[Funland] Có xế mà ko được cưỡi... tức ghê

Mr Hehe

Xe tăng
Mua có chiếc xe để đi, sao mà trịnh trọng đến thế nhỉ.
Em mua mấy chiếc xe rồi, toàn là đi dép lê, mặc áo thun, quần short. Vào xem xe xong, chạy thử xe, tầm 2 tiếng sau, lái thẳng về nhà.
Em giống cụ đấy.
Nhưng cụ áp đặt phong cách cá nhân sang người khác thì sai rồi.

Porsche 911

Xe container
Chúc mừng bác chủ nhé.

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
Chúc mừng cụ chủ.
Mỗi người mỗi tính nên chúng ta cần tôn trọng. Bên em cũng giao xe hàng ngày có KH thì yêu cầu mang xe về tận nhà cho khách, có KH thì không được chụp ảnh, có KH thì gọi thêm anh em bạn bè người thân đến đông vui, có KH thì tự mua thêm bóng bay + tự in tên của mình lên xe... (những KH này thường là đa cấp họ làm long trọng để livestream :D) nói chung là mỗi người mỗi tính cách và quan niệm khác nhau không ai giống ai ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ông nào mua xe lần đầu mà chả sướng? Sướng thì khoe cho mọi người chung vui cũng có sao đâu mà nhiều cụ nói khó nghe quá :)) Ngày xưa khác bây giờ khác, bây giờ các cụ lấy xe bảo đại lý nó đừng tổ chức giao xe nó cũng không chịu vì đây cũng là 1 hình thức quảng cáo cho nó :))

• Vodka
Reactions: BKG

cuong.kts

Xe máy
Em mới vừa rước 1 em Veloz cross top vừa mang về là đến ngay cục thuế để xin đóng thuế. nhưng bị từ chối lý do xe mới quá chưa có trong list hehe... vậy là phải tiếp tục trùm mền.. chảy nước miếng.. he he
Quá đáng quá cụ nhỉ :D

Chi moon

Xe buýt
Năm 2011 e mua cái xe đầu tiên cũng bị y như này. K có biểu thuế. Emua xe nhập chứ k phải xe trong nc. Bận đi làm nên e nhờ bố e đi đki hộ. Bên sales bán xe hót bố e là chỉ pbi 2 triệu để ra đc thuế. K có chờ vài ngày nữa lại bị thay đổi biểu thuế đki xe. Hồi đó là đang rậm rịch có thông tin tăng thuế ạ. Bố e nghe xuôi xuôi tai, với nghĩ mua đc cả cái xe thì 2 triệu cũng k nên tiếc. Thế là tự nhiên mất tôi 2 triệu để ra đc biểu thuế cho xe

Mít tờ Tung

Xe buýt
Em mua mấy chiếc xe rồi, toàn là đi dép lê, mặc áo thun, quần short. Vào xem xe xong, chạy thử xe, tầm 2 tiếng sau, lái thẳng về nhà.
em như cụ :D vào shop cụ vượng mặc quần đùi, đi croccs, đeo khẩu trang rách. Hỏi mấy em bán hàng đi test xe. Em ấy khinh khỉnh bảo xe test bọn em hết rồi . Mình ngồi đấy cố nhây uống cốc chè nhạt ( may vẫn có chè) thì một cụ quần là áo lượt đến test xe. thấy nhân viên dôn đáo dắt đi test xe ngay ( mình ngồi đấy khoảng 10p rồi).
Chán té sang bên KIA,được test con seltos ngon ngon.Vào làm thủ tục chuyển khoản luôn. Cậu bán xe còn bảo không ngờ anh máu thế =)) . em không nghĩ anh lấy xe ngay. Ngày lấy xe em còn mặc bộ đồ ngủ đến nhận hoa =)). Gớm dăm ba cái xe che mưa che nắng mà phải bày đặt vãi ra ảnh em còn chả đăng face

