[CCCĐ] Coburg - Germany. Thành phố nhỏ nhắn, xinh đẹp miền nam nước Đức.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chúc mừng cụ, sang Đức học tập là nhất Châu Âu rồi, học xong nên nhắc cháu ở lại ngay và đừng quay về.
Tks Cụ, em tùy theo sự phát triển của F1 thôi ạ. Nếu có cơ hội thì em cũng khuyên cháu nắm bắt ngay, được sống và làm việc ở một môi trường tốt thì còn gì bằng ạ:).

quocviet

Xe container
Vâng, F1 nhà em học ở đây. Rất gần Bamberg nữa Cụ ạ. F1 nhà em mê bóng đá, ước mong của nó là 1 lần được nhìn tận mắt các cầu thủ của Bayern Munchen:), giờ thì cu cậu đã có thể toại nguyện rồi
vâng, từ Bamberg xuống thì cũng quá gần, còn đã tới Munchen mà chưa tới Allianz Arena thì coi như chưa tới Munchen ạ :)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Vâng, F1 nhà em học ở đây. Rất gần Bamberg nữa Cụ ạ. F1 nhà em mê bóng đá, ước mong của nó là 1 lần được nhìn tận mắt các cầu thủ của Bayern Munchen:), giờ thì cu cậu đã có thể toại nguyện rồi
vâng, từ Bamberg xuống thì cũng quá gần, còn đã tới Munchen mà chưa tới Allianz Arena thì coi như chưa tới Munchen ạ :)
Vâng, từ từ rồi Cu cậu sẽ khám phá thôi Cụ ạ. Cụ chắc cũng đã từng hoặc đang ở bên đó (em đoán thế)?:)

quocviet

Xe container

Vâng, từ từ rồi Cu cậu sẽ khám phá thôi Cụ ạ. Cụ chắc cũng đã từng hoặc đang ở bên đó (em đoán thế)?:)
dạ :)

BINBINBIN

Xe tăng
Mùa thu nước Đức đẹp quá mợ nhỉ, F1 nhà mợ học ở đây thì tuyệt vời rồi chúc mừng mợ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

diesel-germany

Đi bộ
Chúc mừng mợ,F1 nha mợ học ở Đức thì mợ an tâm rồi,F1 nhà mợ ở xa mình quá cần gì mợ bảo mình ở Kalsruhe o Karlsruhe cũng rrất nhiều sv Vietnam

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chúc mừng mợ,F1 nha mợ học ở Đức thì mợ an tâm rồi,F1 nhà mợ ở xa mình quá cần gì mợ bảo mình ở Kalsruhe o Karlsruhe cũng rrất nhiều sv Vietnam
Vâng, Tks Cụ nhiều:). Em cũng coi lại bản đồ rồi, chỗ Cụ cũng khá xa so với F1 nhà em đấy! Khi nào cần em sẽ nói F1 liên lạc với Cụ ạ. Mà Cụ sang Đức lâu chưa? Có kinh nghiệm gì Cụ cứ chia sẻ vào đây nhé!:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Kính các Cụ/Mợ. Cuối tuần vừa rồi F1 nhà em lại theo chúng bạn đi mua sắm tại Nurnberg. Có vài Pic ảnh gửi đến các Cụ/Mợ@};-
Nurnberg là 1 TP gần Coburg (lui xuống phía Nam nước Đức) các Cụ nhé!

Cơ man nào là ô tô...giá mà có thể share cho các Cụ Ô Phờ nhà mình mỗi người 1 chiếc nhỉ?:))

Mẹc cũng làm taxi này các Cụ:P

Chẳng hiểu sao em lại yêu những hàng cây lá chín thế không biết?:x Các Cụ/Mợ đừng nói em loãng mạn nhé! :P

Còn đây là khu Bảo Tàng:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Trung tâm mua sắm đây các Cụ/Mợ:

Xe pháo rất ngăn nắp:

Trung tâm mua sắm có đủ các thương hiệu nổi tiếng.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cuối tuần nên mọi nhà đưa nhau đi sắm:

Các Cụ/Mợ thấy cảnh sắc ở đây thế nào ạ? Trời lúc nào cũng trong veo...:x

Thêm 1 thương hiệu nữa cho các Cụ/Mợ chiêm ngưỡng.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Còn đây là cảnh: Khi TP lên đèn...

