[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

Phỗng new

Xe điện
Vào đọc thớt này cảm giác giống như đọc truyện của Nam Cao, thấy u ám quá !
Các cụ/mợ (cả em nữa), chúng mình phải lạc quan lên :)

pinkday

Xe buýt
Vào đọc thớt này cảm giác giống như đọc truyện của Nam Cao, thấy u ám quá !
Các cụ/mợ (cả em nữa), chúng mình phải lạc quan lên :)
Em trân trọng mọi chia xẻ Cụ Phỗng ạ. Cố lên kiểu gì ngày mai cũng là một ngày mới. Tôi ơi... fighting :)

Laixe80

Xe tăng
Còn về vụ hoa hồng, em thích hoa hồng vàng và sinh nhật em, chồng con, em ún, cháu chắt, bạn bè tặng em nhiều hoa, nhưng em vẫn ra hàng hoa bảo chúng mài làm cho c 1 bó hoa hồng vàng khổng lồ, sau đó em ôm bó hoa đi bộ về nhà, mặt em vác lên giời :)) Niềm vui của em luôn do em tạo ra là chính, những ng xung quanh chỉ góp thêm vào thôi, lâu lắm em ko còn cảm giác tủi thân chạnh lòng gì nữa :)
Mợ tuyên bố câu này rất khí phách, nhưng không sợ chồng con, em ún, cháu chắt, bạn bè của mợ chạnh lòng sao :D

vutuanlong

Xe tăng

pinkday

Xe buýt
mợ cho em hỏi, tài sản tích góp được nhiều chưa ạ
nếu ổn thì nghỉ ngơi nửa năm cho thanh thản, sau dịch tính tiếp
Ít lắm Cụ ạ. Và Em cần phải bảo toàn không được xâm phạm vào. Bọn Em lương nhân viên nên rất thấp Cụ ạ

pinkday

Xe buýt
Cháu thì không bị ảnh hưởng mấy của Covid (chi tiêu vẫn tiết kiệm kiểu sinh viên, bắt đầu đi làm full time nên thu nhập tốt hơn), nhưng đứa em họ, học trường tiếng khó khăn quá nên nói nó về ở cùng (cháu trả toàn bộ tiền thuê nhà), xác định là tốn thêm khoảng 60 triệu tiền thuê nhà cho đến hết dịch Covid, nhưng mà ai chẳng có lúc khó khăn, lọt sàng xuống nia.
Đáng khen. Một Cô bé rất có nghị lực.

Laixe80

Xe tăng
Chúng ta cứ lạc quan thôi các cụ mợ ơi, 1 năm cũ khó khăn đã sắp qua đi rồi, hứa hẹn 1 năm mới...còn khó khăn hơn sắp tới :))

pinkday

Xe buýt
Chúng ta cứ lạc quan thôi các cụ mợ ơi, 1 năm cũ khó khăn đã sắp qua đi rồi, hứa hạn 1 năm mới...còn khó khăn hơn sắp tới :))
Em cũng sợ như thế. Nếu tình xình xấu đi thì có lẽ như Bên Philippin ta lại trở về thời kỳ hàng - đổi - hàng. Nhưng em lo sợ trộm cắp, tệ nạn sẽ xảy ra nhiều hơn .. bọn nhóc lớn lên sẽ ở trong một môi trường bấp bênh hơn..

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com

Laixe80

Xe tăng
Em cũng sợ như thế. Nếu tình xình xấu đi thì có lẽ như Bên Philippin ta lại trở về thời kỳ hàng - đổi - hàng. Nhưng em lo sợ trộm cắp, tệ nạn sẽ xảy ra nhiều hơn .. bọn nhóc lớn lên sẽ ở trong một môi trường bấp bênh hơn..
Thế này thì mợ lo xa quá rồi, không đến mức thế đâu, em gia cát dự là đến giữa năm sau mọi việc sẽ bình thường trở lại hết thôi.

