[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

asset19

Xe buýt
Em đang tuyển công nhân, vậy mà đa số cuộc gọi tới cho em đều là nữ,
Chị ơi, chị có/còn tuyển cn ko?
Em ơi, chị ko tuyển nữ được, vì các em ít người làm được việc nặng
Không chị ơi, em xin cho chồng em :(
Em ơi, để chồng em tự gọi cho chị đi, tự nó gọi còn chưa chắc đã làm được, em đi xin hộ này nó ko làm được đâu!
Đây, chị nói chuyện với chồng em nhé...
...
Em ko thể hiểu sao, các bà vợ lại như vậy và các ông chồng như vậy, các cụ giả thích hộ em với :(
Các ông chồng rơi vào cảnh thất nghiệp dễ khủng hoảng lắm.
Đang là trụ cột bỗng dưng rơi xuống vực thẳm. Cảm thấy mất tự tin và mặc cảm lắm.
Cũng nên thông cảm cho tâm lý này.

Pvsc

Xe ba gác
Em ơi, để chồng em tự gọi cho chị đi, tự nó gọi còn chưa chắc đã làm được, em đi xin hộ này nó ko làm được đâu!
...
Em ko thể hiểu sao, các bà vợ lại như vậy và các ông chồng như vậy, các cụ giả thích hộ em với :(
Thông báo hoa đã có chủ thôi mợ :D

em fun tí

Xe hơi
Các ông chồng rơi vào cảnh thất nghiệp dễ khủng hoảng lắm.
Đang là trụ cột bỗng dưng rơi xuống vực thẳm. Cảm thấy mất tự tin và mặc cảm lắm.
Cũng nên thông cảm cho tâm lý này.
Thế để vợ nó giục, xin hộ như con thì tự tin hơn à cụ???

wave-tau

Xe container
Hic. Đúng là. Em cũng đang đả thông tư tưởng dần dần đây ko dám ép :)
Em cũng đang thất nghiệp đây nhưng tự ái thì cao ngất ngưởng luôn, xin đi làm công nhân thật đấy nhưng bên nhận mà nói năng ko cẩn thận là em đếk cần ngay. :)) :))
Cùng lắm là em ăn mì tôm hàng ngày chứ giề. :))

pinkday

Xe buýt
Em cũng đang thất nghiệp đây nhưng tự ái thì cao ngất ngưởng luôn, xin đi làm công nhân thật đấy nhưng bên nhận mà nói năng ko cẩn thận là em đếk cần ngay. :)) :))
Em thì ăn mỳ cũng đc. Sáng vừa bẻ mỳ vừa làm.do đi muộn :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
...
Mợ giống e thế, e rất dị ứng với ứng viên đã lớn mà đi xin việc lại có vợ/chồng alo và tới phỏng vấn cùng

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Giai đoạn này là của những con sói bắt đầu đi săn BĐS vì rất dễ ép giá.
Em xem trên mạng thấy giá rao vẫn thế, thậm chí đắt hơn. Hay chiêu trò của môi giới cũng nên?
Hôm qua thấy 1 bạn chủ doanh nghiệp đăng bán căn nhà mới xây xong, chưa kịp ở, giá siêu rẻ, bạn qc vậy, để trả tiền lương cho nv, thấy cám cảnh gì đâu :(

asset19

Xe buýt
Thế để vợ nó giục, xin hộ như con thì tự tin hơn à cụ???
Vợ tế nhị thì xin hộ rồi giục đi làm.
Nhiều ông tính tự ái cao lắm.
Cụ cứ làm to tát nâng cao quan điểm làm gì.

Cách đây mấy năm em cũng bị dính quả cắt hợp đồng. Lại đúng dịp Tết. Chạy vội đi pv cty khác ngay, vừa kịp sau Tết đi làm.
Nhưng cả Tết ăn ko ngon ngủ ko yên vì thất nghiệp tạm thời.

Chỉnh sửa cuối:

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không kéo tàu há mồm à?

tranmanhha

Xe điện
Em vào hóng các cụ ôn nghèo kể khổ ... xem có ai bằng em không ?

Alohavn911

Xe buýt
...
Việc nặng thì phải làm quen từ trẻ rồi thì mới làm đc mợ ạ, mà bê vác cũng phải có mẹo làm mới giữ sức bền được. chứ ông nào toàn ngồi cào phím với máy lạnh thì khó mà theo được. Như e đi làm có khi đi bộ leo trèo loanh quanh 10km/ngày nhưng động vào hùng hục bê vác cái gì nặng thì chỉ đc 1 lúc là phải nghỉ vì ko có sức bền.
Riêng việc nặng nặng chăm chỉ này em phục một bác Nhật trước đây làm cùng em. Bác này gần 60 mà lúc nào người cũng đầm đìa mồ hôi, hùng hục cả ngày, làm chơi thôi mà cảm giác còn khỏe hơn mấy ông công nhân Việt cộng nhà mình, trên người lúc nào cũng vài bộ găng tay để thay, đồ thì cuốn quanh người ( búa, kìm, mỏ lết, thước, bút các kiểu...)

