[CCCĐ] Coburg - Germany. Thành phố nhỏ nhắn, xinh đẹp miền nam nước Đức.

MR KEO

Xe hơi
Châu Âu vào hè đúng là thiên đường mợ nhỉ?

mrsuxu

Xe tải
Công nhận nhìn thành phố của người ta sạch và thanh bình thật .

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chả là sắp tới gia đình em cũng sang đức,vợ em được bộ cử đi làm thương vụ.cả nhà đang mong đến ngày khởi hành.mấy tuần nay chỉ dành thời gian tìm hiểu các bài viết về nước đức,cả nhà hồi hộp quá.điểm đến của nhà em là thủ đô berlin ạ.f1 nhà em năm nay bước vào lớp 1 sang đó chưa hiểu học hành ra sao đây.
Chúc mừng gia đình Cụ. Nơi đó mới là nơi đáng để sống Cụ ạ.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thành phố chỉ có trong giấc mơ của em.
đẹp thật đó cụ
Châu Âu vào hè đúng là thiên đường mợ nhỉ?
Công nhận nhìn thành phố của người ta sạch và thanh bình thật .
Vâng, đúng vậy các Cụ ạ. F1 nhà em thỉnh thoảng nó cũng chạy sang mấy TP bên cạnh chơi và thăm thú. Nhìn ảnh F1 chụp em chỉ muốn Fly ngay sang đó với F1 thôi.;))

bia heniken

Xe đạp
1 cảm giác rất yên bình, tết này châu Âu thẳng tiến ^^

Kenvelo

Xe buýt
Con người, đất nước, phong cảnh yên bình và quá sạch đẹp. Một môi trường sống, làm việc và học tập lý tưởng để các F1 phát triển. Mợ chủ thật hạnh phúc...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Con người, đất nước, phong cảnh yên bình và quá sạch đẹp. Một môi trường sống, làm việc và học tập lý tưởng để các F1 phát triển. Mợ chủ thật hạnh phúc...
Cảm ơn Cụ:) Vâng, đúng như Cụ nói, với mỗi người làm Cha, Mẹ không gì vui hơn khi thấy con mình ngày 1 trưởng thành và lớn lên trong 1 môi trường tốt như thế này Cụ ạ. Tks Cụ đã chia sẻ@};

Nam Abusi

Xe hơi
E gé thăm các cụ xin các cụ lít xăng:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Kính các Cụ.:) Coburg lúc này cũng vào Thu rồi. Nhắc đến Thu nhà em lại thêm nhớ F1.:x Thấm thoát F1 nhà em đã xa em 1 năm rồi. Thằng bé từ khi xa Mẹ có vẻ "lớn" lên rất nhiều.:) Cũng biết theo các bạn đi làm thêm vào dịp được nghỉ hè. Vừa rồi F1 gửi về cho em vài Pic chụp ở nơi nó đi làm thêm (Bamberg), 1 TP cũng gần với Coburg. Làm có 3 tuần mà được gần 1000 EUR đấy các Cụ ạ. (Gấp mấy lần lương em). Thằng bé lần đầu kiếm và tự tiêu những đồng tiền mà mình làm ra, xem ra rất phấn khởi. Và đây là vài hình ảnh ở nơi mà F1 nhà em đi làm thêm.

Bamberg:

Toàn ngói đỏ, không như ở mềnh, toàn Tôn đỏ ...:)

Nhìn Pic này thì biết F1 nhà em nó phấn khởi tới cỡ nào ...:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cậu tự thưởng cho mình 1 chuyến đi tới TP Munchen. Đây là lần thứ 2 F1 nhà em đến đây kể từ khi nó qua đây học. Thằng bé là Fan hâm mộ đội bóng Bayern mà....

Tự thưởng cho mình 1 ly Kem mát lạnh ngay tại Munchen:

Còn đây là nhà ga Leipzig. Tranh thủ còn mấy ngày nghỉ, F1 lang thang đi chơi mấy TP gần gần với nơi nó học.

