[CCCĐ] Coburg - Germany. Thành phố nhỏ nhắn, xinh đẹp miền nam nước Đức.

hanoi06

Xe buýt
Chúc mừng cháu đã vượt qua được gần một năm đầu bỡ ngỡ. Mợ có mua kính cận cho cháu ở bên đó ko? nên bảo cháu đi đo khám và thay mắt đi, vì bên đó đo khám cẩn thận lắm và mắt kính của Đức là số 1 thế giới, nhất là loại Carl Zeiss, ở Vn thì đừng mơ loại ấy. Cháu nhà tôi đến 22/7 cũng tới trường ở Coburg thi vào Studenkoleg đấy ạ, nhiều khả năng chúng nó sẽ gặp nhau

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chúc mừng cháu đã vượt qua được gần một năm đầu bỡ ngỡ. Mợ có mua kính cận cho cháu ở bên đó ko? nên bảo cháu đi đo khám và thay mắt đi, vì bên đó đo khám cẩn thận lắm và mắt kính của Đức là số 1 thế giới, nhất là loại Carl Zeiss, ở Vn thì đừng mơ loại ấy. Cháu nhà tôi đến 22/7 cũng tới trường ở Coburg thi vào Studenkoleg đấy ạ, nhiều khả năng chúng nó sẽ gặp nhau
Dạ vâng. Trước khi F1 nhà em đi em cũng đưa ra hiệu kính thuốc mua cả gọng và kính cả thảy 2 cái hết hơn 3tr. Nghe Bác nói em mới biết điều này đấy ạ. Để em nhắc F1 nhà em. F1 nhà Bác sang đó và lại học cùng trường với F1 nhà em thì tốt quá rồi. Mà em quên chưa hỏi F1 nhà Bác là con trai hay con gái thế?:) Cần giúp đỡ gì Bác cứ nhắn nhà em nhé! Hôm nào tiện, em nhắn cho Bác FB của F1 nhà em, bác nói F1 nhà bác để 2 đứa liên lạc với nhau cho tiện ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chào Các Cụ/Mợ.>:D< Lâu rồi F1 nhà em bận học nên chả có cái ảnh nào hầu các Cụ.:) Dịp này F1 nhà em được nghỉ giữa học kỳ, tranh thủ F1 nhà em theo chúng bạn đi thăm thú mấy TP gần nơi F1 nhà em ở. Có vài tấm mới nhất F1 nhà em vừa gửi về cho em, hôm nay em xin chia sẻ với các Cụ/Mợ. Cụ/Mợ nào là tín đồ của môn Thể thao Vua và nhất là tín đồ của Đội Bóng Bayern Munchen khi coi những tấm hình này sẽ rất thích thú đấy ạ.:)

Nhà ga để tới sân vận động — at Alianz Arena Muenchen.

Bảng chỉ dẫn từ ga tàu — at Alianz Arena Muenchen:

Quang cảnh 2 bên đường: Hệ thống điện Xanh ...

Còn đây là 1 nhà máy điện hạt nhân gần sân Alianz Arena:

Gần hơn 1 chút:

Alianz Arena nhìn từ xa — at Alianz Arena Muenchen.

Nhìn hình ảnh này các Cụ/Mợ có thấy ấn tượng gì không ạ?:5: Còn nữa các Cụ nhé! Từ từ rồi em share với các Cụ...:)

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
F1 nhà em từ nhỏ đã mê bóng đá, thậm chí có lúc nó còn van vỉ em cho nó đi đá bóng chuyên nghiệp nên không có gì khó hiểu khi thằng bé chọn nơi này là điểm đến đầu tiên của nó trong kỳ nghỉ ngắn ngày.

Alianz Arena nhìn từ xa — at Alianz Arena Muenchen

F1 nhà em đây ạ:

Allianz Arena đây các Cụ::)

F1 nhà em làm 1 vòng quanh phía bên ngoài sân và dừng lại ở đây ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Giờ thì mời các Cụ vào trong sân thăm quan nhé!:)

Phía trong sảnh, Khu Cafe cho người hâm mộ — at Alianz Arena Muenchen.

Poster Bia Oktoberfest. Có lẽ từ rất lâu rùi vì vẫn còn có hình Klose.

Phần đầu của khu vực đường hầm ra sân của các cầu thủ - ở đây có ảnh các cầu thủ Bayern.
Chụp ảnh cầu thủ tiêu biểu Ry sẹo.

Khu cửa vào của các cầu thủ mỗi khi có trận đấu tại sân nhà. — at Alianz Arena Muenchen.

Bảng chỉ dẫn trong sân vận động — at Alianz Arena Muenchen.

