[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

dotcms

Xe tăng
Công nhận đúng, nhưng em nghĩ thôi thì thế cũng còn may rồi cụ ạ. Em hay nói với vợ là chưa đầu tư sinh lợi được nhiều thì cứ ném bank, ít nhưng nhẹ đầu, người ta tiêu hết lương thì sao, đấy cứ AQ tý.
em vứt vô chứng khoán, ăn lồi mồm từ đầu dịch đến giờ

dotcms

Xe tăng
Em đang tuyển công nhân, vậy mà đa số cuộc gọi tới cho em đều là nữ,
Chị ơi, chị có/còn tuyển cn ko?
Em ơi, chị ko tuyển nữ được, vì các em ít người làm được việc nặng
Không chị ơi, em xin cho chồng em :(
Em ơi, để chồng em tự gọi cho chị đi, tự nó gọi còn chưa chắc đã làm được, em đi xin hộ này nó ko làm được đâu!
Đây, chị nói chuyện với chồng em nhé...
...
Em ko thể hiểu sao, các bà vợ lại như vậy và các ông chồng như vậy, các cụ giả thích hộ em với :(
Các ông chồng như vậy và các bà vk như vậy mới xin đi làm công nhân thôi mợ

wave-tau

Xe container
Cụ không kéo tàu há mồm à?
Em nhả nhời cho thắc mắc của các mợ thoai. :D

Em cũng có thời gian gặp khó khăn, với vợ ít kêu ca nhưng may hồi ý có tổng đài nên hay ý ới phết, có lần hỏi tổng đài giờ anh mà đi làm thuê em nghĩ có ai nhận ko, tổng đài bảo anh có chó nó nhận, kể cũng tự ái phết hỏi sao thế tổng đài bảo anh tự coi thường bản thân mình thế ai coi trọng anh. Từ ngày ý em lọ mọ tự vực dậy. :D

Trần Gia

Xe tăng
Hôm qua đầu Em như búa bổ. Định xách dầu đi gội... chợt nghĩ lại.. thôi ngồi nhà tự gội :)
Hehe, trc e cứ 2 lần cắt thì 1 lần nhuộm, riêng khoản gội matxa đầu thì lần nào cũng mần. Thế mà tết đến giớ cứ cắt xong thì " a về luôn, đang có tí việc ở nhà " :))

Em cũng đang thất nghiệp đây nhưng tự ái thì cao ngất ngưởng luôn, xin đi làm công nhân thật đấy nhưng bên nhận mà nói năng ko cẩn thận là em đếk cần ngay. :)) :))
Cùng lắm là em ăn mì tôm hàng ngày chứ giề. :))
Đúng ra không nên gọi là “xin việc”
Từ chính xác là “ứng tuyển” ạ, đây là nhu cầu người tuyển dụng và người ứng cử, có phải xin cho đâu cụ nhỉ :D

Laoba

Xe điện
E thấy xây dựng vẫn bận tối mày tối mặt, bên e kd mảng nhôm kính mà bán ko kịp thở.

Arizona

Xe tăng
F1 nhà em vừa thông báo việc nộp học phí đây. May mà học trường làng nên vẫn cố gắng xoay sở được. Nhà em có nhiêu xài nhiêu nên quen rồi, không thấy cực lắm

Các ship chúng em làm không hết việc, mà không tuyển được người, lạ thật. Hay các bác cứ thích xách xe chạy suông?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ mợ ngoài tuyển cửu vạn ra thì có chân nào việc nhè nhẹ như kiểu bảo vệ, bảo dưỡng lau chùi máy thì nhà cháu đk 1 suất nhé !
Heheee, BV em thuê cty chuyên bảo vệ rồi ah, lau chùi máy mà đẹp trai là em tuyển ngay đới :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ giống e thế, e rất dị ứng với ứng viên đã lớn mà đi xin việc lại có vợ/chồng alo và tới phỏng vấn cùng
Thường ì, lười nhác, ko tự tin, tự ti ...
Nên thường em từ chối luôn.
Bạn hôm qua thì nghe giọng rất ngoan, ko biết có được vài h thử thách ko?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Các ông chồng rơi vào cảnh thất nghiệp dễ khủng hoảng lắm.
Đang là trụ cột bỗng dưng rơi xuống vực thẳm. Cảm thấy mất tự tin và mặc cảm lắm.
Cũng nên thông cảm cho tâm lý này.
E thì khó chấp nhận, khi như vậy càng phải mạnh mẽ hơn, chứ tự ti tới nỗi thế thì hơi khó vượt qua :P

trancannam

Xe điện
VỤ 22 SỔ ĐỎ “BIẾN MẤT” TẠI VĂN PHÒNG ĐĂNG KÝ ĐẤT ĐAI Q. SƠN TRÀ:

vụ 22 Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (sổ đỏ) tại Văn phòng đăng ký đất đai (VPĐKĐĐ) Q. Sơn Trà (Đà Nẵng) bị bà Dương Thị Ngọc Anh (1979, chuyên viên Chi nhánh VPĐKĐĐ) tuồn ra ngoài cho bà Đào Thị Như Lệ (1979, trú P. Bình Hiên, Q. Hải Châu, Đà Nẵng) “mượn”, để thực hiện các hành vi vi phạm pháp luật, ngày 8-9, Cơ quan CSĐT CATP Đà Nẵng cho hay, bước đầu đã xác định nguyên nhân bà Lệ chiếm đoạt số sổ đỏ trên là do đối tượng “vỡ nợ” lên đến 500 tỷ đồng từ việc đầu tư bất động sản.