[Funland] Có nên mua chung cư thời điểm này không ?

Tuấn Ô tô

Xe hơi
Website
xetrungquoc.vn
Cả tháng nay em đi tìm nhà để mua, cả tháng cứ ngắm nghía cái Thăng Long Capital. Sale dồn em mua bao lâu nay mà vẫn chưa dồn được em. Em công nhận mình cũng thật cứng và lỳ

Xem đi xem lại ở Hà Nội chung cư mới giá 2 củ mà 70m2 thì khó có, nhưng xét về bản chất thì CĐT cũng lởm rởm, làm ăn chộp giật, xây 2 cái toà T1, T2 mới được vài năm mà nát tươm vậy. Sale cứ báo em là 2 toà đấy là nhà ở xã hội các thứ, nhưng thật ra là do Chủ đầu tư không thật tâm xây tốt cho dân thôi.

Giờ 2 toà mới xây lên, e thích cái T4 nhưng ngắm cái toà T3 mới ở được 2 năm nhưng bên ngoài cũng loam nhoam lắm rồi. Sale lại lấy lý do là sơn trắng. Nếu màu sơn trắng mà 2 năm đã vậy thì không biết 5 năm sau nó sẽ thế nào. Chưa kể chất lượng sơn trong nhà, lúc nhận bàn giao cũng là loại sơn rẻ tiền, muốn đẹp thì lúc nhận phải tự sơn. Sale lại bảo là chất lượng tốt lắm, tốt hơn bên Vin Tây Mỗ, tốt hơn ở chỗ nguyên vật liệu xây... nhưng làm sao tin được, khi những thứ nhìn được tận mắt, sờ được tận tay lại như vậy. Những thứ bàn giao như thanh chắn ban công cũng công vênh xiên xẹo..

Tiện ích không có, không gian xung quanh lộn xộn, bừa bộn, bao quanh mặt trước là Đại lộ, mặt sau là cái làng nên nhìn lộn xộn vô cùng. À chưa kể sổ còn chưa có. Sale báo sắp có nhưng sắp khi nào thì chưa biết. Đúng cái câu ÍT TIỀN MÀ CHƯA CHẮC ĐÃ RẺ.

Em tìm nhà hơn 1 tháng nay. Có cụ mợ nào biết quanh khu Cầu Giấy, Hà Đông, Nam, Bắc Từ Liêm cc Tầm 2ty ok giới thiệu em với ạ. Em chỉ cần diện tích độ 60-70m thôi ạ. Em cám ơn các cụ mợ
Trước e xem tòa T4 cạnh cái nghĩa trang mà e gái Sale bảo như vậy cho đông vui, tối ra nhìn cho thích >>> đến chịu e gái, nó làm như mình ngu lắm, cái đấy cũng đem ra nói được. TL Capital Đi đến chỗ e làm là 11km, thường đoạn chỗ Lê Trọng Tấn mưa to hay bị ngập , sau e chốt chung cư ở Hà Đông cách chỗ làm chưa đến 4km >>> là cái hài lòng nhất trong tất cả những nơi đã từng xem mặc dù 1 mình 1 tòa

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Cả tháng nay em đi tìm nhà để mua, cả tháng cứ ngắm nghía cái Thăng Long Capital. Sale dồn em mua bao lâu nay mà vẫn chưa dồn được em. Em công nhận mình cũng thật cứng và lỳ

Xem đi xem lại ở Hà Nội chung cư mới giá 2 củ mà 70m2 thì khó có, nhưng xét về bản chất thì CĐT cũng lởm rởm, làm ăn chộp giật, xây 2 cái toà T1, T2 mới được vài năm mà nát tươm vậy. Sale cứ báo em là 2 toà đấy là nhà ở xã hội các thứ, nhưng thật ra là do Chủ đầu tư không thật tâm xây tốt cho dân thôi.

Giờ 2 toà mới xây lên, e thích cái T4 nhưng ngắm cái toà T3 mới ở được 2 năm nhưng bên ngoài cũng loam nhoam lắm rồi. Sale lại lấy lý do là sơn trắng. Nếu màu sơn trắng mà 2 năm đã vậy thì không biết 5 năm sau nó sẽ thế nào. Chưa kể chất lượng sơn trong nhà, lúc nhận bàn giao cũng là loại sơn rẻ tiền, muốn đẹp thì lúc nhận phải tự sơn. Sale lại bảo là chất lượng tốt lắm, tốt hơn bên Vin Tây Mỗ, tốt hơn ở chỗ nguyên vật liệu xây... nhưng làm sao tin được, khi những thứ nhìn được tận mắt, sờ được tận tay lại như vậy. Những thứ bàn giao như thanh chắn ban công cũng công vênh xiên xẹo..

