[Funland] Có nên mua chung cư The Pride?

namcuong789

Xe hơi
e thấy tòa CT3 hầu như nhà nào cũng bị ngấm .

manhthe1410

Xe máy
Em ở khu La Khê, Hà Đông. Sau vài năm thuê thì cũng định mua một căn để ổn định cuộc sống.
Cũng nghe ngóng tình hình bất động sản một thời gian mà thấy nhà mới giá quá cao, mà vẫn cao hơn nữa không thấy giảm, mặc dù tình hình dịch bệnh kéo dài và vẫn đang phức tạp.
Nên em lại nhắm đến mấy căn nhà cũ, giá cả bình ổn mà k quá cao.
Ngắm thấy tòa The Pride cũng ổn, chất lượng có vẻ tốt, nhiều tiện ích xung quanh.
Các cụ tư vấn giúp em xem nếu mua căn này thì trong khoảng 4-5 năm năm tới có ổn không.

Update:
Em đang nghía cả căn 2pn và 3pn. Căn 2pn thì tài chính đủ, 3pn thì phải vay thêm nữa nên cũng lăn tăn.
Nhà có mỗi 2 vợ chồng và 1 con nhỏ thôi ạ :D

Thanks các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

vietsky1507

Xe tải
Toà này trc em cũng có xem qua, có vài điểm lưu ý
Một số nhà bị ngấm nước,
Rác ống nên tầng hầm bị mùi hôi, rất khó chịu
Các căn thiết kế hơi dốt, đặc biệt logia siêu bé, mà toàn 1 logia kể cả căn góc
Một số căn có phòng nằm góc chết, ko có tý cửa sổ nào
Ưu điểm thì được nhà để xe rộng, khuôn viên khá ổn
Giá tầm 1.8 tỷ căn 95m, theo em thì giá này bù thêm tý lấy căn Terra đang xây hay hơn,
Nếu cần gấp thì dự án FLC chỗ aeon cũng chỉ tầm 1.9 tỷ căn 86m, khá ổn, vị trí FLC đi lại thuận tiện hơn mà gần Aeon

manhthe1410

Xe máy
Một số nhà bị ngấm nước,
Giá tầm 1.8 tỷ căn 95m, theo em thì giá này bù thêm tý lấy căn Terra đang xây hay hơn,
Nếu cần gấp thì dự án FLC chỗ aeon cũng chỉ tầm 1.9 tỷ căn 86m, khá ổn, vị trí FLC đi lại thuận tiện hơn mà gần Aeon
Thanks bác đã tư vấn. Sorry bác em click nhầm Vang.
Em đang nghía cả căn 2pn và 3pn. Căn 2pn thì tài chính đủ, 3pn thì phải vay thêm nữa nên cũng lăn tăn.
Nhà có mỗi 2 vợ chồng và 1 con nhỏ thôi ạ :D

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ nên lấy 2N đỡ phải vay đau đầu lắm. Sau nếu đổi sang 3N thì bán căn 2N rất dễ mà khu này giá thấp thì khỏi lo bị lỗ.

manhthe1410

Xe máy
Cụ nên lấy 2N đỡ phải vay đau đầu lắm. Sau nếu đổi sang 3N thì bán căn 2N rất dễ mà khu này giá thấp thì khỏi lo bị lỗ.
Cảm ơn ý kiến của cụ. Rất hợp lý.
Gần đó có căn HPC Landmark cụ đánh giá thế nào. Căn này mới hơn có vẻ thiết kế ổn hơn The Pride

Được gửi từ iPhone Xʀ - Otofun

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Một số nhà bị ngấm nước,
Em thấy FLC chất lượng xây dựng và quản lý hơi chán. FLC ở ngay ngã tư văn phú thì mới bàn giao nên tạm ổn. Nhưng có lần em lên FLC ở mỹ đình lắp bộ khoá, nhìn bên ngoài thì ổn nhưng vào trong thì hành lang với thang máy chán quá. Có khi thua cả khu thanh hà luôn ấy

JWalker

Xe buýt
Cụ ở la khê theo em lựa chọn usilk là hợp lý nhất. Tiền thì ngang the pride, thiết kế chung form hpc105 mà chất lượng tốt hơn.

manhthe1410

Xe máy
Usilk em thấy như nhà ma ấy, chả có người ở mấy.
Với lại nhiều năm trước em nghe nói có vụ sập trần nên dân bỏ đi hết rồi

Chỉnh sửa cuối:

PHONG SCLASS

Xe buýt
Sang bên hải phát hpc ở sướng vcl cụ ơi... e mua 1 căn ở đây ở vẫn còn suất ngoại giao đấy cần ới em

JWalker

Xe buýt
Usilk em thấy như nhà ma ấy, chả có người ở mấy.
Với lại nhiều năm trước em nghe nói có vụ sập trần nên dân bỏ đi hết rồi..
Vãi đồn, sập cái trần thạch cao do bục ống nước mà dân bỏ đi hết.
muốn mua nhà thì qua tận nơi mà ngó chứ nghe đồn với hóng trên mạng thì may ra mua được của môi giới giới thiệu.

vuchung1

Xe buýt
Một số nhà bị ngấm nước,
E đính chính mấy ý của cụ, e mới sửa xong căn 146m2 to nhất khu này (trục 22, 24).
Thấm nước: Rất nhiều căn bị thấm, lúc mới đến e nhìn cũng kinh, sau hoá ra toàn bị dò chỗ khoá nước trong các wc, thay khoá xịn 250k là hết phim
Mùi rác dưới hầm, do rác ống, xe gom rác to ko xuống đc hầm nên bị mùi, giải pháp khắc phục là thu gom buổi tối nên cũng đỡ.
Căn e 2 lô gia, kt rộng 3,5m x sâu 1,6m, e chưa thấy cc nào có lô gia rộng hơn. Các phòng nhà e đều có ít nhất 1 cửa sổ to, ko căn nào ko góc chết.
Bổ sung thêm vài ưu điểm nữa là phí dv rẻ 5,5k/m2, ô tô 800k đỗ bét nhè, xe máy 70k
Sinh hoạt chợ búa dưới sàn TM đủ cả, có cả chợ cóc luôn, do vậy lúc nào cũng đc ăn đồ tươi
Hành lang rộng, cực thoáng, nhà mở cửa hút gió ko cần điều hoà
Giá quy ra m2 rẻ, dao động từ 17-20tr/m2 chỉ hơn nhà ở XH chút.
Chất lượng xây dựng ổn so với tầm tiền

manhthe1410

Xe máy
muốn mua nhà thì qua tận nơi mà ngó chứ nghe đồn với hóng trên mạng thì may ra mua được của môi giới giới thiệu.
Cụ gắt thế :D
Em hiện tại đang thuê ở khu La Khê, cũng gần mấy căn Usilk này. Ban đêm nhìn sang thấy lác đác đèn sáng thì em mới nói thế ạ.
Em hỏi quanh dân ở đây người ta cũng k khuyến khích mua căn này nữa.
Thôi nói chung tuỳ quan điểm từng người cụ ạ

JWalker

Xe buýt
Muốn mua khu nào cứ vào group cư dân đọc một lèo là ra hết. The pride có vẻ ghét nhất vụ mùi rác không xử lý dứt điểm được. Nhập nhằng phí dịch vụ 5-7k nữa. :) nếu không yêu cầu quá cao thì nói chung cũng ổn với giá đó. Hpc105 với usilk em đánh giá hơn the pride 1 bậc ngay từ định vị dự án ban đầu. Mấy khu ct khác ở văn khê thì lại kém 1 bậc nữa.

