[Funland] Có nên mua chung cư The Pride?

Chào các cụ,
Em đi làm để dành dc 1 khoản, cộng với tiền hỗ trợ gia đình cũng như khoản vay nằm trong khả năng trả, tất tật khoảng 1.7-1.8t nên đang tìm mua chung cư cho gia đình ở Hà Đông.
Em mới ngó chỗ Samsora (tầng > 30, căn 69m2) và Anland nhưng được khuyên là cố mua căn 3pn luôn, nên em quay sang phương án mua lại chỗ the Pride.
Các cụ cho ý kiến The Pride giờ còn vấn đề nào "khó ở" nữa không ạ?
Em khuyên chân thành cụ là không nên mua The Pride(Em đã lên chơi rất nhiều lần ở đấy vì có nhà em trai và nhà cậu ở tòa CT3).
Lý do:
1. Mật độ dân cư quá đông (số tầng, số căn hộ/tầng). Nói thật với cụ chứ chờ thang máy ở đây chắc chỉ thua HH Linh Đàm chút nếu vào giờ cao điểm.
2. Thiết kế xấu và không hợp lý. Với tầm tiền của cụ thì chỉ mua được căn nhỏ nhất ở đây nhưng đặc điểm của căn này là bước vào nhà là cái cửa phòng WC gần như đối diện cửa chính, phòng ngủ Master thì bí vô cùng, cụ mà ở lâu chắc bí bức và dễ sinh bệnh lắm. Phòng khách thì luôn luôn phải bật điện chứ để sử dụng mỗi ánh sáng tự nhiên thì chắc không đủ.
Đường Tố Hữu và LVL thì cũng tắc thật nhưng e thấy vẫn chấp nhận được so với đường Nguyễn Trãi

trada.wifi

Xe đạp
Em khuyên chân thành cụ là không nên mua The Pride(Em đã lên chơi rất nhiều lần ở đấy vì có nhà em trai và nhà cậu ở tòa CT3).
Lý do:
1. Mật độ dân cư quá đông (số tầng, số căn hộ/tầng). Nói thật với cụ chứ chờ thang máy ở đây chắc chỉ thua HH Linh Đàm chút nếu vào giờ cao điểm.
2. Thiết kế xấu và không hợp lý. Với tầm tiền của cụ thì chỉ mua được căn nhỏ nhất ở đây nhưng đặc điểm của căn này là bước vào nhà là cái cửa phòng WC gần như đối diện cửa chính, phòng ngủ Master thì bí vô cùng, cụ mà ở lâu chắc bí bức và dễ sinh bệnh lắm. Phòng khách thì luôn luôn phải bật điện chứ để sử dụng mỗi ánh sáng tự nhiên thì chắc không đủ.
Đường Tố Hữu và LVL thì cũng tắc thật nhưng e thấy vẫn chấp nhận được so với đường Nguyễn Trãi
Ct3 mật độ cư dân cao nhất, tầng cao nhất. Ưu tiên ct 1,2,4 mật độ cư dân hợp lý hơn . Em ở ct4 căn 146, thì ko gặp th như cụ nói :D

bihero_114

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,
Em đi làm để dành dc 1 khoản, cộng với tiền hỗ trợ gia đình cũng như khoản vay nằm trong khả năng trả, tất tật khoảng 1.7-1.8t nên đang tìm mua chung cư cho gia đình ở Hà Đông.
Em mới ngó chỗ Samsora (tầng > 30, căn 69m2) và Anland nhưng được khuyên là cố mua căn 3pn luôn, nên em quay sang phương án mua lại chỗ the Pride.
Các cụ cho ý kiến The Pride giờ còn vấn đề nào "khó ở" nữa không ạ?
Samsora mặt bằng hẹp, đường nội bộ gần như có mỗi lối lên và xuống hầm. Tầng 30-33 nếu cụ mua được 1.7-1.8 69m2 thì cũng được. Đợt tháng 3 em tìm căn tầng 2x 67m2 mà chủ nhà nhất định đòi 2.35t. Cao quá sức. Tòa này cũng tiện giao thông xe bus. Cạnh chợ Vồ.
The Pride căn 3PN tầm 2.1-2.2 tỏi (em tìm hiểu đợt tháng 3). Dự án trước đây khá lùm xùm, thi công kéo dài. Nhưng giờ có vẻ yên rồi. Bà chị đồng nghiệp đánh giá ở đó cũng được.

Cường Vinhomes

[Tịch thu bằng lái]
Quảng cáo, rao vặt không đúng quy định
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 1/5/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ronadol

Xe hơi
Nay em đi ngắm cái Icid Complex với The Pride. Giá same same nhau nhưng Icid mới hơn ạ.
Nhờ các cụ bóng bàn cái chung cư này giúp em. Giá hiện tại 2t 1 căn 2 ngủ 65m2 ạ. Mua dự án này có oke ko ạ?

