[Funland] Có xế mà ko được cưỡi... tức ghê

pisces_hn

Xe container
Ở trỏng dạo này lễ lạt hay treo bóng nhỉ.

pisces_hn

Xe container
Cưới vợ và mua xe là việc khác nhau. Quan niệm của em, chiếc xe, chỉ là phương tiện di chuyển, không phải con người. Nhiều cụ gọi chiếc xe là vợ 2, nhưng không có em trong số đó
Em coi giống cái máy giặt, mỗi tội nó quá đắt hơn máy giặt.

kienvinh

Xe lăn
Giờ em mới đọc hết các comment thớt này và nhận thấy có 2 thằng cụ ofer bỉ bôi. Nếu không thích thì comment làm gì. Nói lời chúc mừng hoặc động viên khó quá nhỉ. Tâm hồn mấy bố đấy chắc bị thủng lỗ chỗ.
Tôi thích hình ảnh tâm hồn thủng lỗ chỗ mà bác này sử dụng.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
E thấy cụ chủ lớn tuổi rồi mà. Chắc đã phải dành dụm tiết kiệm mua đc món đồ giá trị nên chụp ảnh kỷ niệm là điều hoàn toàn bình thường. Chúc mừng cụ :)
Em cũng chốt con này bản thường. Nhưng nhận xe thì e cũng cắt cái khoản chụp ảnh màu mè đi. Tuy nhiên người khác chụp thì e vẫn chúc mừng họ :D

minhmo

Xe cút kít
xem phim Mỹ. mấy ông nông dân, công nhân cũng sơ mi, áo vest đàng hoàng.

sang Nhật, công nhân mặc đồ bảo hộ nhưng ra xe buýt đi về cũng thay sang vest.

sự tôn trọng không tự nhiên mà có
Cụ hiểu nhầm em rồi, căn cứ vào thái độ trong cách viết và dùng từ địa phương của hai cụ đó mà em đoán là người nước ngoài. =))
Em có nói gì đến Mỹ Nhật đâu, cụ nhạy cảm quá.;)

westlake

Xe buýt
Dấu mốc hay khoe khoang, nhìn tựa thớt , thì đủ hiểu rồi.
Sao lại có thể thiển cận và mất lịch sự vậy chứ. Ng ta vui mừng vì làm 1 việc lớn( với người ta) ko dc câu chúc mừng lại thể hiện ta đây. Chán cho trình độ ứng xử

westlake

Xe buýt
Em thấy chả có gì hay ho cả, cụ mặc quần đùi, đeo khẩu trang rách hôm lấy xe còn mặc quần áo ngủ đến chỗ công cộng chưa kể nó là nơi cũng coi như dành cho người lịch sự (xe oto vẫn là 1 tài sản lớn với người VN) thì bản thân cụ đã không tôn trọng mình rồi, đừng hỏi sao người khác phải tôn trọng mình (mong rằng gia đình cụ cũng không giản dị như cụ).
Em thấy cụ chủ thớt là người có tuổi, đàng hoàng, gia đình hạnh phúc chắc là mua xe bằng đồng tiền mồ hôi, nước mắt họ phải tích cóp bao năm tháng mới có được, khi lấy xe có khi đêm trước còn mất ngủ ý chứ...họ là những người lịch sự, đáng được trân trọng trong XH văn minh này.
Em làm dịch vụ cũng mong không phải tiếp những khách hàng như cụ, lời nói thật mong cụ đừng tự ái và em cũng không có ý định tranh luận với cụ và những người có suy nghĩ như cụ.
chuẩn đó. Cứ ra vẻ tưởng thế là hay. Thực ra ng văn hóa cao họ có thể giản dị nhưng phù hợp với nơi chốn, mấy ông có tí tiền thì lại ăn mặc ra vẻ ko coi ai, môi trường xung quanh ra gì, đó là khệnh khạng dởm.

funfunfun

Xe buýt
Với em, chiếc xe chỉ phương tiện di chuyển, ra đường là thấy đấy người chạy xe hơi . Em nào dám khoe rằng, mình mua được vài chiếc xe là sang đâu nhỉ.

Vì những người đang chạy xe 4 bánh, họ cũng như em, cần 1 chiếc xe để đi lại thôi cụ à. Xe củ hay xe mới, cũng là 1 phương tiện, dùng để di chuyển, không khác gì nhau.
Với ông thì kệ nhà ông chứ ,người ta chụp cái hình kỉ niệm cũng phải để ý đến người khác à
Bản tính nhỏ mọn lại cứ ra vẻ không quan tâm đến xung quanh
Giống mấy thằng đạo đức giả hay dạy đời

laixecutkit

Xe tải
chuẩn đó. Cứ ra vẻ tưởng thế là hay. Thực ra ng văn hóa cao họ có thể giản dị nhưng phù hợp với nơi chốn, mấy ông có tí tiền thì lại ăn mặc ra vẻ ko coi ai, môi trường xung quanh ra gì, đó là khệnh khạng dởm.
Chuẩn! Em về sửa lại ngay kaka, vế đầu chưa có nhưng vế sau có vẻ có hiện tượng rồi!

nemesian

Xe buýt
Cụ thông cảm chờ vài ngày ạ, bên cục thuế họ sẽ có bảng áp giá cho các xe mới ra mắt. Giờ cụ đi nộp thuế họ không dám thu, vì nhiều xe ở bên mình, giá áp thuế nó khác hẳn giá trong hợp đồng mua với Showroom. Áp sai lỡ gây thất thu thuế là bên anh em làm thuế lại mệt.