[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

holland

Xe tăng
Đọc còm của các cụ ngẫm lại e thấy mình vẫn may mắn chán. Có công việc ổn định thu nhập tốt mà lại nghĩ đến cảnh kèn cựa đang tính nghỉ ở nhà cho thư thái đầu óc xong mới tính tiếp. Giờ e lại có động lực để làm việc rồi các cụ ạ.
Đừng nghỉ cụ ạ. Nỗi khổ không tiền sẽ còn lớn hơn, không thư thái đc đâu. Tất cả vì miếng cơm manh áo.

Hai Hom Hinh

Xe tải
Nay đi rút tiền, tự nhiên có bác vào nhờ mở khoá điện thoại iphone, mới nhớ mấy vụ lừa đảo hay đọc trên mạng,vội vàng ù té chạy, để lại tiếng hô thất thanh. Về nhà mới hoàn hồn, trên tay vẫn cầm cái điện thoại của bác kia!May quá, thời buổi khó khăn, tý thì bị lừa!

Aocom

Xe buýt
Nay đi rút tiền, tự nhiên có bác vào nhờ mở khoá điện thoại iphone, mới nhớ mấy vụ lừa đảo hay đọc trên mạng,vội vàng ù té chạy, để lại tiếng hô thất thanh. Về nhà mới hoàn hồn, trên tay vẫn cầm cái điện thoại của bác kia!May quá, thời buổi khó khăn, tý thì bị lừa!
Ho ho.
Thế cụ mở được chưa, đưa em giúp.

Nhoban1980

Xe tải
Ảnh hưởng rất nhiều, em sắp gục đến nơi rồi. Cửa hàng, shop bán chậm. Nhiều hàng không về được, giá cả leo thang... Em tự động viên mình rằng “tình trạng chung, cố gắng gượng để F1 an tâm, bình an”.

hahoi518

Xe buýt
Em giờ thắt chặt chi tiêu, xe máy, oto để nhà, lôi xe điện ra đi. Trước dịch thì ăn phở sáng, uống cafe. Giờ mua 1 túi bánh mì gối + lát bơ để dự trữ ăn sáng. Giảm hết mua sắm ko cần thiết. Tình hình này nhà nào cũng như em thì xã hội ko còn tiêu dùng nhiều thì càng toi. Nhưng ko tiết kiệm ko dc, cứ mâu thuẫn kiểu quả trứng con gà
Em cũng thế, trước tuần 3-4 bữa phở hoặc bún. Giờ thì bánh cuốn với 10k xôi, hoặc cơm rang.

QMintech

Xe tăng

Leanh65

Xe container
Thế mới khó hiểu ah!
Không khó hiểu gì đâu cụ. Cũng khó chung cả thôi. Vd như em không có covi thì vẫn làm và túc tắc có thêm tích lũy, giờ thì chỉ đủ bỏ mồm có dư tí tẹo nhưng không biết sang năm thế nào. Tất nhiên tầm tuổi em thì ở nhà 10 năm nữa vẫn ổn. Nhưng 20 năm thì sao ạ , vì con em vẫn đang học mẫu giáo mà. Thế nên ai cũng chung một mối lo. Các đại za em nghĩ cũng không ngoại lệ. Có câu Thuyền to, sóng lớn mà cụ. Sếp em 1000 tỏi mà than còn nhiều hơn em đó, mỗi lần gọi sang lại điệp khúc : anh xem thế nào chứ....

binhnq2

Xe tăng
E thì bị thất nghiệp cuối 2018, chỉ vì sếp nữ ghét e từ lâu, nhân 1 lỗi nhỉ của e, mà xé ra to rồi đuổi, mà hèn là bảo sếp tổng đuổi. E mất ngủ mấy đêm vì làm chỗ đó đã lâu, mà mình là thu nhập duy nhất trong nhà. Sau đó thì cũng bôn ba các nơi và h tự phát triển đến mức mà tự nghỉ cũng chả lo nữa!!! Nhưng đoạn ấy đúng là lo đến bạc cả tóc!!!

pinkday

Xe buýt
E thì bị thất nghiệp cuối 2018, chỉ vì sếp nữ ghét e từ lâu, nhân 1 lỗi nhỉ của e, mà xé ra to rồi đuổi, mà hèn là bảo sếp tổng đuổi. E mất ngủ mấy đêm vì làm chỗ đó đã lâu, mà mình là thu nhập duy nhất trong nhà. Sau đó thì cũng bôn ba các nơi và h tự phát triển đến mức mà tự nghỉ cũng chả lo nữa!!! Nhưng đoạn ấy đúng là lo đến bạc cả tóc!!!
Giờ Cụ ổn chưa ạ? :)

candy_nguyen

Xe máy
Khụ khụ, sao mà cụ ko tin :T

chiều em đi gặp khách hàng, tần ngần một hồi thôi quyết đi gab bike cho rẻ, tầm này thì còn ngại gì nữa:T
thế là em vẫn váy áo là lượt, hẹn ở cafe sảnh khách sạn sang chảnh nên bảo em gab đỗ xa xa, còn mình thì... đi bộ vào :T
em sales mảng software nên ở nhà nhưng vẫn giới thiệu dự án về cho cty cũ, KH là tập đoàn bán lẻ của nước ngoài cũng đang gặp khó khăn covid, gặp riêng để chốt giá, mặc cả thì dĩ nhiên rồi, mà họ còn muốn xin trả chậm (nghĩa là...làm xong hết rồi mới trả 1 cục ợ) :-<
khó khăn lắm mới tìm được khách, chốt ký được hđ thì Tết năm nay chắc em còn tươm tất :T ko thì lại rau cháo qua ngày tiếp...

