[Funland] Có nên mua chung cư The Pride?

ThanhQuang1482

Đi bộ
Em cũng biết ở Tố Hữu tệ nhất là tắc đườnng. Ko hiểu sao tầm nhìn quy hoạch ngày ấy lại tệ hại đến nực cười như thế. Cả 1 vùng dân cư và kinh tế Tây HN chỉ dc làm 1 con đường hẹp và lập tức bị vây bởi vô vàn chung cư. Tuy nhiên thời đại ngày nay ko có chỗ nào tắc mãi mãi dc. Có nhiều than phiền, phản đối và thiệt hại thì ắt sẽ có phương án giải quyết, 5 năm nữa thôi biết đâu tình trạng lại rất khác. Đợt này tp xem ra quyết tâm khởi động lộ trình hạn chế xe máy lắm rồi
Mình cũng đag qtâm tới The Price. Nhưng ngán nhất vụ mùi như năm 2018 và trục đg bị tắc nghẽn từ ngã 3 Mỗ Lao đến ngã tư Lê Văn Lương.

trantien1810

Xe hơi
Hẹn xem nhà Unimax mà vớ dc ông sale còn dek biết toà này ở đâu. Bó tay các cụ ạ.
Khuôn viên rộng rãi và thoáng, hầm để xe thoải mái ko có mùi tuy chưa dc sơn bả hoàn thiện
Sảnh thì Bqt để nó hơi xuống cấp, rất nhiều diện tích kinh doanh bỏ không, khá mất điểm.
Căn hộ thiết kế chất lượng thế nào cụ. Dịch vụ với an ninh theo cụ đánh giá như thế nào ? E cũng đang phan vân khu này với the pride

ánh virgo

Xe máy
  • cạnh đấy e thấy có dự án mới mở bán đợt đầu, 1,6tỷ (VAT+PBT) căn 74m2, mà tiện ích hoành tráng lắm bể bơi vô cực các thứ, mấy chục tiện ích ý ạ

thah163

[Tịch thu bằng lái]
Roman xây tham quá ra sát mặt đường, nhà có trẻ nhỏ hơi nguy hiểm
mợ cứ lo. ai lại cho trẻ con xuống đường chơi làm gì ?? bên trog roman có khuôn viên mà , trẻ con tha hồ chơi ở bên trong. với lại nó k sát đường như mợ nghĩ đâu. có vỉa hè thoải mái

ThanhQuang1482

Đi bộ
  • cạnh đấy e thấy có dự án mới mở bán đợt đầu, 1,6tỷ (VAT+PBT) căn 74m2, mà tiện ích hoành tráng lắm bể bơi vô cực các thứ, mấy chục tiện ích ý ạ
Ý cụ là An Hưng hay Hải Phát vậy cụ ơi, 74m2 là 2 PN hay 3 PN đó ạ?

ánh virgo

Xe máy
Ý cụ là An Hưng hay Hải Phát vậy cụ ơi, 74m2 là 2 PN hay 3 PN đó ạ?
An Hưng cụ ạ ! Bên An Hưng đẹp hơn Hải Phát nh , giá đất bên đấy đắt hơn gấp đôi ý chứ. Căn 74m2 là 2Pn cụ ạ, có cả đài vọng cảnh, vườn thượng uyển cụ nhé .

Thọ ĐH

Xe đạp
Hẹn xem nhà Unimax mà vớ dc ông sale còn dek biết toà này ở đâu. Bó tay các cụ ạ.
Khuôn viên rộng rãi và thoáng, hầm để xe thoải mái ko có mùi tuy chưa dc sơn bả hoàn thiện
Sảnh thì Bqt để nó hơi xuống cấp, rất nhiều diện tích kinh doanh bỏ không, khá mất điểm.
Đầu năm em cũng đi tìm mua nhà cho người nhà và đã chốt anland premium. Unimax thì em ko biết. Nhưng the Pride thì em theo dõi nó từ cả 10 năm trước bác ạ, lúc Hải Phát nó chuẩn bị xây. The Pride nhìn bên ngoài có vẻ ổn nhưng ko phải tự nhiên mà thị trường định giá nó thấp thế, theo ý kiến của em là bác ko nên đâm đầu vào đấy làm gì. Lúc mua em cũng phân vân samsora và anland 1,2 và em chốt anland. Vì samsora điểm trừ nhất là nó ko có khuôn viên. Kinh nghiệm ở chung cư của em là thứ 1 căn hộ phải chia phòng tối ưu, công năng sử dụng phải hợp lý đó là cái quan trọng nhất. Bác ở cái nhà chung cư to mà chia công năng sử dụng không hợp lý thì ở cũng ko bằng căn hộ nhỏ mà chia phòng tối ưu. Mặt thoáng càng nhiều càng tốt, phải có ánh nắng vào nhà, phải có gió lưu thông qua các khu vực trong nhà ( cái này thì bác phải xem cả thiết kế hành lang). Thứ 2 mật độ vừa phải thôi, có cao cấp mà mật độ cao thì em cũng vái. Thứ 3 là rác phải là rác gom bác nhé, 2019 rồi bác đừng mua nhà nào còn chơi rác thả. Thứ 4 phải có khuôn viên ở dưới. Em kết cái anland premium ở cái căn nào cũng có bếp thoáng và có ban công của bếp, làm gà làm cá mang ra ban công ngay bếp nó tiện, chứ bếp mà ở trong nhà lúc làm nội thất chụp ảnh thì đẹp đẽ thơm tho thế thôi chứ dùng một thời gian mới thấy bất tiên của cái bếp chung cư. Phòng nào của nó cũng có ánh sáng, rác gom, có khuôn viên, mật độ thấp, có 25 tầng. Gần hò, công viên, xung quanh toàn biệt thự, dân trí cao.

