[CCCĐ] Con đường đi mười năm

xe zom

Xe tăng
chúc mừng cụ, những phút giây hạnh phúc, chắc chắn không bao giờ quên, khoảnh khắc cuộc đời
Cảm ơn Cụ nhiều, em nghĩ đời em được như hôm nay là đủ rồi Cụ Ą. Mấy đứa con, đứa cháu của em bên này không hiểu từ đói là gì nên em cũng lo Cụ ą.

Các cháu đang tập hoạt cảnh để diễn trong trường, các cháu nói tiẻng Úc mà nhà trường bắt phải nói tiếng Việt cho các bạn Úc hiểu

Nghe các cháu điên bằng tiếng Việt buồn cười lắm các Cụ

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ em đang chờ xem Paris Thúy Nga ở sòng bạc Star City, đậu xe tới $12/giờ lặn Cụ
Lúc đầu em cũng kêu với bà giáo Úc là phí gửi xe ở CBD quá đắt nhưng bà ý giải thích là cơ sở hạ tầng không đáp ứng được nên giá cao để hạn chế phương tiện cá nhân còn những ai đã quyết định chấp nhận giá đấy thì họ cũng thấy là nó là chi phí hợp lý với công việc của họ còn không họ sẽ dùng train, bus! :))

Anh Tẩm

Xe máy
Đúng là kiến trúc bên này đẹp Cụ a, cũng may mấy trăm năm trước Úc không có kế hoạch 5 năm, 10 năm, chứ nếu có thì sau 5 hay 10 năm... mình không có còn gì để coi.
E..hèm ! Vừa được " Các chú lịch sự " gọi vào dặn dò đến gần 40' mà lại thế này rồi Ah ????? Hehehehe ;));));));));))
.

phuonghuongngoc

Xe container
Để dành lâu lâu nhà cháu vào đọc cho được nhiều.;))

kuwowngfby

Xe buýt
Bây giờ em đang chờ xem Paris Thúy Nga ở sòng bạc Star City, đậu xe tới $12/giờ lặn Cụ

Cháu cũng rất thích các chương trình của trung tâm Thúy Nga. Nhưng chỉ đc xem trên Youtube. Ước 1 lần được xem trực tiếp mà chắc ko thể Cụ ạ :)

phuonghuongngoc

Xe container

Các Cụ cho em hỏi, có phải em đang bị theo dỏi bởi" trở về Eden " có đúng không ạ ? Có gì nguy hiểm không ? Em sợ hai chử" theo dõi " lắm, cảm ơn các Cụ.
Cụ đang bị rất nhiều mật vụ tên là member theo dõi,trong đó có cả em..hí..hí..

xe zom

Xe tăng
Chào các Cụ, hôm nay em mới có dịp quay trở lại nói chuyện trời đất tiếp với các Cụ a.
Đầu tiên các Cụ cho em xin lỗi vì hơn 10 ngày em mới trở lại. Chuyện là như thế này, trong thời gian ở VN có người quen giới thiệu có mấy cháu đi phượt bên Úc nhờ giúp đỡ, khi em trở lại Úc được 2 ngày là các cháu đi phượt sang đến Úc, nên gặp gỡ và đi cùng cho đến tận tối qua đưa các Bạn đó ra phi trường bay về lại VN. Hôm nay em vẫn còn nghĩ làm, dọn dẹp nhà cửa xong em lại tiếp tục chuyện trò với các Cụ a.

xe zom

Xe tăng
Broadway shopping centre thì để được 2h đầu miễn phí, sau đó mới tính tiền!
Usyd của em một số điểm đỗ cũng đắt phết đặc biệt là bên Australia Technology park ở Redfern( tầm 7Aud/h)

9-food - Sạch cho người sành!
Chào Cụ, đúng là đậu xe trong city mắc thiệt Cụ a. Tuần trước em đi coi show Paris by night ở Sydney, em gởi xe từ 7h tối đến 4h30 sáng mất $51 đó Cụ.

Sân khấu trình diễn trên lầu 5, đi vào và ra khán giả đều phải đi qua sòng bạc .

Chỉ cần đổi tiền ra chip không cần các Cụ chơi, các Cụ sẽ có cơ hội trúng xe này đây.

Trong sòng bạc không cho chụp hình, em chụp đại nên các cụ nhìn tạm vậy. Vì không dám đứng giữa chụp, nên em đứng trong góc chụp ra. 3h20 sáng mà bảo vệ vẫn còn đúng cho người vào từng đợt, vì bên trong quá đông người.

Có điều vừa vui vừa lạ là lượng người Á Châu bây giờ chỉ khoảng gần 1/3 thôi, chứ 4_5 năm trước thì trên 60_70% là người Á Châu.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ ạ!
Starcity thì 100% dân VN sang đến Sydney(đi học/du lịch...) cũng được anh em bạn bè lôi đến! Em trước cũng đến vài lần, được cái Buffet khá ổn, còn vụ cầm hộ chiếu vào hình như được 10$ để đánh bạc thì phải!

