[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

dzuy1010

Xe tăng
Em cũng hô một câu: Đánh

tuandung2811

Xe đạp
sáng nay thằng em cùng cơ quan kể chuyện cũng hài vãi. Có chú đang đi ngon lành trên làn của mình bỗng thấy 1 xxx đứng mẹ giữa làn, chú này thần hồn nát thần tính đeck hiểu mình phạm phải cái tội gì nên từ từ giảm tốc đeck dám còi, tới sát mà xxx vẫn yên vị. Chú này hoảng quá đánh lái tránh sang làn bên cạnh thế là xxx gào lên "mày chết với ông nhá, đè vạch nhá :)) "
Xem mấy cái ảnh xxx bác lobor phọt nhìn chán quá, tư thế tác phong của người chiến sĩ CAND chả còn ra cái gì nữa, lấm lét thậm thụt chả thấy đâu cái đàng hoàng đĩnh đạc.
Giá như xxx ban sáng khi phát hiện ra mình lỡm rồi thì từ tốn xin lỗi và mời bác libor lại chỗ cùng với taxi và giải thích về thiếu sót của mình có phải là đường hoàng ko.
Chán!
em đọc mà cười chảy nước mắt rồi bác ơi =))

pupil

Xe điện
Hoàn toàn đồng ý với bác Zepeo, vạch 1-11 là dùng để phân làn đường 2 chiều, không hiểu ai lại có "sáng kiến" kẻ phân làn đường 1 chiều, e thấy ở đường Quan Thánh mới kẻ rõ lắm. Mình trao đổi nhiều thế mà không đến tai người có trách nhiệm ỏ GTCC nhỉ.
Làm sao để cái thằng đặt bút ký vào quyết định kẻ những cái vạch ngớ ngẩn này về chăn vịt được nhể? Thời mở cửa rồi các bác ở trển không sợ khách Asian vào họ chưởi cho là dốt à. Kiểu này dễ sẽ lại có thằng đi 4b người nước ABC dừng xe giữa đường hút thuốc lắm. Xin các bác học hành rồi làm cho đến nơi đến chốn vì Quốc thể cái đi!

Foxy

Xe hơi
Túm lại là em muốn các cụ cho ý kiến về vụ Off tới ah

1. Chủ đề: Liên quan đến ATGT - Tình huống - Kinh nghiệm lái xe (chủ yếu là xxx)

2. Thời gian: Cuối tuần này (Các cụ cho ý kiến)

3. Địa điểm: Các cụ cho ý kiến

4. Các hoạt động chính:

- Là dịp để các cụ bày tỏ quan điểm, chia sẻ kinh nghiệm liên quan đến ATGT, đến các quy định tréo ngoe trong GT của VN, cách xử lý tình huống...
- Bàn phương án để giải quyết triệt để vấn nạn trên tuyến Phạm Hùng - Phạm Văn Đồng hiện nay. Các cụ đã bị án oan tập hợp lại để đi tìm công lý.
- Các cụ trao đổi số phone, thành lập một tổ tư vấn nhanh. Sau này, cụ nào gặp nạn trên đường mà chưa nhớ Luật, cứ gọi đến các đường dây nóng là sẽ có tư vấn giải quyết, tránh trường hợp bị hớ, bị xxx bẫy lừa.

Nào, mời các cụ vào mâm cho ạ
(b)

mazda626

Xe buýt
EM chào cụ Lý, chào các cụ OF...
Em một lần dính trên đường này, lâu rồi, nhưng ko mất tiền vì cãi với XXX. Em cũng bức xúc giống các cụ, muốn làm cho ra nhẽ vụ này, nhưng từ hôm nay e lượn ở đấy ko thấy bóng chú nào nữa..t hế mới chán.
Theo dõi vụ này e có mấy suy nghĩ muốn chia sẻ với các cụ, có gì ko phải các cụ bỏ qua cho e
1. e chưa được gặp cụ Lý, nhưng e ngợ vụ này vì một mục dích nào đáy, phục vụ một nhóm người, or môt người nào đấy. Nếu chỉ lên án XXX bắt lỗi sai, hành nhân dân, ăn bẩn... em nghĩ với băng ghi âm, ảnh của cụ Lý khi đưa báo, đài là đủ để các đồng chí XXX mệt ròi..Đâu cần BB, các bằng chứng khác nữa..Qua những gì cụ Lý nói, thì ý cụ muốn cũng chỉ như vậy thôi???em hiểu thế ko biết có đúng ko??
2. Em thì cho rằng, sắp ĐH đến nơi rồi, chẳng nhẽ....THôi, em ko nói nữa, sợ lém..[-X[-O<

