[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

nvh_hn

Xe container
Em vừa đi qua đoạn đầu cầu vượt đầu Phạm Văn Đồng, chỗ rẽ vào SOS thấy công nhân đang lắp biển chỉ dẫn mới toanh, chữ "Xe con" nghiêm chỉnh chứ không phải con con nữa rồi:D

Hama21

Xe hơi
Em vừa đi qua đoạn đầu cầu vượt đầu Phạm Văn Đồng, chỗ rẽ vào SOS thấy công nhân đang lắp biển chỉ dẫn mới toanh, chữ "Xe con" nghiêm chỉnh chứ không phải con con nữa rồi:D
Ôi thôi rồi, dứt dây động rừng rồi, thế thì còn làm ăn gì nữa???

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em máu lắm rồi, phải đánh các cụ ah. Cái bằng lái của em vẫn đang nằm ở Đội 6. Ức quá đi. Cho lịch Off đi các cụ, chủ đề Off lần này là xxx. Các cụ sẽ chia sẻ, thiết lập mối quan hệ, lấy số phone của nhau, lần sau bị xxx vịn là sẽ có hẳn 1 tổng đài tư vấn luôn.
Hình như cụ Ní cũng đang đi off xxx, nhưng mà off ở Đồ Sơn thì phải. Em gọi thấy cụ ấy bảo: "Đợi... ợi... ợi... tý... í... í... Sắp... ắp... ắp... Xoong.. oong... ong... rồi... ồi... ồi...", thấy giọng yếu lắm ợ... :)]

toan di bo

Xe buýt
E Xin lỗi các Cụ OFFER HN trước ná: E là O phờ tỉnh lẻ ngày nào cũng vào O F thấy sự bất bình như vậy đang diễn ra ở dất Thủ đô ngàn năm yêu quý mà các Cụ chỉ ' Nghía thớt, tìm BB, thử nghiệm..." thì bao giờ Oan trái được gỡ. công bằng được trả lại, sai phạm phải sử lý... Hay để O phờ tỉnh lẻ chúng e xuống giúp các Cụ đòi lại lẽ phải vậy. ( các Cụ đừng giận e nhé vì e cũng rất akay với những việc làm sai trái của xxx HN quá)... Cho em hỏi thêm tí nhé: Thế các lãnh đạo OF không có ý kiến gì sao các Cụ? để mình cụ LÝ và Hội nghị không có BTC thì...

Kia DVD 5.1

Xe tăng
tiếp tục đoạn hội thoại đi cụ Ný ơi...:o3

ZAD Viet

Xe điện
Trích dẫn Kamaz106 viết Nghía cột cây số
Hai hôm nay em lượn Phạm Văn Đồng - Phạm Hùng khá nhiều lần mà chẳng thấy bóng 1 chú XXX nào cả. Tầm 7h30 sáng nay, ô tô đi đường Phạm Hùng hàng 3, hàng 4 mà chẳng thấy làm sao.
Đúng đó, từ sau khi có bài này 2 ngày em thấy sạch bóng wuân thù của OF nhà mình luôn.
Cụ lý đang giữ miếng đấy các cụ, trước các trận đánh lớn chiến trường luôn im ắng.
Lý cố lên cụ!

Foxy

Xe hơi
Các cụ bị oan ức đâu rồi? Nhanh chóng cho ý kiến về cuộc Off với chủ đề xxx nào (b)

Foxy

Xe hơi
Nhanh nhanh ko có lại sang trang 56 bây h, giở mỏi tay lắm các cụ ah :D

Lacetti_Virgo

Đi bộ
Hai hôm nay em lượn Phạm Văn Đồng - Phạm Hùng khá nhiều lần mà chẳng thấy bóng 1 chú XXX nào cả. Tầm 7h30 sáng nay, ô tô đi đường Phạm Hùng hàng 3, hàng 4 mà chẳng thấy làm sao.
Mặt trái, mặt không tốt khi không có CSGT đây, hy vọng không có bác nào tham gia diễn đàn trong số hàng 3 hàng 4 đó.

buituananh_as

Xe điện
He he, ba cái đó em đưa lên đây chỉ để thỏa chí tò mò của cụ và một số cụ khác chứ chả đc tích sự giề cụ nhá. Trong trận mạc bí mật đến phút trót mới mong thắng lợi! :)) Cụ nghĩ trên này ko có tai mắt của xxx phỏng? Iem tuôn ra hết chúng về có cách đối phó thành ra mất hay! Kính cụ lại nhà! :)) Mọi việc vẫn còn ở phía trước... :P Em đã tập hợp được một số tư liệu do các bác nhà ta cung cấp...xong vẫn cần thêm ạ! Đánh rắn cứ là phải đánh giập đầu! :)) :))
em sướng nhất câu này của cụ..ko thể lương tay với tụi ó này cụ ạ

pupil

Xe điện
Thông báo khẩn: OF sẽ họp hội nghị Diên Hồng Op phơ và quyết: "Đánh" hay "Không Đánh"! (Đề nghị Các Cụ cho ý kiến trước để em tập hợp và thông báo cho các ảnh ở trển, các ảnh sẽ có ý kiến chỉ đạo)!
Không nói dài dòng: Đánh ! / Pupil: 0986851233
Cụ Babetta đâu, đây là lúc Of có ích đấy!

duhd

Xe máy

thtvuf

Xe điện
Lỗi hệ thống là từ khá trừu tượng cụ nhể nhưng lỗi này thì khó fix lắm.
Vuốt cụ cái dù chả làm được cài gì cho cuộc đời.

cụ nói đúng như sách nhưng vấn đề làm thế nào để có cơ chế tốt, đạo đức, môi trường tốt hả cụ..., cụ Lí này chắc mấy hôm nay cũng nhiều cuộc điện thoại lắm đây nên cũng khó cho cụ í, đến TTNN còn phải nói sợ nhất là alo với vỗ vai mà...Lối hẹ thống rồi!

pupil

Xe điện
Vạch ở Đường Phạm Hùng là vạch đôi mà (đứt + liền) được phép cắt qua từ phía vạch đứt.

http://pblgtdb.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=28&catid=218&articleid=1906 (hình 1.11B)
Bác xem lại.
Ôi, khía niệm làn trong làn ngoài còn lỗn lận thế này thì thoát sao được lối chơi chữ của luật GTĐB! lúc chưa có thớt này mà đi như cụ thì vừa sang làn là ăn đòn hết cãi luôn!

koj.k0ol

Xe tăng
hôm nay em đi qua cũng không thấy đứng đấy nữa, dưng lại thấy các chú quay ra chân cầu vượt Mai Dịch bắt xe máy....haha... lúc em qua thấy 1 chị yaris bị bắt mà em cũng chưa hiểu tại sao...

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Vạch ở Đường Phạm Hùng là vạch đôi mà (đứt + liền) được phép cắt qua từ phía vạch đứt.

http://pblgtdb.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=28&catid=218&articleid=1906 (hình 1.11B)
Bác xem lại.
Em nói thật với các bác, nếu là cái vạch này các bác cứ chẹt qua chẹt lại thoải đi, nó vịn vào bác mở sách ra, chỉ cho lũ mù (hoặc mù chữ) nó thấy rằng: Vạch dùng để phân chia dòng phương tiện hai hướng ngược chiều nhau trên các đường có hai hoặc ba làn xe chạy. Lái xe được phép cắt ngang qua vạch từ phía có vạch đứt quãng.

Ô hay, thế mà cái bọn ngu GTCC ở Hà Nội nghìn năm văn hiến nó lại sáng tạo ra kẻ cho 2 làn cùng chiều. Thế là Luật Rừng à?

Hay là anh em OF mình tổ chức úp sọt chúng nó về lỗi này nhỉ? Nếu được thế thì khỏi lo sai làn, khỏi lo đè vạch trên đường Phạm Hùng - Phạm Văn Đồng o->

tungford

Xe buýt
Nhưng cái vạch liền cùng chiều trước ngã 3 ngã tư nào cũng có,thế thì có sai không ???hầy già...nan giải phết nhỉ ???

Chưa Già

Xe máy
Hoàn toàn đồng ý với bác Zepeo, vạch 1-11 là dùng để phân làn đường 2 chiều, không hiểu ai lại có "sáng kiến" kẻ phân làn đường 1 chiều, e thấy ở đường Quan Thánh mới kẻ rõ lắm. Mình trao đổi nhiều thế mà không đến tai người có trách nhiệm ỏ GTCC nhỉ.

Chưa Già

Xe máy
trường hợp cụ Tungford hỏi thuộc Vạch số 1-1: Vạch liền, nét màu trắng, rộng 10 cm, dùng để phân chia 2 dòng phương tiện giao thông đi
ngược chiều nhau, xác định ranh giới phần đường cấm, ranh giới nơi đỗ xe, ranh giới của làn xe ở vị trí nguy hiểm. Đối với vạch này xe không được đè lên vạch.