Chỉnh sửa cuối:

trantien1810

Xe hơi
Đầu năm em cũng đi tìm mua nhà cho người nhà và đã chốt anland premium. Unimax thì em ko biết. Nhưng the Pride thì em theo dõi nó từ cả 10 năm trước bác ạ, lúc Hải Phát nó chuẩn bị xây. The Pride nhìn bên ngoài có vẻ ổn nhưng ko phải tự nhiên mà thị trường định giá nó thấp thế, theo ý kiến của em là bác ko nên đâm đầu vào đấy làm gì. Lúc mua em cũng phân vân samsora và anland 1,2 và em chốt anland. Vì samsora điểm trừ nhất là nó ko có khuôn viên. Kinh nghiệm ở chung cư của em là thứ 1 căn hộ phải chia phòng tối ưu, công năng sử dụng phải hợp lý đó là cái quan trọng nhất. Bác ở cái nhà chung cư to mà chia công năng sử dụng không hợp lý thì ở cũng ko bằng căn hộ nhỏ mà chia phòng tối ưu. Mặt thoáng càng nhiều càng tốt, phải có ánh nắng vào nhà, phải có gió lưu thông qua các khu vực trong nhà ( cái này thì bác phải xem cả thiết kế hành lang). Thứ 2 mật độ vừa phải thôi, có cao cấp mà mật độ cao thì em cũng vái. Thứ 3 là rác phải là rác gom bác nhé, 2019 rồi bác đừng mua nhà nào còn chơi rác thả. Thứ 4 phải có khuôn viên ở dưới. Em kết cái anland premium ở cái căn nào cũng có bếp thoáng và có ban công của bếp, làm gà làm cá mang ra ban công ngay bếp nó tiện, chứ bếp mà ở trong nhà lúc làm nội thất chụp ảnh thì đẹp đẽ thơm tho thế thôi chứ dùng một thời gian mới thấy bất tiên của cái bếp chung cư. Phòng nào của nó cũng có ánh sáng, rác gom, có khuôn viên, mật độ thấp, có 25 tầng. Gần hò, công viên, xung quanh toàn biệt thự, dân trí cao.
cái Terra cũng ưng lắm, mà nó lâu quá, em ko đợi được cụ ạ :( cám ơn lời khuyên của cụ, em sẽ lưu ý những vấn đề này khi đi chọn nhà

trantien1810

Xe hơi
dự án bên An Hưng, đối diện The Price ý cụ. diện tích xây dựng hơn 35.000m2 mà diện tích xây dựng chỉ 16000m2 ( bao gồm khối cao tầng và khối thấp tầng )
dự án này dự kiến 2021 mới bàn giao, cái này thì e ko thể chờ dc rồi

hantun52

Xe hơi
năm nay BĐS có vẻ vỡ cầu các cụ nhờ

Quân Kim

Xe hơi
Chào cụ hàng xóm. Cụ mua tầng nào thế ạ. Em cũng mua ở đây. :D

KTS1406

Xe tải
Em có ông cậu cũng ở The Pride này, tòa CT3. Năm qua 2-3 lần. Nói chung giá cả so với chất lượng tòa nhà là Ok. Nhược điểm là thiết kế xấu, bí, mật độ đông (43 tầng thì phải).
Nhưng cụ chủ lưu ý 1 điều là thằng Pride này cư dân ở lâu rồi. Những tòa khác mới bàn giao hoặc mới ở cụ đi xem còn sạch đẹp, ít vấn đề nhưng ở 1-2 năm thì có thể lại khác đấy.

MinhToe

Xe hơi
Website
www.raovatmaytinh.net
E cũng có căn ở The Pride - CT2, mua được gần 3 năm rồi, em cũng không ở mà chỉ để làm việc, thực tế cho đến nay e cũng chưa thấy phải phàn nàn điều gì.
Gần đây do cũng có tẹo nên e muốn mua đất, do vậy cũng có ý định nhượng lại căn này.
Các cụ/mợ có nhu cầu Ib e nhé.
E cảm ơn

linkkaka

Xe buýt
Vờ chồng em gái Em ở tòa B, Em thấy khu đó cũng ổn chỉ trừ việc hay tắc đường và có vẻ do tường dầy quá nên một số khu vực trong phòng hầu như không có sóng điện thoại (cái này chắc tùy vị trí từng căn mới bị :D