[Funland] Cơm giá rẻ 5000 đồng đã có mặt ở Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
sống ở cái hà lội này mà chỉ cày vì ngày 2 bữa cơm thôi ah mợ, như thế F1,F2 nhà mợ k cần đi học, k cần sữa nhỉ..
Nhưng người quê chỉ cần thế thôi, họ gửi tiền về xây nhà ở quê ý chứ, nhưng họ cứ bám vào hanoi dễ dàng và hào phóng.

Lệ Xuân

Xe tăng
Em lương 6 trẹo/tháng. Nhà 2 nhóc, đóng tiền ăn học cho bỏn cũng đứt hơi tai. Rồi hè năm nay cố gắng sắm cái máy lạnh chứ không nhìn bọn trẻ nó nóng bức cũng tội nghiệp. Nhưng khổ, lương lậu thế, chi phí thế tiền điện lấy đâu ra. May có quả cơm 5k này.

Kế hoạch của em là trưa ra làm 2 hộp, 1 tỉn luôn 1 hehe dành cho bữa chiều. Mình chịu khó tý dành tiền đêm hè nóng nực xài tị điều hòa cho bọn nhỏ đỡ tội. Các cụ ở đây có mắng có mỉa mai em cũng xin nhận hết, nhận hết. Lương tháng em nó quan trọng hơn cái lương kia.
Hehe, cụ Tơ đùa dai nhẻ, em hóng bên box du lịch thấy cụ tuyền đi chơi rì-sọt, ảnh đẹp long lanh, hay giờ thất nghiệp rồi?

hilux14p

Xe buýt
Bệnh nhân chả cần ăn, đến mà trả tiền viện cho họ là họ mừng. nhưng ta cứ phải nấu nướng khói lửa mù mịt mới thích!!!
Và phải ở trung tâm thành phố, để dễ kêu gọi hảo tâm.
Em là em cay cái hắc điếm 5k lắm các cụ mợ ạ hé hé hé!!!
người ta bán cơm 5k là chia sẻ 1 chút khó khăn cho bệnh nhân nghèo ,có phải ai cũng nhiều tiền mới làm từ thiện đâu
mợ có cả nhà một nhà hàng nhưng liệu có trả được tiền cho 1 bệnh nhân hiểm nghèo ko?

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Cái giọng mợ mexanhxanh đọc là e nhận ra từ ngày có thầy sâu đo mẫn.
Túm lại là đây chỉ là một ct từ thiện và có thể dừng bất cứ lúc nào khi hết nguồn tài trợ. Đây cũng chả phải là chủ trương của ai đó mà từ thiện chỉ là hành động tự phát. Dần dần làm rồi sẽ vỡ ra, nếu khắc phục đc các nhược điểm rút kn thì nó sẽ lớn mạnh, mà khi lớn mạnh thì hoạt động theo phương thức khác. Người đi làm từ thiện cũng mong cho người đc từ thiện cái cần câu để họ tự câu cá, nhưng tiền mua cái cần câu lớn quá nên ko đủ lực, chỉ đủ mua đc cá cho người ta ăn thôi. Trong khi đó người cần đc từ thiện thì nhiều, cho cháu u máu bát cháo chẳng lẽ cháu bị u não bên cạnh đứng nuốt nước bọt?
Có làm từ thiện thì mới biết đc rằng tay mình ngắn lắm, nên làm đc gì thì làm tích phúc đức thôi chứ mong muốn thì nhiều mà sức lực thì vô cùng có hạn. Nếu mà cái hoạt động từ thiện mà lôi kéo người bần nông từ quê ra thành thị thì hạnh phúc quá bởi lẽ trong bệnh viện hàng ngày hàng giờ có biết bao người bố mẹ phải nhịn ăn để có tiền mua thuốc cho con.
Xã hội chúng ta đang nghèo lắm, mà người làm từ thiện cũng chỉ nghĩ theo kiểu lá lành đùm lá rách nên làm ơn ai đó đừng nhổ toẹt một bãi nước bọt vào lòng tốt của người khác như thế.

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là 1 việc tốt .. Cần câu với con cá cũng thế cả thôi... Nói ai chã nói được...

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
người ta bán cơm 5k là chia sẻ 1 chút khó khăn cho bệnh nhân nghèo ,có phải ai cũng nhiều tiền mới làm từ thiện đâu
mợ có cả nhà một nhà hàng nhưng liệu có trả được tiền cho 1 bệnh nhân hiểm nghèo ko?
Em không trả tiền đc cụ ạ, nhưng sao các cụ cứ lôi bệnh nhân vào đây, em có phản đối phát cơm cho bệnh nhâu đâu?

Quán bán vỉa hè, người nào mua cũng đc, 1 loại hình quái thai kinh tế, khiến xã hội này không giống ai?

quacachua

Xe đạp
Xã hội loạn lạc cứ giúp ai được cái gì thì giúp, thế là tốt rồi, khỏi cần nó kéo dài bao lâu, hoạt động như thế nào.
Thời buổi bây giờ đề cao vai trò của cá nhân chứ ko phải mấy cái tập thể đi từ thiện.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Chả có ai dư tiền mà để mô hình này phát triển tràn lan. Ko chỉ là tiền mà còn công sức nữa chứ. Mấy cụ/mợ phản biện ở trên cứ như ngồi trên xhcn ý, ngay cả trên of này kêu gọi mãi dài và lâu mà đã đủ tiền xây trường đâu.
Cái buồn của cuộc đời là những người nghèo như mình khi thấy người nghèo hơn thì thương nhưng những người giàu hẳn thì lại quan điểm bọn nghèo là một lũ ăn bám lười lao động...ỷ lại nên mới nghèo nên quyết ko xì ra một đồng một cắc nào.

xơ mít

[Tịch thu bằng lái]
các cụ nào mà có ý nho nhe tiết kiệm điện điều hòa như cụ tơ thì đừng học theo nhá..em rải đinh xung quanh đó rồi..cần thiết cho "bần nông" tóc xanh tóc đỏ đứng gác chiếu lệ vòng gửi xe...ai mua đc 5k thì phải hỏi qa chúng..khi đó nhà em khớp lệnh mới mua được mà cho phép nhà em thổi giá kiếm chút đỉnh..he he ..nghe côn đồ vãi...cụ tơ mai đi nhớ gọi hội "bần nông" nhà bác xanh cho đông vào nhá..ô bỏ mẹ nói vậy thế là dễ dẫm trúng mìn nhà bác xanh lắm...tự nhiên gọi "bần nông" lên phố đông thế cơ à...vì gì cơ ??? vì 50 xuất cơm bán đúng mỗi 11 giờ ngày chủ nhật..(lư ý là nếu khách đông và thừa xèng máu lên sọ rồi là họ sẽ bán cả ngày chủ nhật ..hoặc bán cả tuần..có chế tài nào không cho vụ này...bác nào lọ mọ đi hỏi hộ nhà em không bác xanh lại u uất)

hilux14p

Xe buýt
Nhưng người quê chỉ cần thế thôi, họ gửi tiền về xây nhà ở quê ý chứ, nhưng họ cứ bám vào hanoi dễ dàng và hào phóng.
mợ ở tỉnh được 10 đời chưa ạ ,lao động lấy tiền xây dựng que hương là ko tốt sao?mợ may mắn hơn e là sinh ra và lớn lên ở thủ đô ,nhưng mợ cũng như e là người việt nam còn nghèo và lạc hậu nhiều so với thế giới ,trong chiến tranh gia đình mợ đã phải ăn và dùng hàng trợ cấp chưa?

8055s

Xe buýt
Tấm lòng tốt quá

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Các chị sẽ giết nghị lực bản thân của họ, nếu họ chỉ phải trả 5k cho 1 bữa ăn.
Tại sao không gặp họ và xem nghị lực họ là gì, họ có quyết tâm thoát nghèo ko và giúp họ theo cách đó ?
Chị phải hiểu, 1 doanh nghiệp nhỏ tạo công ăn việc làm ổn định cho 10 người tôi đánh giá cao gấp trăm lần cái hắc điếm 5k.
Léo hiểu mụ này cay cú gì mà loạn ngôn, mất hết khôn rồi...

xơ mít

[Tịch thu bằng lái]
he he..mới có mấy cồng cho cơm tối trôi xuống ruột mà nhà em đã mua được xe đạp rồi...giờ em lượn vèo vèo..bác nào đi xe lu thì tránh xe đạp nhà em ra nhá...chả biết xe đạp nài có phanh hay chưa...mai đi nắn lại vành xe lu thì em chưa biết có tiệm nào họ sửa cho không..tội các bác

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
mợ ở tỉnh được 10 đời chưa ạ ,lao động lấy tiền xây dựng que hương là ko tốt sao?mợ may mắn hơn e là sinh ra và lớn lên ở thủ đô ,nhưng mợ cũng như e là người việt nam còn nghèo và lạc hậu nhiều so với thế giới ,trong chiến tranh gia đình mợ đã phải ăn và dùng hàng trợ cấp chưa?
Kụ đọc rất hời hợt, em trích lại cồng số 45 củaem cụ xem:

Em phân tích vĩ mô 1 chút nhé cụ.

