[Funland] Cơm giá rẻ 5000 đồng đã có mặt ở Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lệ Xuân

Xe tăng
Mợ lananh phải lập nick mới để chửi nữa mới kinh.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nói như cụ thì cái gì cũng bán thật đắt lên để mọi người đều hăng hái làm ra xèng đó????
Phải rồi.
các cụ mợ ăn toàn phải thuốc độc tăng trọng hay kích thích, là do tham rẻ.
Ai cũng nhắm đến tiêu chí rẻ, lên lồi nẩu của cụ nước lã pha thuốc nhuộm Tầu, gà thải tầu thay ga quê chạy bộ.

Rẻ thì chỉ có thế thôi.

tratida

Xe container
Từ thiện là việc nghiêm túc, phải có bài bản và chuyên nghiệp, không phải cứ cho họ ăn là hay .

1 đời người có khi chỉ làm từ thiện thành công cho 1 hay 2 người cũng là quý lắm rồi, các cụ phần lớn quan niệm cho ăn là từ thiện, nó ko sai nhưng ko phải lúc nào cũng đúng .

Không tin cụ mua 1 xuất cơm và cho 1 người ăn mày, em gần chắc họ không nhận đâu, hoặc họ giả vợ nhận rồi ném vào sọt rác, vì họ đi kiếm tiền, ăn mày là nghề, và họ không ăn trong giờ làm việc, ai cũng cho họ xuất cơm thì khác nào giết họ ? nhưng tối về có thể họ ăn sang hơn cụ ý chứ ?
Có thể xưa họ đc làm từ thiện nhiều, và thấy rằng sống bằng lòng từ thiện của người khác dễ kiếm hơn , càng cho họ nhiều, họ càng làm ăn mày lâu hơn, chuyên nghiệp hơn, và lôi kéo nhiều trẻ em hơn cho 1 ngành công nghiệp ko khói đong tiền ko dùng vốn , kể cả vốn tự có !!!
Bản chất xã hội tốt đẹp là xã hội éo cần có các nhà từ thiện hay quỹ từ thiện gì.
Còn thích chuyên nghiệp thì đợi em làm nhiều tiền rồi lập quỹ nhá.
Việc em có cho (em đã mua bánh mì để cho- chứ không cho tiền) thì dù người ta có vứt vào thùng rác thì em cũng được cái lương tâm em nó thoải mái, người khác nhìn vào cũng có chút rung cảm mà hành động tốt đẹp hơn chút xíu. Em làm vì chính em, vì lương tâm em chứ cũng có vì người ta đâu. Còn nếu bị lừa thì lần sau tránh ra thôi, làm tốt hơn, nhìn người chính xác hơn, không vì thế mà quy kết hết được. Phải chăng cụ cũng "chim trúng đạn sợ cành cong" hay cũng chỉ nghe viết/tả thế ? Dù thế nào thì em cũng không ủng hộ việc cụ "sợ cành cong" như thế

hilux14p

Xe buýt
nếu có đến hà nội tôi sẽ ăn cơm 5 k và trả nhiều hơn ,rất khoát ko vào nhà hàng tre xanh dù miễn trả tiền

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chốt lại là một miếng khi đói bằng moịt gói khi no. Ai no rồi đừng tranh ăn của người đói.
Cụ cho người đói ăn mãi đc không? hay nuôi họ 1 thời gian rồi té? lúc đó họ đói hoàn đói, tội họ.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cụ giả 6k cho xuất cơm hử, thế cũng là ăn tranh của người nghèo rồi :D
Nhà hàng tre xanh có làm từ thiện đâu mà miễn trả tiền hả cụ :))
nếu có đến hà nội tôi sẽ ăn cơm 5 k và trả nhiều hơn ,rất khoát ko vào nhà hàng tre xanh dù miễn trả tiền

tratida

Xe container
Em không phản đối nếu họ phát phiếu và khảo sát, như vậy là cơm 5k đến đúng đc người thật sự cần.
Nhưng đời này ai mà chả cần hih ihi, nhưng cụ nói về cái tháp gì gì tiếng tây là em nể cụ đó, cụ viết ngắn thì em phản thùng, viết dài cụ đi mà đọc em chã đọc!!!
Cứ nếu thì thế này thì giải tán đi cụ. Kệ người ta làm rồi tính. Gì mà nếu thế này em phản đối, nếu thế kia thì em đồng tình... toàn vẽ ra thôi.
Chốt lại kệ người ta làm, cụ nào thích thì đến mà nghiên cứu khảo sát, kiểm tra, lúc đấy góp ý, phản đối gì thì nhảy vào mà góp ý. Ở đây toàn dựng lên giả thiết này nọ rồi dập đi, không hay ho gì.

FujiS5200

Xe điện
Em đếu hiểu các cụ bảo cái sáng kiến này là dở thì là dở ở cái điểm gì, và các cụ có điều kiện vẫn đi tranh ăn với những người kém may mắn hơn mình làm cái gì???

Ở cái pa-nô kia đã ghi rõ là phục vụ những đối tượng nghèo, những người thiệt thòi trong xã hội rồi cơ mà, có phải dành cho các cụ đâu (trừ phi là các cụ đang nghèo, không có nổi bữa cơm tử tế).

Có cụ bảo lo cho hàng cơm quanh đó đóng cửa, thế sao không mừng cho những người gặp khó khăn kia (chắc chắn đông hơn số chủ tiệm cơm) gặp được điều may mắn hơn. Mà chắc gì mấy tiệm cơm đóng cửa vì người nghèo không vào quán mấy vị đấy?!

Chỉnh sửa cuối:

Lệ Xuân

Xe tăng
Anh Xù nhà iêm khỏe hem? :))
Khiếp... Chị chơi quả bom tấn dạng hết cả dồn!!!!!:)):)):))
Đận rồi cũng hóng hớt nhiều, từ đợt cơm 2k ở Sài Gòn.
Hôm nay lại thấy cơm 5k ở Hà nội (nhẽ giá xăng tăng nên thêm 3k bù lại). Bán ngay vỉa hè, bụng bảo dạ thế là hỏng rồi.

Đối tượng phục vụ là người lao động (em cũng người lao động chứ chơi không à?) Bệnh nhân và sinh viên. Sinh viên nếu mua được coi như trúng mánh, dành được kha khá chơi game hoặc cafe tán phét hoặc mua quà cho bạn gái.

Lão Xù hôm qua ngịch dại, bị xì hơi lốp rồi :D

FujiS5200

Xe điện
Cụ cho người đói ăn mãi đc không? hay nuôi họ 1 thời gian rồi té? lúc đó họ đói hoàn đói, tội họ.
Trước khi làm được điều to tát cho đời thì cứ tuổi nhỏ làm việc nhỏ đã. Cả triệu người mơ làm việc to mà chả ai đụng tay vào việc nhỏ thì cả tỉ đời sau mọi sự nó vẫn vậy thôi.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bản chất xã hội tốt đẹp là xã hội éo cần có các nhà từ thiện hay quỹ từ thiện gì.
Còn thích chuyên nghiệp thì đợi em làm nhiều tiền rồi lập quỹ nhá.
Việc em có cho (em đã mua bánh mì để cho- chứ không cho tiền) thì dù người ta có vứt vào thùng rác thì em cũng được cái lương tâm em nó thoải mái, người khác nhìn vào cũng có chút rung cảm mà hành động tốt đẹp hơn chút xíu. Em làm vì chính em, vì lương tâm em chứ cũng có vì người ta đâu. Còn nếu bị lừa thì lần sau tránh ra thôi, làm tốt hơn, nhìn người chính xác hơn, không vì thế mà quy kết hết được. Phải chăng cụ cũng "chim trúng đạn sợ cành cong" hay cũng chỉ nghe viết/tả thế ? Dù thế nào thì em cũng không ủng hộ việc cụ "sợ cành cong" như thế
Cụ cho tiền để lương tâm CỤ thanh thản, chứ đâu có để giúp người nghèo?

tratida

Xe container
Người ta đang tranh luận có luận cứ, thì các cụ vô cớ xông vào chửi um lên :))
Chửi đàn bà mới sợ chứ :))
Thì em vote cho người tranh luận có luận cứ mà, còn tiếng đệm không tính nhé.

damkhanh

Xe điện
Bực mềnh không đọc hết comment phải log in vào cmt cho đỡ tức.

Cái đệch mợ nhà con Me xanh này mài bị rồ à? Cứ lải nhà lải nhải như chết đến nơi rồi.

