đấy ko vào ngân sách nên ko đc gọi là bị phạt???
+ ko tranh luận mà dùng cách khác (em thích cách nghĩ của cụ ;)))

Caigi

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Thứ 1: theo cụ thì cụ chủ thớt đúng hay sai?
Thứ 2: Cụ phải làm j để "em mà đúng thì đừng hòng ai phạt được e 1 xu ạ!"???
+ Tiền đấy ko vào ngân sách nên ko đc gọi là bị phạt???
+ ko tranh luận mà dùng cách khác (em thích cách nghĩ của cụ ;)))
em có đọc các cmt .. đêm khuya chả ngủ đc nên em mạo muội nói chuyện vs bác nhá...

1. em thấy nếu TH trong video là đúng xe hỏng dây điện do chuột cắn nên chết máy giữa đường thì xe không đi đc là đúng rồi, việc kụ chủ ủn xe vô gọn gàng nhu đỗ lại càng ý thức - cái này chẳng qua đêm khuya em cứ nói thế chứ ai chả biết :D
2. không biết kụ kia làm gì, nhưng em sẽ chọn cách nói chuyện khác để chứng tỏ mình đúng chứ không cần phải tranh luận như kụ chủ (sẽ có nhiều lúc phải như kụ chủ, nhưng trong TH này xe mình bị hỏng thật thì không cần thiết) :D

USS

Xe tải
Cũng có thể là tình huống kụ đang bị khép vào cái tội cố í, nhưng kụ không cố í như thế nhưng ở đây em mạo muội xin đc góp cái ngu í của em thế này với cả kụ chủ và cả những kụ đọc xong làm ngay 1 câu tung hô, ủng hộ phán pháo xxx về cái cách và thái độ mà khi mình chứng tỏ cái họ nói là sai và mình làm đúng:
- XH phân công mỗi người một việc, một địa vị và thậm chí tạo hóa ban cho mỗi người một cái tài riêng và em nghĩ chả có công việc nào là cao quý cả, chỉ có người làm việc đấy thế nào thôi. Do đó khi tranh cãi với ai đi chăng nữa thì vẫn nên có đầu có đuôi và nên hiểu là không ai có thể biết/nhớ hết mọi thứ đc, nên việc giải thích và lắng nghe là rất cần thiết.
TH của kụ chủ rõ ràng em nghĩ nếu kụ trả lời với chú xxx trẻ bằng 1 cách giải thích cho chú ấy biết và hiểu thì lại khác, VD: Để anh nói cho chú hay, đúng là xe anh đang dừng/đỗ ở đây nhưng chú có thấy 4 cái đèn nó cứ nháy loạn xạ lên là gì không ... bla bla, anh đang gọi kứu hộ ... chú không tin chú có thể lên xe kiểm tra.
Còn nếu cụ TL như thế rõ ràng là kụ không trách nhiệm và trịch thượng vì kụ có trách nhiệm phải giải thích, ở đâu đấy kụ nói kụ không dừng đõ là kụ không đúng hoàn toàn
Ngài Thượng sỹ nói " chào anh! Xe a dừng xe,đỗ xe sau biển cấm dừng cấm đỗ" như cụ nói thì e cũng thích lắm chứ! Nhưng nói như cụ xong vẫn bb thì cụ chấp nhận không? Chắc cụ chấp nhận lỗi đó, mặc dù xe cụ đang hỏng? Cũng thưa với cụ em sai xxx đã tặng cho cái bb rồi!
Cụ nói e chầy cối thì đó là góc nhìn của cụ! Em chỉ có chầy chứ không có cối ợ!

Khonghieu

Xe container
thú thực với cụ là em ko hay đọc truyện cổ tích lắm ạ :(
Thế thì hẹn cụ ở một cuộc tranh luận khác, với những luận điểm và chủ đề phù hợp với cụ hơn.

Ob3xuT

Xe điện
dẫn chứng của kụ không ăn khớp vào đc cái đoạn nào trong cái thớt này và nhất là kụ dẫn chứng mà kòn không chắc nên em không tranh luận

Câu này thì không sai kụ này:
Các kụ có câu biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe!
Em cám ơn cụ góp ý, em ko có thói quen học thuộc lòng nên chỉ hiểu đại ý thôi ạ :D
còn chuyện ăn khớp hay ko ăn khớp trong dẫn chứng của em thì cụ xem clip #1 mới hiểu đc, còn ko hiểu đc thì... (thôi em chả dám viết tiếp :()

Ob3xuT

Xe điện

Ob3xuT

Xe điện
Xin lỗi cụ là ai vào đây cũng đã xem clip rồi. Hàm lượng thông tin khách quan của mọi người ở đây đều như nhau, nên cụ không cần phải động viên mọi người nữa đâu. Không cụ lại bảo "thành viên OF tước quyền thành viên của em :((" thì chết dở bọn em ra.

Còn cụ đã có cái chủ quan là rất ủng hộ chủ thớt, và "bị" rơi vào hoàn cảnh tương tự nên tranh luận chắc chắn sẽ có đối đầu. Ta nên tránh thì hơn.
vấn đề muôn thuở vẫn là xem, nhìn, nghe, sờ... là 1 chuyện, hiểu lại là 1 chuyện hoàn toàn khác cụ nhỉ
p/s: chúc cụ lái xe an toàn

sakuda

Xe điện
Lé mệ ( em phải nói bậy mới chân tình đc :D) phải gió hôm nay vợ kon cho em mồ côi đêm nay lại vào đây... em vừa đọc lại một lần nữa và em xin có mấy í kiến thế này:
1. Liên quan đến việc chia sẻ thông tin - qua cờ líp của kụ chủ thớt - rõ ràng là có í tốt muốn chia sẻ kinh nghiệm và thông tin. Bên cạnh đó cũng để thể hiện là mình có tý hiểu biết và cãi thắng đc xxx nên một số không nhỏ các kụ/mợ có thể hoặc không hẳn có ác cảm với xxx nên vào tung hô, rồi nói nên nhân rộng ... nhưng cũng nên cân nhắc vì chưa chắc ngày mai các kụ/mợ ra đường xe hỏng thì tình huống nó sẽ i như thế
2. OF là chốn chung ta vào để VUI, CHIA SẺ, HỌC HỎI liện quan đến ô tô và đam mê ô tô - không thì giờ này em xem phim séc cho máu lên não :D - nên chúng ta cũng nên dung hòa khi tranh luận
3. Ở đời chả có thằng nào lúc nào cũng hay, chả có anh nào mới "ra ràng" đã khôn ngay, chả có chú nào biết tuốt, chả có ông nào làm gì cũng đúng nên em nghĩ không nên gay gắt làm gì :D

bmwl7

Xe tải
Ngài Thượng sỹ nói " chào anh! Xe a dừng xe,đỗ xe sau biển cấm dừng cấm đỗ"
Cụ chủ có dừng , đỗ đâu. Xe của cụ tự nó đỗ đấy chứ :)

Nói chung là giữa đường xe hỏng, đang cần gặp cứu hộ mà bị thăm hỏi thế này, cực ức chế.

Chỉnh sửa cuối:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
em thì nghĩ theo hướng khác cụ 1 chút (em ko bàn đến vấn đề cụ chủ hỏng xe thật hay hỏng xe đùa)... cái em muốn nói, và lý do em ủng hộ cụ chủ thớt là thái độ của xxx đối vs dân... cụ cứ tin em là thái độ của xxx này sẽ ko thay đổi trong mọi hoàn cảnh ;)
Kụ võ đoán rồi, chính đ/c Tú này đã giúp e trong tình huống cái xe Feroza của e cũng bị ngỏm như kụ chủ thớt. Hôm đấy trời mưa to, xe e ngỏm ngay ngã 4. E trong tay không mang tí giấy tờ nào cả. A Tú đến hỏi e trình bày là đang đánh xe xuống gara để sửa, đến đó thì chết máy(hôm đấy cả thành phố đều ngập khá nặng và nước đang rút dần) hồi đấy e mới tập tọe có xe nên k để ý, nó hết xăng nhưng kim vẫn trên vạch E 1 đoạn. Chính a Tú đã cùng e đẩy cái xe đến tận cây xăng trên đường Nguyễn Tuân (cách khoảng 200m). Không một lời phiền hà.
Hôm đó e cố đi xe xuống Lĩnh nam, trình lái còi và đường ngập nên xuống đến nơi thì xe bốc khói mù mịt từ capo, cháy luôn bộ côn.
Giờ thấy cái clip của kụ chủ thớt và thấy a T là nhân vật trong clip nên e mới xem hết và còm. Còn xưa nay những thớt như này e chỉ xem, ít khi bình luận.
Chuyện e kể thật 100%, e định không kể chuyện này ở thớt này, nhưng vì nhận xét của kụ nên e mới viết, có thể kụ sẽ có cái nhìn khác không quá ác cảm với các bác TT nữa.

hung303

Xe điện
hình như là em mang cái này lên đây ạ ;))... em cũng đang băn khoăn ko biết nên hiểu đồng chí Vũ Đức Anh đến "hỗ trợ" cụ chủ thớt bằng cách kiểm tra giấy tờ thì liệu xe nó có nổ máy đi tiếp đc mà ko cần cứu hộ ko cụ ạ
Nếu ko kiểm tra thì sao biết đấy là xe của cụ chủ mà ko phải do người khác nhảy vào nhận nhằng ? :)

Ai làm việc cũng ít nhất phải giới thiệu xem mình là ai, mục đích làm việc là gì? Còn nhiều hay không em không cần biết
Cái này cụ căn cứ vào quy chế của cụ hay quy chế của LL CA ah?

Thực ra e cũng ủng hộ cụ chủ thớt và cứng rắn, bình tĩnh khi làm việc với xxx khi mình ko phạm lỗi!
Nhưng thay vì có cách xử lý nhẹ nhàng và hợp lý ngay từ đầu (vì thực ra nhìn về hình thức thì cụ đang vi phạm do đỗ sau biển cấm, còn tại sao thì cần phải giải thích hay chứng minh) thì cụ lại cứ khăng khăng bảo là tôi ko hề dừng hay đỗ thay cho việc giải thích lý do trước.
Giả sự cụ đặt mình vào tình huống như xxx trẻ kia, cụ có thấy lx đang lý sụ cùn ko?

Mr.Impression

Xe hơi
Bác chủ topic! Ra ngoài đời em xin gọi 2 tiếng "sư phụ" luôn. hehe. Đạ đc đẳng cấp Pro như bác này , anh em luyện còn dai. Hiểu luật + tự tin. Chuẩn!

blackpaint

Xe container

Nhiều cái gì hả kụ?
Đội có mấy người đó cụ, ý em nói là bao nhiêu ng làm việc với dân thì bấy nhiêu ng giới thiệu đó cụ?
Nếu ko kiểm tra thì sao biết đấy là xe của cụ chủ mà ko phải do người khác nhảy vào nhận nhằng ? :)
Cái này cụ căn cứ vào quy chế của cụ hay quy chế của LL CA ah?
Thực ra e cũng ủng hộ cụ chủ thớt và cứng rắn, bình tĩnh khi làm việc với xxx khi mình ko phạm lỗi!
Nhưng thay vì có cách xử lý nhẹ nhàng và hợp lý ngay từ đầu (vì thực ra nhìn về hình thức thì cụ đang vi phạm do đỗ sau biển cấm, còn tại sao thì cần phải giải thích hay chứng minh) thì cụ lại cứ khăng khăng bảo là tôi ko hề dừng hay đỗ thay cho việc giải thích lý do trước.
Giả sự cụ đặt mình vào tình huống như xxx trẻ kia, cụ có thấy lx đang lý sụ cùn ko?
Cụ lục lại cái thớt của cụ NgocPhan xem nhé, về tư cách của xxx khi tiếp dân.
Còn việc cụ bảo có cách xử lý hợp lý ngay từ đầu thì em chưa tin lắm, cụ có thể dẫn chứng vài ví dụ mà cụ đã từng trải không ạ? có file video hoặc ghi âm thì tốt. xxx ngay từ đầu đã muốn thịt luộc cụ chủ vì cái lỗi dừng/đỗ sau biển cấm do đó sẽ tạo ức chế cho dân, vì thế mới có clip này.