F1 nhà em và các bạn.

P/s: Các Cụ/Mợ đừng nghĩ là F1 nhà em qua bên này suốt ngày chỉ đi chơi nhé!:x Thằng bé vừa thi giữa kỳ xong, nó và các bạn tự thưởng cho mình 1 buổi đi chơi sau những ngày ôn thi căng thẳng đấy ạ.:) Học mà chơi, chơi mà học, 2 cái nó phải luôn song hành với nhau phải không các Cụ/Mợ?:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đèn điện sáng như ban ngày:

Chơi suốt cả 1 ngày chủ nhật, cuối cùng thì F1 nhà em cùng các bạn trở về Coburg khi trời đã thực sự tối.

Đây là chuyến tàu muộn đưa F1 nhà em về trường.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Lâu rồi, F1 nhà em bận học và thi giữa kỳ nên chẳng có thời gian chụp choẹt hầu các Cụ. Hết thu rồi lại tới Đông, giờ đang là giữa mùa Đông nước Đức rồi. F1 nhà em học nốt mấy hôm nữa là được nghỉ Noel. Có vài tấm chụp với Tuyết, em Post lên đây để các Cụ hồi tưởng mùa Đông lạnh giá và chuẩn bị đón Noel nhé!:)

Đây là quang cảnh ký túc xá nơi F1 nhà em cư ngụ:

Tuyết phủ dày trắng xóa ....Nhìn cảnh này các Cụ/Mợ loãng mạn chắc có nhiều ý tưởng lắm đấy!;))

View từ ngoài vào khu nhà F1 nhà em ở.

Còn đây là từ cửa sổ phòng F1, tuyết mỗi lúc 1 dày.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tuyết như thế nhưng F1 nhà em bảo rất dễ chịu. Ở trong phòng thì có lò sưởi còn ra ngoài chỉ cần mặc ấm, giữ ấm cổ và đầu là Oke.:x

Ở Việt mình mỗi lần nghe nói Sa Pa hay Mẫu Sơn có tuyết là các Cụ/Mợ lại hăm hở lên chơi ... mà đâu có đẹp như này nhỉ?

Quá đẹp phải không các Cụ/Mợ.:)

Như rắc muối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Xuống chợ. F1 nhà em rất chịu khó đi chợ, thằng bé thích ăn đồ tươi nên 1 tuần xuống chợ 2 lần mua thức ăn và trái cây tươi (gọi là chợ nhưng thực ra là supermarket) các Cụ ạ.

Đường xuống chợ đây các Cụ/Mợ:

Có hôm đường trơn trượt, F1 nhà em bị ngã nhưng thằng bé vẫn tỏ ra thích thú mới lạ các Cụ ạ, về post ngay lên FB để khoe với bạn;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
F1 nhà em cùng các bạn rất thích thú khi lần đầu tiên được chơi với Tuyết.

Tụi trẻ thi nhau sáng tạo:

Và cuối cùng thì cũng được 1 tác phẩm như thế này:

Tụi trẻ vô cùng thích thú:

vmcgf

Xe tăng
Cháu em trước ở đây..giờ đã chuyển lên Béc rồi...em cũng đã đi 1 số tp Nam nước Đức...nói chung là buồn bỏ xừ !:-| em trông ảnh thấy có đứa giống cháu em quá...
đứa ngồi hàng đầu tiên từ phải sang(đội mũ liền áo, áo trong màu đỏ)...mợ hỏi giúp em tên nó cái có được ko ,xem có đúng cháu em ko ?

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cháu em trước ở đây..giờ đã chuyển lên Béc rồi...em cũng đã đi 1 số tp Nam nước Đức...nói chung là buồn bỏ xừ !:-| em trông ảnh thấy có đứa giống cháu em quá...
đứa ngồi hàng đầu tiên từ phải sang(đội mũ liền áo, áo trong màu đỏ)...mợ hỏi giúp em tên nó cái có được ko ,xem có đúng cháu em ko ?
Vâng, em sẽ hỏi. Nhưng Cụ nói cháu của Cụ đã lên Bec rồi thì sao lại có mặt ở đây được?:)