kirby 173

Xe buýt
Em thấy mua đc chiếc xe sau một thời gian tích cóp làm lụng, buổi giao xe trịnh trọng lịch sự thế này cũng là một kỷ niệm vui chứ. Gia đình có thêm bức ảnh cùng thành viên mới, ai cũng cười tươi như vậy đến người ngoài nhìn vào còn thấy vui nữa là.
Em trước giờ toàn mua xe lướt, ở salon người ta còn chuẩn bị bánh trái hoa quả các kiểu nói gì hãng

vuanhanghi

Xe điện
Dấu mốc hay khoe khoang, nhìn tựa thớt , thì đủ hiểu rồi.
Cụ nói thế là ko khách quan.
Nó tùy vào văn hóa, phong cách của từng nơi, từng người.
Em có mấy ông bạn ở tỉnh (ko tiện nêu tên), nhiều tiền, nhiều đất, sống rất hay, giản dị, ko khoe khoang lố lăng gì bao giờ. Nhưng mua cái xe hơn tỷ thôi vẫn cho cả nhà ăn mặc đẹp, ra showroom tặng hoa, bóng bay chụp ảnh tưng bừng, em thấy thế rất hay, ko có gì cả.

windy1

Xe điện
em như cụ :D vào shop cụ vượng mặc quần đùi, đi croccs, đeo khẩu trang rách. Hỏi mấy em bán hàng đi test xe. Em ấy khinh khỉnh bảo xe test bọn em hết rồi . Mình ngồi đấy cố nhây uống cốc chè nhạt ( may vẫn có chè) thì một cụ quần là áo lượt đến test xe. thấy nhân viên dôn đáo dắt đi test xe ngay ( mình ngồi đấy khoảng 10p rồi).
Chán té sang bên KIA,được test con seltos ngon ngon.Vào làm thủ tục chuyển khoản luôn. Cậu bán xe còn bảo không ngờ anh máu thế =)) . em không nghĩ anh lấy xe ngay. Ngày lấy xe em còn mặc bộ đồ ngủ đến nhận hoa =)). Gớm dăm ba cái xe che mưa che nắng mà phải bày đặt vãi ra ảnh em còn chả đăng face
Em còm lần cuối rồi sẽ không vào lại thớt nầy. Mang MXH thì sẽ gặp phải ý kiến trái chiều. Em nói lên cảm nghĩ của mình, chứ không có ý áp đặt lên cho ai cả.

@ mr tung :Ai nhìn bề ngoài, đánh giá con người , là sai hoàn toàn cụ nhỉ. Em cũng từng bị ghẻ lạnh khi mới vào xem xe. Đến khi em lấy xe xong, gặp lại 2 nhân viên (đã ghẻ lạnh em), em nhìn họ, và họ cũng nhìn em. Có lẻ, trong bụng họ đang tiếc nuối vì để vuột mất 1 khách hàng, có bề ngoài cà tàng.

Cụ còn biết chuyển khoản, còn em thì mù tịt, do em không thích xài chuyển khoản bằng đt. Em mang theo check, ký thẳng số tiền, làm giấy tờ xong, lái xe về nhà . Chạy xe cả tháng sau, thì giấy tờ (chủ quyền xe, và bảng số xe ) , mới được gởi về nhà cho em.

Cụ hên hơn em, được tặng bó hoa. Em mua xe nhiều lần rồi. Chưa 1 lần nào, em nhận được hoa, từ dealer gởi tặng cả.