1. Cái gì mà có 100 quán cơm 5k thì Hà nội vỡ?

Vỡ cái con mợ mài ấy. Mài tưởng làm cơm 5k dễ lắm à? Dễ mài mở 1 cái xem mài làm được bao lâu?
Để mở 1 quán ổn định duy trì trong thời gian lâu dài, mày có biết cần sự ủng hộ tài chính và sức người như nào không? Để tao cho mày bản quyết toán tài chính xem mỗi xuất cơm 5k người ta phải bù lỗ bao nhiêu nhé. Mày thử 100k ra chợ mà mua gạo, mắm, muối, mì chính, gas, thịt, rau... nấu 20 suất cơm cho tao xem nào.
Dài dòng thế để cho mày biết rằng để mở và duy trì 1 quán cơm 5k là một sự cố gắng ko mệt mỏi của cả 1 tập thể người.

Thế nên quán này ko bền ở chỗ sớm muộn gì cũng sập: do tiền+tâm+sức người. Một quán còn chả nổi nữa là lo có 100 quán. *** con ngộ. Lo gì, lo bò tắng răng à???

2. Cơm 5k làm dân tỉnh ùn ùn kéo về Hà nội?

Cơm 5k để làm gì? Bán cho ai? Cái này ko cần diễn giải ai cũng biết. Mày đã bao giờ có cháu vào Viện mắt trung ương nằm hàng tháng trời, tiền thuốc men, ăn ở, viện phí hàng chục triệu chưa? Trong khi thu nhập hàng tháng của mày ở quê chưa tới 500k? Để có tiền phải chạy vạy vay mượn, nhịn ăn chưa?

Mày có từng sống cảnh sinh viên vặt vẹo đạp xe đi làm thêm, tháng mấy trăm nghìn lo đủ thứ dưa cà mắm muối, học phí, nhà cửa, điện nước? Bố mẹ không có gửi lên. Cuối tháng uống nước lã cho no bụng?

Mày đã từng sa cơ lỡ vận trong túi không có nổi 2k mua 1 cái bánh mì mà ăn chưa. Mà bánh mì bây giờ khéo lên *** rồi, 2k cũng đếu mua nổi.

Nếu mày chưa bao giờ ở trong cảnh ấy thì mày gào lên cơm 5k làm người ta bỏ nhà bỏ cửa lên thành phố nhà chúng mày là đúng rồi. Cơm 5k ko để dành cho con mặt thớt như mày tháng làm được dững 2 chệu 9 mà vác cái mặt ra mua nhé. Cơm 5k dành cho những người áo rách mà đang bị chó cắn như mày đấy.

Đối tượng cơm 5k là cụ thể, cho những người đang không có khả năng kinh tế tối thiểu để duy trì tầng thấp nhất trong tháp nhu cầu của Maslow. Tất nhiên khi làm thì người ta cũng đã khấu hao cái phần tính đến là có một số đứa vô liêm sỉ đến ăn để ra vẻ nghèo khó bằng người bằng ta. Đội mới này tôi ko biết, chứ đội cơm 5k muare họ đi khảo sát và phát phiếu đấy ạ. Chứ ko phải tự dưng vác mặt thớt đến cũng mua được cơm mà ăn như đúng rồi đâu.

4. Cơm 5k làm cơm bình dân chết

Cơm bình dân có bình dân thật ko? Đắt è cổ. Vệ sinh ko đảm bảo. Chính bọn này mới là bọn cần thanh trừng hết.

Cơm bình dân ở khu dân cư, người lao động thì còn có thể chấp nhận được. Cơm bình dân ở khu vực bệnh viện thì ko cần nói ai cũng hiểu nó bình dân đến mức nào. Chặt chém. Đã không có tiền chữa bệnh còn phải nghiến lợi mua suất cơm đắt gấp 2 lần bình thường.

Xin lỗi chứ cơm bình dân làm ăn lương thiện. Nói thật tớ nghe éo vào.

5. Cái gì cần câu với con cá?

Tiền mở 1 quán cơm 5k bằng bao nhiêu phần mở 1 nhà hàng? Nên nhớ cơm 5k là từ thiện. Vốn liếng của nó là quyên góp, đồ cũ hạ cám thượng vàng. Nhà hàng vốn ban đầu ko có 300 triệu mở kiểu gì. Nói thằng mở quán cơm 5k đi mở nhà hàng đi rồi cho bọn ăn cơm 5k vào làm cho đời nó từ chó lên voi, nghe nó đếu tiêu hóa được. Tiền đếu đâu mà mở?

1 nhà hàng nuôi sống được bao nhiêu nhân công? Tính cả bọn làm trong và bọn dịch vụ, cung ứng bám vào? Bằng bao nhiêu % của số người nghèo hiện tại? Muối bỏ bể biết là gì ko. Chắc đếu biết.

Cái ný nuận cá cần ko hẳn là sai, nhưng nói đi mở nhà hàng còn sai thì đếu được.

Có thể là sẽ dìu con em từ ăn cơm 5k sang đi móc cống làm thuê nhưng mà là chiện sau đã, hiện tại thì cho nó bắt cơm nó ăn ko nó lả *** nó ra, vào viện nằm lại thêm ghánh nặng cho xã hội.

6. Bần nông? Lớp nhớp?

Cái nài có người phản biện rồi, chỉ khẳng định thêm là không biết mài thành phố được mấy đời nhưng mài nhìn trước nhìn sau 1 tý.

7. Từ thiện miền núi mới là từ thiện

Ở đâu cái đói nghèo cũng tồn tại. Ko phải cứ miền núi mới thiếu cái ăn cái mặc. Bất cứ ai ở xung quanh mình, nếu họ cần 1 bàn tay thì đừng ngại mà chìa tay kéo họ lên.

Nói theo cách Me xanh thì cần gì phải từ thiện cho bọn châu phi, Liên hợp quốc chả phải có những chương trình NGO nâng cao mức sống, kệ *** chúng nó tự bơi, tự bơi mới khá được. Vấn đề là chúng nó ko có sức thì chúng nó bơi vào mắt à?

Túm cái váy lại là cơm 5k chả trụ được lâu đâu mà lo nó có 100 quán, cơm bình dân nhất là bọn cơm bệnh viện chết cho hết cũng chạ sao, ăn đẫy trêm xương máu người nghèo rồi. Cơm 5k cho những người thật sự cần, ai cũng có lúc sa cơ lỡ vận.

Ngoa ngoắt 1 tý. Xin lỗi mọi người vì đã phải đọc những lời không đẹp đẽ. Căn bản là ức cbn chế quớ. Huhu.
Oài, cụ nói chuẩn quá nhưng em không phục, nếu cụ dùng nick thật và không dùng những ngôn từ ngoa ngoắt như ở trên khi nói với một phụ nữ thì...

Lệ Xuân

Xe tăng
Trước khi làm được điều to tát cho đời thì cứ tuổi nhỏ làm việc nhỏ đã. Cả triệu người mơ làm việc to mà chả ai đụng tay vào việc nhỏ thì cả tỉ đời sau mọi sự nó vẫn vậy thôi.
Thế mợ Me mới nói là cái cơm 5k này chả giải quyết được vấn đề gì cả.

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
không tham gia ủng hộ được gì thì thôi, đây là tấm lòng của người ta với những hoàn cảnh khó khăn k cần phải ném đá với phân tích kiểu cho nó đói để đầu gối nó bò, xã hội mỗi người chung tay 1 tí người giúp bữa cơm, người tạo công ăn việc làm chứ cứ kiểu lý luận như nhà hàng tre xanh thì thằng nào có thân thằng đấy lo kệ *** mày.

FujiS5200

Xe điện
Đận rồi cũng hóng hớt nhiều, từ đợt cơm 2k ở Sài Gòn.
Hôm nay lại thấy cơm 5k ở Hà nội (nhẽ giá xăng tăng nên thêm 3k bù lại). Bán ngay vỉa hè, bụng bảo dạ thế là hỏng rồi.

Đối tượng phục vụ là người lao động (em cũng người lao động chứ chơi không à?) Bệnh nhân và sinh viên. Sinh viên nếu mua được coi như trúng mánh, dành được kha khá chơi game hoặc cafe tán phét hoặc mua quà cho bạn gái.

Lão Xù hôm qua ngịch dại, bị xì hơi lốp rồi :D
Cụ lại chơi trò chơi chữ với cái pano rồi. Có lẽ ngày mai có ai đó nên góp ý để họ ghi cho rõ ràng "...người lao động nghèo, bệnh nhân nghèo, sinh viên nghèo", để chặn mấy kẻ tiểu nhân cơ hội biết rõ mà giả vờ không biết mà chiếm mất miếng ăn của người nghèo. Ke ke.

Trạng thái
Thớt đang đóng