[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

lx125_black

Xe container
Hôm trước đi đóng tiền mạng, nhà 3 tivi em cũng cắt đi 1 cái, 6 tháng bớt được 180k :(
Hôm qua đọc tin nhắn EVN, so với tháng trước thì tháng này tiền điện giảm được 130k, lại bảo nhau tiết kiệm thêm khoản nọ khoản kia.
Trước đi cắt tóc gội đầu tháng 1 lần cũng hết 150k, vui vẻ xông xênh còn bo 50k là tròn 200. 2 tháng nay tự soi gương cắt tóc cũng tiết kiệm được mấy trăm.
Nói chung vẫn sống, chỉ là thay đổi thói quen và vợ chồng bảo nhau tiết kiệm, giảm chi tiêu linh tinh đi thôi.

MimChi

Đi bộ
Em bên ngành du lịch này các cụ ạ. Bị giảm lương mấy tháng rồi.
Giờ phải chạy xoay sở đủ đầu để kịp cưới xin.

QMintech

Xe tăng
Thế mợ giảm giá cho nhà trai không :)

ATG

Xe buýt
E thấy bọn rảnh vẫn ngồi bia vỉa hè, uống trà đá, ngày ngày , ko rõ tiền đâu ra

vnhn

Xe tăng
Du lịch mà vẫn còn lương là tốt lắm rồi. Em inbound mà ngồi nhà từ tháng 3 đến giờ.

pinkday

Xe buýt
Hôm trước đi đóng tiền mạng, nhà 3 tivi em cũng cắt đi 1 cái, 6 tháng bớt được 180k :(
Hôm qua đọc tin nhắn EVN, so với tháng trước thì tháng này tiền điện giảm được 130k, lại bảo nhau tiết kiệm thêm khoản nọ khoản kia.
Trước đi cắt tóc gội đầu tháng 1 lần cũng hết 150k, vui vẻ xông xênh còn bo 50k là tròn 200. 2 tháng nay tự soi gương cắt tóc cũng tiết kiệm được mấy trăm.
Nói chung vẫn sống, chỉ là thay đổi thói quen và vợ chồng bảo nhau tiết kiệm, giảm chi tiêu linh tinh đi thôi.
Hôm qua đầu Em như búa bổ. Định xách dầu đi gội... chợt nghĩ lại.. thôi ngồi nhà tự gội :)

Cứ phải cố

Xe buýt
Giai đoạn này là của những con sói bắt đầu đi săn BĐS vì rất dễ ép giá.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Giai đoạn này là của những con sói bắt đầu đi săn BĐS vì rất dễ ép giá.
Hôm qua thấy 1 bạn chủ doanh nghiệp đăng bán căn nhà mới xây xong, chưa kịp ở, giá siêu rẻ, bạn qc vậy, để trả tiền lương cho nv, thấy cám cảnh gì đâu :(

minhtuan_te

Xe tăng
Người yêu em trước đang ở trọ, giờ chuyển sang ở hẳn nhà em để tiết kiệm chi phí, cũng coi như sống thử. Công việc người yêu cũng là mảng bán lẻ có tháng chẳng có khách nào, em cung lo lắm, cuối năm định cưới ko biết có biến cố gì không đây.

Crusaderland

Xe điện
Người yêu em trước đang ở trọ, giờ chuyển sang ở hẳn nhà em để tiết kiệm chi phí, cũng coi như sống thử. Công việc người yêu cũng là mảng bán lẻ có tháng chẳng có khách nào, em cung lo lắm, cuối năm định cưới ko biết có biến cố gì không đây.
Trong cái rủi có cái may cụ nhỉ.

emyeumazda

Xe buýt
BH thân thể là tự nguyện...sáng e đi họp cho F1 cũng ko thấy ai hưởng ứng đóng, mặc dù người của bảo hiểm đến thu tận lớp
May quá, công ty em vẫn đang mua bảo hiểm cho cả nhà , nên em cũng bớt được 2 suất này của bọn trẻ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em đang tuyển công nhân, vậy mà đa số cuộc gọi tới cho em đều là nữ,
Chị ơi, chị có/còn tuyển cn ko?
Em ơi, chị ko tuyển nữ được, vì các em ít người làm được việc nặng
Không chị ơi, em xin cho chồng em :(
Em ơi, để chồng em tự gọi cho chị đi, tự nó gọi còn chưa chắc đã làm được, em đi xin hộ này nó ko làm được đâu!
Đây, chị nói chuyện với chồng em nhé...
...
Em ko thể hiểu sao, các bà vợ lại như vậy và các ông chồng như vậy, các cụ giả thích hộ em với :(

chạy cảnh sát

Xe điện
Ngành du lịch năm nay thất bát quá, hàng xóm nhà em làm du lịch giờ chuyển sang bán hoa quả dạo trong khu rồi
Nhờ covid cắn vào đít nên du lịch được kích cầu. Từ đầu mùa đến giờ nhà em đi liên tục. Khách sạn Sapa Charm phòng President có 1tr5. Bungalo Le Charm Tú Lệ có 1tr4 rẻ quá.

pinkday

Xe buýt
Em đang tuyển công nhân, vậy mà đa số cuộc gọi tới cho em đều là nữ,
Chị ơi, chị có/còn tuyển cn ko?
Em ơi, chị ko tuyển nữ được, vì các em ít người làm được việc nặng
Không chị ơi, em xin cho chồng em :(
Em ơi, để chồng em tự gọi cho chị đi, tự nó gọi còn chưa chắc đã làm được, em đi xin hộ này nó ko làm được đâu!
Đây, chị nói chuyện với chồng em nhé...
...
Em ko thể hiểu sao, các bà vợ lại như vậy và các ông chồng như vậy, các cụ giả thích hộ em với :(
Hic. Đúng là. Em cũng đang đả thông tư tưởng dần dần đây ko dám ép :)

Leanh65

Xe container
Việc cưới xin là việc nhớn, em nghĩ cụ mợ cứ cưới thôi. Xưa em đi học ny bị bố mẹ hỏi nhiều quá giục em cưới, thế là cưới dù mới học hết năm 2. Cưới được hơn năm hết tiền ăn học, vàng vọt cho đi ở hết giữ mỗi đôi bông tai,dây truyền với cái nhẫn em tặng khi yêu làm kn. Em thì vác con 81 áp chót chiều chiều ra làm mấy cuốc xe ôm mà nơm nớp lo cướp. Nhiều hôm mãi mới có 1 đôi mà không dám chở. Thế rồi cũng xong. Đúng là trời sinh voi rồi lại sinh cỏ.

Chỉnh sửa cuối: