[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

pinkday

Xe buýt
Các ship chúng em làm không hết việc, mà không tuyển được người, lạ thật. Hay các bác cứ thích xách xe chạy suông?
Cụ có thể vui lòng ibx giúp Em chế độ và thời gian ntn nào đc không ạ. ? Cũng là 1 kênh để chúng Em tham khảo ạ. Em cảm ơn!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Các ông chồng như vậy và các bà vk như vậy mới xin đi làm công nhân thôi mợ
Chả phải công nhân thôi đâu, đầy người các tầng lớp như vậy, vợ năng động quá, còn chồng thì ù lì hoặc lười nhác quá :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hic. Đúng là. Em cũng đang đả thông tư tưởng dần dần đây ko dám ép :)
Em nghĩ cụ ko nên năng động quá :)
Để cho sói thấm thía tý, rồi ủn dần thôi, chứ họ ko tự năng động, tự lực và lo lắng về trách nhiệm thì cụ có tìm việc hộ họ cũng sẽ ko hài lòng, chịu làm đâu, có tý khó khăn là bỏ ngay, hixx.

kduc

Xe Cứu Trợ
Chả phải công nhân thôi đâu, đầy người các tầng lớp như vậy, vợ năng động quá, còn chồng thì ù lì hoặc lười nhác quá :P
Vợ hay chồng thì cũng là Một gia đình, vợ gọi điện để nếu mợ từ chối thì ck đỡ ngại, đơn giản mà.

pinkday

Xe buýt
Để cho sói thấm thía tý, rồi ủn dần thôi, chứ họ ko tự năng động, tự lực và lo lắng về trách nhiệm thì cụ có tìm việc hộ họ cũng sẽ ko hài lòng, chịu làm đâu, có tý khó khăn là bỏ ngay, hixx.
Dạ. Em cũng nghĩ như Mợ vậy ah. Em chỉ thỉnh thoảng đá nhè nhẹ thui. Chứ thật là Em xác định Lão ý cũng phải 1 - 2 tháng :). Em thì muốn tìm hiểu để thêm 1 kênh thông tin để tham khảo và cân nhắc ạ

Bảo.Hân

Xe đạp
Em cũng nghĩ giống mợ, có trách nhiệm với bản thân và không ỷ lại thì mới có trách nhiệm với công việc mình nhận làm.

LeTai1979

Xe cút kít
Chỗ mợ ngoài tuyển cửu vạn ra thì có chân nào việc nhè nhẹ như kiểu bảo vệ, bảo dưỡng lau chùi máy thì nhà cháu đk 1 suất nhé !
Ối giời, lão a đi làm thuê có mà thiên hạ ăn mày hết. :))

Pumzen

Xe ba gác
Heheee, BV em thuê cty chuyên bảo vệ rồi ah, lau chùi máy mà đẹp trai là em tuyển ngay đới :)
Tưởng mợ phải tuyển người có kinh nghiệm làm việc chứ ? Mà có kn thường là đã đứng tuổi, mặt mũi như mặt ....trận thôi ! :D
Nhà cháu tuy ko nhanh nhẹn nhưng đc cái làm việc cần mẫn miệt mài bền bỉ nên rất hiệu quả.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vợ hay chồng thì cũng là Một gia đình, vợ gọi điện để nếu mợ từ chối thì ck đỡ ngại, đơn giản mà.
Tưởng mợ phải tuyển người có kinh nghiệm làm việc chứ ? Mà có kn thường là đã đứng tuổi, mặt mũi như mặt ....trận thôi ! :D
Nhà cháu tuy ko nhanh nhẹn nhưng đc cái làm việc cần mẫn miệt mài bền bỉ nên rất hiệu quả.
=))
Nghe qc là đã muốn tuyển rồi cụ ah :P

toyota219

Xe điện
Cũng may e 1 chắc, nên có rau ăn rau có cháo ăn cháo.
Bơ đi mà làm, tới cuối năm sét lại tình hình rồi tính típ.

hahoi518

Xe buýt
E thấy bọn rảnh vẫn ngồi bia vỉa hè, uống trà đá, ngày ngày , ko rõ tiền đâu ra
Em với mấy đứa bạn 1-2 tuần ngồi với nhau một lần. Lần nào cũng chỉ gọi một đĩa rau xào,1 đĩa đậu lướt ván, 1 đĩa mì xào bò, mỗi thằng 2-3 cốc bia. Uống xong bia là về. Trung bình mỗi bữa tầm 80k mỗi đứa. Chủ yếu là ngồi với nhau chém gió xả stress. Mà dạo gần đây bia hơi thấy nhạt hẳn luôn, có hôm thì bia kiểu vị để từ hôm trước. Chán hẳn luôn.