Chào Cụ, đúng là đậu xe trong city mắc thiệt Cụ a. Tuần trước em đi coi show Paris by night ở Sydney, em gởi xe từ 7h tối đến 4h30 sáng mất $51 đó Cụ.

Sân khấu trình diễn trên lầu 5, đi vào và ra khán giả đều phải đi qua sòng bạc .

Chỉ cần đổi tiền ra chip không cần các Cụ chơi, các Cụ sẽ có cơ hội trúng xe này đây.

Trong sòng bạc không cho chụp hình, em chụp đại nên các cụ nhìn tạm vậy. Vì không dám đứng giữa chụp, nên em đứng trong góc chụp ra. 3h20 sáng mà bảo vệ vẫn còn đúng cho người vào từng đợt, vì bên trong quá đông người.

Có điều vừa vui vừa lạ là lượng người Á Châu bây giờ chỉ khoảng gần 1/3 thôi, chứ 4_5 năm trước thì trên 60_70% là người Á Châu.

xe zom

Xe tăng
chúc mừng cụ, những phút giây hạnh phúc, chắc chắn không bao giờ quên, khoảnh khắc cuộc đời
Cảm ơn Cụ, để có khoảng khắc cuộc đời như hôm nay, hai CỤ của em đã bõ cả cuộc đời Cụ ą.

Các cháu thiếu nhi trong thánh lễ xưng tội, rước lễ lần đầu. Bé nhỏ nhất 9 tuổi, lớn nhất 16 tuổi, tổng cộng có 47 em. Đọc thông và viết thạo tiếng Việt được 11 em, 4 em không biết tiếng Việt còn lại các em khác chỉ nói và hiểu tiếng Việt chứ không đọc và viết tiếng Việt được.

xe zom

Xe tăng
Theo dõi thớt của cụ em cũng cảm thấy yên bình trong lòng. Cám ơn cụ vì những thông tin rất bổ ích về cuộc sống và con người bền Úc để em còn đặt quyết tầm cho F1 có thể du học bên đó. Nếu có thể cụ thêm thông tin về đời sống vùng nông thôn bên đó cho em được biết với ạ
Chúc cụ sức khỏe ạ
Cảm ơn Cụ, đầu tiên em xin lỗi và khất với cụ về loạt bài về nông thôn nước Úc, vì cậu con của em xách máy của em đi du lịch với bạn rồi, khi nào có hình em sẽ gởi lên liền cho Cụ xem.

Úc vào mùa Noel và năm mới cũng là mùa mùa mua sắm, những công ty lớn ở Úc khi sale thì Cụ có thể tin được. Ví dụ như em mới mua 3 sợi dây HDMI có $2, trong khi giá gốc là $54, hay cục sạc Ipad chỉ có $5.....

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Nông thôn công nghệ cao thì em xin góp với cụ trang trại ở Queensland trồng đào:
Trang trại 100ha với 2 nhà lưới 50ha, điều khiển tự động bằng vi tính với cảm biến và hệ thống ống tưới nhỏ giọt đến từng gốc cây!
Toàn bộ được điều khiển chỉ với 4 nông dân! Thu hoạch thì dùng thêm sinh viên và backpacker

Hệ thống thu hái và đóng gói khép kín ngay trong nông trại:

Cảm ơn Cụ, đầu tiên em xin lỗi và khất với cụ về loạt bài về nông thôn nước Úc, vì cậu con của em xách máy của em đi du lịch với bạn rồi, khi nào có hình em sẽ gởi lên liền cho Cụ xem.

Úc vào mùa Noel và năm mới cũng là mùa mùa mua sắm, những công ty lớn ở Úc khi sale thì Cụ có thể tin được. Ví dụ như em mới mua 3 sợi dây HDMI có $2, trong khi giá gốc là $54, hay cục sạc Ipad chỉ có $5.....

xe zom

Xe tăng
Gửi bác Xe Zoom!
Em đọc 1 lèo hết 61 trang bài viết của Bác!
Phải nói bài viết súc tích, văn phong dễ hiểu.
Qua đó cháu thêm hiểu biết phần nào về cuộc sống, văn hóa của người Việt và người Úc, "ngồi mấy tiếng nhưng được trải nghiệm mấy năm". Hi hi!
Con đường có thể Bác đã đi được 10 năm, nhưng đối với người khác có thể cả cuộc đời cũng ko trải nghiệm được!
Ở xứ người, nhưng Bác vẫn nhớ về quê hương, nơi chôn rau cắt rốn, ấy mới là cái đáng quý!
Chúc Bác luôn khỏe, chân cứng đá mềm để tiếp tục trên con đường đó nhé!
Kính Bác 1 ly Vod sờ ka!
Cảm ơn Cụ có lời khen, thiệt tình nơi chôn , cắt rốn mới là cái đáng quý Cụ ą, chỉ vì hoàn cảnh em mới phải lưu lạc xứ người thôi Cụ a. Vẫn mong khi em lo cho 2 cậu con xong 2 vợ chồng em sẽ về VN (nhưng sao về VN rồi cộng thêm thời gian hình như trong em có sự thay cụ a)

Tiễn mỗi Bạn đi phượt về VN bằng hộp chocolate này, thấy các Bạn thich làm em cũng vui.

