[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

ngheodi2banh

Xe đạp
nhà 2 vợ chồng, vợ thì nghỉ sinh từ tháng 4 năm ngoái, em thất nghiệp từ đầu năm, cầm cự đến nay được hơn 7 tháng thì hết sạch tiền tiết kiệm, nợ bank cái nhà, sắp tới chắc phải bán nhà trả nợ, còn bao nhiêu cố cầm cự tiếp, công việc thì em rải CV từ lúc thất nghiệp đến giờ chắc cũng cả trăm nơi, rầu quá các cụ ạ

pinkday

Xe buýt
nhà 2 vợ chồng, vợ thì nghỉ sinh từ tháng 4 năm ngoái, em thất nghiệp từ đầu năm, cầm cự đến nay được hơn 7 tháng thì hết sạch tiền tiết kiệm, nợ bank cái nhà, sắp tới chắc phải bán nhà trả nợ, còn bao nhiêu cố cầm cự tiếp, công việc thì em rải CV từ lúc thất nghiệp đến giờ chắc cũng cả trăm nơi, rầu quá các cụ ạ
Cụ còn cám cảnh hơn Vợ chồng Em. Em xin chia xẻ cùng Cụ ạ.

Cụ rải CV vào tầm vị trí nào và lĩnh vực gì ạ. Em doán Cụ khoảng tầm 30t?

Laixe80

Xe tăng
Rải CV nhiều như vậy rồi thì chắc nên giảm tiêu chuẩn xuống cụ ạ, ví dụ khoản expected salary chẳng hạn, thời buổi đang khó khăn mà :(

Laixe80

Xe tăng
Nhiều nụ để cắm lâu phỏng ạ. Sinh nhật Em, xã bảo, yên tâm kiểu gì tối về cũng có "hoa đĩa" :D
Gấu nhà em lại thích nhiều loại hoa nắm cơ, hoa hồng, hoa đồng tiền lại cả hoa súng nữa mới chết em :D Nhiều lúc rất tâm tư mà không biết nàm thao.

DidiLe

Xe container
Cố gắng lên cụ ơi. Mọi sự nỗ lực sẽ được đền đáp xứng đáng.

cuhaifus

Xe container
Em cảm ơn cả nhà:). Nhìn Sói ko nói là Anh lo lắm nhưng dáng đi, cách đứng và cách nói nhỏ : Mình nên tiết kiệm hơn mà thương thật ý. Cái quan trọng giờ là ở Em.. làm sao để đi làm về ko gây nặng nhẹ, không để Anh ý mặc cảm. Thật sự không đơn giản. Còn công việc thì E đang khéo nói rùi với đứa bộc tuệch bộc toạc như Em, đây là 1 khóa học ạ :)
Em lâu nay về nhà cứ cun cút lặng lẽ làm các loại việc, né ngồi nói chuyện với cả nhà cứ như thằng tự kỷ đây mợ

DidiLe

Xe container
Bạn ý ngấp nghé 50 rồi Mợ ạ. Nên tính cạnh tranh và nhanh nhẹn là điều Em băn khoăn.
Ngấp nghé 50, tuổi của tủi hờn và rất dễ tổn thương nếu không như ý.

DidiLe

Xe container
Em không thuộc nghề này do đó em không giúp được.

Laixe80

Xe tăng
em hạ xuống 50% rồi đấy ạ
Vâng, em nghĩ kiên trì tìm cơ hội mới hoặc đổi định hướng từ làm văn phòng sang tự kinh doanh cụ ạ. Có lẽ cụ đang trong hạn tuổi nên đen chút, nhưng có đen thì dứt khoát sẽ có đỏ, không có đỏ thì sao có khái niệm đen nữa phải không cụ :P Mọi khó khăn rồi sẽ dần qua thôi.

ngheodi2banh

Xe đạp
Vâng, em nghĩ kiên trì tìm cơ hội mới hoặc đổi định hướng từ làm văn phòng sang tự kinh doanh cụ ạ. Có lẽ cụ đang trong hạn tuổi nên đen chút, nhưng có đen thì dứt khoát sẽ có đỏ, không có đỏ thì sao có khái niệm đen nữa phải không cụ :P Mọi khó khăn rồi sẽ dần qua thôi.
cám ơn cụ đã động viên

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bạn ý ngấp nghé 50 rồi Mợ ạ. Nên tính cạnh tranh và nhanh nhẹn là điều Em băn khoăn.
Chắc tầm tuổi em, em là nữ còn chưa nản chí, cụ ấy thì sợ gì, mà có gấu tinh tế như cụ, cụ ấy có mà vượt qua dễ dàng thôi mà.
50 chưa phải là già, hihi.

ngheodi2banh

Xe đạp
Chắc tầm tuổi em, em là nữ còn chưa nản chí, cụ ấy thì sợ gì, mà có gấu tinh tế như cụ, cụ ấy có mà vượt qua dễ dàng thôi mà.
50 chưa phải là già, hihi.
Cảm giác là trụ cột gia đình nó khác mợ ạ, tâm lý nặng nề áp lực lắm