[Funland] Có nên mua chung cư vào thời điểm này - 05/2022

linhquynh0408

[Tịch thu bằng lái]
CC có vẻ vẫn rao ngáo giá lắm, giá thực giao dịch thì không rõ. Tràng an có người rao 50 hic.
Cụ mua cc cũ thì khác gì giá họ rao loạn lên. Cụ cứ chọn mua của cdt ở nhà mới cho sướng.
Nhiều cụ cần mua nhà thấy rao cao là hoảng hồn hết lên; kêu gào than thở ôi giá tăng kinh quá. Thích rao bao nhiêu chả được, có ai chốt ko.
Người mua chung cư thì 80% là tài chính ko quá dư dả. Nếu giá cao bất ngờ thì họ cũng ko thu xếp được tiền.
Ông anh bên sàn bảo căn cc cũ tầm 2ty thanh khoản còn tạm. Trên 3ty là chậm.

holland

Xe tăng
Khiếp, từ đầu năm tới giờ mới 1-2 lần nâng lãi suất mà cụ làm như sợ bán ngay không bằng :))
BDS lúc nào chả tính bằng vài năm?
Hihi, nhưng giá rao lại có vẻ cao ngáo lên mới chết.
Trong khi đất đai các tỉnh thì chững rõ, đất nền HN cũng nhiều nơi xuống giá.

Khanhtq2684

Xe đạp
CC có vẻ vẫn rao ngáo giá lắm, giá thực giao dịch thì không rõ. Tràng an có người rao 50 hic.
Cũng tuỳ căn thôi cụ. Mình ở Tràng An từ đầu đây. Cuối năm ngoái cần nâng cấp lên 3 ngủ, hỏi thăm căn góc hoa hậu 142m thông thuỷ là 7.5 tỷ, căn á hậu cũng 142m ngay cạnh là 6.5 tỷ. Đây là giá từ tháng 11/2021 nhé, mà đều bán rất nhanh. Mình xin giảm căn á hậu xuống 6.4 lấy lộc mà không bớt đồng nào luôn. Giờ thì chắc còn cao hơn nữa
Nhà mình là căn có thể coi là gần xấu nhất ( cạnh thang máy, ban công không đua ra ngoài), chắc chỉ hơn mấy căn chính tây, đã bán giá 45 từ tháng 3/2022, bán trong 12 tiếng.

Chỉnh sửa cuối:

maroon5788

Xe buýt
Cũng tuỳ căn thôi cụ. Mình ở Tràng An từ đầu đây. Cuối năm ngoái cần nâng cấp lên 3 ngủ, hỏi thăm căn góc hoa hậu 142m thông thuỷ là 7.5 tỷ, căn á hậu cũng 142m ngay cạnh là 6.5 tỷ. Đây là giá từ tháng 11/2021 nhé, mà đều bán rất nhanh. Mình xin giảm căn á hậu xuống 6.4 lấy lộc mà không bớt đồng nào luôn. Giờ thì chắc còn cao hơn nữa
Nhà mình là căn có thể coi là gần xấu nhất ( cạnh thang máy, ban công không đua ra ngoài), chắc chỉ hơn mấy căn chính tây, đã bán giá 45 từ tháng 3/2022, bán trong 12 tiếng.
Ở tràng an hành lang rộng thoáng , có khoảng sân chơi riêng tư cho trẻ con khá thích. Vợ e mê cái chỗ đấy lắm Đợt 2020 e cũng hỏi mua căn 07ct2a rồi giá nét 3350 dù nhà ô a vợ ở đấy cũng như gần nhà bà ngoại nhưng thiết kế bên trong e ko thích lắm.

holland

Xe tăng
Khu này mấy căn 8x-9x m2 ban công hướng gì cụ ơi?

caisua

Xe lăn
Chắc bán chung cư mua VD4 giờ giờ giá chung cư tăng VD4 cả năm ko ai hỏi nên cay cú dìm giá chung cư ah chú em:))
Thuyết phục gãy lưỡi vợ mới cho bán nên giờ ăn chửi phải vào đây xả, cụ kệ đi

Khanhtq2684

Xe đạp
Khu này mấy căn 8x-9x m2 ban công hướng gì cụ ơi?
Khu này ban công chỉ có 2 hướng là Nam vs Bắc thôi bác. Hướng bắc view sân vườn, nam view dân cư xung quanh. Hành lang gần 2m, sân vườn khép kín. Mình rời đi mà vẫn tiếc đấy

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Sau này cư dân lại gắn mác cao cấp rồi đòi hỏi mọi thứ phải cao cấp tiện ích như các khu cao cấp khác.
Vl, bố quy hoạch, xây hết rồi giờ lại bảo "do cư dân đòi hỏi"?? Trơ trẽn thế??
Ông yêu cầu Vin xây thêm cái bể bơi cho Time hộ cái??? :))

Chỉnh sửa cuối:

series3

Xe tăng
Em đang quan tâm Geleximco chỗ cạnh bến xe Giáp Bát, không biết giá khu này hiện nay bao nhiêu các cụ nhỉ?