pupil

Xe điện
Túm lại là em muốn các cụ cho ý kiến về vụ Off tới ah

1. Chủ đề: Liên quan đến ATGT - Tình huống - Kinh nghiệm lái xe (chủ yếu là xxx)

2. Thời gian: Cuối tuần này (Các cụ cho ý kiến)

3. Địa điểm: Các cụ cho ý kiến

4. Các hoạt động chính:

- Là dịp để các cụ bày tỏ quan điểm, chia sẻ kinh nghiệm liên quan đến ATGT, đến các quy định tréo ngoe trong GT của VN, cách xử lý tình huống...
- Bàn phương án để giải quyết triệt để vấn nạn trên tuyến Phạm Hùng - Phạm Văn Đồng hiện nay. Các cụ đã bị án oan tập hợp lại để đi tìm công lý.
- Các cụ trao đổi số phone, thành lập một tổ tư vấn nhanh. Sau này, cụ nào gặp nạn trên đường mà chưa nhớ Luật, cứ gọi đến các đường dây nóng là sẽ có tư vấn giải quyết, tránh trường hợp bị hớ, bị xxx bẫy lừa.

Nào, mời các cụ vào mâm cho ạ
(b)
Tôi xin đề xuất:
- Thời gian 3h chiều CN này (19/9/2010), xem lịch rồi ngày đẹp đới.
- Địa điểm: Cafe 2F Lê văn Lương.
Chi tiết hơn để hôm đó bàn, hoặc qua YM! cho gián điệp nó đỡ nhòm ngó.
Các cụ cho ý kiến tiếp đi ạ!

Kia6582

Xe buýt
=))Em rách cả mép rồi, cụ chủ thớt hay quá đi mất thôi!!!
Lần sau cụ bảo mấy xxx bắt xe tải, khách và nhất là xe chở rác ý nhiều lúc em phát rồ vì mấy thằng chở rác, nó chạy ầm ầm, lạng bên này lách bên nọ kinh vãi!!!
Ngày nào em cũng qua đây 2 lần, chứng kiến nhiều rồi... CHÁN!!! Chả thấy anh xxx nào xử bọn này, toàn nhắm vào xe con (hay là mấy anh này nghĩ xe con húc thì còn nhảy lên Capo đc, còn bị bọn kia húc thì có mà bó chiếu nên ko bắt nhỉ... em dự thế).

tuandung2811

Xe đạp
Em làm một phát 1 tiếng rưỡi đồng hồ, 24 trang mà thấy comment nhiều hơn bài viết. Cụ Lý Bò này phải công nhận là Bố Lì, mọi người nhắc nhiều thế mà không hát xì hơi ;))
Đọc một hồi hết 49 trang , hoa hết cả mắt.
Thanks bác chủ thớt nhen đã vodka bác.
@ Đợi hồi sau của bác.
bác vào phần Thiết lập nick của bác, sau đó vào Sửa tuỳ chọn trong Thiết lập của tôi và chỉnh lại Số bài trong 1 trang: 50 bài/1 trang thì xem nhoè ko phải mất công chuyển trang nhiều nữa bác ah b-)

Chỉnh sửa cuối:

Foxy

Xe hơi
Tôi xin đề xuất:
- Thời gian 3h chiều CN này (19/9/2010), xem lịch rồi ngày đẹp đới.
- Địa điểm: Cafe 2F Lê văn Lương.
Chi tiết hơn để hôm đó bàn, hoặc qua YM! cho gián điệp nó đỡ nhòm ngó.
Các cụ cho ý kiến tiếp đi ạ!

Đã PM cho cụ Pupil.

Em đề xuất là chiều thứ 7 (18/09/2010) có được ko ah?