Chỉnh sửa cuối:

Ronaldinho127

Xe máy
Người Việt mình ở Đức cũng nhiều cụ chủ nhỉ ? :D

td lines

Xe điện
Lâu không vào thớt của mợ Mộc hôm nay vào thấy cu nhà mợ ngon ra toát lên tự tin hơn hẳn mấy ngày đầu có lẽ bắt đầu chính thức hội nhập . Hôm rồi em cũng phải liên lạc tìm giúp chỗ ở cho mấy cháu sv mới sang . Bây giờ cỏ vẻ sv sang đông hơn trước .

hanoi06

Xe buýt
Chia vui với mợ, F1 đã hòa nhập tốt rồi đấy. Nhìn cu cậu tự tin quá nhỉ. Đúng là đi xa nhà chúng nó mới lớn lên nhanh được.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Người Việt mình ở Đức cũng nhiều cụ chủ nhỉ ? :D
Dạ vâng, cộng đồng người Việt mình ở Đức bây giờ cũng đông lắm Cụ ạ.:)

Lâu không vào thớt của mợ Mộc hôm nay vào thấy cu nhà mợ ngon ra toát lên tự tin hơn hẳn mấy ngày đầu có lẽ bắt đầu chính thức hội nhập . Hôm rồi em cũng phải liên lạc tìm giúp chỗ ở cho mấy cháu sv mới sang . Bây giờ cỏ vẻ sv sang đông hơn trước .
Vâng, Cảm ơn Cụ nhiều ạ.:) F1 nhà em sang đây cũng được hơn 1 năm rồi Cụ ạ. Những khó khăn, bỡ ngỡ ban đầu rồi cũng qua đi, cái gì mãi rồi cũng dần quen. Trước mắt F1 nhà em vẫn còn nhiều khó khăn, nhưng em tin là cháu sẽ đủ bản lĩnh để vượt qua thôi ạ.:)

Chia vui với mợ, F1 đã hòa nhập tốt rồi đấy. Nhìn cu cậu tự tin quá nhỉ. Đúng là đi xa nhà chúng nó mới lớn lên nhanh được.
Vâng, cảm ơn Cụ.:) F1 nhà em bảo vẫn chưa thấy F1 nhà Cụ liên lạc với cháu nhà em (giờ F1 nhà em đang ở Coburg rồi). Không biết F1 nhà Cụ đã về nhập trường chưa ạ?;;)

xe buyt mua thu

Xe tải
lâu ko vào thớt của mợ Hoa Mộc Trăng, chúc mừng mợ nhé, F1 đi xa như vậy chắc chắn sẽ trưởng thành hơn rất nhiều so với những f1 luôn ở trong vòng tay bố mẹ r.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
lâu ko vào thớt của mợ Hoa Mộc Trăng, chúc mừng mợ nhé, F1 đi xa như vậy chắc chắn sẽ trưởng thành hơn rất nhiều so với những f1 luôn ở trong vòng tay bố mẹ r.
Dạ, cảm ơn Mợ đã chia sẻ ạ. Em đang đếm từng ngày để Tết này F1 về thăm nhà đây ạ. Một năm thôi mà Cu cậu lớn lên trông thấy rồi, chia sẻ với Mợ để Mợ mừng cho em.:)
Tks Mợ nhiều.:)

hanoi06

Xe buýt
Vâng, cảm ơn Cụ.:) F1 nhà em bảo vẫn chưa thấy F1 nhà Cụ liên lạc với cháu nhà em (giờ F1 nhà em đang ở Coburg rồi). Không biết F1 nhà Cụ đã về nhập trường chưa ạ?;;)
Đến 1/10 cháu mới lên trường mợ ạ. Tranh thủ dịp này có ngày nghỉ, cháu đi chơi Berlin để khai phá văn minh tí ạ