[Funland] Có nên mua chung cư vào thời điểm này - 05/2022

Fanlivbay

Xe buýt
EM ĐỀ NGHỊ MOD ban nick này.
Em thấy nick này cãi nhau gây lộn suốt làm ảnh hưởng đến of.
Chắc trên này phải tầm chục cụ bị nick này nó cà khịa
Cụ đọc từ đầu xem ai khịa ai trc thì cụ tự hiểu. Không có lửa thì làm gì có khói. Đuối lý thì lại dùng nick xe đạp để đòi Ban Nick.

Chỉnh sửa cuối:

Rebel Melb

Xe tải
EM ĐỀ NGHỊ MOD ban nick này.
Em thấy nick này cãi nhau gây lộn suốt làm ảnh hưởng đến of.
Chắc trên này phải tầm chục cụ bị nick này nó cà khịa
Em thấy không có vấn đề gì. Tranh luận thoải mái. Trên này có nhiều cụ nhiều mợ đang tìm chung cư. Có cụ mơ nào biết nó rẻ thì chia sẻ cho mọi người. Còn thực ra không biết thì thôi.

sato002

Xe đạp
Căn nào 2,2 tỷ đấy cụ chỉ em với????? Cụ cứ chém bừa ntn chán quá=)) cụ vui tính thật đấy :))

Tôi gọi rồi căn đấy bị hành lang đâm thẳng cửa( xấu) mà giá 36tr/m2 =)). Còm với các cụ vui thật đấy, vừa xả stress mà lại tăng đc số km, mã lực :)). Chứ em nói thật, em muốn làm giá cũng chẳng đc, thị trường đg giáo dịch giá đấy thì em nói vậy. Ko hiểu các cụ có ý đồ gì mà lại dìm giá( muốn mua rẻ chăng :)) hay Cay CĐT quá =)) ). Mà em nói thật các cụ cứ dìm xuống 30-32 hoặc thậm chí về hẳn 10-15 cũng đc, Thị trường nó vẫn 35-45 thôi :)):))
Cụ này cứ giãy nảy lên như bị đạp phải đuôi ấy nhỉ. Không phải ai cũng đầy bụng mục đích như cụ đâu. Em chả có nhu cầu mua bán gì cả, năm ngoái có nhu cầu mua đi tìm thì thấy vậy, giờ thấy giá rao trên diễn đàn, fb tụt hẳn thì nói tụt hẳn. Còn tin thật tin ảo gì thì chịu chết ko có nhu cầu mua nên ko xác thực. Tầm 8 tháng trước gọi hỏi các cty chuyên bên đấy rao và trả lời ít nhất 2.4 mới có căn xấu nhất. Giờ tụi nó đăng bài giá thấp hơn hẳn đi kèm 1 đống vấn đề và phốt thì cũng hợp lý chứ có gì mà cụ nhảy dựng ngược lên thế.

Tuongtien1977

Xe điện
Ở đâu thấy tụt chứ tôi thỉnh thoảng lại phải trả lời ĐT của sale hỏi anh còn bán nhà không? Newskyline văn quán, Thanh Xuân complex, toàn tin rao cũ, hỏi giá bây giờ thế nào thì tăng khoảng 30% so với lúc mình bán, mua

VKCT4

Xe hơi
Ai bảo cụ dân phản đối mạnh.
Trên các diễn đàn tỷ lệ ủng hộ/ phản đối là 50/50.
Luật này thông qua thì giá chung cư xây mới chắc chắn xuong/ chung cư cũ cũng xuống theo
Ngồi đấy mà ủng hộ, ủng hộ là thằng kg sở hữu chung cư chứ dân đg ở chung cư lấy đâu ra mà ủng hộ. Mấy chung cư cũ sắp sập đến nơi rồi mà đập đi xây mới nhà nước trợ cấp cho để đập mà còn chẳng đồng thuận được với dân mấy chục năm rồi còn chẳng làm gì được huống hồ chung cư mới bây giờ

VKCT4

Xe hơi
Nguồn cung càng ngày càng khan hiếm, giá đất vật liệu, nhân công tăng cao. Lý do nào cho chung cư giảm đây
Ngoài 2 cái dự án đại đô thị của Vin giá cao ngất ngưởng ra thì những khu khác đếm dự án mới trên đầu ngón tay