Tiện ích không có, không gian xung quanh lộn xộn, bừa bộn, bao quanh mặt trước là Đại lộ, mặt sau là cái làng nên nhìn lộn xộn vô cùng. À chưa kể sổ còn chưa có. Sale báo sắp có nhưng sắp khi nào thì chưa biết. Đúng cái câu ÍT TIỀN MÀ CHƯA CHẮC ĐÃ RẺ.

Em tìm nhà hơn 1 tháng nay. Có cụ mợ nào biết quanh khu Cầu Giấy, Hà Đông, Nam, Bắc Từ Liêm cc Tầm 2ty ok giới thiệu em với ạ. Em chỉ cần diện tích độ 60-70m thôi ạ. Em cám ơn các cụ mợ
tầm 2t mua căn 70m khu vực nội đô thì cũng hơi khó cụ ạ.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
2 tỷ mà cụ chủ muốn 60-70m2 thì khó lắm ạ.

Ronadol

Xe hơi
Trước e xem tòa T4 cạnh cái nghĩa trang mà e gái Sale bảo như vậy cho đông vui, tối ra nhìn cho thích >>> đến chịu e gái, nó làm như mình ngu lắm, cái đấy cũng đem ra nói được. TL Capital Đi đến chỗ e làm là 11km, thường đoạn chỗ Lê Trọng Tấn mưa to hay bị ngập , sau e chốt chung cư ở Hà Đông cách chỗ làm chưa đến 4km >>> là cái hài lòng nhất trong tất cả những nơi đã từng xem mặc dù 1 mình 1 tòa
Cụ mua bên nào đấy ạ

badboyvn

Xe tải
cụ này hình như hôm nọ post bài thích vinsmart vì đang thuê mà, lại còn phải vay bank mà xem lắm chỗ với đòi nhiều tiện ích và chất lượng thế, Tiền ít thì chấp nhận xa sẽ đc nhà mới, còn gần thì cũ và tiện ích cơ bản thôi, Kiểu ít tiền nhưng thích sang xịn mịn thì có mà hết đời chả mua đc nhà đâu.

Jason88

Xì hơi lốp

Tầm 1-1.5 tỷ thì cụ chọn ngoại thành là ok, còn tầm 2 củ to cũng là 1 tài sản tương đối thì vào trung tâm mà ở cho sướng cụ ạ. Nhà mới với 2 tỷ chăc chắn ko mua đc rồi, chỉ có xem chung cư cũ thôi. Chỗ khác e ko biết chứ tầm 2 tỷ bên Văn Quán Hà đông thì chắc nhiều. Ở trung tâm sướng hơn nhiều. Hoài Đức còn lâu lắm mới lên phố phường đẹp được.

Ronadol

Xe hơi
cụ này hình như hôm nọ post bài thích vinsmart vì đang thuê mà, lại còn phải vay bank mà xem lắm chỗ với đòi nhiều tiện ích và chất lượng thế, Tiền ít thì chấp nhận xa sẽ đc nhà mới, còn gần thì cũ và tiện ích cơ bản thôi, Kiểu ít tiền nhưng thích sang xịn mịn thì có mà hết đời chả mua đc nhà đâu.
Xa là 1 phần nhưng cái em nói ở đây là chất lượng xây dựng. Có phải em chê xa nên không mua đâu. Em đã chấp nhận xuống đấy xem và ngắm là em ưng rồi, nhưng đang nói là cái uy tín CĐT và vấn đề pháp lý. Với cả em ít tiền nên em biết quý trọng lắm, mua đâu cũng được nhưng miễn bỏ tiền ra mua xứng đáng với kì vọng và ít nhất không hối hận nhé

Ronadol

Xe hơi
Tầm 1-1.5 tỷ thì cụ chọn ngoại thành là ok, còn tầm 2 củ to cũng là 1 tài sản tương đối thì vào trung tâm mà ở cho sướng cụ ạ. Nhà mới với 2 tỷ chăc chắn ko mua đc rồi, chỉ có xem chung cư cũ thôi. Chỗ khác e ko biết chứ tầm 2 tỷ bên Văn Quán Hà đông thì chắc nhiều. Ở trung tâm sướng hơn nhiều. Hoài Đức còn lâu lắm mới lên phố phường đẹp được.
Em cám ơn cụ ạ thế để e ngâm cứu khu Hà Đông ạ

BạchMộc

Xe đạp
Mới bàn giao mà pháp lý đầy đủ sợ hơi khó. Gần đấy có Gemek 1,2 cũng ổn đạt yêu cầu của cụ đấy.