vietsky1507

Xe tải
E đính chính mấy ý của cụ, e mới sửa xong căn 146m2 to nhất khu này (trục 22, 24).
Thấm nước: Rất nhiều căn bị thấm, lúc mới đến e nhìn cũng kinh, sau hoá ra toàn bị dò chỗ khoá nước trong các wc, thay khoá xịn 250k là hết phim
Mùi rác dưới hầm, do rác ống, xe gom rác to ko xuống đc hầm nên bị mùi, giải pháp khắc phục là thu gom buổi tối nên cũng đỡ.
Căn e 2 lô gia, kt rộng 3,5m x sâu 1,6m, e chưa thấy cc nào có lô gia rộng hơn. Các phòng nhà e đều có ít nhất 1 cửa sổ to, ko căn nào ko góc chết.
Bổ sung thêm vài ưu điểm nữa là phí dv rẻ 5,5k/m2, ô tô 800k đỗ bét nhè, xe máy 70k
Sinh hoạt chợ búa dưới sàn TM đủ cả, có cả chợ cóc luôn, do vậy lúc nào cũng đc ăn đồ tươi
Hành lang rộng, cực thoáng, nhà mở cửa hút gió ko cần điều hoà
Giá quy ra m2 rẻ, dao động từ 17-20tr/m2 chỉ hơn nhà ở XH chút.
Chất lượng xây dựng ổn so với tầm tiền
Cụ căn hoa hậu rồi, em chỉ xem mấy căn 90-100m thôi, thiết kế mấy căn đó khá tù

vuchung1

Xe buýt
Cụ căn hoa hậu rồi, em chỉ xem mấy căn 90-100m thôi, thiết kế mấy căn đó khá tù
Có căn góc 103m2 gì đó nhưng chỉ có đúng 1 logia nhỏ, căn này e xem thấy tk lởm quá. Nếu dưới 100m thì chọn căn 08 hoặc 10 88m2, đc 2 lô gia như nhà e, nhưng 2 ngủ, 2 wc giá tầm 1,7tỷ-1,8tỷ

manhthe1410

Xe máy
Muốn mua khu nào cứ vào group cư dân đọc một lèo là ra hết. The pride có vẻ ghét nhất vụ mùi rác không xử lý dứt điểm được. Nhập nhằng phí dịch vụ 5-7k nữa. :) nếu không yêu cầu quá cao thì nói chung cũng ổn với giá đó. Hpc105 với usilk em đánh giá hơn the pride 1 bậc ngay từ định vị dự án ban đầu. Mấy khu ct khác ở văn khê thì lại kém 1 bậc nữa.
Thanks cụ.
Em cũng join group bên The Pride rồi, cũng thấy mấy vấn đề cụ nói. Nhưng thấy có vẻ bên ct1 với ct2 ổn hơn thì phải.
Bên HPC Landmark em cũng đang ngắm. Nhưng bên này toàn căn tầng cao, với diện tích cũng lớn nữa. Tài chính chưa đủ mà vay nhiều thì cũng ngại lắm

Được gửi từ . - Otofun

manhthe1410

Xe máy
E cũng có căn ở The Pride - CT2, mua được gần 3 năm rồi, em cũng không ở mà chỉ để làm việc, thực tế cho đến nay e cũng chưa thấy phải phàn nàn điều gì.
Gần đây do cũng có tẹo nên e muốn mua đất, do vậy cũng có ý định nhượng lại căn này.
Các cụ/mợ có nhu cầu Ib e nhé.
E cảm ơn
cụ còn không? cho em thông ít thông tin ạ

Porco312

Xe máy
Usilk thì cũng được nhưng mà giá hơi loạn, mỗi nhà 1 giá nhưng trung bình nhà thô tầm hơn 16, nhà hoàn thiện rồi tầm 18.
Mà nhà hoàn thiện rồi lại cũng toàn nhà cho thuê rồi nên ko được đẹp, lem nhem lắm.
Cụ kiếm nhà nào của ng ở rồi bán đi thì OK.
Đứa bạn em htrc mua đc căn 116m 3 ngủ, nội thất đẹp như mơ, chủ nhà chăm chút kỹ, 2.1t.