LeTai1979

Xe cút kít
Em đạt đến cảnh giới là ko quan tâm xung quanh, ko bị động tâm bởi ngoại cảnh (nếu là chuyện tiêu cực). Hàng xóm láng giềng bạn bè đồng nghiệp có bình luận gì về em em cũng ko mảy may quan tâm, nói gì em chỉ cười lịch sự hoặc em hùa theo luôn, hỏi em sao ko đi làm em bảo luôn em thất ghiệp đói dài moãm đây, thế là tịt ko căn vặn gì nữa.
Còn về vụ hoa hồng, em thích hoa hồng vàng và sinh nhật em, chồng con, em ún, cháu chắt, bạn bè tặng em nhiều hoa, nhưng em vẫn ra hàng hoa bảo chúng mài làm cho c 1 bó hoa hồng vàng khổng lồ, sau đó em ôm bó hoa đi bộ về nhà, mặt em vác lên giời :)) Niềm vui của em luôn do em tạo ra là chính, những ng xung quanh chỉ góp thêm vào thôi, lâu lắm em ko còn cảm giác tủi thân chạnh lòng gì nữa :)

Hôm nai em ko đi làm mà hẹn thợ sửa nhà, em vừa thoát tắc về đc nhà thì thợ báo tắc đường chửa đến được, thế là em lại ngồi vêu chém gió với các cụ mợ ở đây :P
Sống với nhau bao năm mà ck ko biết Mợ thích hoa Hồng vàng ạ?

O Muong Te

Xe điện
Em mấy tháng qua cũng vật và vật vờ, cả nhà có 600 củ trong bank, em thề quyết ko bao giờ động đến, thế mà độ 2 tháng trở lại đây mấy lần em định ra rút về tiêu, may mà vợ chắt bóp xoay này kia nên tạm qua.
Tháng này thì dư được 1 ít nhưng lại chuẩn bị đóng tiền BH nhân thọ định kỳ 10 củ/ năm. Nghĩ đến đợt trước dịch chả bao giờ em để ý đến lương Cty bắn hàng tháng, thế mà nay nằm mong hơn mong mẹ về chợ.
Mịa con covid.
Cụ thế là siêu đấy. Hôm nay em có việc ra bank rút tiền. Xung quanh em cũng toàn người rút tiền, chả thấy ai gửi cả. Nẫu.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với cụ
Ngày trước Bố đẻ em cũng vậy,ra Bắc lập nghiệp ở nhờ nhà bạn, tới giờ cơm ngại nên đi ra ngoài bảo có người mời ăn, xong mua cái bánh mỳ vừa ăn vừa đi bộ, ăn xong lại đi bộ về
Lúc đó tay trắng, ly dị vợ, không việc làm
Giờ ơn giời cũng có đôi ba chục tỷ, em không có phần xu nào trong đó, nhưng em học được ý chí ạ
Trời không tuyệt đường người quyết tâm
Hy vọng cụ có thêm chút động lực
Lúc đó bố cụ bao tuổi cụ ơi?

Chỉnh sửa cuối:

L.C.D

Xe container
Mợ tuyên bố câu này rất khí phách, nhưng không sợ chồng con, em ún, cháu chắt, bạn bè của mợ chạnh lòng sao :D
Cụ ới, đấy là quan niệm sống của em và em lặng lẽ tuân thủ đường hướng mà em đặt ra, chứ em ko bao giờ thô lỗ phát biểu vào tai ng thân của mình rằng em ko cần niềm vui từ họ. Thực tế là khi em an nhiên vui tươi, thì người thân của em cũng nhờ đó mà vui theo, kiểu như cuộc sống luôn được giảm nhẹ áp lực, nên niềm vui của em tổng hòa từ niềm vui tự thân và niềm vui do ng thân mang lại. Đại loại là cả 2 bên mang lại niềm vui cho nhau.
Trong nhiều câu chuyện giữa gia đình, em vẫn chia sẻ với mọi ng là ai cũng cần phải sống tích cực, tự tạo niềm vui cho bản thân, đừng kỳ vọng ng khác phải có trách nhiệm làm mình vui. Với quan niệm đó, em đã duy trì được cs yên ả trong nhiều năm, gắn kết các mối quan hệ và tạo được ảnh hưởng tích cực trong đại gia đình. Nhưng giả sử cuộc sống có biến cố thì em ko bị tác động quá tiêu cực hay bị gục ngã cụ ạ.
Em mạnh mẽ, quyết đoán, nhưng với bản tính phụ nữ thì em luôn chọn cách hành xử tế nhị, có tình có lý, ko sắt đá quá và cũng ko mềm yếu quá. Và trên hết là ko bao giờ thô lỗ nói toẹt những điều có thể khiến ng thân tổn thương. Bởi vậy cụ hãy yên tâm rằng, chồng con, em ún, cháu chắt, bạn bè, đồng nghiệp của em ko bao giờ phải vì em mà chạnh lòng :P