Nước ta cho tới 8x thiếu lương thực, ta nhận viện trợ các nước anh em, hồi đó đói khổ chắc cụ biết, cu ba, triền tiên, các nước xhcn anh em đều viện trợ, chắc cụ nhớ món bobo thức ăn viện trợ từ xô viết anh em.
Rồi họ cũng nghèo, không ai viện trợ nữa, ta phải tự thân bò, thế là phải động não cầy bừa.
Rất nhanh ta thành nước xuất khẩu gạo hàng TOP thế giới, từ 1 nước nhận viện trợ, ta đã rũ bùn đứng dậy chói lòa!!!

Cụ thấy rằng, ăn kiểu đi xin có hại chưa?

fernbank

Xe tải
Em không trả tiền đc cụ ạ, nhưng sao các cụ cứ lôi bệnh nhân vào đây, em có phản đối phát cơm cho bệnh nhâu đâu?

Quán bán vỉa hè, người nào mua cũng đc, 1 loại hình quái thai kinh tế, khiến xã hội này không giống ai?
Em ủng hộ quan điểm này của cụ. Nếu kiểu suất cơm 5K làm theo cách này thì bỏ lòng tốt vào sọt rác rồi...

xơ mít

[Tịch thu bằng lái]
Tấm lòng tốt quá @cụ 8055s
cụ tu từ thế nhà em cũng có thể nghĩ kiểu khác..cụ thử thêm âm điệu cho nó xem (cụ đọc mà đoạn chữ " qá " cụ nói yếu khe khẽ kéo dài như đứt hơi là ra nghĩa khác)..em ghét

Chỉnh sửa cuối:

mr.khoai

Xe buýt
Không hay, thậm chí dở.
Một số quán cơm loanh quanh đó có khi sắp dẹp tiệm.
Em nghĩ cơm từ thiện họ cũng chỉ làm được 1 phần nào chứ không thể đáp ứng toàn bộ nhu cầu nên không ảnh hưởng mấy đến các quán cơm xung quanh đó đâu,..

one way street

Xe buýt
Bệnh nhân chả cần ăn, đến mà trả tiền viện cho họ là họ mừng. nhưng ta cứ phải nấu nướng khói lửa mù mịt mới thích!!!
Và phải ở trung tâm thành phố, để dễ kêu gọi hảo tâm.
Em là em cay cái hắc điếm 5k lắm các cụ mợ ạ hé hé hé!!!
Đọc liền 1 mạch các trang, đã hiểu ý tứ mợ Xanh xanh. Theo mợ làm từ thiện phải đúng cách ..., em nhờ mợ tư vấn vụ này. Số là em thi thoảng có chuyển khoản vài tk dân trí để giúp đỡ 1 số TH khó khăn, nhiều ng bảo em dại vì biết đc % bao nhiêu số tiền mình từ thiện đến đúng địa chỉ, như mợ phân tích thì đúng ra e phải đến tận bệnh viện họ điều trị... Thay vì ở 1 chỗ enter chuyển khoản là xong. Vậy tại sao vẫn rất nhiều ng họ chọn cách của em, vì em nghĩ làm gì thì làm miễn cái tâm của mình thanh thản là đc. Mợ lên án Ng ta từ thiện ko đúng cách, rồi cho cần câu thay vì cho cá. Chao ôi, cái lý thuyết suông đó em nghe quen lắm. Trc có 1 vị LĐ to to đến cơ quan e thăm , phát biểu hoành tráng lắm : các đồng Chí biết đấy nc ta trên rừng, dưới biển . Rừng vàng biển bạc nhưng dân vẫn nghèo, đó là nhiệm vụ của các Đ/c, phải hướng dẫn dân trồng cây gì, nuôi con gì. Phát biểu chém gió như đúng rồi nhưng nếu hỏi cụ thể thì chắc Bác LĐ đó sẽ tư vấn nuôi con ca ve và trồng cây thuốc phiện là dân nhanh giàu nhất. Ko biết em cmt có lạc đề ko nhưng cái gì cũng phải thực tế, có thực mới vực đc đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng