[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

ngaydoclap

Xe container
Trên xe em giờ đã có máy ghi âm loại tốt nhất, máy quay loại tinh vi nhất, và cả máy chụp loại tối tân nhất rồi, chờ có dịp là action thôi vì em cũng ức chế lắm rồi.

16h chiều nay em về nhà qua PH vẫn thấy bọn c.ư.ơ.p ngày đứng ở 2 bên đường PH bắt cả xe 2B, xe tải, xe con, taxi đi sai làn trên đường PH.
Biển báo làn cả 2 hướng đều đã được GTVT sửa lại có XE CON ở làn giữa. Các cụ đi đường chú ý. Nếu kiếm được phiếu phạt nhớ quay phim chụp ảnh ghi âm làm bằng chứng cho cánh báo đài, luật sư và Thanh tra CA.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cần thiết gì phải thế hả cụ? Nếu cụ muốn làm. Xxx đứng ở đó mấy năm nay rồi, phạt bao nhiêu người rồi. Chẳng lẽ trong hồ sơ hay ở kho bạc không lưu lại gì sao?
Có ai đi lục hồ sơ Kho bạc ra đâu. Vụ trước XXX ở Bắc Ninh xin lỗi xong chỉ đề nghị những ai đã bị phạt sai & "còn chứng từ" thì đến đển hoàn tiền. Chả có ai đi lục hồ sơ lại cho cụ đâu.

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
..... sau đó ung dung đến gặp bác Đại úy già để phải trái xem dư nào:
yyy: Em chào bác đại úy ạ, bác ra xem lại làn đường kia có phân làn để đi vào đây, tại sao các bác lại lập chốt bắt xe đi sai làn ở chỗ này?
xxx2: Bỏ tay xuống! (quát ạ..iem sợ quá) LÀn đường của anh thì anh phải đi vào bên kia của xe con nhá, anh đi cầu giấy mà rẽ vào đây là đi vào làn xe tải!
yyy: Anh hỏi lại cái thằng kia nó vừa nhìn rồi đấy, vào báo cáo với xếp mày đê.
xxx3: Anh cứ từ từ, không việc gì phải to mồm thế, có gì chúng tôi sẽ giải thích để anh rõ...( sau đó mấy xxx rỉ tai nói nhỏ hội ý với nhau câu gì đó em không ghi lại được) :((
yyy: Tao không phải là to mồm với mày ở đây, mà sẽ gặp lại mày trên mặt báo nhá! (em lại phải hầu chuyện chú xxx trẻ khác trong đội này) :P
xxx2: (sau khi hội í, biết là sai thì đổi giọng ôn tồn ngay) Thôi thôi, anh thông cảm cháu nó không biết... Tôi đã nói cháu nó đi với anh ra xem biển có đúng không rồi quay về đây báo cáo chứ có dám phạt anh đâu, thôi toàn anh em cả anh thông cảm đi...
yyy: Không được, các anh lập chốt tại đây mà nói là để cho thằng kia bắt tôi xong rồi lại đi cùng tôi ra xem biển báo là không thể được, thế anh không xem biển báo và cứ lập chốt bắt bừa vào, phạt được ai thì phạt hả? Tôi hỏi anh anh là đại úy, chỉ huy ở đây anh có thuộc luật GT và có biết đọc các loại biển báo không?
xxx2: Thì tôi đã bảo cháu nó đi ra xem biển nếu không có thì phải để cho anh ý đi, chứ ai đã dám phạt anh đâu.
yyy: Thôi, bây giờ tôi đã bị các anh dừng lại rồi, các anh cứ lấy biên bản ra đây, muốn phạt lỗi gì thì cứ ghi cả vào đấy...rồi để tôi nghiên cứu! Chứ không thể bắt tôi đỗ lại rồi lại bảo tôi đi nhá!......