chandai.toinack

Xe điện
Nhà e kinh doanh cũng vây. Du lịch thì giảm, dâb tình hạn chế chời bời phê pháo. Nhu cầu đồ nghề nội thất cũng giảm theo.
Có thêm thực trạng giờ cãi nhai om tỏi : các group Ngành nghề lập ra để bán sỉ: các bạn Khách lẻ cũng nhảy vào, ui cha là, 1 bạn chỉ cần đăng cần 1 ghế. Hàng loạt nhà sx " dỏm" hoặc sx nhỏ lẻ, hoặc nhà phân phối, đại lý to to cubgx nhảy vào chào. Bán sỉ và lẻ ngang nhau. Đại lý chết dấp vì ví dụ nhập 2tr về bán 2tr5, 2tr8, nay nsx chào group hoặc chạy qc đàng hoàng có 2tr2, 2tr1 bán lẻ 🙃.
Cơ mà những nsx hay pp này kiểu ăn xổi ko bền đc. Qua đc lần này thì lần sau đại lý nó cạch mặt. Mà nsx ngon lành thật sự sẽ hiếm có thời gian mà đi đong Khách lẻ.

L.C.D

Xe container
Sống với nhau bao năm mà ck ko biết Mợ thích hoa Hồng vàng ạ?
Ông chồng em thì vô tâm lắm, nhưng sau 1 số năm thì cũng biết tặng bó hoa mà em ưng kèm thêm rất nhiều nụ :))
Ý em là, dù nhận đc rất nhiều hoa (hồng vàng và các loại hồng xinh đẹp khác) thì em vẫn tự mua cho mình bó hoa hoành tráng nổi bật nhất. Đơn giản là em thích thế thôi :P

Laixe80

Xe tăng
Cụ ới, đấy là quan niệm sống của em và em lặng lẽ tuân thủ đường hướng mà em đặt ra, chứ em ko bao giờ thô lỗ phát biểu vào tai ng thân của mình rằng em ko cần niềm vui từ họ. Thực tế là khi em an nhiên vui tươi, thì người thân của em cũng nhờ đó mà vui theo, kiểu như cuộc sống luôn được giảm nhẹ áp lực, nên niềm vui của em tổng hòa từ niềm vui tự thân và niềm vui do ng thân mang lại. Đại loại là cả 2 bên mang lại niềm vui cho nhau.
Trong nhiều câu chuyện giữa gia đình, em vẫn chia sẻ với mọi ng là ai cũng cần phải sống tích cực, tự tạo niềm vui cho bản thân, đừng kỳ vọng ng khác phải có trách nhiệm làm mình vui. Với quan niệm đó, em đã duy trì được cs yên ả trong nhiều năm, gắn kết các mối quan hệ và tạo được ảnh hưởng tích cực trong đại gia đình. Nhưng giả sử cuộc sống có biến cố thì em ko bị tác động quá tiêu cực hay bị gục ngã cụ ạ.
Em mạnh mẽ, quyết đoán, nhưng với bản tính phụ nữ thì em luôn chọn cách hành xử tế nhị, có tình có lý, ko sắt đá quá và cũng ko mềm yếu quá. Và trên hết là ko bao giờ thô lỗ nói toẹt những điều có thể khiến ng thân tổn thương. Bởi vậy cụ hãy yên tâm rằng, chồng con, em ún, cháu chắt, bạn bè, đồng nghiệp của em ko bao giờ phải vì em mà chạnh lòng :P
Vâng mợ làm được như vậy thì rất tốt, mạnh mẽ mà vẫn đủ tinh tế 👍

pinkday

Xe buýt
Ông chồng em thì vô tâm lắm, nhưng sau 1 số năm thì cũng biết tặng bó hoa mà em ưng kèm thêm rất nhiều nụ :))
Ý em là, dù nhận đc rất nhiều hoa (hồng vàng và các loại hồng xinh đẹp khác) thì em vẫn tự mua cho mình bó hoa hoành tráng nổi bật nhất. Đơn giản là em thích thế thôi :P
Nhiều nụ để cắm lâu phỏng ạ. Sinh nhật Em, xã bảo, yên tâm kiểu gì tối về cũng có "hoa đĩa" :D