Công trình chế tạo ODS1 - Siêu xe đầu tiên của Việt nam

Jura

Xe hơi
Để em chém thêm phát nữa cho nó mát
1. Cửa
Ko hiểu bác có ý định làm theo cái "dự" của em không nhưng đấy cũng là ý hay
Của không ...mở. Và có thể làm cửa dài thoải mái ko phải lo khoảng trống để mở :D
Design theo hình mình muốn để xe được đẹp nhất! Em dự là bác ko máu cho nó trâu nhất =))
Cửa hiện tại hơi thô, đường viền thẳng góc thiếu thẩm mỹ ko hài hòa với hình khối hông xe.
2. Cằm em nghĩ để như vậy cũng OK
3. Đường viền nắp capo với phần hình tam giác em nghĩ nên sửa. và nên để 2 hình tam giác là đồng dạng dù có trũng xuống.
"Phong cách" nên được thể hiện trên nhiều hình khối, chi tiết. Chứ mỗi thứ 1 kiểu dù rất đẹp nhưng ghép lại chưa chắc đã đẹp bằng 1 chiếc xe đơn giản và hài hòa.
4. Đuôi xe 1 chữ thôi: Đẹp cánh gió cũng đẹp. 2 cái hõm ngay trước cánh gió bên thành xe có gì đó không ổn bác ạ!
5. Bác bị nhiễm CiVic khá nhiều, nhất là khu kính chắn gió và gân trên capo :D
Nếu đã là 2 chiếc em chả thích có điểm nào vay mượn ảnh hưởng giống nhau cả :D
Ước gì em được chế 1 cái vỏ dù bằng đất sét ...
Em chém đại 2 tấm hình :)) ( PTS còi ko thể hiện hết ý được bác thông cảm )
1. Mũi

2. Cửa

Chỉnh sửa cuối:

Khoaimy

Xe tăng
Nhìn ngang, tỉ lệ hao hao Porche panamera rồi ạ.
E thì e thấy từ cửa hắt lên đầu nhìn được, phần đuôi bại.

Xsara

Xe tăng
Mũi xe:Môi trên thừa ra môi dưới thụt vào trông như móm mất hàm dưới,răng lợi lủng củng cái nghiêng cái thẳng không đồng nhất
Body:Nhiều chi tiết bị cắt nát quá,đường gờ khởi đầu các hốc bánh xe đẹp lại kết thúc không có hậu chẳng biết đi đâu do đường vai xe cắt cụt.
Đuôi xe dày nặng không cân với cái đầu mỏng dài

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
@ jURA : nếu vốt ka cho nguyên chai em cũng mời cụ, cái hốc gió trước cụ ps lại thì lại giống cái lần đầu công trình tạo dáng mà em bỏ ~X(
@ khoai : nói thật khó mà làm một chiếc xe không hao hao giống ai dù tiêu chí của a là càng khác người càng tốt, nhưg khác ko có nghĩa là đẹp phải ko ?
đuôi bại cụ thể ra sao e ?
@ Xsara : thanks cụ

Jura

Xe hơi
hình 1 em chỉ chỉnh lại cái viền capo với hình tam giác thui cái hốc gió ko sờ đến dù em cũng thấy nan thẳng nan chéo!
em thấy "cụt" có đồng bọn nên nhìn cũng có cái hay hay :D chắc do quan điểm mỗi người =))

Mr.Tien

Xe hơi
Sau bao ngày mong đợi đã đến lúc show hình toàn xe

ném đá mạnh tay vào nhé các sếp, đừng e ngại nó bằng đất sét không vỡ đâu nếu vỡ cũng hông sao

Nhìn thẳng
Click this bar to view the full image.

1: Nhà cháu dự là cửa xe chú sẽ dạng dư lày :http://www.youtube.com/watch?v=8p74bWIo2OQ
2: Nhà cháu thấy phần vuốt từ cửa xe ra sau mông khi nhìn ngang không mượt , Chú thử tham khảo con này thử xem làm cho nó mượt mà hơn được không chú nhé.

