[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

viciv

Xe buýt
Cụ Lý đã nói là đánh dập đầu cơ mà, các cụ khác cứ bình tĩnh ngồi đợi, đừng manh động. Cụ Lý cũng hơn 40 cái xuân xanh rồi, không phải tuổi mang chuyện này ra đùa đâu ạ.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
E thấy bắt đầu nhạt dần rồi ... cụ Ný thì vẫn đang câu vodka lậu ... Em đề nghị Mid Mod đóng cái thớt này lại ạh .. >:)

kenu97

Xe container
chả hiểu các bác này làm sao?
Đây là 1 tình huống chuyện thường ngày ở Huyện nhưng cực ít người làm đc như cụ Lý, cụ ý về kể chuyện lại cho các cụ nghe.
Cũng là thêm 1 câu chuyện, thêm 1 kinh nghiệm cho các bác. Vào hóng xong rồi cứ kỳ vọng nọ kia rồi lại quay ra chê nhạt với chả mặn.
Chuyện đến thế là rõ rồi còn chờ gì nữa mà nhạt với mặn với cả close topic [-X
Lần sau có thêm chuyện khác như này chắc chả ai buồn vào chia sẻ cho các bác quá.

Foxy

Xe hơi
Các cụ cứ bình tĩnh, cụ Lý sắp có 1 đòn trời giáng đấy ah, các cụ cứ chờ nhé \:D/

ngaydoclap

Xe container
E thấy bắt đầu nhạt dần rồi ... cụ Ný thì vẫn đang câu vodka lậu ... Em đề nghị Mid Mod đóng cái thớt này lại ạh .. >:)
Cụ nì không được rồi, cả thèm chóng chán đây:P cái thói hay dụ đóng thớt kiểu này ức chế hơn gặp xxx đấy :P

minh0075

Xe điện
Muốn thế nào thì câu chuyện này cũng là 1 cái tát mạnh vào giữa mặt cớm rồi.Các bác đừng kỳ vọng nhiều,thế là quá đã rùi.
Mỗi thứ 1 tý hy vọng sẽ dần dần chuyển biến tích cực cho dân lành được nhờ.

bmw1226

Xe tải
Tóm lại vụ này đóng TOPIC được chưa? Theo tôi nên gửi ảnh & Video Clip cho báo chí để họ làm cho ra lẽ cái quân chuyên ăn bẩn đứng đường...

Các cụ cứ bình tĩnh

Thực ra chữ XE CON là mới thêm. Vậy trước đó khi chưa có chữ XE CON, XXX bắt thì có đúng không. Có vẻ như là vẫn đúng. Trừ những trường hợp rẽ ngang đường đi ra, không vào được làn trong cùng vì vạch liền

doanhvi

Xe hơi
Cái vụ này sao mãi chưa thấy lên báo đài các bác nhỉ! bác LÝ làm sao phải đưa lên như vụ trên BẮC NINH thì hay biết mấy , HÀ NỘI chuẩn bị kỉ niệm 1000 năm rồi sao lại để vấn đề xxxxx giữa thủ đô làm ăn như thế được nhỉ! bạn bè quốc tế khi đến VIỆT NAM khi đi trên con đường PHẠM HÙNG khi họ nhìn xuống vạch kẻ đường thì không biết họ nghĩ gì về VIỆT NAM

dang_tim_xe

Xe điện

doanhvi

Xe hơi
Xin lối bá DUHD em học hành hẳn hoi không mua bằng như bác nghĩ đâu , ý em nói là đường như thế nay mà thằng nào ngu thì mới đưa vào áp dụng cho đường một chiều

dang_tim_xe

Xe điện
Các cụ cứ bình tĩnh

Thực ra chữ XE CON là mới thêm. Vậy trước đó khi chưa có chữ XE CON, XXX bắt thì có đúng không. Có vẻ như là vẫn đúng. Trừ những trường hợp rẽ ngang đường đi ra, không vào được làn trong cùng vì vạch liền
Như cụ nói cũng vẫn sai. Trường hợp đang đi sát bên trái, tốc độ <50km/h, có chú xin vượt, có đủ điều kiện an toàn để cho vượt, không có biển cấm vượt, thì cụ có cho vượt không? Khi cho vượt cụ phải né sang phải (vạch đứt né thoải mái), sau đó gặp vạch liền thì cụ có trở về làn cũ được không???
Thứ nữa là biển phân làn này chỉ có ở đầu đường, thế đoạn giữa có đường ngang, người ta rẽ từ đường ngang vào thì không thể thấy cái biển đặt tận đầu đường, như vậy thì đúng hay sai??

Chỉnh sửa cuối:

N68

Xe điện
Như cụ nói cũng vẫn sai. Trường hợp đang đi sát bên trái, tốc độ <50km/h, có chú xin vượt, có đủ điều kiện an toàn để cho vượt, không có biển cấm vượt, thì cụ có cho vượt không? Khi cho vượt cụ phải né sang phải (vạch đứt né thoải mái), sau đó gặp vạch liền thì cụ có trở về làn cũ được không???
Thứ nữa là biển phân làn này chỉ có ở đầu đường, thế đoạn giữa có đường ngang, người ta rẽ từ đường ngang vào thì không thể thấy cái biển đặt tận đầu đường, như vậy thì đúng hay sai??
Cụ nói chí phải =D>
Để tự bảo vệ mình trên đường PH chả lẽ lại không cho xe sau vượt - mình nhường các bạn vượt rồi mình biết tránh đi đâu :((

Ông Vịt khai thật đi, bằng của ông ở đâu ra thía ;)

Gato2009

Xe điện
Các cụ cứ bình tĩnh

Nếu theo cụ chingatm (lâu lắm rồi không thấy cụ này hóng) thì kể cả không có chữ"xe con" thì làn giữa xe con vẫn đi được vì biển đó là hình chữ nhật, nó chỉ có tác dụng hướng dẫn chứ không phải bắt buộc chấp hành, em thì không hiểu nghĩ thế có đúng không (nếu em ngu thì tha cho em nhé), mời các cụ nhận xét cho em sáng dạ cái vấn đề này,

coolpix8700

Xe ngựa
Luật và quy định ở VN mình rất khó chịu, nhiều chỗ vô lý và cũng không hiểu từ đâu mấy người làm luật, quy định đưa ra nhưng kiểu hướng dẫn như vậy!
Cứ bình thường, cứ đi ra ngoài chép nguyên xi quy định của người ta về áp dụng, không việc gì phải cải tiến thì em thấy giao thông sẽ đơn giản và thông thoáng hơn rất nhiều. Không chỉ trong thành phố mà ngay trên đường cao tốc, khi trên 1 hướng đường không nhiều hơn 2 làn và không phân làn tốc độ thì làn ngoài chỉ dành cho các tình huống tránh chướng ngại vật và vượt xe đi chậm phía trước. Nếu không có xe đi chậm hơn ở phía trước mà một mình chạy làn ngoài không sớm thì muộn đến đoạn tiếp theo sẽ được CSGT hỏi thăm ngay. Như vậy kể cả xe 2B hay 4B không việc gì phải vượt trong cả. Việc phân làn cho 2 loại xe 4B là rất vô lý, chả lẽ khi vượt thì xe tải không được vào làn xe con và khi nhường đường thì xe con du lịch không được vào làn trong. Chắc kiểu phân làn như vậy chỉ có giá trị trong các trường hợp đường đang tắc, nếu như vậy phải ghi vào trong Luật!

Chỉnh sửa cuối:

KiaCD5numberone

Xe tăng
Em chép quả này các cụ xem mới thấy cái ác nằm chỗ nào và ai là người chịu thiệt nhất:
Biển đặt sai, dân chết thảm trên "cung đường đen"

GiadinhNet - Thời gian qua, trên QL1A đoạn qua tỉnh Quảng Bình xảy ra nhiều vụ tai nạn giao thông cực kỳ nghiêm trọng.
Những cái chết thảm thương này vẫn chưa khiến người tham gia giao thông ở đây bớt phóng nhanh vượt ẩu.

Trên QL1A đoạn qua TP. Đồng Hới (giữa Km 655+700 và Km:656+300 hướng Bắc Nam) xảy ra nhiều vụ tai nạn thảm khốc. Khoảng 21h15 ngày 12/2, xe ôtô khách mang BKS 38H-6811 do Trần Vũ An (trú tại Cẩm Xuyên Hà Tĩnh) điều khiển khi qua khúc cua này đã bị lật, đè lên xe máy đi cùng chiều do chị Phạm Thị Đào (SN 1988) trú tại xã Lý Trạch, Bố Trạch (phía sau chở 1 người bạn gái).

Hậu quả làm 2 cô gái trẻ đi xe máy chết tại chỗ, 15/31 người đi trên xe khách bị thương, còn hai xe bị hư hỏng nặng. Nguyên nhân ban đầu được xác định là do trời mưa, đường trơn và tài xế xe khách đã chạy quá tốc độ nên xe bị lật...

Một vụ tai nạn trên "cung đường đen".​

Mới đây, lúc 12h45 ngày 15/9 chiếc xe khách mang BKS: 18T - 3448 do anh Lê Bá Mạnh (SN 1964) trú tại Thọ Xuân - Thanh Hóa tông phải xe tải đi ngược chiều mang BKS: 73H - 0177 do Trương Văn Hà (SN 1986) trú tại xã Võ Ninh, Quảng Ninh, Quảng Bình điều khiển.

Sau khi va chạm xảy ra, xe tải quay 180 độ. Anh Lương (người ngồi trên xe tải) đã bị thương nặng do va đập hiện đang được cấp cứu tại Bệnh viện Việt Nam - Cu Ba, Đồng Hới. Còn hơn 10 hành khách trên xe được một phen "hú vía".

Trao đổi với PV, Trung tá Đinh Bá Quảng - Đội trưởng đội CSGT Công an TP Đồng Hới cho biết: Đầu tháng 7/2009, Công ty Sửa chữa và quản lý đường bộ 494 cho dời biển báo số 420 (bắt đầu khu đông dân cư) và 421 (hết khu đông dân cư) kèm theo biển báo quy định tốc độ ở hai đầu đường vào TP Đồng Hới thì số vụ tai nạn giao thông giữa quãng đường này tăng "đột biến" mà nguyên nhân chủ yếu là lái xe điều khiển xe chạy quá tốc độ gây ra tai nạn. Mặc dù Công an TP Đồng Hới đã nhiều lần kiến nghị nhưng tất cả vẫn "im lặng".

Mong rằng, các cơ quan chức năng tỉnh Quảng Bình cần sớm có biện pháp khắc phục "cung đường đen" về tai nạn giao thông này...

Vĩnh Quý

Foxy

Xe hơi
Các cụ ơi, em thấy cần có 1 buổi Off về vấn đề kinh nghiệm trên đường và các tình huống liên quan đến ATGT rồi đấy. Sẽ có rất nhiều ý kiến hay cho mà xem.:-bd

Libor

Xe điện
hôm qua em đi vào đường ph thì thấy bọn nó bây giờ bắt xe hon da thôi , chú ko thấy nó để ý vào loại xe hơi nữa, ah mà em thấy cái biển ở giữa là ghi thêm xe con ấy, chứ cách đây tháng trước em bị bắt nó còn dẫn em tới thấy cái bảng ở giữa ko có chữ xe con hi hi ( chắc bọn csgt này bị bọn sở gtvt chơi rồi )
Khẳng định với cụ là kể từ chiều hôm qua, đội này đã bị sờ gáy..kết quả là từ chiều hôm qua trở về sau trên đg này các cụ muốn đi làn nào thì đi nếu thấy thuận tiện (kể cả làn xe máy nếu xe có sự cố vẫn phải tạt vào chứ nhỉ?:P). Trong vòng 1 tháng tới em dự là đội đã đc chụp hình sẽ không có mặt trên tuyến đường này (có lẽ chuyển sang tuyến khác mầu nhiều hơn!) :)) Họ cũng đã công nhận từ trước bắt là sai, vì suốt từ BigC đến chân biển báo thì không hề có phân làn nhưng vẫn bắt! :(( (Chắc nhận lỗi bằng mồm)
Qua thớt này em cũng muốn chia sẻ với các cụ đang tham gia giao thông nên đi đúng luật, chỗ nào người thực thi pháp luật sai, hoặc cố tình làm sai cần phải đấu tranh đến cùng ạ. Nhiều cụ muốn cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm đi đường có lẽ nên mở một thớt mới các cụ nhỉ??? Em xin hết và hội nghị xin bế mạc tại đây ạ! =D>=D>=D>

Dao tuan Vu

Xe buýt
Các Bác ơi, bây giờ được đi vào làn giữa đường Phạm Hùng rồi à?

bobibo

Xe máy
Nếu theo cụ chingatm (lâu lắm rồi không thấy cụ này hóng) thì kể cả không có chữ"xe con" thì làn giữa xe con vẫn đi được vì biển đó là hình chữ nhật, nó chỉ có tác dụng hướng dẫn chứ không phải bắt buộc chấp hành, em thì không hiểu nghĩ thế có đúng không (nếu em ngu thì tha cho em nhé), mời các cụ nhận xét cho em sáng dạ cái vấn đề này,
Nó không phạt theo biển đó mà phạt theo câu chữ trong luật "...các phương tiện phải đi đúng làn đường quy định" cụ ạ, còn làn nào quy định thế nào thì lại phải nhìn cái biển đó.