Và đây là phòng thay đồ của các cầu thủ — at Alianz Arena Muenchen.

Phòng thay đồ của các cầu thủ:

Bồn ngâm mình thư giãn của các cầu thủ:

Phòng tập thể hình.

Phòng dành riêng cho những cầu thủ bị thẻ đỏ. Ở đây có đặt chiếc TV để cầu thủ tiếp tục xem đồng đội của mình đá.

Phòng họp báo của HLV và cầu thủ trước cũng như sau trận đấu — at Alianz Arena Muenchen.

Đây là vị trí mà rất nhiều HLV nổi tiếng đã từng ngồi^^ và sắp tới Pep sẽ thường xuyên ngồi ở đây. — at Alianz Arena Muenchen.

Phòng của trọng tài (ngay gần với đường hầm ra sân) — at Alianz Arena Muenchen.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Phần đầu đường hầm ra sân của các cầu thủ — at Alianz Arena Muenchen.

Khu fan shop giành cho CĐV 1860 — at Alianz Arena Muenchen.

Bên trong sân Alianz Arena — at Alianz Arena Muenchen.

Cỏ xanh rì ...

Ai trong số các Cụ mong 1 lần được đặt chân tới đây ...???

Hơi tiếc cho F1 nhà em vì dịp này không có đội nào thi đấu. Nhưng F1 nhà em còn nhiều dịp khác để quay lại nơi đây.

Chỉnh sửa cuối:

tamngocle

Xe tải
Cảm ơn Mợ nhiều về những thông tin và hình ảnh về một đội bóng nổi tiếng chuẩn bị đá chung kết C1 2013. Thời gian càng trôi, tương lai tốt đẹp càng mở rộng trước mắt, F1 nhà Mợ tuyệt vời quá, tài sản vô giá của cả gia đình. Em dạo này bận quá, ít lượn OF nên hết rượu để mời Mợ (nhưng nhà Mợ có bao giờ thiếu Vodka đâu nhỉ). Mong thêm những bài hay và ảnh đẹp của Mợ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
F1 với Sân vận động Allianz Arena.:)

Trước khi ra về F1 nhà em không quên xách theo 1 bộ quần áo của BM để làm kỷ niệm (Thằng bé được Mẹ khuyến khích nên mới nghiến răng mua 1 Bộ thôi các Cụ ạ) nó bẩu max lắm nhưng em hỏi bao nhiêu nó nhất quyết không nói.:) Với F1 nhà em, đây là 1 kỷ niệm khó quên trong đời. Còn với em, nhìn F1 vui là em cũng vui lây rồi. Nó xứng đáng được hưởng niềm vui mà nó vẫn ấp ủ bấy lâu nay.:)

Đường ra vào của các cầu thủ và Ban Lãnh đạo khi Bayern có trận đấu tại sân nhà — at Alianz Arena Muenchen.

Rồi cũng tới lúc F1 nhà em phải chia tay với Allianz Arena rồi. Thằng bé sẽ phải ngồi tàu nhanh mất khoảng 6h mới về đến Trường đấy các Cụ ạ.

Hẹn gặp lại Allianz Arena ...:)>:D<

Saigon3

Xe tải
Mới có một năm mà F1 của mợ Hoa Mộc Trắng chững chạc hẳn ra, trông khác lắm.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cảm ơn Mợ nhiều về những thông tin và hình ảnh về một đội bóng nổi tiếng chuẩn bị đá chung kết C1 2013. Thời gian càng trôi, tương lai tốt đẹp càng mở rộng trước mắt, F1 nhà Mợ tuyệt vời quá, tài sản vô giá của cả gia đình. Em dạo này bận quá, ít lượn OF nên hết rượu để mời Mợ (nhưng nhà Mợ có bao giờ thiếu Vodka đâu nhỉ). Mong thêm những bài hay và ảnh đẹp của Mợ.
Vâng, cảm ơn Cụ đã động viên nhà em.:) 1 lời khích lệ nhiều khi còn quí giá hơn cả nhiều thứ khác Cụ ạ. Em sẽ cố gắng chia sẻ với các Cụ/Mợ những điều quanh cuộc sống, dù vui, dù buồn bởi niềm vui khi chia sẻ sẽ được nhân đôi và nỗi buồn thì giảm đi 1 nửa mà, đúng không Cụ?:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mới có một năm mà F1 của mợ Hoa Mộc Trắng chững chạc hẳn ra, trông khác lắm.
Dạ vâng, cảm ơn Mợ đã luôn dõi theo Mẹ con em.:) Đúng là muốn tụi trẻ "lớn" lên chỉ có 1 cách Hãy để chúng rời xa vòng tay Cha mẹ thôi Mợ à. Em công nhận, từ ngày xa em F1 nhà em "lớn" lên trông thấy Mợ ạ. Cháu đã có thể tự lập và biết chăm sóc bản thân rồi. Khác xa với những ngày ở nhà ... khiến em nhiều lúc phải ngạc nhiên.:). Thế F1 nhà Mợ hồi này thế nào? Lâu lâu cũng không thấy Mợ chia sẻ?:)