MR Fe

Xe tải
Nay em đi ngắm cái Icid Complex với The Pride. Giá same same nhau nhưng Icid mới hơn ạ.
Nhờ các cụ bóng bàn cái chung cư này giúp em. Giá hiện tại 2t 1 căn 2 ngủ 65m2 ạ. Mua dự án này có oke ko ạ?
Cụ sang Usilk, tầm tiền đó chắc mua được căn 90m. Ngoài việc khối đế chưa hoàn thiện thì các vấn đề khác đều ok. Cái ICID kia em k biết ở đâu, nhưng cụ chọn khu này thì về tiện ích, trường học, giao thông là ok, chưa kể đối diện khu Dương Nội, Aeon Mall.

chickendancing001

Xe đạp
Cụ sang Usilk, tầm tiền đó chắc mua được căn 90m. Ngoài việc khối đế chưa hoàn thiện thì các vấn đề khác đều ok. Cái ICID kia em k biết ở đâu, nhưng cụ chọn khu này thì về tiện ích, trường học, giao thông là ok, chưa kể đối diện khu Dương Nội, Aeon Mall.
usilk làm gì còn căn nào 2.1 cụ ơi, giờ căn 75m toàn rao 2.3 thôi :))))

MR Fe

Xe tải
usilk làm gì còn căn nào 2.1 cụ ơi, giờ căn 75m toàn rao 2.3 thôi :))))
Cụ vào nhóm cư dân, em thấy vẫn rao căn 110m giá 2,6-2,8 tỷ. Thì căn nhỏ kia tầm giá ấy thôi. Mấy tòa này có sổ, ở luôn, tiện ích đầy đủ, gần trung tâm. Chứ cụ chọn tòa Icid kia hình như đang xây. Còn mấy cái lùm xùm của chung cư thì ở đâu cũng có cả. Còn không cụ chọn The Pride.

talabean

Xe đạp
ICID nó nằm trong khu Dương Nội mà cụ, hạ tầng giao thông còn thoáng hơn, lại gần Aeon nữa

maysaytoc

Xe máy
Em biết tòa này rồi. Vị trí cũng ok, xa trung tâm hơn tí.
ICID chất lượng nhà ok, thang máy nhanh, mật độ ổn, chỗ đó cũng thoáng nhưng nhược điểm là tiện ích ở đó không có nhiều. Vị trí thì cũng xa mà không gần đường Tố Hữu cũng chẳng gần Đại lộ Thăng Long. Nhà ở đây thiết kế ko có ban công, chỉ có logia nên cũng hơi buồn. Đó cũng là lý do em thấy nó ít tăng giá hơn hẳn các tòa khác như Andland, Terra, The Pride.

MR Fe

Xe tải
ICID chất lượng nhà ok, thang máy nhanh, mật độ ổn, chỗ đó cũng thoáng nhưng nhược điểm là tiện ích ở đó không có nhiều. Vị trí thì cũng xa mà không gần đường Tố Hữu cũng chẳng gần Đại lộ Thăng Long. Nhà ở đây thiết kế ko có ban công, chỉ có logia nên cũng hơi buồn. Đó cũng là lý do em thấy nó ít tăng giá hơn hẳn các tòa khác như Andland, Terra, The Pride.
Em đang định tag cụ vào để chia sẻ kinh nghiệm cho chủ thớt. Không có logia thì bí quá. Còn tiện ích thì mỗi người 1 nhu cầu.

KhanhTam

Xe máy
ICID đợt chuẩn bị bàn giao em thấy báo chí có đăng về việc chất lượng. Sau cũng không thấy lùm xùm vụ đó nữa, chắc là đã xử lý được rồi

maysaytoc

Xe máy
ICID đợt chuẩn bị bàn giao em thấy báo chí có đăng về việc chất lượng. Sau cũng không thấy lùm xùm vụ đó nữa, chắc là đã xử lý được rồi
Đúng rồi cụ. Đợt đầu bị dính vụ chất lượng xây dựng sau đã xử lý được, mới đầu còn vụ thang báo cháy báo giả liên tọi nữa cơ. Em trước cũng định mua ở đó, phần vì vào xem thấy nhà cửa sạch sẽ, thiết kế sáng sủa, có cái ko có ban công hơi khó chịu thôi, phần thì có bạn vợ ở đó nhưng sau lại thôi vì xung quanh ít tiền ích quá. Muốn đi chợ thôi cũng phải lấy xe đi ra chợ dân sinh chỗ đường Lê Trọng Tấn, quán ăn uống thì chẳng thấy mấy.

maysaytoc

Xe máy
Em đang định tag cụ vào để chia sẻ kinh nghiệm cho chủ thớt. Không có logia thì bí quá. Còn tiện ích thì mỗi người 1 nhu cầu.
Không có ban công cụ ạ, còn logia phơi thì từ phòng ngủ master ra vẫn có.

Ronadol

Xe hơi
Cảm ơn các cụ. Em cũng đang phân vân giữa xuân mai complex và icid. Không biết chọn cái nào ạ ==