[Funland] Cơm giá rẻ 5000 đồng đã có mặt ở Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Masters

Xe buýt
Hehe, cụ Tơ đùa dai nhẻ, em hóng bên box du lịch thấy cụ tuyền đi chơi rì-sọt, ảnh đẹp long lanh, hay giờ thất nghiệp rồi?
Hehe, thất nghiệp thì làm gì có lương 6 trẹo/tháng hả mợ Xoan?

Quán bán vỉa hè, người nào mua cũng đc, 1 loại hình quái thai kinh tế, khiến xã hội này không giống ai?

Mà như trong cái ảnh của mợ Me xanh, bán vỉa hè dư này thì đúng là ai chả mua được chứ bán cho bệnh nhân nó khác. Như cái lão đeo kính áo hồng đang đứng xếp hàng kia kìa, nhìn thế chắc cũng làm gì đến nghèo quá mà phải tranh cơm 5k của mấy ông xem ôm.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenkhang09

Xe tải
Chạy ra làm bát cơm nguội vào đã thêm mấy trang rồi. Thớt này xôm ghê

hanamkr

Xe buýt
Cần cho họ cái cần câu thay vì con cá, cơm 5k chính là con cá, không giúp gì đc ai đâu.
Mợ cho em hỏi thêm một chút, nhân viên nhà hàng của mợ đã đang và sẽ được mợ trao cho họ Cần câu. Không biết mợ có trả công cho họ đúng như công sức và mong muốn của họ hay không, hay vẫn đang bị lạm dụng theo một cách nhân văn nhất ?

ngựa gỗ

Xe hơi
Em ủn cho những tấm lòng Thiện tâm

tratida

Xe container
Em không trả tiền đc cụ ạ, nhưng sao các cụ cứ lôi bệnh nhân vào đây, em có phản đối phát cơm cho bệnh nhâu đâu?
Quán bán vỉa hè, người nào mua cũng đc, 1 loại hình quái thai kinh tế, khiến xã hội này không giống ai?
Em thấy cụ cứ luẩn quẩn kiểu gì ấy ? Tại sao lại phải giống ai là sao ạ?

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em xin phép cho con bú, tý em quay lại hầu các cụ mợ.

ninhkent

Xe tăng
5k bây giờ mua soa được bát cơm. Đây là 1 hành đọng từ thiện, phi lợi nhuận e thấy tốt chứ sao. Đọc nhiều câu comment nhảm đếu chịu đc. Xóa thớt cho lành :-q

tranlananh

Xe máy
Bực mềnh không đọc hết comment phải log in vào cmt cho đỡ tức.

Cái đệch mợ nhà con Me xanh này mài bị rồ à? Cứ lải nhà lải nhải như chết đến nơi rồi.

1. Cái gì mà có 100 quán cơm 5k thì Hà nội vỡ?

Vỡ cái con mợ mài ấy. Mài tưởng làm cơm 5k dễ lắm à? Dễ mài mở 1 cái xem mài làm được bao lâu?
Để mở 1 quán ổn định duy trì trong thời gian lâu dài, mày có biết cần sự ủng hộ tài chính và sức người như nào không? Để tao cho mày bản quyết toán tài chính xem mỗi xuất cơm 5k người ta phải bù lỗ bao nhiêu nhé. Mày thử 100k ra chợ mà mua gạo, mắm, muối, mì chính, gas, thịt, rau... nấu 20 suất cơm cho tao xem nào.
Dài dòng thế để cho mày biết rằng để mở và duy trì 1 quán cơm 5k là một sự cố gắng ko mệt mỏi của cả 1 tập thể người.

Thế nên quán này ko bền ở chỗ sớm muộn gì cũng sập: do tiền+tâm+sức người. Một quán còn chả nổi nữa là lo có 100 quán. *** con ngộ. Lo gì, lo bò tắng răng à???

2. Cơm 5k làm dân tỉnh ùn ùn kéo về Hà nội?

Cơm 5k để làm gì? Bán cho ai? Cái này ko cần diễn giải ai cũng biết. Mày đã bao giờ có cháu vào Viện mắt trung ương nằm hàng tháng trời, tiền thuốc men, ăn ở, viện phí hàng chục triệu chưa? Trong khi thu nhập hàng tháng của mày ở quê chưa tới 500k? Để có tiền phải chạy vạy vay mượn, nhịn ăn chưa?

Mày có từng sống cảnh sinh viên vặt vẹo đạp xe đi làm thêm, tháng mấy trăm nghìn lo đủ thứ dưa cà mắm muối, học phí, nhà cửa, điện nước? Bố mẹ không có gửi lên. Cuối tháng uống nước lã cho no bụng?

Mày đã từng sa cơ lỡ vận trong túi không có nổi 2k mua 1 cái bánh mì mà ăn chưa. Mà bánh mì bây giờ khéo lên *** rồi, 2k cũng đếu mua nổi.

Nếu mày chưa bao giờ ở trong cảnh ấy thì mày gào lên cơm 5k làm người ta bỏ nhà bỏ cửa lên thành phố nhà chúng mày là đúng rồi. Cơm 5k ko để dành cho con mặt thớt như mày tháng làm được dững 2 chệu 9 mà vác cái mặt ra mua nhé. Cơm 5k dành cho những người áo rách mà đang bị chó cắn như mày đấy.

Đối tượng cơm 5k là cụ thể, cho những người đang không có khả năng kinh tế tối thiểu để duy trì tầng thấp nhất trong tháp nhu cầu của Maslow. Tất nhiên khi làm thì người ta cũng đã khấu hao cái phần tính đến là có một số đứa vô liêm sỉ đến ăn để ra vẻ nghèo khó bằng người bằng ta. Đội mới này tôi ko biết, chứ đội cơm 5k muare họ đi khảo sát và phát phiếu đấy ạ. Chứ ko phải tự dưng vác mặt thớt đến cũng mua được cơm mà ăn như đúng rồi đâu.

4. Cơm 5k làm cơm bình dân chết

Cơm bình dân có bình dân thật ko? Đắt è cổ. Vệ sinh ko đảm bảo. Chính bọn này mới là bọn cần thanh trừng hết.

Cơm bình dân ở khu dân cư, người lao động thì còn có thể chấp nhận được. Cơm bình dân ở khu vực bệnh viện thì ko cần nói ai cũng hiểu nó bình dân đến mức nào. Chặt chém. Đã không có tiền chữa bệnh còn phải nghiến lợi mua suất cơm đắt gấp 2 lần bình thường.

Xin lỗi chứ cơm bình dân làm ăn lương thiện. Nói thật tớ nghe éo vào.

5. Cái gì cần câu với con cá?

Tiền mở 1 quán cơm 5k bằng bao nhiêu phần mở 1 nhà hàng? Nên nhớ cơm 5k là từ thiện. Vốn liếng của nó là quyên góp, đồ cũ hạ cám thượng vàng. Nhà hàng vốn ban đầu ko có 300 triệu mở kiểu gì. Nói thằng mở quán cơm 5k đi mở nhà hàng đi rồi cho bọn ăn cơm 5k vào làm cho đời nó từ chó lên voi, nghe nó đếu tiêu hóa được. Tiền đếu đâu mà mở?

1 nhà hàng nuôi sống được bao nhiêu nhân công? Tính cả bọn làm trong và bọn dịch vụ, cung ứng bám vào? Bằng bao nhiêu % của số người nghèo hiện tại? Muối bỏ bể biết là gì ko. Chắc đếu biết.

Cái ný nuận cá cần ko hẳn là sai, nhưng nói đi mở nhà hàng còn sai thì đếu được.

Có thể là sẽ dìu con em từ ăn cơm 5k sang đi móc cống làm thuê nhưng mà là chiện sau đã, hiện tại thì cho nó bắt cơm nó ăn ko nó lả *** nó ra, vào viện nằm lại thêm ghánh nặng cho xã hội.