quy la tien

Xe điện
VỤ 22 SỔ ĐỎ “BIẾN MẤT” TẠI VĂN PHÒNG ĐĂNG KÝ ĐẤT ĐAI Q. SƠN TRÀ:

vụ 22 Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (sổ đỏ) tại Văn phòng đăng ký đất đai (VPĐKĐĐ) Q. Sơn Trà (Đà Nẵng) bị bà Dương Thị Ngọc Anh (1979, chuyên viên Chi nhánh VPĐKĐĐ) tuồn ra ngoài cho bà Đào Thị Như Lệ (1979, trú P. Bình Hiên, Q. Hải Châu, Đà Nẵng) “mượn”, để thực hiện các hành vi vi phạm pháp luật, ngày 8-9, Cơ quan CSĐT CATP Đà Nẵng cho hay, bước đầu đã xác định nguyên nhân bà Lệ chiếm đoạt số sổ đỏ trên là do đối tượng “vỡ nợ” lên đến 500 tỷ đồng từ việc đầu tư bất động sản.
Cũng đã đọc báo, thấy hài hài em xin còm phát: trên này tuyền các cụ mợ rành pháp luật, hiểu biết khá cặn kẽ cho em hỏi giờ 1 ai đó đưa bìa đỏ người khác cắm cho mình để vay tiền thì có mấy cụ , mợ nhận ạ? Riêng em vốn nhát gan nên bìa ở gần hồ Con rùa mà vài trăm mét cũng chả dám nhận, tất nhiên tình huống trong bài đã xảy ra.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cũng đã đọc báo, thấy hài hài em xin còm phát: trên này tuyền các cụ mợ rành pháp luật, hiểu biết khá cặn kẽ cho em hỏi giờ 1 ai đó đưa bìa đỏ người khác cắm cho mình để vay tiền thì có mấy cụ , mợ nhận ạ? Riêng em vốn nhát gan nên bìa ở gần hồ Con rùa mà vài trăm mét cũng chả dám nhận, tất nhiên tình huống trong bài đã xảy ra.
Cắm mà có công chứng luật sư, bên chủ sổ ký thì sợ gì ko nhận?

Pumzen

Xe ba gác
Món này chỉ đội cho vay chuyên nghiệp mới thực hiện thôi, chứ "người trần mắt thịt" ít ai ham hố kiểu đầu tư này lắm, nhất là bây giờ công nghệ cao, lừa đảo ngày càng tinh vi hơn. Túm lại, ngưu tầm ngưu mã tầm mã, người tử tế hiền lành thì mối quan hệ giao lưu của họ cũng đều chọn những người sêm sêm mình.

quy la tien

Xe điện

DurexXL

Xe lăn
Nguyên vạt phố Giảng Võ bjo treo biển cho thuê khá nhiều

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thế nó lại khác nd bài báo mợ ạ, làm được vậy là có đk gd đb thì ok.
Ah, thế phải nói rõ, hihi
Em vừa rồi nhận cắm cái số như vậy, sau 9 tháng ko sang tên, suýt chết :P
Lần sau nếu có nhỡ ra thì em sang tên luôn cho lành :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Món này chỉ đội cho vay chuyên nghiệp mới thực hiện thôi, chứ "người trần mắt thịt" ít ai ham hố kiểu đầu tư này lắm, nhất là bây giờ công nghệ cao, lừa đảo ngày càng tinh vi hơn. Túm lại, ngưu tầm ngưu mã tầm mã, người tử tế hiền lành thì mối quan hệ giao lưu của họ cũng đều chọn những người sêm sêm mình.
Chuẩn ah :)

tunganh_a76amc

Xe tăng
Sao cụ nghĩ em thanh xuân ko hưởng gì :))
Và 50t theo cụ là chả muốn tiêu gì, sống mòn chờ chết ạ?
Em muốn là sau 50t, em đủ tiền nghỉ hưu, nói theo ngôn ngữ hiện đại là tự do tài chính, tiền kiếm bằng thu nhập bị động thôi
Thời gian rảnh, 50t vẫn khoẻ mạnh để đi du lịch, đọc sách câu cá, làm những gì mình thích, không phải hằng sáng hoà vào dòng người nườm nượp đi làm
Quan điểm cụ giống em , em cố cày cuốc 10-12 năm nữa , cố tạo ra 1 nguồn thu nhập thụ động dồi dào rồi nghỉ thôi cụ ạ .