[Funland] Có xế mà ko được cưỡi... tức ghê

Mít tờ Tung

Xe buýt
Em thấy chả có gì hay ho cả, cụ mặc quần đùi, đeo khẩu trang rách hôm lấy xe còn mặc quần áo ngủ đến chỗ công cộng chưa kể nó là nơi cũng coi như dành cho người lịch sự (xe oto vẫn là 1 tài sản lớn với người VN) thì bản thân cụ đã không tôn trọng mình rồi, đừng hỏi sao người khác phải tôn trọng mình (mong rằng gia đình cụ cũng không giản dị như cụ).
Em thấy cụ chủ thớt là người có tuổi, đàng hoàng, gia đình hạnh phúc chắc là mua xe bằng đồng tiền mồ hôi, nước mắt họ phải tích cóp bao năm tháng mới có được, khi lấy xe có khi đêm trước còn mất ngủ ý chứ...họ là những người lịch sự, đáng được trân trọng trong XH văn minh này.
Em làm dịch vụ cũng mong không phải tiếp những khách hàng như cụ, lời nói thật mong cụ đừng tự ái và em cũng không có ý định tranh luận với cụ và những người có suy nghĩ như cụ.
ko tranh luận thì cmt làm j hả anh bạn trẻ? Có nội quy nào quy định đi mua hàng phải ăn mặc lịch sự không? các em trẻ coi đó là một gia tài, tôi thì coi nó là 1 phương tiện. Nên tôi đi mua mớ rau thôi, tôi nào có nhắc đến anh bạn thớt đâu =)) ko thấy tôi trả lời một người khác à

White Dragon

Xe tăng
em như cụ :D vào shop cụ vượng mặc quần đùi, đi croccs, đeo khẩu trang rách. Hỏi mấy em bán hàng đi test xe. Em ấy khinh khỉnh bảo xe test bọn em hết rồi . Mình ngồi đấy cố nhây uống cốc chè nhạt ( may vẫn có chè) thì một cụ quần là áo lượt đến test xe. thấy nhân viên dôn đáo dắt đi test xe ngay ( mình ngồi đấy khoảng 10p rồi).
Chán té sang bên KIA,được test con seltos ngon ngon.Vào làm thủ tục chuyển khoản luôn. Cậu bán xe còn bảo không ngờ anh máu thế =)) . em không nghĩ anh lấy xe ngay. Ngày lấy xe em còn mặc bộ đồ ngủ đến nhận hoa =)). Gớm dăm ba cái xe che mưa che nắng mà phải bày đặt vãi ra ảnh em còn chả đăng face
Cụ mặc quần đùi, đeo khẩu trang rách đi ra ngoài đường, đi ra nơi công cộng là thiếu tôn trọng người khác (người mà cụ gặp, cụ tiếp xúc).
Do đó, người ta không tôn trọng cụ cũng là hết sức bình thường.
Mọi sự tôn trọng không tự nhiên mà có cụ à.

phamhungbs

Xe điện
Chúc mừng cụ. Cảm giác vui và hạnh phúc cụ nhỉ. Chờ mấy ngày là người ta update thôi.

White Dragon

Xe tăng
Em mới vừa rước 1 em Veloz cross top vừa mang về là đến ngay cục thuế để xin đóng thuế. nhưng bị từ chối lý do xe mới quá chưa có trong list hehe... vậy là phải tiếp tục trùm mền.. chảy nước miếng.. he he
Chúc mừng cụ chủ thớt.
Lần đầu mua xe em cũng được Giám đốc bán hàng tặng hoa như thế này.!

Mít tờ Tung

Xe buýt
Em còm lần cuối rồi sẽ không vào lại thớt nầy. Mang MXH thì sẽ gặp phải ý kiến trái chiều. Em nói lên cảm nghĩ của mình, chứ không có ý áp đặt lên cho ai cả.

@ mr tung :Ai nhìn bề ngoài, đánh giá con người , là sai hoàn toàn cụ nhỉ. Em cũng từng bị ghẻ lạnh khi mới vào xem xe. Đến khi em lấy xe xong, gặp lại 2 nhân viên (đã ghẻ lạnh em), em nhìn họ, và họ cũng nhìn em. Có lẻ, trong bụng họ đang tiếc nuối vì để vuột mất 1 khách hàng, có bề ngoài cà tàng.

Cụ còn biết chuyển khoản, còn em thì mù tịt, do em không thích xài chuyển khoản bằng đt. Em mang theo check, ký thẳng số tiền, làm giấy tờ xong, lái xe về nhà . Chạy xe cả tháng sau, thì giấy tờ (chủ quyền xe, và bảng số xe ) , mới được gởi về nhà cho em.