6. Bần nông? Lớp nhớp?

Cái nài có người phản biện rồi, chỉ khẳng định thêm là không biết mài thành phố được mấy đời nhưng mài nhìn trước nhìn sau 1 tý.

7. Từ thiện miền núi mới là từ thiện

Ở đâu cái đói nghèo cũng tồn tại. Ko phải cứ miền núi mới thiếu cái ăn cái mặc. Bất cứ ai ở xung quanh mình, nếu họ cần 1 bàn tay thì đừng ngại mà chìa tay kéo họ lên.

Nói theo cách Me xanh thì cần gì phải từ thiện cho bọn châu phi, Liên hợp quốc chả phải có những chương trình NGO nâng cao mức sống, kệ *** chúng nó tự bơi, tự bơi mới khá được. Vấn đề là chúng nó ko có sức thì chúng nó bơi vào mắt à?

Túm cái váy lại là cơm 5k chả trụ được lâu đâu mà lo nó có 100 quán, cơm bình dân nhất là bọn cơm bệnh viện chết cho hết cũng chạ sao, ăn đẫy trêm xương máu người nghèo rồi. Cơm 5k cho những người thật sự cần, ai cũng có lúc sa cơ lỡ vận.

Ngoa ngoắt 1 tý. Xin lỗi mọi người vì đã phải đọc những lời không đẹp đẽ. Căn bản là ức cbn chế quớ. Huhu.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cụ cứ luẩn quẩn kiểu gì ấy ? Tại sao lại phải giống ai là sao ạ?
Từ thiện là việc nghiêm túc, phải có bài bản và chuyên nghiệp, không phải cứ cho họ ăn là hay .

1 đời người có khi chỉ làm từ thiện thành công cho 1 hay 2 người cũng là quý lắm rồi, các cụ phần lớn quan niệm cho ăn là từ thiện, nó ko sai nhưng ko phải lúc nào cũng đúng .

Không tin cụ mua 1 xuất cơm và cho 1 người ăn mày, em gần chắc họ không nhận đâu, hoặc họ giả vợ nhận rồi ném vào sọt rác, vì họ đi kiếm tiền, ăn mày là nghề, và họ không ăn trong giờ làm việc, ai cũng cho họ xuất cơm thì khác nào giết họ ? nhưng tối về có thể họ ăn sang hơn cụ ý chứ ?
Có thể xưa họ đc làm từ thiện nhiều, và thấy rằng sống bằng lòng từ thiện của người khác dễ kiếm hơn , càng cho họ nhiều, họ càng làm ăn mày lâu hơn, chuyên nghiệp hơn, và lôi kéo nhiều trẻ em hơn cho 1 ngành công nghiệp ko khói đong tiền ko dùng vốn , kể cả vốn tự có !!!

lead2011

Xe container
Úi... Chị Xuân trở lại rùi....:))

chayrung

Xe hơi
Nói như cụ thì cái gì cũng bán thật đắt lên để mọi người đều hăng hái làm ra xèng đó????

Em phân tích vĩ mô 1 chút nhé cụ.

Nước ta cho tới 8x thiếu lương thực, ta nhận viện trợ các nước anh em, hồi đó đói khổ chắc cụ biết, cu ba, triền tiên, các nước xhcn anh em đều viện trợ, chắc cụ nhớ món bobo thức ăn viện trợ từ xô viết anh em.
Rồi họ cũng nghèo, không ai viện trợ nữa, ta phải tự thân bò, thế là phải động não cầy bừa.
Rất nhanh ta thành nước xuất khẩu gạo hàng TOP thế giới, từ 1 nước nhận viện trợ, ta đã rũ bùn đứng dậy chói lòa!!!

Cụ thấy rằng, ăn kiểu đi xin có hại chưa?

tratida

Xe container

kung fu

Xe máy
Bực mềnh không đọc hết comment phải log in vào cmt cho đỡ tức.

Cái đệch mợ nhà con Me xanh này mài bị rồ à? Cứ lải nhà lải nhải như chết đến nơi rồi.