:D

Chỉnh sửa cuối:

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
Nguồn cung càng ngày càng khan hiếm, giá đất vật liệu, nhân công tăng cao. Lý do nào cho chung cư giảm đây
Ngoài 2 cái dự án đại đô thị của Vin giá cao ngất ngưởng ra thì những khu khác đếm dự án mới trên đầu ngón tay

:D
Đây là bài PR cho chung cư Tecco mà.
Rồi cc lại giảm thê thảm thôi

VKCT4

Xe hơi
Đây là bài PR cho chung cư Tecco mà.
Rồi cc lại giảm thê thảm thôi
Cụ đừng lôi cái báo từ năm 2020 ra làm gì bây h là 2022 rồi

- bài báo e đưa làm j có PR nào bài này nó nói một loạt dự án chứ nói riêng dự án nào đâu.

- Ông nào đi mua mới biết cảnh tháng trước tháng sau tăng giá hàng trăm triệu rồi, với tình hình nguồn cung với quỹ đất eo hẹp như này, cùng với luật mới ra càng siết chặt về an toàn phòng cháy, quy định xây dựng, yêu cầu về đền bù đất thay đổi quy hoạch ngày càng siết mạnh. Giá vật liệu nhân công tăng nữa nhà đầu tư ra sau giá cũng toàn chót vót như trong Sài Gòn mà thôi. Bây h vào trong đó kiếm căn 3 tỷ cũng khó hơn lên trời. Ng nào chờ giảm suốt 5-6 năm qua đều phải ôm hận cả rồi

Chỉnh sửa cuối:

Tuongtien1977

Xe điện
Chung cư phục vụ nhu cầu thật nên giá sẽ phản ánh tương đối quan hệ cũng cầu,

Rebel Melb

Xe tải
Cụ này cứ giãy nảy lên như bị đạp phải đuôi ấy nhỉ. Không phải ai cũng đầy bụng mục đích như cụ đâu. Em chả có nhu cầu mua bán gì cả, năm ngoái có nhu cầu mua đi tìm thì thấy vậy, giờ thấy giá rao trên diễn đàn, fb tụt hẳn thì nói tụt hẳn. Còn tin thật tin ảo gì thì chịu chết ko có nhu cầu mua nên ko xác thực. Tầm 8 tháng trước gọi hỏi các cty chuyên bên đấy rao và trả lời ít nhất 2.4 mới có căn xấu nhất. Giờ tụi nó đăng bài giá thấp hơn hẳn đi kèm 1 đống vấn đề và phốt thì cũng hợp lý chứ có gì mà cụ nhảy dựng ngược lên thế.
Như vậy giá mà cụ nói không có độ tin cậy nhỉ? Bây giờ mg họ hay đăng tin giá rẻ giật gân để câu khách gọi đến sau đó họ dẫn sang các căn khác,.

VKCT4

Xe hơi
Quỹ đất hết, pháp lý ngày càng khó khăn,kg có nguồn cung ra mới lấy đâu ra mà giảm giá dc. Hết cái thời cả hà nội như đại công trường ào ạt xây chung cư khắp mọi nơi rồi

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng lôi cái báo từ năm 2020 ra làm gì bây h là 2022 rồi

- bài báo e đưa làm j có PR nào bài này nó nói một loạt dự án chứ nói riêng dự án nào đâu.

- Ông nào đi mua mới biết cảnh tháng trước tháng sau tăng giá hàng trăm triệu rồi, với tình hình nguồn cung với quỹ đất eo hẹp như này, cùng với luật mới ra càng siết chặt về an toàn phòng cháy, quy định xây dựng, yêu cầu về đền bù đất thay đổi quy hoạch ngày càng siết mạnh. Giá vật liệu nhân công tăng nữa nhà đầu tư ra sau giá cũng toàn chót vót như trong Sài Gòn mà thôi. Bây h vào trong đó kiếm căn 3 tỷ cũng khó hơn lên trời. Ng nào chờ giảm suốt 5-6 năm qua đều phải ôm hận cả rồi
Chung cư tăng rồi lại giảm vì khấu hao theo tuổi
, cụ thích trich dẫn em cũng trích dẫn

LiberiFatali

Xe máy
Theo kinh nghiệm của mình, tin bán chung cư mà do môi giới đăng thường là để câu khách, dùng phần mềm up tin tự động, tin cũ up lại, ảnh không đúng thực tế, giá cũ, có cả nhà đã bán rồi (gọi thì bảo là em dùng phần mềm auto)... May ra gặp chính chủ hay môi giới có tâm thì mới tin đc.