Trục

Xe ba gác
Chúc mừng cụ chủ.
Mỗi người mỗi tính nên chúng ta cần tôn trọng. Bên em cũng giao xe hàng ngày có KH thì yêu cầu mang xe về tận nhà cho khách, có KH thì không được chụp ảnh, có KH thì gọi thêm anh em bạn bè người thân đến đông vui, có KH thì tự mua thêm bóng bay + tự in tên của mình lên xe... (những KH này thường là đa cấp họ làm long trọng để livestream :D) nói chung là mỗi người mỗi tính cách và quan niệm khác nhau không ai giống ai ạ.
Em thì mong ước có cái xe để dán cái hình này vào đuôi xe thôi, xe đủ lớn để nhìn trông như người thật. ;))

Trục

Xe ba gác
Em mới vừa rước 1 em Veloz cross top vừa mang về là đến ngay cục thuế để xin đóng thuế. nhưng bị từ chối lý do xe mới quá chưa có trong list hehe... vậy là phải tiếp tục trùm mền.. chảy nước miếng.. he he
Cũng là một dấu ấn trong albulm ảnh về lịch sử gia đình. Chúc mừng Cụ!

Vn-Index

Xe tải
Em thấy chả có gì hay ho cả, cụ mặc quần đùi, đeo khẩu trang rách hôm lấy xe còn mặc quần áo ngủ đến chỗ công cộng chưa kể nó là nơi cũng coi như dành cho người lịch sự (xe oto vẫn là 1 tài sản lớn với người VN) thì bản thân cụ đã không tôn trọng mình rồi, đừng hỏi sao người khác phải tôn trọng mình (mong rằng gia đình cụ cũng không giản dị như cụ).
Em thấy cụ chủ thớt là người có tuổi, đàng hoàng, gia đình hạnh phúc chắc là mua xe bằng đồng tiền mồ hôi, nước mắt họ phải tích cóp bao năm tháng mới có được, khi lấy xe có khi đêm trước còn mất ngủ ý chứ...họ là những người lịch sự, đáng được trân trọng trong XH văn minh này.
Em làm dịch vụ cũng mong không phải tiếp những khách hàng như cụ, lời nói thật mong cụ đừng tự ái và em cũng không có ý định tranh luận với cụ và những người có suy nghĩ như cụ.

BKG

Xe tăng
Với em, chiếc xe chỉ phương tiện di chuyển, ra đường là thấy đấy người chạy xe hơi . Em nào dám khoe rằng, mình mua được vài chiếc xe là sang đâu nhỉ.

Vì những người đang chạy xe 4 bánh, họ cũng như em, cần 1 chiếc xe để đi lại thôi cụ à. Xe củ hay xe mới, cũng là 1 phương tiện, dùng để di chuyển, không khác gì nhau.
E đàn bà còn thấy cụ hẹp hòi, xấu tính! Khổ thân cụ quá!

lathuroi

Xe tải
Em ủng hộ và chúc mừng cụ chủ.

Manhchuot

Xe tải
Nhìn ảnh cụ chủ lại bồi hồi nhớ lần đầu mua xe cách đây chục năm, nhiều cảm xúc lắm. Chúc mừng cụ và gia đình!

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ chủ vui khỏe bình an trên vạn dặm thiên lý với em nó !

nhatthang

Xe Cứu Trợ
bụng dạ hẹp hòi, thói quen trưởng giả, cứ thích áp đặt quan điểm của mình lên người khác.
khoe giàu mấy lần mua xe cũng không làm sang cái con người lên với suy nghĩ hẹp hòi vậy.
Có lẽ cụ hơi lạm dụng từ áp đặt, Cụ kia (giống như em) thấy việc đó là khoe khoang. Tại sao cụ lại bắt em và cụ đó lại không thể coi đó là khoe khoang được. Giống như 1 cái nhà có thể cụ và phần đông người khác thấy là đẹp riêng em lại thấy nó là xấu và em nói ra quan điểm của mình thì không thể coi là em áp đặt quan điểm của em lên những người khác được. Em thì cũng như đa số mọi người thật lòng chúc mừng cụ thớt nhưng em vẫn cho rằng việc cụ thớt post bài này kèm theo 4 cái ảnh thì em vẫn cho là khoe khoang.

quy la tien

Xì hơi lốp
Chúc mừng chủ thớt! Chờ ít hôm thôi cụ.