Sao nhà cháu không chèn clip từ youtube vào đc nhỉ ? Các cụ vào link trực tiếp xem nhé

Chỉnh sửa cuối:

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Chết cha em nhầm rồi sory

hình này là bên phụ đã làm cửa và tạo lại hốc gió sau dè trước.

còn hình này là bên phụ với hốc gió tạo hình lần đầu vì không thích nên em đổi lại như hình trên chỉnh sửa nhiều lần quá nên "tẩu hỏa nhập ma" thế mà em cứ tưởng bác chỉnh lại chứ

ZoroX

Xe buýt
chưa j em đã thấy spoiler của bác ko khí động học rồi :))

dexom

Xe Cứu Trợ
Xe cụ Li quá cứng, nhưng lại chưa có cá tính gì lắm vì thế nên tuy cứng nhưng lại yếu.

dungboder

Xe tải
Website
www.autoland.vn
Sau bao ngày mong đợi đã đến lúc show hình toàn xe

ném đá mạnh tay vào nhé các sếp, đừng e ngại nó bằng đất sét không vỡ đâu nếu vỡ cũng hông sao

Toàn xe nhìn từ trên xuống
Hình như bác định làm nắp bình xăng ở phía trước đấy ạ?

Cho em ném hòn đá :P, không biết làm nên xe thật thì nó có đẹp không chứ quá nhiều hang hốc và những chi tiết rườm rà, nhìn cái xe không thành một khối thống nhất. Phần đầu thì vuốt mỏng nhưng phần đuôi lại nở nang. Mong là bác sẽ sửa tiếp

tuvit77

Xe tăng
lại một siêu xe nữa ra đời , cụ chủ thớt cho e hỏi tí ah ,có mất nhiều đất sét ko ợ ?

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
chưa j em đã thấy spoiler của bác ko khí động học rồi :))
Từ khi em làm ver3 đến ods1 em thấy bác là cứ khoái cái món "khí động học" có lẻ vì nó là sở trường của bác
còm em món nào thì không nói chứ cái món khí động học thì chắn chắn rằng gà hơn bác ( em chỉ nói thật không khiêm tốn, vì tính em hơi ... tự cao)
nhưng em tin rằng Công trình sư của em thì có thể "nói chuyện" khí động học với bác, chờ nhé tù từ em nào cũng có =)) vội vàng em nào cũng có lun =))

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Hình như bác định làm nắp bình xăng ở phía trước đấy ạ?

Cho em ném hòn đá :P, không biết làm nên xe thật thì nó có đẹp không chứ quá nhiều hang hốc và những chi tiết rườm rà, nhìn cái xe không thành một khối thống nhất. Phần đầu thì vuốt mỏng nhưng phần đuôi lại nở nang. Mong là bác sẽ sửa tiếp
nắp xăng đây bác

dexom

Xe Cứu Trợ
Đấy là gương chứ còn gì nữa sao các cụ không suy luận ra 1 tí đi.
Cái chuyện thò ra thụt vào thì xưa như diễm rồi, vấn đề là áp dụng dư lào thôi phỏng ạ???
Em dự là cụ Li tính kỹ, xiền không lo thiếu cơ mà xe thửa nên gương cũng là đồ thửa, chẳng mua ở đâu được thế nên phòng kẻ gian ác ghen tức cụ Li cho nó thụt vào trong.

Xsara

Xe tăng
Cái chuyện thò ra thụt vào thì xưa như diễm rồi, vấn đề là áp dụng dư lào thôi phỏng ạ???
Em dự là cụ Li tính kỹ, xiền không lo thiếu cơ mà xe thửa nên gương cũng là đồ thửa, chẳng mua ở đâu được thế nên phòng kẻ gian ác ghen tức cụ Li cho nó thụt vào trong.
Gương mà để ở đấy thì người lái muốn liếc gương thì phải nhẩy sang bên ghế phụ thò đầu ra ngoài hở cụ??=))

lexus_fan7801

Xe điện
Gương thế làm sao xem được hã bác :|
them thấy nó vướng rồi còn gì !