LeTai1979

Xe cút kít
Ông chồng em thì vô tâm lắm, nhưng sau 1 số năm thì cũng biết tặng bó hoa mà em ưng kèm thêm rất nhiều nụ :))
Ý em là, dù nhận đc rất nhiều hoa (hồng vàng và các loại hồng xinh đẹp khác) thì em vẫn tự mua cho mình bó hoa hoành tráng nổi bật nhất. Đơn giản là em thích thế thôi :P
Thế là đc rồi, chứ Mợ nói thế kia mang tiếng Cụ nhà quá. :))
Nhiều khi cũng tại các Mợ, đàn ông bọn em mua về rất hay kiểu: Hoa hoét gì mấy hôm lại phải đem vứt rác, mua phí tiền thà đưa tiền tôi cho xong... kiểu kiểu vậy. :))
Thế nên lần sau đàn ông bọn em muốn mua lại phải nghĩ, nhiều khi ngại nên tặc lưỡi đi người ko về. :D

holland

Xe tăng
Đang chán thì xem bộ phim nữ hoàng Katwe (về cô bé da đen đánh cờ vua) thấy lạc quan hơn các cụ ạ. Người da đen Uganda khổ thật.

LeTai1979

Xe cút kít
Đọc thớt mới thấy nhiều ông than vãn quá, đàn ông không nên than vãn, có gì thì cứ để trong lòng, cố gắng thôi
Đàn nào cũng vậy thôi, cũng có những phút yếu đuối, nhiều khi nói đc ra nó cũng nhẹ lòng ấy Cụ.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Đọc thịnh vượng tài chính tuổi 30 cụ ạ, đọc xong em 3x đã tính cho lúc về hưu sống sao, không kiểu ngày nào lo ngày nấy được :D
Đọc comment của cụ em thấy cụ chắc phải kiếm dc 2/3 như dự tính của cụ rồi ấy nhỉ? Cụ chia sẻ cụ đang làm ngành gì để các cụ đang kêu than có động lực phấn đấu như cụ nhé.

LeTai1979

Xe cút kít
Đang chán thì xem bộ phim nữ hoàng Katwe (về cô bé da đen đánh cờ vua) thấy lạc quan hơn các cụ ạ. Người da đen Uganda khổ thật.
Nhìn lại mới thấy mình còn tốt chán đúng ko Mợ, ngay như giờ bệnh dịch ở những nc như: Mỹ, Ấn, Brazil, Mehico còn phải để mấy ngày Quốc tang, thôi tự an ủi đói tí mà giữ đc cái mạng là may rồi.

November123

Xe tải
Không thể trách được ai trong từng hoàn cảnh cụ thể ah.
Em cũng ko có ý châm chọc cụ đâu, mà bạn bè em cũng vậy thôi. Nhiều người khi ngã ngựa, ko chia sẻ được với vợ/chồng, vì ko tìm được tiếng nói chung, quan điểm chung, khi đó dễ chỉ trích nhau, mất lòng tin và ko còn tôn trọng nhau ở mức tối thiểu, thì rất dễ tìm một bên thứ 3 để chia sẻ thôi. Rất đương nhiên, rất con người mà.
Em ko cho là duyên phận, mà em cho là khi còn yêu,còn thương thì còn vì nhau, khi hết yêu thì hết tôn trọng, vậy thôi.
Như pinkday hay em, chúng em còn yêu chồng rất nhiều, nên chúng em đồng hành, còn khi ít yêu/không yêu thì sẽ khác lắm. Khi đó tung hê hết, chả còn để ý tới cảm nhận của sói đâu :)
Quan điểm của mợ rất đáng suy ngẫm.
Muốn vodka cho mợ nhưng máy không cho. :)

lum..zzz

Xe điện
Không cụ ạ, ăn vào vốn mà không có đồng vào thì nó ngót trông thấy mà. Nhà 5 miệng ăn học thì 1 tháng tiết kiệm lắm cũng tầm 15-17 tr rồi. Em năm 214 nghỉ có 4 tháng mà tiết kiệm hết sức vẫn bay 100 củ tiền tk, mà khi ấy nhà mới có 4 người thôi ạ.
Em như cụ, 3 nhóc làm mấy năm kt cũng ổn cho vợ nghỉ Ngân hàng Vietin hội sở chăm con. 3 đứa nhà em học TH, tầm này cũng tiêu bằng tiền tích lũy nhưng dc cái em cũng đủ lo tình trạng này kéo dài 1-2 năm cho gia đình và anh em nhân viên công ty