.......... đợi em tý...em soan tiếp nhá. ( từng câu chữ trên đây hoàn toàn em nghe lại đoạn ghi âm mà gõ lên, ko hề thêm bớt nhiều quá 100 chữ các cụ nhá!) :)) :))
xxx2
Cụ thật bản lĩnh đới....cứ phải thế cho chúng nó chừa cái thói bắt nạt đi, cám ơn Cụ nhiều

NguyenChiVan

Xe tăng
Em nghĩ những việc thế này các cụ biết để đối phó thôi...Đấu tranh mạnh làm gì.
Chỗ này ko kiếm ăn được chúng nó lại chuyển chỗ mới và như thế lại càng nhiều người mất tiền thêm nữa...
Hàng tháng chúng nó vẫn phải chia tiền cho các bố chúng nó ngồi máy lạnh ở nhà thì những việc tiêu cực như này vẫn tiếp diễn thôi...Xin lỗi các cụ suy nghĩ của em nó tiêu cực vậy đấy.
cu chỉ được cái nói đúng nếu nộp ít thì là năng lực yếu lập tức có thằng khác bỏ tiền tỷ vào thế chỗ ngay .

washaby

Xe hơi
hay quá, Voka cụ Lý cái nào!

Ho Cong

Xe buýt
Hầu như xxx chỉ biết lơ mơ về luật thôi, toàn thứ nghĩa vụ với lũ cơ hội ra đứng đường tranh thủ vơ vét...
Ko biết mấy bố ở trên có biết hay cũng lại tiếp tay cho mấy chú làm nghèo đất nước, làm giảm niềm tin của người dân với chế độ.
Ngày bé nhìn sắc phục mấy anh xx em cảm phục lắm, bây giờ nhìn ... muốnnn..n....ói

Foxy

Xe hơi
Đề nghị Cụ Lý cho SĐT để ae liên lạc, em là ức lắm rồi đấy, ae tập trung lại rồi làm vụ này cho ra ngô ra khoai cái. Em cầm cái Quyết định phạt của nó rồi đây. Nhưng cứ nghĩ đến mất 1tr2 + giữ bằng 30 ngày mà sôi cả máu.

Đề nghị thành lập hội để đi vụ này đến cùng (đặc biệt các cụ đã bị phạt và có biên bản), em xin xung phong đầu tiên:

1. Foxy 0912.358.320
2. ......
3. ......

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Đề nghị Cụ Lý cho SĐT để ae liên lạc, em là ức lắm rồi đấy, ae tập trung lại rồi làm vụ này cho ra ngô ra khoai cái. Em cầm cái Quyết định phạt của nó rồi đây. Nhưng cứ nghĩ đến mất 1tr2 + giữ bằng 30 ngày mà sôi cả máu.

Đề nghị thành lập hội để đi vụ này đến cùng (đặc biệt các cụ đã bị phạt và có biên bản), em xin xung phong đầu tiên:

1. Foxy 0912.358.320
2. ......
3. ......
Cái biên bản của cụ, cụ có ghi chi tiết tình huống vi phạm của mình không ? VD : Đi làn giữa chẳng hạn, có ảnh và video clip thì tốt.

P/S: Thớt của cụ Lý khủng thật, có hơn 2 ngày mà hơn 100k views

Foxy

Xe hơi
Cái biên bản của cụ, cụ có ghi chi tiết tình huống vi phạm của mình không ? VD : Đi làn giữa chẳng hạn, có ảnh và video clip thì tốt.

P/S: Thớt của cụ Lý khủng thật, có hơn 2 ngày mà hơn 100k views
Bẩm cụ, cái biên bản phạt nó ghi là em "Đi sai làn đường quy định", địa điểm là đường Phạm Văn Đồng (Cái này nó đã thu, và đưa em cái Quyết định phạt của CATP), nhưng tại điều 2 của QĐ có ghi rõ là em có quyền khiếu nại nếu thấy chưa thỏa đáng.

Nếu cần em yêu cầu lấy lại biên bản phạt, gọi thằng xxx phạt em ra đối chất, kể cả ko được gì cũng phải làm cho chúng nó sợ, với cả nhiều bác có sức mạnh tập thể sẽ gây được sức ép lớn đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Bẩm cụ, cái biên bản phạt nó ghi là em "Đi sai làn đường quy định", địa điểm là đường Phạm Hùng (Cái này nó đã thu, và đưa em cái Quyết định phạt của CATP), nhưng tại điều 2 của QĐ có ghi rõ là em có quyền khiếu nại nếu thấy chưa thỏa đáng.