Chỉnh sửa cuối:

asset19

Xe buýt
Mợ giống e thế, e rất dị ứng với ứng viên đã lớn mà đi xin việc lại có vợ/chồng alo và tới phỏng vấn cùng
Em cũng giống mợ.
Đi xin việc mà vợ /chồng đi cùng hoặc gọi điện giùm thì cảm thấy mình vô tích sự. Nên em tìm trên mạng và kịp chốt trong 1 tuần. Ko nói cho gấu biết (lúc đó chưa cưới).
Sau Tết đi làm mới nói.
Em cũng ko tuýp người dễ tự ái.

Tuy nhiên mấy ông anh họ em thì ko như vậy. Bị thất nghiệp là nằm nhà, mặt sưng lên. Vợ ko dám giục đi xin việc.

Chỉnh sửa cuối:

quy la tien

Xe điện
Lội mấy trang thấy dịch giã ảnh hưởng ghê thật, không nói chơi được, em bị ảnh hưởng ít, xin chia sẻ với các cụ, mợ.
Nhà em vc thu nhập tàm tạm trên mức tb tý thôi, khi đang bt vc bảo nhau cố gắng tk sống dưới mức thu nhập của mình, ưu tiên theo thứ tự : cho giáo dục học hành cả vc và con cái,tiếp đến sức khỏe cho cả gđ to và gđ nhỏ, gắng cả nhà năm đi dl 1 chuyến chi phí tầm hơn tháng lương, ăn uống gắng ăn cơm nhà 3 bữa, vc thống nhất chia sẻ việc kiếm tiền và việc nhà..vv, cũng có vài người bảo đk sao không sống cho sướng hơn(!) bọn em chỉ cười, kệ họ giờ mấy người này bị động thật sự.
Giờ cũng có tý tích lũy nên khá chủ động thu nhập giảm nhưng kg ảnh hưởng quá nhiều.
Bài học ở đây là mình nên chủ động về tc phòng khi bất trắc.
Vài chia sẻ chứ không có ý khoe khoang hay chỉ bảo gì.

piano

Xe điện
Lội mấy trang thấy dịch giã ảnh hưởng ghê thật, không nói chơi được, em bị ảnh hưởng ít, xin chia sẻ với các cụ, mợ.
Nhà em vc thu nhập tàm tạm trên mức tb tý thôi, khi đang bt vc bảo nhau cố gắng tk sống dưới mức thu nhập của mình, ưu tiên theo thứ tự : cho giáo dục học hành cả vc và con cái,tiếp đến sức khỏe cho cả gđ to và gđ nhỏ, gắng cả nhà năm đi dl 1 chuyến chi phí tầm hơn tháng lương, ăn uống gắng ăn cơm nhà 3 bữa, vc thống nhất chia sẻ việc kiếm tiền và việc nhà..vv, cũng có vài người bảo đk sao không sống cho sướng hơn(!) bọn em chỉ cười, kệ họ giờ mấy người này bị động thật sự.
Giờ cũng có tý tích lũy nên khá chủ động thu nhập giảm nhưng kg ảnh hưởng quá nhiều.
Bài học ở đây là mình nên chủ động về tc phòng khi bất trắc.
Vài chia sẻ chứ không có ý khoe khoang hay chỉ bảo gì.
Người đang có dư, có dự trữ thì cũng đau đầu không kém cụ ạ. Việc bảo toàn được đồng vốn trước lạm phát sau bao năm tích góp cũng là cả 1 vấn đề. Vàng thì nhảy múa, lãi suất thì hạ, ck phập phù, lạm phát lơ lửng trên đầu...

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Hôm qua thấy 1 bạn chủ doanh nghiệp đăng bán căn nhà mới xây xong, chưa kịp ở, giá siêu rẻ, bạn qc vậy, để trả tiền lương cho nv, thấy cám cảnh gì đâu :(
Ở đâu cơ :)) em đang tìm

quy la tien

Xe điện
Người đang có dư, có dự trữ thì cũng đau đầu không kém cụ ạ. Việc bảo toàn được đồng vốn trước lạm phát sau bao năm tích góp cũng là cả 1 vấn đề. Vàng thì nhảy múa, lãi suất thì hạ, ck phập phù, lạm phát lơ lửng trên đầu...
Công nhận đúng, nhưng em nghĩ thôi thì thế cũng còn may rồi cụ ạ. Em hay nói với vợ là chưa đầu tư sinh lợi được nhiều thì cứ ném bank, ít nhưng nhẹ đầu, người ta tiêu hết lương thì sao, đấy cứ AQ tý.

Pumzen

Xe ba gác
...
Chỗ mợ ngoài tuyển cửu vạn ra thì có chân nào việc nhè nhẹ như kiểu bảo vệ, bảo dưỡng lau chùi máy thì nhà cháu đk 1 suất nhé !