Cụ hên hơn em, được tặng bó hoa. Em mua xe nhiều lần rồi. Chưa 1 lần nào, em nhận được hoa, từ dealer gởi tặng cả.
Đa số là mấy bạn sales thôi. Lại còn mấy cháu trẻ bảo chỗ bán xe dành cho người lịch sự =)) ô tôi mua món hàng tôi thanh toán đầy đủ, trừ phi tôi vào phá phách, gây rối, hoặc tôi vào nhưng không có ý định mua thì các anh bạn trẻ mới có quyền xùy xùy xua đuổi chứ. Em mới vài lần mua thôi, lần này thằng cu con nó sắp đi làm, nên mua cho cháu nó đi về đỡ vất thôi. Nhưng lần nào đi mua xe em cũng cố mặc giản dị nhất có thể .
P/s em thần tượng nhất là "Ông Cụ". Lãnh tụ kính yêu mà bao giờ cũng dép cao su, áo bạc màu. Bây giờ các em trẻ toàn nhìn người qua vẻ bề ngoài. Cũng khó trách vì học hành các cô giáo cũng chưa dạy được cái nết.

White Dragon

Xe tăng
Em còm lần cuối rồi sẽ không vào lại thớt nầy. Mang MXH thì sẽ gặp phải ý kiến trái chiều. Em nói lên cảm nghĩ của mình, chứ không có ý áp đặt lên cho ai cả.

@ mr tung :Ai nhìn bề ngoài, đánh giá con người , là sai hoàn toàn cụ nhỉ. Em cũng từng bị ghẻ lạnh khi mới vào xem xe. Đến khi em lấy xe xong, gặp lại 2 nhân viên (đã ghẻ lạnh em), em nhìn họ, và họ cũng nhìn em. Có lẻ, trong bụng họ đang tiếc nuối vì để vuột mất 1 khách hàng, có bề ngoài cà tàng.

Cụ còn biết chuyển khoản, còn em thì mù tịt, do em không thích xài chuyển khoản bằng đt. Em mang theo check, ký thẳng số tiền, làm giấy tờ xong, lái xe về nhà . Chạy xe cả tháng sau, thì giấy tờ (chủ quyền xe, và bảng số xe ) , mới được gởi về nhà cho em.

Cụ hên hơn em, được tặng bó hoa. Em mua xe nhiều lần rồi. Chưa 1 lần nào, em nhận được hoa, từ dealer gởi tặng cả.
Cụ ở bển nên suy nghĩ của cụ sẽ khác với khách mua xe ở Việt Nam.
Còn với em, bất cứ đi ra ngoài ở đâu thì nên ăn mặc lịch sự, phù hợp nhất có thể với nơi mình đến.
Vẻ bề ngoài không phải là tất cả nhưng cũng là một phần để đánh giá con người.

Vn-Index

Xe tải
ko tranh luận thì cmt làm j hả anh bạn trẻ? Có nội quy nào quy định đi mua hàng phải ăn mặc lịch sự không? các em trẻ coi đó là một gia tài, tôi thì coi nó là 1 phương tiện. Nên tôi đi mua mớ rau thôi, tôi nào có nhắc đến anh bạn thớt đâu =)) ko thấy tôi trả lời một người khác à
Em không tranh luận với cụ về việc đó nữa vì có cụ White Dragon đã còm dưới rồi.
Riêng việc cụ còm lại với giọng xách mé như vậy là thể hiện con người cụ rồi. Hy vọng cụ trưởng thành hơn. Sau còm này em sẽ không tiếp chuyện cụ nữa nên cụ không cần phải lời đi lại mất hòa khí lẫn nhau.

phamhungbs

Xe điện
Giờ em mới đọc hết các comment thớt này và nhận thấy có 2 thằng cụ ofer bỉ bôi. Nếu không thích thì comment làm gì. Nói lời chúc mừng hoặc động viên khó quá nhỉ. Tâm hồn mấy bố đấy chắc bị thủng lỗ chỗ.

BKG

Xe tăng
Con xe đầu tiên e mua, trời rất nóng, e đi dép lê, quần sooc, áo 2 dây, mặt mũi đầu tóc thì không nhớ lắm. Nhận xe xong bạn sale cứ bắt ôm bó hoa đứng cạnh xe chụp, hồi đó e lơ ngơ và nghĩ họ chỉ chụp làm tư liệu lưu kho, bạn ý cũng bảo không sao đâu, chị yên tâm. Rất may là chưa có các loại mạng XH như bi giờ, không thì phát xấu hổ.

Vn-Index

Xe tải
Đa số là mấy bạn sales thôi. Lại còn mấy cháu trẻ bảo chỗ bán xe dành cho người lịch sự =)) ô tôi mua món hàng tôi thanh toán đầy đủ, trừ phi tôi vào phá phách, gây rối, hoặc tôi vào nhưng không có ý định mua thì các anh bạn trẻ mới có quyền xùy xùy xua đuổi chứ. Em mới vài lần mua thôi, lần này thằng cu con nó sắp đi làm, nên mua cho cháu nó đi về đỡ vất thôi. Nhưng lần nào đi mua xe em cũng cố mặc giản dị nhất có thể .
P/s em thần tượng nhất là "Ông Cụ". Lãnh tụ kính yêu mà bao giờ cũng dép cao su, áo bạc màu. Bây giờ các em trẻ toàn nhìn người qua vẻ bề ngoài. Cũng khó trách vì học hành các cô giáo cũng chưa dạy được cái nết.
Em định không comment nữa nhưng cụ lại lôi "Ông cụ" vào để thể hiện mình giản dị, qua giọng văn chắc cụ cũng nhiều tuổi lại ở bển nên có cái nhìn khác với đa số người VN, nhưng dù sao không thể mặc quần đùi, dép lê, quần áo ngủ, khẩu trang rách ra đường, vào shop, đấy không phải là giản dị mà là luộm thuộm, lôi thôi.
Em đoán cụ ở bển do được gia đình bảo lãnh sang sau này chứ không phải dân trước 75.

