[Thảo luận] CSGT dừng xe em để phạt lỗi sai làn khi em rẽ từ Hùng Vương về Phan Đình Phùng!!!

bobibo

Xe máy
Cụ cãi thế này là cãi cùn rồi. Luật VN thì không biết có ghi rõ hay không nhưng luật nước ngoài thì chắc chắn là khi rẽ phải cụ phải bám sát làn bên phải. Nếu cụ rẽ từ làn giữa thì cụ sẽ phải nhường tất cả các phương tiện đi làn phải trước đã, mà như thế thì hết đèn xanh không biết đã hết chưa. Trong lúc nhường thì cụ đứng làn giữa đó sẽ cản trở các phương tiện làn giữa đi thẳng.

xe lôi

Xe tăng
Đối với bọn chổi cùn dế rách chẳng phải tử tế với nó làm gì.
Hóa ra có nhiều c h ó lượn trên này,để em rắc tí bả vào **** cho nó cắn tự chết luôn cho ae nhàn đầu.
Cứ nghĩ đến cảnh mấy con c h ó hùng hổ quát nạt là em lại điên cả tiết.Nuôi nó ăn hàng ngày mà nó định cắn cả mình,loại này phải đập chết.
E hơi bức xúc với c h ó xxx,các cụ cho em giải tỏa tí.

2R+

Xe điện
Cụ cãi thế này là cãi cùn rồi. Luật VN thì không biết có ghi rõ hay không nhưng luật nước ngoài thì chắc chắn là khi rẽ phải cụ phải bám sát làn bên phải. Nếu cụ rẽ từ làn giữa thì cụ sẽ phải nhường tất cả các phương tiện đi làn phải trước đã, mà như thế thì hết đèn xanh không biết đã hết chưa. Trong lúc nhường thì cụ đứng làn giữa đó sẽ cản trở các phương tiện làn giữa đi thẳng.
cụ ơi, thế cái khái niệm "bám sát làn bên phải" thì khoảng cách bao nhiêu là sát hả cụ ? 1m, 2m hay 1mm mới là sát #-o

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ bẩu em cãi cùn trong khi chính cụ cũng không nói rõ luật GTĐB VN nó có hay không là sao???:D

Em nói thẳng với các chú CSGT là em có thể rẽ phải từ làn ngoài cùng cũng không phạt em được, nhưng chắc chắn là Vô Duyên và chẳng bao giờ em đi thế cả!
Thế cụ nghĩ sao khi trường hợp em đứng sát vào bên phải CSGT lại bảo em đi vào làn của 2B??? Nó cũng y như trường hợp em bị bắt khi rẽ phải ở làn giữa thôi!
Vì thế mới có chuyện GTCC dựng biển báo và mũi tên hướng dẫn in trên từng làn đường chứ cụ!

Nữa là, em thề với cụ nếu em sai thật, cùn thật thì em có thoát nhẹ nhàng thế không? Lúc đó đường rất rảnh, tầm gần 9 giờ sáng, các chú ấy không vì bận quá mà chấp nhận "bỏ bát để tham mâm"!b-) Lúc nào cụ Thích Là Bụp up cái Voice Recording của em lên cụ nên nghe cho kỹ nhé, em còn "dạy" các chú ấy là đừng bắt bớ bà con thiếu thuyết phục như này làm ảnh hưởng đến uy tín của Ngành đấy! Em mà sai thật + với dám "dạy" ngược như thế em tin là các chú còn tặng em thêm cái tội "chống người thi hành công vụ" và "làm nhục người khác" ngay lập tức!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hóa ra có nhiều c h ó lượn trên này,để em rắc tí bả vào **** cho nó cắn tự chết luôn cho ae nhàn đầu.
Cứ nghĩ đến cảnh mấy con c h ó hùng hổ quát nạt là em lại điên cả tiết.Nuôi nó ăn hàng ngày mà nó định cắn cả mình,loại này phải đập chết.
Bình tĩnh cụ ơi! Đây là OF chứ có phải cái chỗ em vừa phải đứng cãi nhau sáng nay đâu! Mà chỗ đó em cũng lịch sự, tuy có nói to tí cho các bác cùng bị bắt nghe thấy may ra rút kinh nghiệm để còn biết đường mà bảo vệ chân lý!:))

Hama21

Xe hơi
=D>=D>

totorauxom

Xe điện
mụ Bụp biên tập lâu nhể=))

depalendoc

Xe tải
Cụ bình con nhà bà tĩnh xem nào, làm gì mà bức xúc thế. Trời sang thu rùi mà Cụ...

bobibo

Xe máy
Cụ bẩu em cãi cùn trong khi chính cụ cũng không nói rõ luật GTĐB VN nó có hay không là sao???:D

Em nói thẳng với các chú CSGT là em có thể rẽ phải từ làn ngoài cùng cũng không phạt em được, nhưng chắc chắn là Vô Duyên và chẳng bao giờ em đi thế cả!
Thế cụ nghĩ sao khi trường hợp em đứng sát vào bên phải CSGT lại bảo em đi vào làn của 2B??? Nó cũng y như trường hợp em bị bắt khi rẽ phải ở làn giữa thôi!
Vì thế mới có chuyện GTCC dựng biển báo và mũi tên hướng dẫn in trên từng làn đường chứ cụ!

