[Funland] Có xế mà ko được cưỡi... tức ghê

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ là cái anh trong ảnh hay cái chị trong ảnh thế :D

hoviethung

Xe lăn
bụng dạ hẹp hòi, thói quen trưởng giả, cứ thích áp đặt quan điểm của mình lên người khác.
khoe giàu mấy lần mua xe cũng không làm sang cái con người lên với suy nghĩ hẹp hòi vậy.

Chúc mừng bác thớt mua được xe xịn. xe nhập, 7 chỗ, yên tâm dùng chục năm không phải sửa.
Chúc mừng bác thớt gia đình hạnh phúc. em đoán toàn những người chất phác.
lao động chất phác, Không lừa đảo ai, kiếm được dư ra 700 tr mua xe là thành công , thành quả lớn đấy ạ.
Chia sẻ niềm vui, nỗi buồn với người khác cũng tốt chứ có sao đâu. Không thích thì im lặng. Chê bai cũng thể hiện hẹp hòi đố kị? Mình cũng mong có con xe như vậy xin chúc mừng chủ thớt.

THÀNH FOOD

Xe tải
Vợ 2 đẹp quá bác, chúc mừng bác

vihali

Xe container
Với em, chiếc xe chỉ phương tiện di chuyển, ra đường là thấy đấy người chạy xe hơi . Em nào dám khoe rằng, mình mua được vài chiếc xe là sang đâu nhỉ.

Vì những người đang chạy xe 4 bánh, họ cũng như em, cần 1 chiếc xe để đi lại thôi cụ à. Xe củ hay xe mới, cũng là 1 phương tiện, dùng để di chuyển, không khác gì nhau.
Nó là phương tiện và còn là tài sản. Mua xe, nó có thể thay đổi cách sống của cả gia đình về phương diện kinh tế, sinh hoạt đi lại,...nên cũng có thể là một mốc đánh dấu chứ ko phải khoe. Từ khi có mạng xh, khi có cái mốc to hay nhỏ, người ta vẫn đưa nó lên. Có người thích, người ko thích nhưng ko ảnh hưởng tới ai.

Quan trọng là ta ko thể áp dụng cách nghĩ cá nhân của ta vào người khác cụ ạ.

Con xe đầu đời của em, em mua chỉ sau vài tiếng nảy ra ý nghĩ mua xe, nhưng ko vì thế mà em lại dè bỉu những người lên kế hoạch dài hơn. Em đón chờ đồng lương nhà nước hàng tháng vì đó là thu nhập chính của em mà vợ ko thèm nhìn ngó. Có nó, em mới có tiền bia bọt, nuôi bồ, nên em quý, chứ tiền khác, con vợ em nó thu từ cửa nên em chả quý.

Xin mừng cho cụ chủ thớt. Mà thường mấy anh có xe là bắt đầu đọc mấy trang sugar baby lắm đó. Em đọc rồi, em biết.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Mua có chiếc xe để đi, sao mà trịnh trọng đến thế nhỉ.
Em mua mấy chiếc xe rồi, toàn là đi dép lê, mặc áo thun, quần short. Vào xem xe xong, chạy thử xe, tầm 2 tiếng sau, lái thẳng về nhà.
Cụ có cởi truồng đi mua xe là việc của cụ

Virus Love

Xe buýt
Em còn mong được như cụ chủ còn chẳng được đây này. Ít tiền toàn phải rước vợ 2 người ta chán không dùng nữa mới dám đem về dùng

ngoctu2109

Xe tăng
Dấu mốc hay khoe khoang, nhìn tựa thớt , thì đủ hiểu rồi.
Ghét nhất mấy lão áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác, khoe thì cũng đã làm sao? Có đi ăn trộm ăn cắp mua xe đâu mà phải xoắn?

• Vodka
Reactions: BKG

hieukon

Xe container
có nên mua raize k các cụ?

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net

ThoiSuNhatBan

Xe đạp
Website
www.thoisunhatban.com
Với em, chiếc xe chỉ phương tiện di chuyển, ra đường là thấy đấy người chạy xe hơi . Em nào dám khoe rằng, mình mua được vài chiếc xe là sang đâu nhỉ.

Vì những người đang chạy xe 4 bánh, họ cũng như em, cần 1 chiếc xe để đi lại thôi cụ à. Xe củ hay xe mới, cũng là 1 phương tiện, dùng để di chuyển, không khác gì nhau.
Kệ cụ !
Chúc mừng cụ chủ thớt nhé, xe đẹp quá :D

search

Xe điện
Thuế là bố thiên hạ rồi, ko có biểu thì phải hẹn ngày cho cụ, xe đã đc nhập vào VN thì đáng ra thuế phải có, ko có thì là miễn :) Có phải xe nhập lậu đâu mà thuế chưa có thông tin.

hieukon

Xe container
E vừa ra ngó Veloz, tiện ngồi thử Raize. Nó rộng phết đó cụ. Cả nhà cỡ 4-5 người đi toẹt
nhà e toàn người nhỏ :D
thích con raize vì mác toi :D và giá cũng hợp lý cụ ak
nhưng mà đợt này hàng khan lắm
bà chị cty e vừa nhận xe, có khách nó hỏi mua +30t tiền mặt luôn.

duongtver

Xe tăng
Chúc mừng gia đình cụ chủ. Nhiều cụ áp đặt suy nghĩ của mình ghê, đối với các cụ con xe có thể chả là gì cả, nhưng với nhiều người lao động chân chính, đi làm tiết kiệm bằng mồ hôi công sức của mình, mua được con xe để cả gia đình cải thiện cuộc sống cũng là dấu mốc quan trọng trong đời người.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
nhà e toàn người nhỏ :D
thích con raize vì mác toi :D và giá cũng hợp lý cụ ak
nhưng mà đợt này hàng khan lắm
bà chị cty e vừa nhận xe, có khách nó hỏi mua +30t tiền mặt luôn.
Ít khi đi chơi đông người mà chỉ đi gia đình thì con Raize này phù hợp luôn cụ. Ra biển có 620-630 củ. Giờ mà đặt thì tháng 9 nhận xe. Giá hợp lý nên đắt hàng. E thì thích 7 chỗ. Đang chờ XL7 giảm giá như đợt tết vừa rồi. Chứ như giá niêm yết hiện tại thì e quay xe qua Veloz :))

cowboy1982

Xe buýt
Trước cháu mua xe mới cũng chạy gần 1 tháng sau mới nộp thuế bấm biển... Không kìm hãm được sung sướng đâu cụ ạ./.