1. Cái gì mà có 100 quán cơm 5k thì Hà nội vỡ?

Vỡ cái con mợ mài ấy. Mài tưởng làm cơm 5k dễ lắm à? Dễ mài mở 1 cái xem mài làm được bao lâu?
Để mở 1 quán ổn định duy trì trong thời gian lâu dài, mày có biết cần sự ủng hộ tài chính và sức người như nào không? Để tao cho mày bản quyết toán tài chính xem mỗi xuất cơm 5k người ta phải bù lỗ bao nhiêu nhé. Mày thử 100k ra chợ mà mua gạo, mắm, muối, mì chính, gas, thịt, rau... nấu 20 suất cơm cho tao xem nào.
Dài dòng thế để cho mày biết rằng để mở và duy trì 1 quán cơm 5k là một sự cố gắng ko mệt mỏi của cả 1 tập thể người.

Thế nên quán này ko bền ở chỗ sớm muộn gì cũng sập: do tiền+tâm+sức người. Một quán còn chả nổi nữa là lo có 100 quán. *** con ngộ. Lo gì, lo bò tắng răng à???

2. Cơm 5k làm dân tỉnh ùn ùn kéo về Hà nội?

Cơm 5k để làm gì? Bán cho ai? Cái này ko cần diễn giải ai cũng biết. Mày đã bao giờ có cháu vào Viện mắt trung ương nằm hàng tháng trời, tiền thuốc men, ăn ở, viện phí hàng chục triệu chưa? Trong khi thu nhập hàng tháng của mày ở quê chưa tới 500k? Để có tiền phải chạy vạy vay mượn, nhịn ăn chưa?

Mày có từng sống cảnh sinh viên vặt vẹo đạp xe đi làm thêm, tháng mấy trăm nghìn lo đủ thứ dưa cà mắm muối, học phí, nhà cửa, điện nước? Bố mẹ không có gửi lên. Cuối tháng uống nước lã cho no bụng?

Mày đã từng sa cơ lỡ vận trong túi không có nổi 2k mua 1 cái bánh mì mà ăn chưa. Mà bánh mì bây giờ khéo lên *** rồi, 2k cũng đếu mua nổi.

Nếu mày chưa bao giờ ở trong cảnh ấy thì mày gào lên cơm 5k làm người ta bỏ nhà bỏ cửa lên thành phố nhà chúng mày là đúng rồi. Cơm 5k ko để dành cho con mặt thớt như mày tháng làm được dững 2 chệu 9 mà vác cái mặt ra mua nhé. Cơm 5k dành cho những người áo rách mà đang bị chó cắn như mày đấy.

Đối tượng cơm 5k là cụ thể, cho những người đang không có khả năng kinh tế tối thiểu để duy trì tầng thấp nhất trong tháp nhu cầu của Maslow. Tất nhiên khi làm thì người ta cũng đã khấu hao cái phần tính đến là có một số đứa vô liêm sỉ đến ăn để ra vẻ nghèo khó bằng người bằng ta. Đội mới này tôi ko biết, chứ đội cơm 5k muare họ đi khảo sát và phát phiếu đấy ạ. Chứ ko phải tự dưng vác mặt thớt đến cũng mua được cơm mà ăn như đúng rồi đâu.

4. Cơm 5k làm cơm bình dân chết

Cơm bình dân có bình dân thật ko? Đắt è cổ. Vệ sinh ko đảm bảo. Chính bọn này mới là bọn cần thanh trừng hết.

Cơm bình dân ở khu dân cư, người lao động thì còn có thể chấp nhận được. Cơm bình dân ở khu vực bệnh viện thì ko cần nói ai cũng hiểu nó bình dân đến mức nào. Chặt chém. Đã không có tiền chữa bệnh còn phải nghiến lợi mua suất cơm đắt gấp 2 lần bình thường.

Xin lỗi chứ cơm bình dân làm ăn lương thiện. Nói thật tớ nghe éo vào.

