Công trình chế tạo ODS1 - Siêu xe đầu tiên của Việt nam

kiple

Xe tăng
Các cụ cùng đang có nguy cơ quá lời rồi! Từ đầu đến giờ nhà êm chỉ Kính nhi viẽn chi . Những đến đây thì êm xin các cụ. Đang vui thì...:)>-

Khoaimon

Xe đạp
ods1 = Ôtô Đất Sét 1
Cái này không phải là ném, mà là phản ánh đúng bản chất cơ bản nhất của đại đa số người vn (sory) mà bác í là minh chứng rõ nét nhất đó là sự ganh tị
muốn ném thì phải có 3 chữ T : "trình" "tâm" và " thiện"
muốn ganh tị thì chỉ cần 1 chữ H : "hèn"
cụ í ném ác thật nhưng mòa em thí cụ Li ném còn ác chiến hơn nữa cơ! Ngoài độ xe hum ni em lại dc chứng kiến tài "độ chữ" của cụ nữa! ÁC

Chỉnh sửa cuối:

ryan_nguyenvnn

Xe hơi
Cám ơn lời động viên của cụ, tiêu chí chơi xe của mình lâu nay vẫn không thay đổi với phương châm tự đặt ra " đỉnh cao của nghệ thuật chính là sự đơn giản" khi mình mang câu nói này trao đổi với Công trình sư thì cụ ấy đáp lại rằng " Đỉnh cao của sự đơn giản là ai nhìn cũng phải thấy đẹp" vì thế em vẫn có lòng tin rằng rằng ODS1 sẽ rất đơn giản, hiện thời em nó đang định hình chưa hoàn chỉnh nên sự chỉnh sửa cho đơn giản vẫn còn ...

Người giống người, Xe giống xe thôi cụ
Em nói vậy cũng coi là khen mà.hehehe. Đồng ý quan điểm người giống người, xe giống xe nhưng mà giống những cái đẹp ai cũng bị mê hoặc còn hơn là những gì bị người ta chê phải không ạh? Cái tên đaị siêu xe ODS1 đã nói lên tất cả rồi
Cụ cố gắng hoàn thành nhanh lên ợ. Mấy anh "củ sâm" vừa ra siêu xe "cỏ" mà đã ầm ĩ hết cả lên rồi, quả này đại siêu xe của Việt nam ta ra mắt thì khối anh cường quốc ô tô phải ngất đấy cụ.

Jura

Xe hơi
Làm thì cứ làm thôi. Bác quan tâm đến những ý kiến hữu dụng thôi. 5 người 10 ý mặc kệ người ta cãi nhau chi cho mệt bác ơi.

calibrationwater

Xe điện
Cái này không phải là ném, mà là phản ánh đúng bản chất cơ bản nhất của đại đa số người vn (sory) mà bác í là minh chứng rõ nét nhất đó là sự ganh tị
muốn ném thì phải có 3 chữ T : "trình" "tâm" và " thiện"
muốn ganh tị thì chỉ cần 1 chữ H : "hèn"
Hôm nay mới thấy cụ hơi nổi nóng ! Riêng việc cụ trả lời comment từ trước tới giờ cũng để em phục rồi ....nói gì đến siêu xe của cụ ...
1 cái xe kg giống ai, trong hữu hạn nguồn lực ....đã là quá thành công . Em lại ngóng tiếp ảnh vậy ! (b)

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Thưa cùng các cụ !
Trước xin cám ơn lời CHÊ của các cụ dành cho em - quan điểm của em AI CHÊ TA LÀ THẦY TA, nói thật lòng nhờ lời chê của các cụ mà em rút ra được nhiều kinh nghiệm trong việc hoàn chỉnh hình hài của em nó trong giai đoạn Vạn sự khởi đầu nan này.
Thứ hai em cũng xin cám ơn lời khen của các cụ - em nghỉ rằng đó là sự đồng cảm và là nguồn động viên của ae dành cho mình để có thể tiếp tục thực hiện niềm đam mê.
Cuối cùng là lời gièm pha đố kỵ và những lời "tát nước theo mưa" : điều này không thể tránh khỏi trên 4r khi tất cả chúng ta ai cũng có quyền tự do ngôn luận, tuy nhiên không thể lợi dụng sự tự do ngôn luận đó mà phát biểu lung tung gây mất hòa khí của 4r
Chính vì thế em không thể không lên tiếng khi nó nhắm vào em không với tinh thần thiện chí rất mong các cụ thông cảm.
em xin stop chuyện này ở đây.

luannissan

Xe tăng
công đoạn căn bản đế chế ra xe đâu phải là cứ làm trực tiếp trên sắt thép đâu các cụ.nếu không có anh đất sét ấy mà, thì cứ gọi là các bác bán sắt vụn còn nhìu , tiền hơn cả bán ô tô lun.Cái công đoạn này chật vật lắm, phải nặn, vê, uốn, nắn.....túm lại là các kiểu sau đấy mới tạo thành xe được chứ các cụ nhỉ

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
@ Xehoi_Options : cám ơn bác
em đã cẩn thận quote bài lại để làm kỷ niệm thế mà bác xóa luôn bài em rồi :((:((:((

Chỉnh sửa cuối:

dexom

Xe Cứu Trợ
hè hè Cụ Li dạo này xe pháo đến đâu rồi không làm vài trăm hình đi anh em ném tiếp nào.
Mong cụ như mong mẹ về chợ.

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Thưa các cụ !
Hiện giờ em nó đã gần xong giai đoạn II, tạo hình bằng "xơ kiếng" để xem xét các cơ chế hoạt động cơ bản của body như : cửa, mui, đuôi cá, kiếng hậu, cánh gió ( cái này mới nhất trên thế giới =))) ... Đồng thời cho chúng ta cái nhìn gần với thực tế hơn mô hình bằng đất sét ....
Tuy nhiên vì cụ mase thì bận đi thực tập nên đã 2 tuần rồi bác Công trình sư hối thúc lên nghiệm thu để mang ảnh về hầu các cụ =)) mà cụ mase vưỡn chưa lên được.
Sau khi hoàn tất giai đoạn II em nó sẽ vào giai đoạn III lại tạo hình bằng ... đất sét =))=))=))

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
E thì chả dám góp ý j nhiều, vì mỗi người mỗi sở thích, mỗi người mỗi thẩm mĩ, có người thích BMW, có người thích Lambor...chính vì thế e mong bác giữ vững lập trường như bác đã định làm, tránh đẽo cày giữa đường. Và cái em mong đợi nhất là ngày siêu xe hoàn thành. E ko biết là bao lâu nhưng mong ngày đó đến thật nhanh.

cuongcali3

Xe máy
Rất kỳ công và đáng khâm phục quá ạ

YZ125

Xe tải
Xem từ đầu thớt mới thấy sự dám nghĩ và dám làm của cụ LibertySaigon (tất nhiên là phải có money rùi).
Chúc cụ sớm hoàn thành công trình của mình và mong rằng ngày sẽ có nhiều hơn nữa những con người VN có hoài bão lớn.
Hy vọng trong tương lai gần chúng ta sẽ có một thương hiệu oto riêng cho người VN với chất lượng quốc tế và giá cả VNĐ (cái nài thiết thực cho chống nhập siêu đới).
Em xin hết.

nha_ngheo

Xe tải
đọc 1 mạch hết 28 trang hết hơn 2 tiếng mới xong.
quả thực em rất khâm phục bác Li.
chúc bác có đc chiếc xe như bác mong muốn

Xsara

Xe tăng
Cụ cho em hỏi một câu là khi tạo hình bằng đất xong thì xe có được đưa vào sản xuất để mang ra chạy không hở cụ??

YZ125

Xe tải

Khoaimy

Xe tăng
Lâu lâu ko thấy a update thông tin nhỉ? Tình hình đến đâu rồi?