[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

L.C.D

Xe container
Cả nhà tư vấn giúp Em. Nhà em có Kia liệu chạy Grab ổn không ạ?
Chạy tốt mà mợ. Giai đoạn này tận dụng đcxe nhà đi chạy kiếm thêm là ngon đấy, túc tắc vừa đỡ ngồi ko ì người, vừa có thêm đồng ra đồng vào.

L.C.D

Xe container
Vợ em hôm đi qua hàng may đồng phục gia công( trước hốm khai giảng ) thấy đông nghịt. Về bảo chả có lẽ dân đói đến nỗi gần ngày khai giảng mới mua.
Đói là 1 phần, phần nữa là sợ dịch bệnh chỉ ở nhà học online nên ko mua đồng phục sách vở sớm. Như em cũng trong tâm lý đó nên tới 2/9 có thông báo đi học của trường, em mới đi mua vải may đồng phục cho con, mà em bắt hàng may phải trả trc em 1 bộ vào tối 4/9 để em kịp giặt sấy cho sáng 5/9 các cháu đi khai giảng. Sách vở thì tối qua em mới cho 2 đứa đi mua, mà nguyên dãy nhà sách ở Giảng Võ tắc cả đường, đông nghẹt người mua sách. Em đưa tiền cho thằng con bảo vào tự mua, tự xếp hàng thanh toán. Em ra vỉa hè ngồi quán nước vì chen chúc trong nhà sách ko thở nổi. Ông con em xếp hàng sau khoảng 30ng thì mới tới lượt nó, thanh toán xong cắp túi sách vở ra ngoài mà nhìn ông í lả lướt, hết hồn :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trc em lên chợ Hôm mua vải may đồng phục cho 2 con em, chợ đìu hiu chán cực kỳ. Lúc em lên chợ là 11h30 trưa, 2 hàng vải em ghé vào đều tóm lấy em mừng mừng tủi tủi, bảo là em mua gì đi hộ bọn chị, bọn chị chưa mở hàng. Của đáng tội vải ở đó đẹp mà em mặc cả rẻ lắm, các bà í vẫn bán, bán rẻ hơn hẳn vải em mua ở chợ Thành Công, thành ra em mua cho mỗi bà 1 triệu tiền vải, gớm cười như nghé.
Em thấy thời điểm này chỉ có chợ búa mảng thực phẩm rau củ quả vẫn đắt hàng, hàng ăn bình dân còn thoi thóp sống đc, chứ các mặt hàng khác như đồ dùng, quần áo giày dép ế vêu luôn.
Giờ ai cũng phải tiết kiệm chi tiêu mà cụ :(
Nhà em cũng tằn tiện hơn hẳn, ko dám vung tay quá trán như trước, hixx.

xebobabanh17201

Xe điện
Giờ ai cũng phải tiết kiệm chi tiêu mà cụ :(
Nhà em cũng tằn tiện hơn hẳn, ko dám vung tay quá trán như trước, hixx.
Thằng em lớp 3 nhưng thôi cố lấy đồng phucj của thằng anh lớp 5 mặc :). Mọi năm vất lâu rồi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thằng em lớp 3 nhưng thôi cố lấy đồng phucj của thằng anh lớp 5 mặc :). Mọi năm vất lâu rồi
Thực ra nhà em đứa bé mặc lại hết đồ của đứa lớn, vì em thấy tiếc lắm, hixx.
Nên kể cả ko covid nhà em cũng đều dùng đồ của nhau :P

LunaLX

Xe tải
Em mấy tháng qua cũng vật và vật vờ, cả nhà có 600 củ trong bank, em thề quyết ko bao giờ động đến, thế mà độ 2 tháng trở lại đây mấy lần em định ra rút về tiêu, may mà vợ chắt bóp xoay này kia nên tạm qua.
Tháng này thì dư được 1 ít nhưng lại chuẩn bị đóng tiền BH nhân thọ định kỳ 10 củ/ năm. Nghĩ đến đợt trước dịch chả bao giờ em để ý đến lương Cty bắn hàng tháng, thế mà nay nằm mong hơn mong mẹ về chợ.
Mịa con covid.

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Hôm trc em lên chợ Hôm mua vải may đồng phục cho 2 con em, chợ đìu hiu chán cực kỳ. Lúc em lên chợ là 11h30 trưa, 2 hàng vải em ghé vào đều tóm lấy em mừng mừng tủi tủi, bảo là em mua gì đi hộ bọn chị, bọn chị chưa mở hàng. Của đáng tội vải ở đó đẹp mà em mặc cả rẻ lắm, các bà í vẫn bán, bán rẻ hơn hẳn vải em mua ở chợ Thành Công, thành ra em mua cho mỗi bà 1 triệu tiền vải, gớm cười như nghé.
Em thấy thời điểm này chỉ có chợ búa mảng thực phẩm rau củ quả vẫn đắt hàng, hàng ăn bình dân còn thoi thóp sống đc, chứ các mặt hàng khác như đồ dùng, quần áo giày dép ế vêu luôn.
Đồng phục tự may đc hả mợ? Em tưởng phải theo khuôn mẫu của trường?

xebobabanh17201

Xe điện
Thực ra nhà em đứa bé mặc lại hết đồ của đứa lớn, vì em thấy tiếc lắm, hixx.
Nên kể cả ko covid nhà em cũng đều dùng đồ của nhau :P
ah, là tại vì thằng em hay phải ăn thừa cuả thằng Anh nên Mẹ nó thỉnh thoảng mua cho bộ mới+ cũ tí là thay. Nhưng năm nay thì hới khác full gần hết :)