VKCT4

Xe hơi
Chung cư tăng rồi lại giảm vì khấu hao theo tuổi
, cụ thích trich dẫn em cũng trích dẫn
Chung cư trong sài gòn cụ biết giá nó gấp đôi so với Hà nội rồi, nó tăng mạnh suốt 5-6 năm qua rồi nó có giảm một chút nhưng vẫn cao chót vót, còn ở hà nội mới bắt đầu tăng kg hơn năm nay thôi cụ nhé.

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Vin ra nhà ở XH.
Rồi lam Vđ4; Vd3 Hcm thì một loạt khu đô thị xuất hiện kéo dân ra nội đô thì chưa biết thị trường thế nào

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư trong sài gòn cụ biết giá nó gấp đôi so với Hà nội rồi, nó tăng mạnh suốt 5-6 năm qua rồi nó có giảm một chút nhưng vẫn cao chót vót, còn ở hà nội mới bắt đầu tăng kg hơn năm nay thôi cụ nhé.
Chung cư Hà nội mà ngang giá Hcm thì ai mua.
Dân Bắc tâm lý ăn chắc mặc bền nên giá cc phải rẻ hơn nhà đất.

VKCT4

Xe hơi
- Cụ dựa vào đâu khẳng định điều đó, thời kỳ năm 2010-2011 giá chung cư hà nội cao hơn sài gòn rất nhiều nhé. Giá 1 căn chung cư thời kỳ đó ngang với căn biệt thự hoặc liền kề cùng khu đấy cụ nhé. Cụ kg tin xuống xem khu Văn Khê Hà đông thời kỳ đó mà xem. Mấy căn chung cư CT thời kỳ đấy đủ tiền mua được căn bt hoặc lk bên dưới đấy nhé.
- giá chung cư sau thời kỳ đó giảm mạnh và kg tăng đc như giá bt liền kề do hà nội cấp phép tràn lan nên tạo ra thời kỳ nở rộ khắp hà nội đâu đâu cũng xây chung cư.tùy tiện cấp phép, tùy tiện điều chỉnh quy hoạch, ô đất bé tý trong ngõ cũng nhét dc vào chung cư 30-40 tầng, quy định về nhà cc, mật độ xây dựng, hệ số sử dụng đất và pccc thả nổi.chưa nói do muốn cứu bds thời kỳ đó nhà nước cho phép ồ ạt phân chia nhỏ căn hộ, chuyển đổi từ nhà ở thương mại sang nhà ở xh, tăng mật độ lên rất nhiều như HH linh đàm, đại thanh, gemek tower, an khánh, xuân mai, dương nội.... Để dc gói hỗ trợ 5% của nhà nước. Nên mới tạo ra khủng hoảng thừa căn hộ giá cc giảm sâu
- Nhưng thời gian như bây h khác rồi. Cứ nhìn các dự án mới ở HN này xem có đếm trên đầu ngón tay kg ? Pháp lý ngày càng siết cả về quỹ đất, điều chỉnh quy hoạch, lẫn tiêu chuẩn xây dựng, pccc. Mấy nữa mà ra luật bắt các chung cư trên 30 tầng phải có tầng lánh nạn, phòng lánh nạn thì còn đội giá nhà lên cao nữa.

Chỉnh sửa cuối:

linhquynh0408

[Tịch thu bằng lái]
Dân Bắc tâm lý ăn chắc mặc bền nên giá cc phải rẻ hơn nhà đất.
Chung cư cứ phải rẻ bằng 2/3 nhà đất thì mới trôi. Bằng thì cứ nhà đất mà quất
Mà giờ đất đang chững, kể cả đất nội thành. Nên chung cư làm sao mà tăng giá được

LiberiFatali

Xe máy