Saigon3

Xe tải
Dạ vâng, cảm ơn Mợ đã luôn dõi theo Mẹ con em.:) Đúng là muốn tụi trẻ "lớn" lên chỉ có 1 cách Hãy để chúng rời xa vòng tay Cha mẹ thôi Mợ à. Em công nhận, từ ngày xa em F1 nhà em "lớn" lên trông thấy Mợ ạ. Cháu đã có thể tự lập và biết chăm sóc bản thân rồi. Khác xa với những ngày ở nhà ... khiến em nhiều lúc phải ngạc nhiên.:). Thế F1 nhà Mợ hồi này thế nào? Lâu lâu cũng không thấy Mợ chia sẻ?:)
F1 nhà em đang ở Munchen để chuẩn bị cho kỳ thi sắp đến. Lúc F1 chưa đi học nước ngoài thì chậm chạp, ngu ngơ lắm ợ, thế nhưng sau đó một hai năm là anh chàng nhanh nhẹn hẳn ra, tự nấu ăn, biết tính toán chi tiêu hợp lý, lại mua vé đi du lịch bụi khắp Châu Âu. Được đi học ở nước ngoài khiến anh chàng thay đổi hẳn. Thế nhưng đến F1 em thì em lại không muốn cho đi vì nhà đơn chiếc quá.

bmwgermany

Xe tải
nếu cụ sống tại đấy, thì cụ se sơm thấy muốn về thôi,

Saigon3

Xe tải
Em cũng sống ở Đức mấy năm ợ. Vì sau 6 giờ tối không tìm thấy chỗ bán hủ tiếu và cháo lòng nên em đi về :)). F1 học xong sẽ tự tìm nơi làm việc.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
F1 nhà em đang ở Munchen để chuẩn bị cho kỳ thi sắp đến. Lúc F1 chưa đi học nước ngoài thì chậm chạp, ngu ngơ lắm ợ, thế nhưng sau đó một hai năm là anh chàng nhanh nhẹn hẳn ra, tự nấu ăn, biết tính toán chi tiêu hợp lý, lại mua vé đi du lịch bụi khắp Châu Âu. Được đi học ở nước ngoài khiến anh chàng thay đổi hẳn. Thế nhưng đến F1 em thì em lại không muốn cho đi vì nhà đơn chiếc quá.
Vâng, Vậy là F1 nhà Mợ học cũng sắp xong rồi nhỉ? Từ chỗ F1 nhà Mợ tới F1 nhà em cũng không xa lắm.:) F1 nhà em lúc ở nhà cũng chỉ biết học và học thôi, giờ em đang khuyến khích cu cậu nâng cao hiểu biết xã hội bằng cách ra ngoài giao lưu và tự đi mua sắm cho nó quen đấy Mợ à.;)) Còn F1.2 nhà em năm nay cũng đang chuẩn bị thi Đại Học, nếu không có gì thay đổi em sẽ cho đi tiếp theo cu anh nó. Dù biết là cháu đi thì vắng vẻ lắm nhưng vì tương lại của con cái em đành phải chịu thôi Mợ:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
F1 nhà em thời gian đầu qua đó, mỗi lúc nói chuyện với em nó đều bẩu: Con ở đây cái gì cũng tốt, chỉ có 1 thứ là "nhớ nhà" thôi, mà cái đó thì chả có ai giúp được nên đành chịu. Giờ thì cháu cũng qua giai đoạn đó rồi. Thế hệ như em và Cụ bi giờ thì đúng là chỉ đi chơi rồi về chứ bảo ở hẳn chắc chắn là không.

provtc

Xe container
Cho em ở hẳn chắc em cũng ở, nhìn mà sướng quá nhưng F1 nhà cụ hơi gầy.

phaxeqn

Xe hơi
Cảnh đẹp quá, ủn cho chuyến đi thành công!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cho em ở hẳn chắc em cũng ở, nhìn mà sướng quá nhưng F1 nhà cụ hơi gầy.
Tks Cụ/Mợ. F1 nhà em lúc này đã tăng được thêm 6ký so với lúc ở nhà đấy Cụ/Mợ. Thằng bé vốn dĩ khảnh ăn mà ... nó lại không hợp với bơ, đường, sữa nên tăng được chừng đó cân nhà em cũng mừng lắm rồi.:)