Có phải Venza là một ý tưởng sáng tạo?

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Ở Việt Nam, so với một chiếc Camry 50K thì một chiếc Altis 40 K đắt một cách vô lý
e mở cửa altis và gõ gõ mấy cái vào cánh cửa, lộp bộp tiếng nhựa... chột dạ nghĩ sao cái xe như này mà nó cũng bán dc ngót tỉ, đúng là lạy bố toy, và các bác bán lại cũng ngộ nhận giữ giá để mà đời 2009 cũng đòi bán gần 800tr, zace 2005 đòi 440tr thì e cũng đến Ạ. Bao giờ người vn mới bỏ tiền ra để mua cái giá trị sử dụng chuẩn đây. (e chỉ nói xe cũ nhé, xe mới như Cam 2013 mới thì e lại đoánh giá cao)
thôi e té, các bác đừng ném em mà tội nghiệp

RAVA

Xe ba gác
nói thật cụ là em chả biết HL nó sinh ra để làm gì. như venza nó co một phân khúc ro ràng và rất nhiều hãng làm theo, như Honda Crosstour, Acura RDX, Bim X6. hay như camry có accord, vios có city, altis có civc, landcruiser có pilot, Rav4 có CRV.... còn HL chả hiểu để cạnh tranh với ai và làm gì. còn cụ bảo ko ai so sanh HL và Prado á, hai con đó bằng tiền nhau mà không so sánh mà bị điên à. thế cụ có biết HL chạy điều hòa loài gì ko. điều hòa của HL là điều hòa của con vios đời 2006 lắp vào và cấy thêm một cái giàn điều hòa sau của inova (em fun tý). chả ai trên đời này mua cái xe 2 tỷ bạc lại 4 cửa không phải auto, điều hòa cơ, không cửa nóc, ghế phụ không điều khiển điện, chìa thì dùng chung chì của ỉn..... đấy là bản SE nhé các cụ. còn bản Litmit tịt em chém chết mẹ cái thằng bán xe rồi tại vì nó dám bán 2,4 tỷ nên các cụ yên tâm không có ai bán limit tit đấu.
một con xe như thế này mà bây giờ bán gần 1 tỷ bạc liệu có đáng tiền không. để tí nữa em vác dao đi chém chết thằng bán xe này, nó định lừa tiền của nhân dân các bác ạ.

xe này mà vẫn có thằng mua với giá này suy ra chỉ là mấy thằng ăn theo mốt thôi.
-Em công nhận là bác so sánh rất hay, hay đến mức là mang con HL từ đời 2000 ra so với Venza đời 2009, muốn tỏ ra hơn hẳn mà phải hạ mình như thế thì kể ra cũng dở hơi nhỉ?:">

BentleySport

Xe buýt
-Kụ đừng chê altis nhà em nhé, giá altis mới và venza cũ giờ lệch nhau không đáng kể đâu, vẫn có người mua altis nhé còn venza thử giao xem ai mua không, hờ hờ xe mới lên giá xe cũ em cũng lên thế là em đầu tư sáng suốt hơn các bác rùi. :D
Mà nhà cháu thấy cụ topic nào cũng vào chém a e! Cháu nghĩ cụ nên mua xe chở rác đi trong phố cho lành cụ ạ! Nói có sách Mách có chứng đây...
-Nói thật cho em civic em éo thèm đi, trông kinh bỏ mẹ, nhựa taplo trông như nhựa phế thải chẳng sang tẹo nào :D

NamThanglong1

Xe buýt
e mở cửa altis và gõ gõ mấy cái vào cánh cửa, lộp bộp tiếng nhựa... chột dạ nghĩ sao cái xe như này mà nó cũng bán dc ngót tỉ, đúng là lạy bố toy, và các bác bán lại cũng ngộ nhận giữ giá để mà đời 2009 cũng đòi bán gần 800tr, zace 2005 đòi 440tr thì e cũng đến Ạ. Bao giờ người vn mới bỏ tiền ra để mua cái giá trị sử dụng chuẩn đây. (e chỉ nói xe cũ nhé, xe mới như Cam 2013 mới thì e lại đoánh giá cao)
thôi e té, các bác đừng ném em mà tội nghiệp
Phải nói mấy cha Toy cũng tài, chỉ được vài dòng ổn thôi, còn các dòng khác ăn theo kiếm tiền bởi thương hiệu, vậy mà vẫn bán chạy tơi tới mới tài chứ.
Thực ra những chiếc xe giá trị của Toy chỉ bao gồm: Yaris, Camry, Prado(hoặc Land cruiser), ba dòng này giá cả và chất lượng chuẩn chẳng cần chỉnh

