[CCCĐ] Coburg - Germany. Thành phố nhỏ nhắn, xinh đẹp miền nam nước Đức.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chào các Cụ/Mợ.:) Cuối tuần vừa rồi F1 nhà em cùng các bạn của nó lại khám phá thêm 1 địa chỉ vui chơi nữa. Đây là Brombachsee — in Roth, Bavaria., 1 địa danh thuộc TP Nurnberg gần với Coburg.

Nơi đây có Hồ nghỉ dưỡng và du lịch rất đẹp.

F1 nhà em cùng các bạn bắt xe bus từ Roth — in Roth, Bavaria để đến ga tàu.

Ga tàu Roth — in Roth, Bavaria.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nó đây ạ:

Khu Bến Thuyền:

Quá lý tưởng cho 1 chuyến đi giã ngoại ngắn ngày ...:)

F1 nhà em tranh thủ làm 1 vài Pic kỷ niệm:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Không khí và môi trường quá trong lành. Ở họ đất rộng người thưa nên những nơi như thế này không có nhiều người lui tới. Chả bù cho Hà Nội nhể các Cụ nhể?:)

Sau khi ổn định đội hình, tụi trẻ bắt đầu tìm nơi cắm trại và xếp đồ chuẩn bị làm nướng Party — in Roth, Bavaria.

Xa nhà 1 thời gian mà tụi trẻ đã biết bảo nhau tự làm mọi thứ, chẳng bù cho lúc còn ở nhà ...

Nhiệt độ ở bên này chỉ khoảng 16oc, quá tuyệt cho những hoạt động ngoài trời kiểu như này ... Toàn cậu ấm, cô chiêu chưa có kinh nghiệm nên không tránh khỏi món thịt cháy;)). Kệ, dần dần rồi chúng sẽ "khôn" lên thôi.:)

Vừa ăn vừa ngắm Hồ:

Bạn nào thích tắm thì lội xuống Hồ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Có cả khu thể thao vui chơi ngoài trời như thế này cho tụi trẻ rèn luyện thể lực:

Sau khi oánh chén và vui chơi, tụi trẻ bắt đầu thuê xe đạp đi vòng quanh Hồ:

Trông nét mặt đứa nào đứa nấy đều hân hoan.:)

Saigon3

Xe tải
Vâng, Vậy là F1 nhà Mợ học cũng sắp xong rồi nhỉ? Từ chỗ F1 nhà Mợ tới F1 nhà em cũng không xa lắm.:) F1 nhà em lúc ở nhà cũng chỉ biết học và học thôi, giờ em đang khuyến khích cu cậu nâng cao hiểu biết xã hội bằng cách ra ngoài giao lưu và tự đi mua sắm cho nó quen đấy Mợ à.;)) Còn F1.2 nhà em năm nay cũng đang chuẩn bị thi Đại Học, nếu không có gì thay đổi em sẽ cho đi tiếp theo cu anh nó. Dù biết là cháu đi thì vắng vẻ lắm nhưng vì tương lại của con cái em đành phải chịu thôi Mợ:)
F1 nhỏ của em năm rồi thi đỗ vào đại học Y nên cả nhà quyết định chờ cháu học xong 6 năm rồi hãy tính. Nhà ít người quá.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cũng đến lúc xế chiều ....

Về thôi kẻo trời tối.

Vui mãi rồi cũng tới lúc phải về. Cả nhóm làm 1 chầu kem rồi bắt bus ra bến tàu điện về Coburg.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
F1 nhỏ của em năm rồi thi đỗ vào đại học Y nên cả nhà quyết định chờ cháu học xong 6 năm rồi hãy tính. Nhà ít người quá.
Vâng, đúng thế Mợ ạ. Em cũng phải đấu tranh tư tưởng lắm. Từ giờ tới lúc cháu đi (tầm tháng 9 này Mợ ạ), chưa biết chừng em cũng thay đổi. Cháu mà đi nốt thì nhà chỉ còn độc có 2 người nhớn thôi.:-?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Quay trở lại ga tàu Roth:

Chờ tàu về Nürnberg:

Nhà ga Nurnberg:

Từ Nürnberg F1 nhà em lên Gleis 12 để về Coburg. Kết thúc chuyến picnic cuối tuần thú vị.:)

td lines

Xe điện
Dạ vâng, cảm ơn Mợ đã luôn dõi theo Mẹ con em.:) Đúng là muốn tụi trẻ "lớn" lên chỉ có 1 cách Hãy để chúng rời xa vòng tay Cha mẹ thôi Mợ à. Em công nhận, từ ngày xa em F1 nhà em "lớn" lên trông thấy Mợ ạ. Cháu đã có thể tự lập và biết chăm sóc bản thân rồi. Khác xa với những ngày ở nhà ... khiến em nhiều lúc phải ngạc nhiên.:). Thế F1 nhà Mợ hồi này thế nào? Lâu lâu cũng không thấy Mợ chia sẻ?:)
Thỉnh thoảng em cũng vào thớt của mợ, em nghĩ mợ " ném " cu cậu vào đúng nơi đúng chỗ đấy . Ở cái xã hội Đức này nó làm cha mẹ thay cho mợ và sói nhiều lắm . Thụ động và lười nhác sẽ tự cảm nhận được tác hại ngay .Bên này từ già đến trẻ ít nhiều cũng bị ngấm tác phong làm việc và sống của người bản xứ . Nhiều lúc anh em bạn bè cằn nhằn vì một thanh niên người thân nào ở quê nhà thì thường có câu đáp lại : Cứ lôi qua đây là khác ngay . Chúc mợ luôn thêm vui vì con cái .

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thỉnh thoảng em cũng vào thớt của mợ, em nghĩ mợ " ném " cu cậu vào đúng nơi đúng chỗ đấy . Ở cái xã hội Đức này nó làm cha mẹ thay cho mợ và sói nhiều lắm . Thụ động và lười nhác sẽ tự cảm nhận được tác hại ngay .Bên này từ già đến trẻ ít nhiều cũng bị ngấm tác phong làm việc và sống của người bản xứ . Nhiều lúc anh em bạn bè cằn nhằn vì một thanh niên người thân nào ở quê nhà thì thường có câu đáp lại : Cứ lôi qua đây là khác ngay . Chúc mợ luôn thêm vui vì con cái .
Vâng, Cảm ơn Cụ.:) Được các Cụ/Mợ động viên nhà em cũng thấy phấn khởi, phấn khởi vì mình đã lựa chọn đúng hướng đi cho cháu. Chả thế mà mỗi lần đến thăm các Thầy giáo cũ của em ở Trường ĐH Bách Khoa, các Thầy nghe em nói cho cháu qua bên đó học ngành năng lượng xanh thì vui lắm, còn bảo em gắng về chịu khó ăn rau đi để cho con học đấy Cụ ạ.:)

Chỉnh sửa cuối:

Goddess8x

Xe hơi
Đẹp, thanh bình... Nhìn thôi đã thấy thích

bmwgermany

Xe tải
Cụ đã đi postdam chưa.đẹp lắm

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

blackhat1906

Xe tải
ảnh này cụ chụp vào đầu mùa thu. đẹp thật!

Maybach Tàu

Xe container
Em rất ghét Đức, vì chúng làm ra những cái xe quá đắt làm em ứ mua được:))

Chỉnh sửa cuối:

chifamily

Đi bộ
Đúng là được hit thở không khí trong lành ở bển thì sướng thật đấy,nhất F1 nhà bác còn gì...

DungNui

Xe hơi
Du dinh bao lan cua e ma chua thuc hien dc. Chan wa

MrChildren

Xe buýt
Em mê Nhật và Đức. Nhật thì đi rồi, còn Đức vẫn là kế hoạch.

Đẹp và thanh bình quá bác chủ thớt ạ