Nếu cần em yêu cầu lấy lại biên bản phạt, gọi thằng xxx phạt em ra đối chất, kể cả ko được gì cũng phải làm cho chúng nó sợ, với cả nhiều bác có sức mạnh tập thể sẽ gây được sức ép lớn đấy ạ.
Thực sự nếu cụ ghi chi tiết thì mới đập bọn nó được, kô nó lại cãi là cụ đi sai làn ( vào làn xe đạp) . XXX thì kể cả cụ gọi ra đối chất nó sẽ chối bay chối biến ngay thôi.

totorauxom

Xe điện
Chiều nay em đi đón con thấy chú trẻ cầm cạp nong hua hua gọi em, hóa ra chú ấy bảo đi lui lên rồi hãy quay đầu Phạm văn Đồng, không có lỗi mà vẫn cơ mơ run, hic hic. cụ Ný dũng cảm thật:x

thanh_hoi

Xe điện
Bác làm đi. Em ủng hộ bác cả hai tay. Vụ này phải làm ra ngô, ra khoai. Bọn XXXX có lé đã thu hàng tỷ từ khi đường Phạm Văn Đồng, Phạm Hùng phân làn.
Bẩm cụ, cái biên bản phạt nó ghi là em "Đi sai làn đường quy định", địa điểm là đường Phạm Văn Đồng (Cái này nó đã thu, và đưa em cái Quyết định phạt của CATP), nhưng tại điều 2 của QĐ có ghi rõ là em có quyền khiếu nại nếu thấy chưa thỏa đáng.

OmegaO9

Xe container
Bủ mịe...chả nhẽ lộ hàng rùi hử các bác? Chắc giờ chỉ túm xe biển ngoại tỉnh thoai... cụ nào biển miền núi vác thử ra xem dư nào với ạ! :((
@ Có 2 bác chuyển cho em file ảnh biên bản phạt.... dưng lại ứ phải cung đường này..nên em chệu.... không hiểu chỗ đó dư nào nên ko dùng đc ạ! Cụ nào có bb phạt kể cả cũ hay mới ở cung đường này thì pm cho nhà iem nhá... để em đưa email ròi gửi cho nhà iem xem nó ra răng?
Cụ Lý Bò có máu thử nghiệm điều đó với em không ạ, em đang có một chiếc Santafe biển 20L, quá phù hợp để đi từ đường P V Đ -Phạm Hùng vì hướng từ Tn xuống.Máy ảnh em cũng có sẵn luôn ạ.

Hama21

Xe hơi
Thông báo khẩn: OF sẽ họp hội nghị Diên Hồng Op phơ và quyết: "Đánh" hay "Không Đánh"! (Đề nghị Các Cụ cho ý kiến trước để em tập hợp và thông báo cho các ảnh ở trển, các ảnh sẽ có ý kiến chỉ đạo)!

Foxy

Xe hơi
Thông báo khẩn: OF sẽ họp hội nghị Diên Hồng Op phơ và quyết: "Đánh" hay "Không Đánh"! (Đề nghị Các Cụ cho ý kiến trước để em tập hợp và thông báo cho các ảnh ở trển, các ảnh sẽ có ý kiến chỉ đạo)!
Em máu lắm rồi, phải đánh các cụ ah. Cái bằng lái của em vẫn đang nằm ở Đội 6. Ức quá đi. Cho lịch Off đi các cụ, chủ đề Off lần này là xxx. Các cụ sẽ chia sẻ, thiết lập mối quan hệ, lấy số phone của nhau, lần sau bị xxx vịn là sẽ có hẳn 1 tổng đài tư vấn luôn

Foxy

Xe hơi
Thực sự nếu cụ ghi chi tiết thì mới đập bọn nó được, kô nó lại cãi là cụ đi sai làn ( vào làn xe đạp) . XXX thì kể cả cụ gọi ra đối chất nó sẽ chối bay chối biến ngay thôi.
Nếu nó chơi bẩn thế thì em đành chịu, nhưng mà mắng chửi cho chúng nó 1 trận cũng hả dạ.

Foxy

Xe hơi
Hai hôm nay em lượn Phạm Văn Đồng - Phạm Hùng khá nhiều lần mà chẳng thấy bóng 1 chú XXX nào cả. Tầm 7h30 sáng nay, ô tô đi đường Phạm Hùng hàng 3, hàng 4 mà chẳng thấy làm sao.
Chúng nó đánh hơi thấy động rồi đấy ạ /:). Em thì cứ mong chúng nó cứ giở trò thêm mấy ngày nữa đi :-$. Gọi mấy cụ phóng viên đến bẫy cho chết luôn :bz.