Chỉnh sửa cuối:

hieu1907

Xe tăng
-Em công nhận là bác so sánh rất hay, hay đến mức là mang con HL từ đời 2000 ra so với Venza đời 2009, muốn tỏ ra hơn hẳn mà phải hạ mình như thế thì kể ra cũng dở hơi nhỉ?:">
Cụ nguy hiểm, cú đúng là quá nguy hiểm. bây giờ em đã hiểu các cụ khác khen cụ gì rồi, cụ đọc nhiều nghiên cứu nhiều quá nên một số chữ đơn giản cụ không hiểu mọi người cũng thông cảm với cụ. còn con xe trên này không phải là HL2000 đâu mà là con camry 2002 độ đấy cụ ạ (thực chất nó là HL 2007 khiếp thật)

hình minh hoa camry 2002 nguyên bản

Chỉnh sửa cuối:

Blackfish

Xe tăng
Ka ra te mới cả Tây kôn đô võ nào hay các cụ cho cháu lời khuyên ?
Xem các cụ đi quyền thích quá, cháu định đi học lớp cấp tốc để về về chém cho ngọt ạh :D

RAVA

Xe ba gác
Cụ nguy hiểm, cú đúng là quá nguy hiểm. bây giờ em đã hiểu các cụ khác khen cụ gì rồi, cụ đọc nhiều nghiên cứu nhiều quá nên một số chữ đơn giản cụ không hiểu mọi người cũng thông cảm với cụ. còn con xe trên này không phải là HL2000 đâu mà là con camry 2002 độ đấy cụ ạ (thực chất nó là HL 2007 khiếp thật)

hình minh hoa camry 2002 nguyên bản

-Hóa ra kiến thức về xe của bác là 1 mớ hỗn độn lẫn lộn về các đời xe như thế này à? Tiếc thay!~:>

Explorer

Xe buýt
Venza là một ý tưởng sáng tạo nhưng không thành công của Toy :D

Explorer

Xe buýt
nói thật cụ là em chả biết HL nó sinh ra để làm gì. như venza nó co một phân khúc ro ràng và rất nhiều hãng làm theo, như Honda Crosstour, Acura RDX, Bim X6. hay như camry có accord, vios có city, altis có civc, landcruiser có pilot, Rav4 có CRV.... còn HL chả hiểu để cạnh tranh với ai và làm gì. còn cụ bảo ko ai so sanh HL và Prado á, hai con đó bằng tiền nhau mà không so sánh mà bị điên à. thế cụ có biết HL chạy điều hòa loài gì ko. điều hòa của HL là điều hòa của con vios đời 2006 lắp vào và cấy thêm một cái giàn điều hòa sau của inova (em fun tý). chả ai trên đời này mua cái xe 2 tỷ bạc lại 4 cửa không phải auto, điều hòa cơ, không cửa nóc, ghế phụ không điều khiển điện, chìa thì dùng chung chì của ỉn..... đấy là bản SE nhé các cụ. còn bản Litmit tịt em chém chết mẹ cái thằng bán xe rồi tại vì nó dám bán 2,4 tỷ nên các cụ yên tâm không có ai bán limit tit đấu.
Mấy con Honda với Acura thì đúng là ra sau nhưng Venza và X6 đều là đời 2009 được ra mắt năm 2008, nếu không nhầm là tại triển lãm NAIAS tại Detroit. Vì vậy không thể nói Venza là khởi đầu trào lưu này được. Bản thân X6 có thiết kế gần với crossover và có tầm ảnh hưởng đến trào lưu cho ra dòng xe này hơn Venza nhiều :D

tn09

Xe máy
Ven rộng rãi, đi êm, nhưng hơi yêu yếu thế nào ấy, trông lành quá, ko cá tính. trong họ nhà Toy thì em này mất giá nhất.

Explorer

Xe buýt
Ven rộng rãi, đi êm, nhưng hơi yêu yếu thế nào ấy, trông lành quá, ko cá tính. trong họ nhà Toy thì em này mất giá nhất.
Giữ giá nhất thì phải là Zace GL nhỉ =))

Hằng Lê

Xe tăng
-Kụ đừng chê altis nhà em nhé, giá altis mới và venza cũ giờ lệch nhau không đáng kể đâu, vẫn có người mua altis nhé còn venza thử giao xem ai mua không, hờ hờ xe mới lên giá xe cũ em cũng lên thế là em đầu tư sáng suốt hơn các bác rùi. :D
-Kụ lại lóng rồi :D kụ thấy sai gì à, civic tuổi gì mà đọ altis của em,
Cuộc tranh cãi Altis hơn hay Civic hơn 5 năm nay đã khi nào chấm dứt đâu, ke ke
cụ luulehong có cái comment ở thớt bên kia đây này

Em có còm trên bởi giờ thấy lạ rất nhiều bác reg nick đã lâu, vẫn là đạp nhưng nhảy vào 2 box Honda với Toy mở thớt có dấu hiệu bất thường. Bên Toy các phân khúc lúc nào cũng hót, bên Honda thì CRV với City mới đang cháy hàng. Đoán chắc mấy bác định chuyển hướng tranh cãi giữa hai box, hai bên sẽ vạch và cường điệu cái dở của nhau ra. Mấy ông sale đang đuổi ruồi của mấy hãng kia hưởng lợi :))