Nữa là, em thề với cụ nếu em sai thật, cùn thật thì em có thoát nhẹ nhàng thế không? Lúc đó đường rất rảnh, tầm gần 9 giờ sáng, các chú ấy không vì bận quá mà chấp nhận "bỏ bát để tham mâm"!b-) Lúc nào cụ Thích Là Bụp up cái Voice Recording của em lên cụ nên nghe cho kỹ nhé, em còn "dạy" các chú ấy là đừng bắt bớ bà con thiếu thuyết phục như này làm ảnh hưởng đến uy tín của Ngành đấy! Em mà sai thật + với dám "dạy" ngược như thế em tin là các chú còn tặng em thêm cái tội "chống người thi hành công vụ" và "làm nhục người khác" ngay lập tức!!!
Tớ không phải là xxx, tớ không cãi nhau với cụ. Tớ viết thế là để cho cụ tự hỏi mình xem mình làm thế có đúng không thôi. Cụ không tôn trọng bọn nó, đúng không? Thế nên nếu cụ muốn được tôn trọng thì cũng đừng giống như bọn nó.

oto.giacmoxa

Xe điện
Trình độ nghiệp vụ xxx nói chung kém nhỉ, chả biết 100% quân số có hết lớp 12 không nữa. Ẩn nấp, rình rập, hùng hổ, v.v..Chán chường quá:o)
Nó chỉ giả vờ ngu thôi cụ ạ, gặp trường hợp này mà yêu cầu lập biên bản là nó chối ngay. Nó chỉ thích làm việc với các cụ LX ấm ớ về luật và thích ăn chia hơn lập BB thôi.

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Bây giờ đi đường phải có vài con mắt mới đủ dùng các cụ ạ, thứ nhất nhìn biển khuất trong các lùm cây, thứ hai nhìn ký hiệu dưới lòng đường đã bị xe trước che mất, thứ ba mới nhìn xem thiên hạ đi thế nào mà tránh

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Vụ kiểu này em cũng bị hôm thứ 2 vừa rồi ở ngã tư Kim Mã-Liễu Giai ( rẽ từ Liễu Giai sang Kim Mã phía ks Deawoo), y hệt tình huống của bác chủ thớt luôn. Chú xxx trẻ vẫy xe em vào cũng vào em dừng xe sai làn đường và cầm giấy tờ đưa ra cái chòi có 1 chú xxx già. Sau 1 hồi tranh luận chú ấy cũng trả em giấy tờ đi luôn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tớ không phải là xxx, tớ không cãi nhau với cụ. Tớ viết thế là để cho cụ tự hỏi mình xem mình làm thế có đúng không thôi. Cụ không tôn trọng bọn nó, đúng không? Thế nên nếu cụ muốn được tôn trọng thì cũng đừng giống như bọn nó.
Em chẳng hiểu cụ muốn gì!!!

Chúng ta quen mồm gọi là "cãi", thực ra là tự bảo vệ mình bằng lý lẽ đúng Pháp Luật và Tình Người!

Cụ xem trong cả cái thớt này em có nói câu nào "mất dạy" hay "quá đáng" về CSGT không? Em còn cố tình tránh dùng "xxx" đấy cụ ạ! Thế nên cụ hỏi em "Cụ không tôn trọng bọn nó, đúng không? Thế nên nếu cụ muốn được tôn trọng thì cũng đừng giống như bọn nó." là có ý gì?

Trước anh em OF em xin phép hỏi cụ và đề nghị cụ trả lời thẳng thắn và trung thực là: EM PHẢI SỬA SAI NHƯ THẾ NÀO VÀ TẠI SAO LẠI SAI?

MONG HỒI ÂM CỦA CỤ!!!

xe365vn

Xe container
Ngày xưa em làm ở Hàng Bún nên hay đi đường Phan Đình Phùng. Nhưng em thường đi Hoàng Diệu - Phan Đình Phùng - Hàng Bún! Ngã tư Hoàng Diệu - PĐP thì đúng là có mũi tên phân làn rẽ phải và đi thẳng, và em cũng chưa bao giờ bị bắt mặc dù CSGT bắt ở đó thường xuyên!

Năm nay nói chung tình thình kinh tế xã hội của VN đang thực sự khủng hoảng (mình chậm tiến nên khủng hoảng sau cả Thế Giới thì phải), do đó nhà nhà, ngành ngành tìm mọi cách gia tăng thu nhập!!! Dưng mà tăng gia kiểu này thì ^:)^ các cụ ấy cả nón nhẩy!!!
Chuyện thường ở huyện Vn , vui thì bắt ko vui thì thôi (*** chứ toàn rình chỗ nhạy cảm để tóm thôi ức lắm mà ko biết kêu ai. kêu trời trời thấu hả?).

Rickyman

Xe điện
Cá nhân tôi thấy cụ chủ thớt rất biết người biết ta, xử lý khôn khéo hợp tình hợp lý. Nếu đi sai tôi đảm bảo quỳ xuống xin ăn mứt nó nó cũng không tha.

viet1235

Xe buýt
Chắc chú này làm bên PCCC chạy $ sang làm xxx nên không nắm rõ luật bác thông cảm.Ở Phương em cũng có 1 chú ben PCCC chuyển sang làm CAP chuyên đi bắt hàng rong =))

NCC

Xe tải
Bác này làm gì mà phán như đúng rồi ý nhỉ? Bác tính khoe đã từng "đi tây" à?
Bác sống ở VN hay "ở bển" mà cứ đòi nước ngoài thế này, nước ngoài thế nọ? Chẳng lẽ luật Canada (VD thế) lại có giá trị trên lãnh thổ VN?
Án tại hồ sơ, ra đường tham gia giao thông cứ áp luật giao thông mà làm. Bác biết chắc chắn hãy thưa thốt chứ đã không biết chắc thì cứ biết điều dựa cột nghe, đừng cố gắng tỏ ra thế này thế nọ.

gamevn

Xe buýt
Thớt này bắt đầu nóng rồi, nhà tăng vù vù. (Mới có tí buổi chiều đã 4 tầng). Các cụ nào vào xem, làm ơn chìa cái vé cho em kiểm tra. :))