minhmo

Xe cút kít

Em định không comment nữa nhưng cụ lại lôi "Ông cụ" vào để thể hiện mình giản dị, qua giọng văn chắc cụ cũng nhiều tuổi lại ở bển nên có cái nhìn khác với đa số người VN, nhưng dù sao không thể mặc quần đùi, dép lê, quần áo ngủ, khẩu trang rách ra đường, vào shop, đấy không phải là giản dị mà là luộm thuộm, lôi thôi.
Em đoán cụ ở bển do được gia đình bảo lãnh sang sau này chứ không phải dân trước 75.
Vn-Index em cũng mạnh dạn đoán 2 cụ đó đều ở nước ngoài. ;)

Lastbet

Xe buýt
Với em, chiếc xe chỉ phương tiện di chuyển, ra đường là thấy đấy người chạy xe hơi . Em nào dám khoe rằng, mình mua được vài chiếc xe là sang đâu nhỉ.

Vì những người đang chạy xe 4 bánh, họ cũng như em, cần 1 chiếc xe để đi lại thôi cụ à. Xe củ hay xe mới, cũng là 1 phương tiện, dùng để di chuyển, không khác gì nhau.
mỗi người một ý thích khác nhau, sao cụ lại áp đặt quan điểm của cụ lên chủ thớt thế nhỉ. Tiền người ta vất vả kiếm được, giờ tự thưởng và muốn chia sẻ niềm vui với mọi người thì có gì sai. Chỉ có như Nương tựa như cô ca sĩ nọ thì mới là khoe khoang (chả khác gì bán thân lại còn khoe khoang)

theway

Xe tải
Một khoảnh khắc hạnh phúc. Chúc mừng gia đình cụ chủ!

hitle888

Xe điện
Vào thớt này em lại nhớ cụ Quạ Khoang hay Má phị quá, nhớ cái tôi khác biệt của cụ í

vihali

Xe container
Cụ ở bển nên suy nghĩ của cụ sẽ khác với khách mua xe ở Việt Nam.
Còn với em, bất cứ đi ra ngoài ở đâu thì nên ăn mặc lịch sự, phù hợp nhất có thể với nơi mình đến.
Vẻ bề ngoài không phải là tất cả nhưng cũng là một phần để đánh giá con người.
Chả hẳn cụ ạ. Mua xe ở bển, ck xong phắn, em đã từng. Về VN, sáng đi cf, em nghĩ cần mua xe và trưa có xe. Em ko cúng bái nhưng cũng ngồi vào đó nghĩ đây là xe riêng của mình, cũng là 1 cái thú.

Ở bển thì trên này nhiều người bển lắm nhưng tôn trọng sự khác biệt là cái luôn phải học.

Em vẫn mặc short ra đường, thậm chí lên trường nếu ko có giờ, em rất ghét người khác nhận xét việc em mặc short, để râu, đi giày. Mấy lần nhận xe, em cũng short nhưng em nghĩ sẽ rất nực cười khi cho rằng những ai trang trọng nhận xe, chụp ảnh là hợm hĩnh.

Cho rằng tôi có quyền nói ra suy nghĩ ko thích của tôi vì anh public là 1 kiểu ngụy biện vì hành động public kia vốn ko ảnh hưởng đến anh.

vihali

Xe container
Em mới vừa rước 1 em Veloz cross top vừa mang về là đến ngay cục thuế để xin đóng thuế. nhưng bị từ chối lý do xe mới quá chưa có trong list hehe... vậy là phải tiếp tục trùm mền.. chảy nước miếng.. he he
Hôm nào vào Cần Thơ, cụ chủ bia bọt và bơi thi với em ko? Em 3 năm trước thách đấu các thầy cô giáo PTTH trong đó bơi thi ở bể bơi ks Vạn Thịnh Phát, chưa ai qua đc em hehe, mặc dù em 1 phổi do cắt mất 1 hồi sv.

sthd

Xe lăn
Vn-Index em cũng mạnh dạn đoán 2 cụ đó đều ở nước ngoài. ;)
xem phim Mỹ. mấy ông nông dân, công nhân cũng sơ mi, áo vest đàng hoàng.

sang Nhật, công nhân mặc đồ bảo hộ nhưng ra xe buýt đi về cũng thay sang vest.

sự tôn trọng không tự nhiên mà có

Húp sụp sụp

Xe điện

Cụ nói sớm là cụ đang ở bển thì không bị vùi dập :)
Ở bển mua xe vài lần nó khác ở VN nhiều nhiều lắm, cụ bị chê khoe của cũng dễ hiểu
Chúc cụ vui!