[Thảo luận] CSGT dừng xe em để phạt lỗi sai làn khi em rẽ từ Hùng Vương về Phan Đình Phùng!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bá cáo các cụ, sáng nay em có việc đi ngang khu vực các cơ quan TW! Khi em rẽ phải từ Hùng Vương về Phan Đình Phùng thì bị CSGT chặn lại! Em ngơ ngác không hiểu chuyện gì thì chú ấy bảo em đi sai làn, và đòi xem giấy tờ! Sau khi kiểm tra không thấy thiếu bất cứ giấy tờ gì vì xe em chính chủ thì chú ấy bắt đầu giải thích!
Chú ấy bảo em là khi rẽ phải em phải ép sát vỉa bên phải, và lý do bắt em là vì em đứng ở làn giữa, làn sát bên phải có vạch liền với làn giữa, còn làn giữa và ngoài cùng thì không có hoặc mờ mất rồi thì em không rõ. Chú ấy còn chỉ cho em là các xe ô tô, kể cả xe chở bác Trần Đức Lương vừa chạy qua đều đi như thế!8-|

Em bảo chú ấy là em không sai! Pháp luật không cấm thì em được làm!!! Cụ thể là đoạn đường đó không hề có biển chỉ dẫn phân làn trước khi đến ngã Tư (không như đường Phạm Hùng của cụ Lý Bò bị bắt hôm kia) và cũng không hề có mũi tên chỉ phần đường cho các phương tiện theo hướng đi ở dưới đường lúc gần đến ngã Tư! Vậy thì kể cả em đứng làn ngoài cùng rồi rẽ phải cũng chỉ là vô duyên chứ không đủ điều kiện thuyết phục để bắt phạt!!! Thậm chí tôi còn sợ là đứng sát về bên phải các anh lại bảo tôi đi vào phần đường xe 2B!!!
Còn vấn đề nữa là với những ngã tư như thế này tôi thường để dành cho 2B một thân xe bên phải, còn lúc đèn xanh tôi sẽ bật xi nhan và quan sát cẩn thận rồi mới từ từ chuyển hướng từ làn giữa là hợp lý nhất!

Em nói tiếp: Anh thấy tôi sai anh cứ phạt, còn bây giờ tôi sẽ chụp ảnh toàn bộ cái đoạn đường tôi đã đi và sẽ đi hỏi chuyên gia pháp luật xem tôi bị phạt có đúng không!!! Và em phăm phăm đi về xe lấy máy ảnh ra chụp thật!

Cái chú bắt em thì nhẹ nhàng, mặt mũi rất sáng sủa! Nhưng có 1 chú đen sì, gầy đét thì hùng hùng hổ hổ mắng em này nọ!x-(Em cũng chỉ trả miếng vài câu nhẹ nhàng với chú này!
Các chú ấy giải thích là đã đề nghị GTCC lắp biển + kẻ vạch nhưng họ chưa làm! Mà chú ấy còn bảo đấy là các bác TW đề nghị hẳn hoi đấy nhá (như là tâm sự ấy)!:)) Em được thể bụp luôn: Đấy anh xem, chưa có biển báo, vạch sơn hoàn chỉnh mà các anh phạt dư lày là không đủ sức thuyết phục, chỉ nên nhắc nhở thôi!
Em cũng nhắc nhở các chú là khi chưa đủ yếu tố cấu thành tội thì không nên phạt ép vì sẽ làm nhân dân bức xúc ảnh hưởng đến Ngành! Em đã mời các chú ấy dành thời gian lượn OF mục an toàn GT!!!:)) Chú ấy bảo là chú ấy biết anh em mình!

Chú ấy hỏi em 2 lần là làm ở đâu???8-| Hicz, để làm gì nhỉ, có làm Chủ tịch nước thì khi ra ngoài không có đoàn xe hộ tống thì vẫn phải tuân thủ luật GTĐB như em chứ!!!b-)

Sau một hồi tranh luận các chú bảo là nhắc nhở và trả giấy tờ cho em! Em lịch sự cảm ơn và lên đường!

Mấy cái ảnh demo và đoạn ghi âm cuộc tranh luận em đang nhờ cụ Thích Là Bụp biên tập lại rồi post lên hầu các cụ sau! Hy vọng các cụ có kinh nghiệm để tránh mất tiền mà tức tối!!!

Hơi buồn với cách làm việc của các cụ CSGT!!! Tại sao cứ phải tìm những chỗ nhạy cảm đó để mà phạt nhân dân??? Trong khi đó sáng sớm em đánh vật với sự lộn xộn từ nhà đến cơ quan khổ sở quá thì chả có chú nào xuất hiện cho bà con nhờ!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Pham Quoc Han

Xe buýt
Trình độ nghiệp vụ xxx nói chung kém nhỉ, chả biết 100% quân số có hết lớp 12 không nữa. Ẩn nấp, rình rập, hùng hổ, v.v..Chán chường quá:o)

gamevn

Xe buýt
Lại sắp có một hội nghị thứ 2 song song với hội nghị của bác Lý bò rồi. Em thầu vụ bán vé vào xem hội nghị nhé. Bác nào muốn xếp gạch, ới em câu, em để rẻ cho. =)).

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lại sắp có một hội nghị thứ 2 song song với hội nghị của bác Lý bò rồi. Em thầu vụ bán vé vào xem hội nghị nhé. Bác nào muốn xếp gạch, ới em câu, em để rẻ cho. =)).
Hội nghị gì đâu cụ! Em chỉ muốn phổ biến kinh nghiệm đối phó với trò bắt bớ không trung thực và công bằng của CSGT thôi! Nếu mình sai thì nên nộp phạt vào Kho Bạc đàng hoàng cho nó nhớ!

PS: Em nợ các cụ mấy cái ảnh và đoạn ghi âm lâu lâu tí nhé! Em và cụ Thích Là Bụp đều đang hơi bận!

OmegaO9

Xe container
Trình độ nghiệp vụ xxx nói chung kém nhỉ, chả biết 100% quân số có hết lớp 12 không nữa. Ẩn nấp, rình rập, hùng hổ, v.v..Chán chường quá:o)
Các cụ đã nghe từ "con ông cháu cha"," con em trong ngành" không ạ, cái gì họ chả được ưu tiên....

gamevn

Xe buýt
Vụ này mà có ảnh với ghi âm, thì lại hấp dẫn như thớt của cụ Lí bò ngay. Thôi cụ cứ để em thầu cái vụ bán vé nhé. =))

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
ĐƯờng này mấy khi tắc đường đâu mà cho xxx lên đấy đứng làm gì cho nó phí nhỉ ???

Mustang8x

Xe hơi
Lót gạch ngồi hóng cờ-líp của chủ thớt xem thế lào.
Ớ mà xxx đã có tay trong nằm vùng trên o-ép rồi sao ta?Sao các chú ấy ko lên tiếng bào chữa cho ofer ném gạch về nhà mà xây nhà lầu,khỏi đứng đường cực thân=))

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Chú ấy bảo em là khi rẽ phải em phải ép sát vỉa bên phải, và lý do bắt em là vì em đứng ở làn giữa, làn sát bên phải có vạch liền với làn giữa, còn làn giữa và ngoài cùng thì không có hoặc mờ mất rồi thì em không rõ. Chú ấy còn chỉ cho em là các xe ô tô, kể cả xe chở bác Trần Đức Lương vừa chạy qua đều đi như thế!8-|

Em bảo chú ấy là em không sai! Pháp luật không cấm thì em được làm!!! Cụ thể là đoạn đường đó không hề có biển chỉ dẫn phân làn trước khi đến ngã Tư (không như đường Phạm Hùng của cụ Lý Bò bị bắt hôm kia) và cũng không hề có mũi tên chỉ phần đường cho các phương tiện theo hướng đi ở dưới đường lúc gần đến ngã Tư! Vậy thì kể cả em đứng làn ngoài cùng rồi rẽ phải cũng chỉ là vô duyên chứ không đủ điều kiện thuyết phục để bắt phạt!!! Thậm chí tôi còn sợ là đứng sát về bên phải các anh lại bảo tôi đi vào phần đường xe 2B!!!
!
Sao bác không bảo là: Tôi chỉ sống và làm việc theo Pháp luật, theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh, chứ tôi không sống và làm việc theo ông Trần cựu Chủ tịch nào đó? :x

Boing767

Xe điện
Sao mấy thằng xxx này qua thể thế ko bít ...người điều khiển giao thông khi rẽ phải tự làm chủ và đảm bảo an toàn chứ cứ rẽ ép phải vào xe máy thì lắm chuyện à !!! nó chửi cho là nhẹ ...mấy thằng ngu hết phần của mấy con 4 chân !

anchibui

Xe điện
Pos đoạn "hội thoại" đi cụ. Đoạn này em hay đi qua và bị vẫy rồi, đc tha. Em vẫn thường xuyên đi đoạn này, xxx chẳng vẫy gì cả, chắc thây em là "khách quen" nên ưu tiên.

Già làng

Xe tải
Pos đoạn "hội thoại" đi cụ. Đoạn này em hay đi qua và bị vẫy rồi, đc tha. Em vẫn thường xuyên đi đoạn này, xxx chẳng vẫy gì cả, chắc thây em là "khách quen" nên ưu tiên.
Miềng sẽ chỉ đạo lực lượng csgt ở đây kiểm tra kỹ giấy tờ của cụ.Cụ nên cẩn thận nhé,thiếu giấy tờ là phiền phức lắm đấy.

robin2.0

Xe tăng
cụ chạy Kia Morning hử , e méc mấy chú xxx "khách quen" của e ktra cụ :D

now_what

Xe điện
@ Ngọc Phan: Ơ!!! Sáng nay tôi bị taxi táng vào mông sao không thấy anh béo ở đó nhỉ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Báo cáo các cụ! Em vừa gửi đoạn ghi âm cho CHÃ Thích Là Bụp nhờ up lên rồi!
Ảnh em để trong máy ảnh ở cốp xe quên mang lên, em sẽ up lên sau! Ảnh chỉ là em chụp cái ngã tư để dọa CSGT bắt sai em thôi!

anchibui

Xe điện

Bus_nhanh

Xe điện
Nhân dịp này, ta nên phát động tổng phong trào đấu tranh lại những cái chưa đúng của xxx !

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ngày xưa em làm ở Hàng Bún nên hay đi đường Phan Đình Phùng. Nhưng em thường đi Hoàng Diệu - Phan Đình Phùng - Hàng Bún! Ngã tư Hoàng Diệu - PĐP thì đúng là có mũi tên phân làn rẽ phải và đi thẳng, và em cũng chưa bao giờ bị bắt mặc dù CSGT bắt ở đó thường xuyên!

Năm nay nói chung tình thình kinh tế xã hội của VN đang thực sự khủng hoảng (mình chậm tiến nên khủng hoảng sau cả Thế Giới thì phải), do đó nhà nhà, ngành ngành tìm mọi cách gia tăng thu nhập!!! Dưng mà tăng gia kiểu này thì ^:)^ các cụ ấy cả nón nhẩy!!!

El Kun

Xe tải
Lời lẽ bác chủ thớt tranh luận với xxx thật là trí lý...đáng để anh em học tập ^:)^