badboyvn

Xe tải
Xa là 1 phần nhưng cái em nói ở đây là chất lượng xây dựng. Có phải em chê xa nên không mua đâu. Em đã chấp nhận xuống đấy xem và ngắm là em ưng rồi, nhưng đang nói là cái uy tín CĐT và vấn đề pháp lý. Với cả em ít tiền nên em biết quý trọng lắm, mua đâu cũng được nhưng miễn bỏ tiền ra mua xứng đáng với kì vọng và ít nhất không hối hận nhé
giá thành đi đôi với chất lượng, bây giờ nhà sổ đỏ sẵn thì chắc chắn cũ từ 3-5 năm đã ở, những khu giờ bán 2ty 70m thì ngày xưa lúc xây bán chỉ 1,4-1,6ty thôi. Mà tầm tiền ý thì chất lượng chỉ dạng trung bình, ở vài ba năm phải tu bổ sửa chữa là chuyện bt. Cụ thích mới thì phải chấp nhận chưa có sổ, mà cụ đi vay ko sổ làm sao mua đc. Còn mua 1 cái nhà các tiêu chí nó chỉ cần đc 6-70% là ở đc rồi, đòi 100% thì ko bao giờ có.

BARCA

Xe tăng
Mua nhà cửa nhiều khi tính toán quá nó lại không dc việc. E có thằng e cầm 5 tỏi đi nua nhà xem đi xem lại ko chốt dc cái nào, em đi cùng nhiều cái thấy dc rồi nhưng ô em kiểu muốn mua rẻ nên ko chốt. Bẵng đi một thời gian hỏi lại xem mua ở đâu rồi thì ô e vẫn cầm tiền kêu giờ nhà đất nó giá ảo quá, chờ nó khủng hoảng sale sâu thì mua. Biết tính ô em nên em ko khuyên bảo gì thêm nhưng e dự ô e còn lâu lâu nữa mới mua dc nhà.
Em đi mua nhà dc cái chốt nhanh lắm, xem goole map trước, xác định vị trí, đến xem thấy ổn ổn, pháp kỹ rõ ràng là chốt cọc 20tr luôn, tối về báo cáo vợ sau. Dc cái vợ chồng e cũng đồng lòng trong mấy vụ này nên mọi việc rất thuận. Tính ra cái nhà nào e mua cũng lời khá, chắc e có lộc đất
Cụ chuẩn đấy, gặp quả khách mua nhà như này thì chỉ mất thời gian, không bao giờ giao dịch được, vì có hạ giá thì ông ấy cũng ..ái ra quần tìm lý do để không mua nữa.

Tuấn Ô tô

Xe hơi
Website
xetrungquoc.vn
Cụ mua bên nào đấy ạ
E mua Phú Thịnh Green Park , ngay gần Metro Hà Đông và Victory Văn Phú đó cụ
Kinh nghiệm của e như này:
Sau khi cân đối về tài chính và năng lực hiện tại cũng như tương lại gần trong 3-5 năm thì tại thời điểm ra quyết định, đó là lựa chọn ưng ý nhất.
Thời gian đi đến chỗ làm của cả 2 vợ chồng + về quê ngoại đều ở mức hợp lý (25km) còn về quê e ở Thái Bình thì đi cả cao tốc HN - Hải Phòng và Pháp Vân đều có quãng đường tương đương.
Tiền nhỉnh hơn Thăng Long Capital nhưng tính chung về quãng thời gian di chuyển hàng ngày thì có lợi hơn nhiều > mình đỡ mệt thì tối còn làm việc được vài tiếng rồi mới ngủ, chất lượng xây dựng ổn, có CĐT xây lần đầu nên còn bỡ ngỡ, những cái đó là ở mức chấp nhận dc cụ à.
Tiền ít thì mua kiểu ít chứ ko chờ đợi đc đâu
Lúc e ra quyết định chỉ trong 2 ngày

winnghiepdu

Xe điện
2 tỷ sang Đông Anh khéo vẫn mua được nhà đất.

truong3nlap

Xe hơi
CHúc bác sớm tìm được hàng vừa ý nha 🍀

badboyvn

Xe tải
Cụ chuẩn đấy, gặp quả khách mua nhà như này thì chỉ mất thời gian, không bao giờ giao dịch được, vì có hạ giá thì ông ấy cũng ..ái ra quần tìm lý do để không mua nữa.
kaka cứ phải thật rẻ mới chịu cơ, mà biết rẻ là bao nhiêu cụ nhỉ. Mua nhà đất cứ sổ đỏ và giá hợp ví là múc, em có ông anh xem căn chung cư ở lê văn lương, ưng rồi, gặp chủ nhà xem sổ sách ngon lành, chủ nhà lúc đó thiện chí bớt 20tr để mua bán nhanh, cứ cò kè thêm 10-20tr xong ko đặt cọc ngay. Về bảo cứ bình tĩnh kiểu gì cũng bớt đc thêm, nhoằng cái hôm sau người khác mua mất, lại khổ sở đi tìm căn ưng ý mà lúc ý thị trường nó vọt lên thế là lại ở thuê, giờ cầm tiền thả trái phiếu với chứng vơi mịa nó 50% rồi :))

diepluuve

Xe đạp
Cái vấn đề là nằm chổ đó đấy cụ. Chỉ khỏe các cụ có tiền thôi.