Cụ nào có đầy đủ Luật, quy định thì mang theo để phổ cập cho các cụ khác về các vấn đề vẫn bị hiểu sai từ trước đến nay nhé
.

pupil

Xe điện
EM chào cụ Lý, chào các cụ OF...
Em một lần dính trên đường này, lâu rồi, nhưng ko mất tiền vì cãi với XXX. Em cũng bức xúc giống các cụ, muốn làm cho ra nhẽ vụ này, nhưng từ hôm nay e lượn ở đấy ko thấy bóng chú nào nữa..t hế mới chán.
Theo dõi vụ này e có mấy suy nghĩ muốn chia sẻ với các cụ, có gì ko phải các cụ bỏ qua cho e
1. e chưa được gặp cụ Lý, nhưng e ngợ vụ này vì một mục dích nào đáy, phục vụ một nhóm người, or môt người nào đấy. Nếu chỉ lên án XXX bắt lỗi sai, hành nhân dân, ăn bẩn... em nghĩ với băng ghi âm, ảnh của cụ Lý khi đưa báo, đài là đủ để các đồng chí XXX mệt ròi..Đâu cần BB, các bằng chứng khác nữa..Qua những gì cụ Lý nói, thì ý cụ muốn cũng chỉ như vậy thôi???em hiểu thế ko biết có đúng ko??
2. Em thì cho rằng, sắp ĐH đến nơi rồi, chẳng nhẽ....THôi, em ko nói nữa, sợ lém..[-X[-O<
Mình không làm chính trị cụ à, mọi việc cần được giải quyết đúng luật pháp, lịch sự, có học, và không ồn ào!

bác vào phần Thiết lập nick của bác, sau đó vào Sửa tuỳ chọn trong Thiết lập của tôi và chỉnh lại Số bài trong 1 trang: 50 bài/1 trang thì xem nhoè ko phải mất công chuyển trang nhiều nữa bác ah b-)
Đa tạ cụ. Nhà em kiến thức i tờ hơi ngu, cụ chỉ dạy sáng suốt \:D/. Vodka cụ.
Cho dù muộn vì tối nay em đọc từ trang 24 đến trang 58 rùi mới học được chiêu này =)) nên từ giờ trở đi phải phát huy *-:)

NguyenChiVan

Xe tăng
em hoàn toàn đồng ý với cụ. nếu trên 1 cơ thể có tế bào hoại tử hoặc ung nhọt. mình phải dũng cảm loại bỏ ạh. em thấy cụ Lý có lẽ nhụt lại rồi. " sorry cụ nếu ko phải ạ ". mọi người cứ hồ khẩu hiệu làm trong sạch ngành nhưng ko làm triệt để thì bệnh nó lại lây ra thôi. mà bệnh thờ ơ thì nó lây nhanh lắm ạh. em té
cụ ơi ném đá ao bèo thôi nếu kỷ luật thì hết lâý ai mà lãnh đạo nữa hả cụ .

NguyenChiVan

Xe tăng
Các cụ cứ bình tĩnh... trên đây chỉ là nhà em kể chuyện lại cho nó xôm thôi, cốt là để anh em lấy thêm kinh nghiệm đi đường... còn chuyện oánh hay đấm kia thì ko thể đưa lên đây bàn luận đc... chỉ biết rằng trong thời gian không xa đường Phạm Hùng sẽ sạch bóng xxx ăn mãi lộ của các cụ... nhưng cũng không vì thế mà các cụ thích phóng tít mù lúc nào thì phóng nhá! :P
cụ ơi nếu pham hùng nó không ăn thì nó ăn ở đầu hoặc cuối phạm hùng , nó không ăn thì nó lấy gì mà nộp cho ...

Chỉnh sửa cuối:

ddthoa

Xe tăng
Báo cáo các cụ là sáng nay em đi qua PH, mãi đến lối rẽ vào FPT mới thấy 3 con cá vàng + 1 xe oto hôm nọ cụ Lý chụp ảnh đang tác nghiệp tại đầu ngõ rẽ, cách chỗ cụ Lý chụp khoảng 50m về phía BigC.

Em cố tình đi vào làn giữa cả đoạn đường PH, thấy cá vàng em cố tình đi chậm để bọn nó thấy thế mà chẳng chú nào hỏi thăm em cả. Dự kiến lấy BB cho cụ Lý bị phá sản trong sáng nay rồi. :(

Em sẽ cố gắng thử thêm nữa, ngày nào em cũng đi qua đây, nếu ko giải tán được các đội cá vàng này thì hơi phí.