Có bạn biết gói bánh tét chuối, em ra siêu thị mua bịch lá chuối này về để gói bánh( 250g/$5). Đắt quá phải không các Cụ ?

xe zom

Xe tăng
Nông thôn công nghệ cao thì em xin góp với cụ trang trại ở Queensland trồng đào:
Trang trại 100ha với 2 nhà lưới 50ha, điều khiển tự động bằng vi tính với cảm biến và hệ thống ống tưới nhỏ giọt đến từng gốc cây!
Toàn bộ được điều khiển chỉ với 4 nông dân! Thu hoạch thì dùng thêm sinh viên và backpacker

Hệ thống thu hái và đóng gói khép kín ngay trong nông trại:

Cảm ơn Cụ nhiều, CỤ phụ em gởi thêm hình nữa cụ, em có bạn họ có trang trại trồng nho và chuối thôi. Khi cụ trở lại Úc chơi vậy Cụ ?

mameo

Xe hơi
Cụ về Việt Nam vui vẻ nhá. :-c:-c

matiz99

Xe tải
Cụ chủ đi đâu rồi nhỉ? Ngày nào e mong bài của cụ.Chúc cụ nhiều sức khỏe!

xe zom

Xe tăng
Cụ về rồi cháu lại hóng tiếp những câu chuyện ở Úc. Thật tình cháu thích nước Úc hơn :)
Chào Cụ, vậy em lại tiếp tục con con đường mỗi ngày nha. Hôm nay bắt đầu đi làm, mở cổng nhà thấy ngoài trời mù sương thì biết rằng hôm nay trời sê nóng lắm đây .

6 h mà xe phải mở đèn mới thấy đường

7h45 mà mặt trời vẫn chưa chiếu nắng xuống được.

Đến 9 h trời mới bớt mù sương, thôi em lên xe thăm lại con đường 10 năm đây.

xe zom

Xe tăng
Chào cụ, em không rõ các cụ mợ khác như nào, chứ riêng em thì thích nhất là các câu chuyện bình dị về cuộc sống thường ngày, bởi những cảnh đẹp thực ra dù ở ÚC hay đâu đi nữa cũng thấy ảnh nhiều rồi, nhưng muốn tìm hiểu một vùng đất thì cuộc sống hàng ngày mới phản ánh thực chất nhất.
Cảm ơn Cụ nha, cứ nói về cuộc sống thường nhật của em mãi cụ có chán không ą?

Cụ nhìn hình Cụ sê thấy đường xá bên này họ sẽ cő gắng phủ cõ( dấu hỏi máy em không đánh được, xin lỗi các Cụ) hay bê tông .

11 h nắng mới chiếu xuống được, bắt đầu cảm nhận được cái nóng mùa hè rồi cụ ą.

Theo luật thì xe bưu điện được chạy trên cõ, dưới tàng cây .

Có những đoạn đường không được lát bê tông vì...môi trường, vì thú vật....

Con suối này gần nhà em, trước kia có con đường xe chạy qua, một thời gian có mấy cặp vịt trời cứ sáng là dẫn mấy chú vịt con băng qua đường nhảy xuống đây tắm. Vì phía bên kia suối có lưới B40 chặn rác, mấy hôm sau họ bõ luôn lưới B40 luôn.

xe zom

Xe tăng
Cụ chủ đi đâu rồi nhỉ? Ngày nào e mong bài của cụ.Chúc cụ nhiều sức khỏe!
Xin lỗi Cụ vậy, gần cuối năm bưu điện có nhiều việc Cụ ą, ngày nào em cũng làm thêm giờ. Cuối tuần em họp mặt gđ, rồi làm thiện nguyên nữa nên cũng lu bu.

Một trong số 12 mẫu tem mùa Noel tại Úc.

Chúc các Cụ một mùa Noel an bình.

xe zom

Xe tăng
bẩm cụ ... động từ theo dõi .. thường là của bên đặc vụ cụ thớt ạ... nhưng không sao...cụ cứ yên tâm share ạ.. miễn là cụ đừng lôi búa với liềm ra tố khổ ạ........................còn cụ xỏ xiên ai cũng chả sao
Cảm ơn Cụ chỉ giáo, em có cảm giác chưa về VN thì em còn dám nói những gì mình nghĩ, về rồi em có cảm giác mình.... hèn đi thấy rõ CỤ ą.