Ronadol

Xe hơi
E mua Phú Thịnh Green Park , ngay gần Metro Hà Đông và Victory Văn Phú đó cụ
Kinh nghiệm của e như này:
Sau khi cân đối về tài chính và năng lực hiện tại cũng như tương lại gần trong 3-5 năm thì tại thời điểm ra quyết định, đó là lựa chọn ưng ý nhất.
Thời gian đi đến chỗ làm của cả 2 vợ chồng + về quê ngoại đều ở mức hợp lý (25km) còn về quê e ở Thái Bình thì đi cả cao tốc HN - Hải Phòng và Pháp Vân đều có quãng đường tương đương.
Tiền nhỉnh hơn Thăng Long Capital nhưng tính chung về quãng thời gian di chuyển hàng ngày thì có lợi hơn nhiều > mình đỡ mệt thì tối còn làm việc được vài tiếng rồi mới ngủ, chất lượng xây dựng ổn, có CĐT xây lần đầu nên còn bỡ ngỡ, những cái đó là ở mức chấp nhận dc cụ à.
Tiền ít thì mua kiểu ít chứ ko chờ đợi đc đâu
Lúc e ra quyết định chỉ trong 2 ngày
Bên đó lúc cụ mua 2 ngủ giá bn cụ? Bên đó ở có oke ko ạ? Em cũng đang thấy rao bán ạ

Maner Bolsol

Xe tăng
Nó ngu nên làm trò mèo kiểu đó nghĩ ai cũng cần gấp, làm mất thời gian và khiến người ta bực mình. Giờ bọn dịch vụ du lịch cũng hay có trò đó: đăng combo giá tốt nên sau khi người ta cho ngày, giờ đặt thì một lúc nó báo lại “em xin lỗi, vừa hết…. “ và giới thiệu combo khác tất nhiên giá cao hơn; tất nhiên khách như em chỉ thiếu câu “dí bờ” làm mất thời gian bố và tắt máy thì nó lại gọi lại “có khách vừa hủy nên còn..”! Làm ăn tử tế còn éo ăn ai còn bày đặt trò ngu!
Nó éo ngu đâu mà nó mong gặp người ngu để chăn. Sale cũng nhiều loại nhưng ai có uy tín thì chắc kĩ năng cũng khác. Bọn này nó tham lam nên mong ăn dày, chăn cả của chủ và của khách. Lũ này nên thải loại khỏi hệ thống (nhà nước đang tính đấy cụ).

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Kn là nếu Cụ muốn chắc là có hợp không Cụ tìm thuê căn hộ trong chính tòa Cụ muốn mua ở vài tháng để cảm nhận tìm hiểu. Nếu OK thì chốt còn nếu ko thì tìm hướng khác.
Mua nhà để ở nó như cái duyên. Mình chốt căn mình ở trong 1 tuần trong tháng 7 âm Từ lúc có ý định mua đến lúc chốt có tầm 2 3 tuần,
Đủ duyên thì sẽ tìm được thôi Cụ.
gian nan bởi vì mức tiền cụ ơi, tiền ít thì lại càng phải cân đo đong đến thiệt hơn, nó là cái duyên với nhà nữa, chứ để cân và ưng ý mình toàn bộ thì cụ còn lâu mới mua được căn hộ.
Cụ có từng đó tiền thì nên mua đất còn có cơ hội tăng giá chứ chung cư chỉ nên thuê mà ở, chưa mua đc đất thì gửi tạm bank đi, khuyên chân thành đó
Chính ra hai cụ này khuyên là đúng ạ.
Tầm 2 tỷ cụ chủ thớt có thể lựa chọn khu X Linh Đàm, khu CT Định Công Trần Điền, sổ đỏ chính chủ đủ đồ ở ngay.

Tuấn Ô tô

Xe hơi
Website
xetrungquoc.vn
Bên đó lúc cụ mua 2 ngủ giá bn cụ? Bên đó ở có oke ko ạ? Em cũng đang thấy rao bán ạ
1.8 tỷ nha cụ
Cá nhân e thấy ổn
Xây trên khu trung tâm hành chính quận Hà Đông nên quy hoạch tốt, cạnh kho bạc, tòa án, Siêu thị Metro (300m), giờ đang xây trường cấp 2 ngay sát cạnh luôn, cấp 1 cách 1km
Dư địa phát triển vẫn còn rất lớn