5. Cái gì cần câu với con cá?

Tiền mở 1 quán cơm 5k bằng bao nhiêu phần mở 1 nhà hàng? Nên nhớ cơm 5k là từ thiện. Vốn liếng của nó là quyên góp, đồ cũ hạ cám thượng vàng. Nhà hàng vốn ban đầu ko có 300 triệu mở kiểu gì. Nói thằng mở quán cơm 5k đi mở nhà hàng đi rồi cho bọn ăn cơm 5k vào làm cho đời nó từ chó lên voi, nghe nó đếu tiêu hóa được. Tiền đếu đâu mà mở?

1 nhà hàng nuôi sống được bao nhiêu nhân công? Tính cả bọn làm trong và bọn dịch vụ, cung ứng bám vào? Bằng bao nhiêu % của số người nghèo hiện tại? Muối bỏ bể biết là gì ko. Chắc đếu biết.

Cái ný nuận cá cần ko hẳn là sai, nhưng nói đi mở nhà hàng còn sai thì đếu được.

Có thể là sẽ dìu con em từ ăn cơm 5k sang đi móc cống làm thuê nhưng mà là chiện sau đã, hiện tại thì cho nó bắt cơm nó ăn ko nó lả *** nó ra, vào viện nằm lại thêm ghánh nặng cho xã hội.

6. Bần nông? Lớp nhớp?

Cái nài có người phản biện rồi, chỉ khẳng định thêm là không biết mài thành phố được mấy đời nhưng mài nhìn trước nhìn sau 1 tý.

7. Từ thiện miền núi mới là từ thiện

Ở đâu cái đói nghèo cũng tồn tại. Ko phải cứ miền núi mới thiếu cái ăn cái mặc. Bất cứ ai ở xung quanh mình, nếu họ cần 1 bàn tay thì đừng ngại mà chìa tay kéo họ lên.

Nói theo cách Me xanh thì cần gì phải từ thiện cho bọn châu phi, Liên hợp quốc chả phải có những chương trình NGO nâng cao mức sống, kệ *** chúng nó tự bơi, tự bơi mới khá được. Vấn đề là chúng nó ko có sức thì chúng nó bơi vào mắt à?

Túm cái váy lại là cơm 5k chả trụ được lâu đâu mà lo nó có 100 quán, cơm bình dân nhất là bọn cơm bệnh viện chết cho hết cũng chạ sao, ăn đẫy trêm xương máu người nghèo rồi. Cơm 5k cho những người thật sự cần, ai cũng có lúc sa cơ lỡ vận.

Ngoa ngoắt 1 tý. Xin lỗi mọi người vì đã phải đọc những lời không đẹp đẽ. Căn bản là ức cbn chế quớ. Huhu.

Chuẩn cmnr cụ pm cho mod bem cmn nick đi là chuẩn (b)

Simba

Xe tải
Hiện có 70 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (40 lái chính và 30 lái phụ)
Simba drquyenbg chayrung Trần Hưng Phấn hipxinh ThangPV.HR lotto xơ mít thaonguyen0609 kiahyundai alex_beo fernbank Mexanhxanh adidaphat Songque hainam.le Linh dương baby_in_car tratida tranlananh hanamkr Lệ Xuân biensoxe Amadeus spectre135 tan_vld 639010 hilux14p tranxuananh ngoibet Lungcu Matizcoi Vinh Nguyễn

Thớt này nóng quá, căng thẳng như tình hình Triều-Hàn, đọc một lèo hết 26 page từ nãy tới giờ, vì không có kinh nghiệm trong lĩnh vực này nên em xin phép được lót dép ngồi nghe các cụ tranh luận thôi vậy :)

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]

.
Em không phản đối nếu họ phát phiếu và khảo sát, như vậy là cơm 5k đến đúng đc người thật sự cần.
Nhưng đời này ai mà chả cần hih ihi, nhưng cụ nói về cái tháp gì gì tiếng tây là em nể cụ đó, cụ viết ngắn thì em phản thùng, viết dài cụ đi mà đọc em chã đọc!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng