[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

Boing767

Xe điện
Thơ: Cảm hứng từ việc làm của bác Lý!!!

Thương thay thân phận X quèn
Tí tởn bắt Lý, bon chen kiếm đồng
Nào đâu giữa trốn đường đông
Lý đi đúng luật, Lý không sợ gì
Máy ảnh với cả máy ghi
Lý thu lại tất, Lý đì chết luôn
Mắng như tát nước chẳng thương
Mắng cho câm họng, hết đường vòi ăn
Vội vàng ra vẻ ăn năn
“Thôi cậu thông cảm, mình răn nó rồi”
Nhưng Lý đâu phải dở hơi
Dừng xe lại chỉ để chơi chúng mày?
Lý là, Lý đã quá cay
Cái lũ chúng mày dục khoét tiền dân
Bao nhiêu việc mà dân cần
Chúng mày mặc kệ tịnh không bóng nào
Đường phố ken đặc như sao
Tắc lên tắc xuống đứa nào ngó đâu
Toàn rình, toàn núp đẩu đâu
Kiếm đồng đút túi ngõ hầu kiếm ăn
Lý ơi đừng có lăn tăn
Cho chúng nó chít, khỏi chăn đồng bào
Cả nhà ủng hộ Lý sao
Mà Lý lại nỡ để bao người chờ?
Ai ơi đừng có ngủ mơ
Hãy như anh Lý, đừng chờ đợi chi!!!
Em mừng nhà thơ ào ạt này mấy chai !!!!!!!!!

Libor

Xe điện
sáng nay em thấy chỗ cụ Lý bị gọi xxx làm việc rất sớm(chưa đến 7 giờ em qua đã có mặt rồi) nhưng bắt 2B mà cứ gái mới bắt chứ..mà bắt 2B thì 90 % là sai làn đường rồi,hic gọi xe nào chả được.chưa nói nó để cái xe ở trên đg của 2B thì ai cũng đến đó là rẽ ra, nếu mà bắt đè vạch sai làn thì 2B chả ai thoát#-o
Các cụ lưu ý, nếu bắt xe máy đoạn này cũng không đúng luật lắm vì sai ngay từ bên GTCC kẻ làn đg. Ví dụ nếu 2 bánh muốn lên cầu để sang bên kia thì đi đường nào được nhỉ? Em đang làm mấy cái kiến nghị để gửi lên chỗ cụ Khưu đơi! :((

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Các cụ lưu ý, nếu bắt xe máy đoạn này cũng không đúng luật lắm vì sai ngay từ bên GTCC kẻ làn đg. Ví dụ nếu 2 bánh muốn lên cầu để sang bên kia thì đi đường nào được nhỉ? Em đang làm mấy cái kiến nghị để gửi lên chỗ cụ Khưu đơi! :((
Kính cụ, nếu nói GTCC vẽ sai thì em nói luôn là cái vạch 1-11 (1 đứt 1 liền song song nhau) ở tuyến PH - PVĐ cũng là vẽ bố láo.

Sách dạy thế này ạ: Vạch dùng để phân chia dòng phương tiện hai hướng ngược chiều nhau trên các đường có hai hoặc ba làn xe chạy. Lái xe được phép cắt ngang qua vạch từ phía có vạch đứt quãng

Cụ lưu ý cho em cái chỗ đỏ đỏ í ợ |-)

Tribute

Xe container
Birdie viết

Máy ảnh với cả máy ghi
Vội vàng ra vẻ ăn năn
Nhưng Lý đâu phải dở hơi
Lý là, Lý đã quá cay
Lý ơi đừng có lăn tăn
Cả nhà ủng hộ Lý sao
Ai ơi đừng có ngủ mơ

Tuyệt thật. Voka cụ chủ bút.

Tình hình trưa nay chắc là xxx đội 7 thấy động nên đã không bắt sai làn nữa rồi, các chú thấy em chạy qua mà án binh bất động.

AF-1

Xe buýt
ơh hay nhỉ, cho em hỏi ngoài luồng tý là cụ đầu cứng sâu hàng khéo quá :D, thế cụ có quả cam đặt ở đầu xe à hay cụ cắm usb vào xem trên màn hình vậy ? lại còn tích hợp cả GPS mới oách chứ :-?? :-bd Em tò văn mò quá !!!

bangpt

Xe tải
Tình hình trưa nay chắc là xxx đội 7 thấy động nên đã không bắt sai làn nữa rồi, các chú thấy em chạy qua mà án binh bất động.

Không phải bất động đâu cụ ạ, mà là thay đổi phương thức hoạt động thôi. xxx cơ động hơn trên đường. Tôi đã thấy mỗi xe xxx đi đến các điểm cũ dừng bắt vài xe xong lại lên xe đi tiếp như kiểu đi tua vậy và không biết có phải không bắt đi sai làn nữa không thì chưa rõ vì những xe bị xxx chặn lại hôm nay nhiều xe không đi làn giữa mà giả quyết cũng khác có nhiều xe lái xe xuống trình bày giấy tờ xong trao đổi gì đấy vài câu là được lên xe đi tiếp không phải lại chỗ xxx viết hóa đơn hoặc thu tiền.

Tran Thanh Binh

Xe tải
Theo em thì khi mà bác lí bò bị bắt xe trên đường phạm hùng ý. Cụ lý cũng nhanh nhạy chớp thời cơ rất nhanh, khi mà biển báo xe con được phép đi vào làn giữa (chắc là được lắp từ tối hôm trước). xxx nhà ta chưa kịp check biển báo thì cụ lý đã đi tác nghiệp rồi. Khổ thân mấy cụ CSGT, làm hình nhân thế mạng cho cụ lý tác nghiệp. Bây giờ thấy động rồi nên xxx chuyển sang phương án B. Cụ lý đánh rắn động cỏ nhanh quá.

phuong.zen

Xe tăng
bài này của cụ tuyệt vời quá.thế lần sau bọn nó mới chưà

bigmum

Xe đạp
Từ hôm đọc được cái toppic này mừng quá cơ, 02 hôm nay mình hiên ngang đi làn trong từ Nam Trung Yên ra mà chả sợ xxx nào cả. Cảm ơn cụ Lý! Dưng mà chờ cái đoạn kết của bác cổ dài mấy tấc, bác om lâu quá, chia sẻ tiếp đi.

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Bịnh nặng quá rồi, đâu cũng thơ thơ thẩn thẩn, sáng mai anh qua đón lên Lương Sơn bốc thuốc nhé, 4.45h.

Máy ảnh với cả máy ghi
Vội vàng ra vẻ ăn năn
Nhưng Lý đâu phải dở hơi
Lý là, Lý đã quá cay
Lý ơi đừng có lăn tăn
Cả nhà ủng hộ Lý sao
Ai ơi đừng có ngủ mơ

Gau khung

Xe hơi
Em chả biết ..ó vàng đối phó với các bác thía lào. Sáng nay iem đi từ chỗ giao Lê Văn Lương & Khuất Duy Tiên đến đoan rẽ vào FPT đếm được 4 nhóm xxx đứng, chả hiểu bắt cái giề. Nhưng eim đi làn giữa kh thấy ý kiến ý cò gì.

coolpix8700

Xe ngựa
Sáng nay đi qua em thấy họ đang treo biển trên cao phân làn xe ngay đầu cầu phía Phạm Văn Đồng.
Còn chiều qua về thì thấy xxx đang đón lõng đầu cầu Thưng Long (cuối Phạm Văn Đồng). Thật là không may, nhiều bác đi từ trong ra thấy xxx vội rẽ ngay ra làn ngoài thế là họ tha hồ cất lưới. Không hiểu lúc thi lấy bằng các bác ấy mất bao nhiêu tiền "bôi trơn" mà khổ thế cơ chứ?

xonline

Xe buýt
Không còn tin vào ánh sáng của chân Lý cuối đường hầm nữa. Lâu lắm.

TOD

Xe máy
Vẫn chưa có gì mới rùi

Tran Thanh Binh

Xe tải
Thớt này có nhiều cụ tò mò như em quá. Lần nào vào OF cũng vào thớt này đầu tiên để xem tình hình diễn biến của cụ lý bò ra sao. hiện đã có hơn 12.000 cụ vào nghía thớt rùi mà chưa thấy cụ lý kể thêm chút xíu nào về cuộc đụng độ với xxx trên đường phạm hùng cả. Hay là cụ đang muốn lấy thành tích là thớt được nhiều người vào nhất. Cá nhân em thấy thì thớt này cũng đang nhạt dần, vì cụ lý chẳng cho anh em biết thêm thông tin mới để anh em còn dự và thảo luận những cái đúng, cái sai của cả xxx và người tham gia giao thông. Em xin hết ạ.
À mà cụ lý sờ bò biên tập nhanh nhanh để anh em còn thưởng lãm video cờ líp của cụ nhé. em dự là cờ líp của cụ sẽ HOT nhất trong năm đấy. Em thề!

xaunhatxahoi

Xe điện
vẫn chửa có gì
mai lại hóng vậy

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Cụ chủ topic mà đưa video lên, em đồ rằng mấy chú CSGT kia chắc chắn mất việc. Tuy nhiên công nhận cụ í làm ăn lề mề thật. Để lâu như thế này, em cứ nguyễn vũ cát dự là vụ này lại chìm như các vụ khác thôi. Alee em xin hết

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Thớt này có nhiều cụ tò mò như em quá. Lần nào vào OF cũng vào thớt này đầu tiên để xem tình hình diễn biến của cụ lý bò ra sao. hiện đã có hơn 12.000 cụ vào nghía thớt rùi mà chưa thấy cụ lý kể thêm chút xíu nào về cuộc đụng độ với xxx trên đường phạm hùng cả. Hay là cụ đang muốn lấy thành tích là thớt được nhiều người vào nhất. Cá nhân em thấy thì thớt này cũng đang nhạt dần, vì cụ lý chẳng cho anh em biết thêm thông tin mới để anh em còn dự và thảo luận những cái đúng, cái sai của cả xxx và người tham gia giao thông. Em xin hết ạ.
À mà cụ lý sờ bò biên tập nhanh nhanh để anh em còn thưởng lãm video cờ líp của cụ nhé. em dự là cờ líp của cụ sẽ HOT nhất trong năm đấy. Em thề!
Về cơ bản, câu chuyện là bị CSGT gọi lại, tranh luận, cãi vã và thắng. Bao nhiêu thớt, thớt nào cũng vậy cả.

Ở đây, rất nhiều người cứ than phiền rằng CSGT không thuộc luật, bắt chẹt, ăn tiền của người tham gia giao thông... nhưng chả thấy ai tự nhận rằng mình lấy bằng như thế nào? tại sao đi đường không chịu quan sát biển? Có nhìn biển thì cũng không biết nõ ý nghĩa thế nào, có bị CSGT kết tội cũng chả biết đường mà cãi...

Cái vĩ thanh của câu chuyện ở đây là gì?
- CSGT sẽ bỏ mấy cái chốt ở khu vực này; học lại luật (nếu họ chót chưa học)
- GTCC sẽ cẩn thận hơn khi kẻ vẽ biển cho đúng
- Người tham gia giao thông cugx cần phải tự nâng cấp mình, nếu không, lại vướng ở chỗ khác thôi