cụ sauken: em đã nói trong clip này xxx muốn thịt ngay từ đầu chứ không phải thiện chí bằng một câu phủi đầu "xe anh dừng xe sau biển cấm dừng, cấm đỗ" trong khi xe ng ta có bật đèn dừng khẩn cấp. Việc dừng đỗ xe là việc làm chủ động của lái xe có kiểm soát, còn việc xe dừng đột ngột là lái xe không chủ ý và không có kiểm soát. Một xxx thiện chí khi nhìn thấy đèn khẩn cấp thì ít nhất cũng hỏi Tôi có thể giúp anh gì được không? Hay là xe anh làm sao đấy? Nói chung là mềm nắn rắn buông thôi, chứ lúc đó để xxx cầm giấy tờ thì khéo ... chả còn lên mạng để post clip đâu cụ nhể? xxx luôn là thế, có bao giờ làm đúng tác phong đâu. Trong khi phải thông báo lỗi cho lái xe trước thì luôn luôn cho tôi kiểm tra giấy tờ??? Nếu Không chỉ ra lỗi thì lại bảo kiểm tra hành chính? Tác phong như thế thì bảo làm sao xã hội chả loạn, chả có chuyện chống đối ng thi hành công vụ.

Chỉnh sửa cuối:

lamborghini_GT

Xe tăng
mình đúng thì sợ gì :D úp cho tinh thần bác chủ anh em phát huy như bác thì tốt ạ :D

mr.luan12179

Xe buýt
Cụ cũng cương quyết phết, em là em cứ votka cho cụ phát đã, vì em ghét xxx lắm

Estonque

Xe điện
Mong bác chủ thớt lần sau bình tĩnh, ăn nói nhẹ nhàng để cho anh cảnh sát kia hiểu, còn bác nói "Cuối cùng xxx cũng không xem giấy tờ..." thì bác xem lại thái độ của bác lúc đầu, ban đầu anh Cảnh sát hỏi giấy tờ sao bác không trình cho anh ấy xem, bác cãi hăng tiết vịt quá người ta không xem nữa thì cụ lại nói vậy, chán quá đê

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em dự là nhà cụ có xxx:D:D:D:D:D:D nên mới quyết liệt như thế

Kể cả chính e là xxx thì e cũng muốn 1 cuộc tranh luận đúng sai phân minh, và e k đồng ý là e sai khi kụ chủ thớt và các kụ không bẻ gãy được 1 cách trực tiếp các phân tích của e ở trên

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
cụ sauken: em đã nói trong clip này xxx muốn thịt ngay từ đầu chứ không phải thiện chí bằng một câu phủi đầu "xe anh dừng xe sau biển cấm dừng, cấm đỗ" trong khi xe ng ta có bật đèn dừng khẩn cấp. Việc dừng đỗ xe là việc làm chủ động của lái xe có kiểm soát, còn việc xe dừng đột ngột là lái xe không chủ ý và không có kiểm soát. Một xxx thiện chí khi nhìn thấy đèn khẩn cấp thì ít nhất cũng hỏi Tôi có thể giúp anh gì được không? Hay là xe anh làm sao đấy? Nói chung là mềm nắn rắn buông thôi, chứ lúc đó để xxx cầm giấy tờ thì khéo ... chả còn lên mạng để post clip đâu cụ nhể? xxx luôn là thế, có bao giờ làm đúng tác phong đâu. Trong khi phải thông báo lỗi cho lái xe trước thì luôn luôn cho tôi kiểm tra giấy tờ??? Nếu Không chỉ ra lỗi thì lại bảo kiểm tra hành chính? Tác phong như thế thì bảo làm sao xã hội chả loạn, chả có chuyện chống đối ng thi hành công vụ.

1- Cái câu mà kụ cho là "phủ đầu" đó k hề sai. Thực tế là xe có dừng ở vị trí cấm. Còn nó tự dừng hay là lái xe dừng thì phải kiểm tra
2- E đang bàn về cái đúng, cái sai trên thực tế chứ k bàn những cái phỏng đoán và tưởng tượng.

Trạng thái
Thớt đang đóng