Taxi Thanh Nga

Xe hơi
Em dự đây là phi vụ cho anh em OF "leo cây" lớn nhất năm 2010 rồi. Còn đoạn ghi âm là do cụ Lý dựng thôi. Nếu cụ đã đưa được một đoạn lên OF thì sao những đoạn ghi âm còn lại không được đưa lên ?? Còn việc các chú XXX thấy bị chụp ảnh mà quay mặt đi là chuyện bình thường. Phản xạ "tự nhiên" mà. b-)b-)b-)b-)

TuNam

Xe tải
Gửi các bác

Em thấy có bác phóng viên này có thể giúp được ạ

- Phóng viên Ban Kinh tế - Xã hội Báo Tiền Phong, Phạm Đình Thắng - Người có biệt tài luôn tìm và sở hữu được những tư liệu "độc" trong tay đã "khui" ra trong hành trình đi tìm công lý, sự thật, bảo vệ quyền lợi cho người dân nói chung, người tiêu dùng Việt Nam nói riêng qua những năm cầm bút với tư cách "người lính chiến".

- Phóng viên Đình Thắng cũng là người phát hiện việc CSGT TP Bắc Ninh phạt nhầm người dân vi phạm giao thông do hiểu sai biển báo tốc độ.

Bài giới thiệu đây ạ

http://www.tin247.com/chuyen_chua_ke_ve_nha_bao_lam_lo_bi_mat_innova_lap_dong_co_gi_set-14-21441924.html

Bác nào quen bác Thắng làm ơn mời bác ấy vào cuộc. Hy vọng rằng bác Thắng đã vào cuộc từ lâu rồi nhưng chưa xuất chiêu thôi.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Hoàn toàn đồng ý với bác Zepeo, vạch 1-11 là dùng để phân làn đường 2 chiều, không hiểu ai lại có "sáng kiến" kẻ phân làn đường 1 chiều, e thấy ở đường Quan Thánh mới kẻ rõ lắm. Mình trao đổi nhiều thế mà không đến tai người có trách nhiệm ỏ GTCC nhỉ.
Khổ lắm cụ ạ, những người được gọi là CÓ TRÁCH NHIỆM ở trỏng thì họ PHẢI vừa mù, vừa điếc, vừa ngu ạ... :-$

giaophuong

Xe điện
Một sáng tác từ trong phòng máy lạnh thôi,nhưng cũng có tác dụng phần nào,một câu chuyên làm ra vẻ có lí nhưng bố cục có phần vụng về,dẫy sao cũng Thank.

Báo cáo các cụ là sáng nay em đi qua PH, mãi đến lối rẽ vào FPT mới thấy 3 con cá vàng + 1 xe oto hôm nọ cụ Lý chụp ảnh đang tác nghiệp tại đầu ngõ rẽ, cách chỗ cụ Lý chụp khoảng 50m về phía BigC.

Em cố tình đi vào làn giữa cả đoạn đường PH, thấy cá vàng em cố tình đi chậm để bọn nó thấy thế mà chẳng chú nào hỏi thăm em cả. Dự kiến lấy BB cho cụ Lý bị phá sản trong sáng nay rồi. :(

Em sẽ cố gắng thử thêm nữa, ngày nào em cũng đi qua đây, nếu ko giải tán được các đội cá vàng này thì hơi phí.
Ngày nào em cũng đi làn giữa từ trước tới nay, cả 2 chiều, thỉnh thoảng em mới đi làn ngoài cùng trên PH đoạn BigC Kangnam, thế mà chưa thấy chú nào bắt em bao giờ. Có lẽ các chú tỉnh mắt lắm nên nhìn thấy xe em có gắn camere quay liên tục nên chừa em ra.

Chỉnh sửa cuối:

buituananh_as

Xe điện
Em dự đây là phi vụ cho anh em OF "leo cây" lớn nhất năm 2010 rồi. Còn đoạn ghi âm là do cụ Lý dựng thôi. Nếu cụ đã đưa được một đoạn lên OF thì sao những đoạn ghi âm còn lại không được đưa lên ?? Còn việc các chú XXX thấy bị chụp ảnh mà quay mặt đi là chuyện bình thường. Phản xạ "tự nhiên" mà. b-)b-)b-)b-)
thấy chụp ảnh nên thẹn cụ nhỉ..có phải xxx ngụy trang ko đấy???định moi tài liệu mật à
sáng nay em thấy chỗ cụ Lý bị gọi xxx làm việc rất sớm(chưa đến 7 giờ em qua đã có mặt rồi) nhưng bắt 2B mà cứ gái mới bắt chứ..mà bắt 2B thì 90 % là sai làn đường rồi,hic gọi xe nào chả được.chưa nói nó để cái xe ở trên đg của 2B thì ai cũng đến đó là rẽ ra, nếu mà bắt đè vạch sai làn thì 2B chả ai thoát#-o