Loan Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Thất nghiệp cũng nhiều mà nhân sự ko tuyển được cũng nhiều cụ ak

Euro2CityStar

Xe lăn
Thế à cụ, em chưa có kinh nghiệm món này, em thấy mấy bà bạn em làm cho giãy chết thì đều nhận đc BHTN rồi, ko có gì khó khăn cả. Có bà còn bị kẹt ở vùng dịch và vướng cách ly, đi làm BHTN muộn nhưng mang xác nhận của CA về việc bị cách ly thì bên BH vẫn hỗ trợ làm thủ tục.
Em làm nhà nc thì ko có chuyện nợ BH, nhưng giả sử thất nghiệp chỉ đc hưởng 60% trên lương cơ bản thì hẻo lắm ạ.
đóng thấp đòi hưởng cao là sao .

lúc cắt % không hô lên ấy chết cho em xin nộp thêm để đúng với thực tế =))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu thì không bị ảnh hưởng mấy của Covid (chi tiêu vẫn tiết kiệm kiểu sinh viên, bắt đầu đi làm full time nên thu nhập tốt hơn), nhưng đứa em họ, học trường tiếng khó khăn quá nên nói nó về ở cùng (cháu trả toàn bộ tiền thuê nhà), xác định là tốn thêm khoảng 60 triệu tiền thuê nhà cho đến hết dịch Covid, nhưng mà ai chẳng có lúc khó khăn, lọt sàng xuống nia.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
ah, là tại vì thằng em hay phải ăn thừa cuả thằng Anh nên Mẹ nó thỉnh thoảng mua cho bộ mới+ cũ tí là thay. Nhưng năm nay thì hới khác full gần hết :)
Nhà em vẫn có đồ mới ăn diện cho em chứ, ko nó kiện chết :)
Thực ra nhiều đồ mới mặc 1-2 lần thôi ấy, hix

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thì không bị ảnh hưởng mấy của Covid (chi tiêu vẫn tiết kiệm kiểu sinh viên, bắt đầu đi làm full time nên thu nhập tốt hơn), nhưng đứa em họ, học trường tiếng khó khăn quá nên nói nó về ở cùng (cháu trả toàn bộ tiền thuê nhà), xác định là tốn thêm khoảng 60 triệu tiền thuê nhà cho đến hết dịch Covid, nhưng mà ai chẳng có lúc khó khăn, lọt sàng xuống nia.
Vẫn nhớ topic về Nhật của cô gái trẻ!
Giờ đã sắp tốt nghiệp rồi, nhanh quá!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em cho may đo giống mẫu trường, nhưng chọn vải đẹp hơn, may vừa người thì các con mặc đẹp hơn ạ.
Em vừa phải may 2 cái chân váy đồng phục cho con gái bé, 50k tiền vải, rẻ quá luôn :)

vutuanlong

Xe tăng
Sáng nay đi họp PH, đóng cho thằng nhóc học lớp ba 1,6 triệu. Hỏi cô giáo BH thân thể 120k không đóng có được không? Cô giáo bảo tùy anh. Thế là bớt được một ít dành cho đứa lớn.
hàng xóm nhà em năm nay cậu lớn vào lớp 1, hqua bảo là phải đóng 10trieu tiền tiếng Anh 1 năm. Em nghĩ nhà trường thật quá ác, gom tiền gửi bank trong khi bố mẹ học sinh oằn lưng kiếm từng đồng.
Em bảo là yêu cầu đóng tháng một lần, ko thì khỏi học

Laixe80

Xe tăng

Laixe80

Xe tăng
Mẹ đã dịch đói kém mà con gấu cứ đòi đi du lịch. Chả nhẽ em vả cho vêu mồm.
Ơ sao giống nhà em thế ạ, bảo tự lái xe nhà đi cho tiết kiệm mà cứ đòi phi công chở cơ, may mà cuối cùng gấu nghe em biết quay đầu là bờ, không đi Đà Nẵng...hị hị

pinkday

Xe buýt
Sói nhà cụ bao tuổi và đang làm nghề gì mà thất nghiệp?
Em vừa rồi xe bị tai nạn, vứt vào gara 10 ngày, phải đi grab, tình hình khá thê thảm.
Có hôm hơn 7h tối mới gọi xe về, xe mới, lxe trông sáng sủa lịch sự, nó cũng vui chuyện, đi đường nó hỏi em: bác có tin em giờ mới đi cuốc đầu tiên trong ngày ko?
Em bảo: mày chắc đứng sai chỗ?
Nó bảo: em cũng lên phố đứng,mà rồi ko có cửa gì em lại về nhà ngồi :(
Bạn ý ngấp nghé 50 rồi Mợ ạ. Nên tính cạnh tranh và nhanh nhẹn là điều Em băn khoăn.

pinkday

Xe buýt
Hai thằng nhà em nó cách xa nhau quá :). Có bộ quần áo nào của Anh mà đèm đẹp còn mới thì Em vẫn giữ lại, buộc một góc rồi mang cho thèng Em mặc rồi nịnh Đẹp zai như Hàn xẻng là Cu cậu sướng lắm ưng ngay.

Trước thì Em là con chuyên mặc lại quần áo của chị, sách vở của chị.. Chỉ có đồ ăn là giành ăn trước :D