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Ông này cảm giác đầu óc bị ngu, ko hiểu tiếng Việt à. Người ta nói đòi hỏi về cách vận hành quản lý chất lượng dịch vụ cao cấp ông mang cái bể bơi vào làm gì. Họ bán cho ông nhà giá rẻ nhưng đổi tên thành Vinhome thì nhiều người ảo tưởng chứ sao.
Ai đòi hỏi? Dịch vụ cao cấp gì?
Não bé thì mở cái quảng cáo bán nhà xem tiện ích vinmart, bể bơi... Có ngay từ lúc bán nhà. Xem giá gốc bao nhiêu mà kêu rẻ?
:))

Tuan129

Xe tải
Ai đòi hỏi? Dịch vụ cao cấp gì?
Não bé thì mở cái quảng cáo bán nhà xem tiện ích vinmart, bể bơi... Có ngay từ lúc bán nhà. Xem giá gốc bao nhiêu mà kêu rẻ?
:))
giá gốc nó là nhà giá rẻ, nhưng bán qua sàn, rồi cò tự đẩy lên và quảng cáo là chung cư cao cấp. Bản chất phân khúc sapphire là hàng cấp thấp rồi. Vì thế nên dịch vụ, tiện ích nó cũng cấp thấp theo. Tôi lấy 1 ví dụ nhỏ: ở bên OceanPark bể bơi bảo vệ làm qua loa, để dân cho ng ngoài mượn/thuê thẻ cư dân vào bơi ầm ầm nó cũng kệ mẹ, còn kệ ng ta mặc cả bộ đồ xuống bơi thấy gớm, còn Ruby trở lên 1 bể bơi có 2 giám sát, bắt phải quẹt vân tay mới cho vào, k cho dùng thẻ. Vì thế bể k bị đông, bơi thoải mái.

các ông muốn quản lý ngon hơn nhưng vấn đề chung cư cấp thấp nó chỉ đc thế thôi. vì nó liên quan chi phí vận hành, nhân công etc.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
giá gốc nó là nhà giá rẻ, nhưng bán qua sàn, rồi cò tự đẩy lên và quảng cáo là chung cư cao cấp. Bản chất phân khúc sapphire là hàng cấp thấp rồi. Vì thế nên dịch vụ, tiện ích nó cũng cấp thấp theo. Tôi lấy 1 ví dụ nhỏ: ở bên OceanPark bể bơi bảo vệ làm qua loa, để dân cho ng ngoài mượn/thuê thẻ cư dân vào bơi ầm ầm nó cũng kệ mẹ, còn kệ ng ta mặc cả bộ đồ xuống bơi thấy gớm, còn Ruby trở lên 1 bể bơi có 2 giám sát, bắt phải quẹt vân tay mới cho vào, k cho dùng thẻ. Vì thế bể k bị đông, bơi thoải mái.
Giá gốc từ thời "nhà giá rẻ" Vin Sportia 25-30tr/m2 đã đắt hơn mấy tòa bên cạnh 30-50% rồi. Cụ tra xem giá 2019-2020 bao nhiêu mà kêu rẻ?
Dân thấy giá đắt nhưng xịn mới mua chứ tưởng ngu lắm chắc? Giờ lại kêu "cấp thấp"? ;))

Tuan129

Xe tải
Giá gốc từ thời "nhà giá rẻ" Vin Sportia 25-30tr/m2 đã đắt hơn mấy tòa bên cạnh 30-50% rồi. Cụ tra xem giá 2019-2020 bao nhiêu mà kêu rẻ?
Dân thấy giá đắt nhưng xịn mới mua chứ tưởng ngu lắm chắc? Giờ lại kêu "cấp thấp"? ;))
Giá đắt là giá do cò chứ có phải vin bán giá đắt đâu? Vin nó công khai tiêu chuẩn nhà sapphire / ruby / diamond rất rõ ràng. Tiện ích là 1 chuyện, chất lượng vận hành mới quan trọng

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Giá đắt là giá do cò chứ có phải vin bán giá đắt đâu? Vin nó công khai tiêu chuẩn nhà sapphire / ruby / diamond rất rõ ràng. Tiện ích là 1 chuyện, chất lượng vận hành mới quan trọng
Vãi cả do cò =))
Thế cái bảng giá các cụ đưa em lúc bán nhà là tự soạn hết chứ không phải do cdt hả? Giờ mới biết đấy :))

Tuan129

Xe tải
Vãi cả do cò =))
Thế cái bảng giá các cụ đưa em lúc bán nhà là tự soạn hết chứ không phải do cdt hả? Giờ mới biết đấy :))
cò thổi giá vin nó có đc đồng nào từ đó đâu mà phải nâng cao dịch vụ?

bảng giá đó do vin đưa ra và bán trực tiếp hay cụ mua qua bên nào?

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
cò thổi giá vin nó có đc đồng nào từ đó đâu mà phải nâng cao dịch vụ?

bảng giá đó do vin đưa ra và bán trực tiếp hay cụ mua qua bên nào?
Tôi đang hỏi cụ cái bảng giá cụ đưa khách là ai soạn? Sale hay Vin đưa ra mà đổ cho cò thổi? :))

Cụ bảo giá gốc "giá rẻ", thế xin hỏi gốc rẻ là bao nhiêu? :))

Tuan129

Xe tải
Tôi đang hỏi cụ cái bảng giá cụ đưa khách là ai soạn? Sale hay Vin đưa ra mà đổ cho cò thổi? :))

Cụ bảo giá gốc "giá rẻ", thế xin hỏi gốc rẻ là bao nhiêu? :))
Tôi ko bán mà soạn bảng giá, còn họ đều bán ăn chênh lệch cao so với giá gốc Vin bán.

Cụ mua theo giá của bên nào (đưa ra bảng giá - và quảng cáo là chung cư cao cấp) thì đi ăn vạ thằng đó. Vin nó chưa bao giờ quảng cáo oceanpark với smartcity là cao cấp cả. Chỉ có các bên mua của nó xong thổi giá bán chênh mới quảng cáo là cao cấp thôi.

Mua chung cư cấp thấp với giá bán chênh mua đi bán lại tương đương cao cấp xong phải đi đòi chủ đầu tư dịch vụ cao cấp là ngu rồi.