[Funland] Có nên mua chung cư The Pride?

maysaytoc

Xe máy
Cảm ơn các cụ. Em cũng đang phân vân giữa xuân mai complex và icid. Không biết chọn cái nào ạ ==
Xuân Mai trước có phốt xây bể phốt thải cao hơn bể nước sinh hoạt ngầm nên mưa nước thải tràn sang bể nước sinh hoạt. Giờ ko rõ thế nào rồi.
Chọn nhà thì chọn ICID, tiện ích với vị trí thì chọn Xuân Mai riverside. Cụ hy sinh cái nào thôi. Chúc cụ đưa ra quyết định đúng đắn.

chickendancing001

Xe đạp
Xuân Mai trước có phốt xây bể phốt thải cao hơn bể nước sinh hoạt ngầm nên mưa nước thải tràn sang bể nước sinh hoạt. Giờ ko rõ thế nào rồi.
Chọn nhà thì chọn ICID, tiện ích với vị trí thì chọn Xuân Mai riverside. Cụ hy sinh cái nào thôi. Chúc cụ đưa ra quyết định đúng đắn.
vụ phốt là ở xuân mai riverside hay xuân mai complex thế cụ?

Ronadol

Xe hơi
2 cái này so với cái Thăng Long capital thì sao cụ? Cái Thăng long có vẻ thiết kế có ban công oke lại gần khi đi vào nội đô ạ

maysaytoc

Xe máy
2 cái này so với cái Thăng Long capital thì sao cụ? Cái Thăng long có vẻ thiết kế có ban công oke lại gần khi đi vào nội đô ạ
Thăng Long capital nó như khu Linh Đàm ấy, nhộn nhạo mà rác thả ống như The Pride. Nếu là e thì e chọn ICID, đi xa một tí nhưng ở đấy thoáng đãng, nhà cửa chất lượng tốt, thang máy đi nhanh. Em thà hy sinh cái ban công còn hơn.

KhanhTam

Xe máy
Thăng Long được cái gần Đại lộ Thăng Long nên đi lên Cầu Giấy gần hơn nhưng bên đó em thấy pháp lý còn lằng nhằng lắm. Mấy tòa trước thì chất lượng thế nào chắc các cụ mợ thấy rồi, còn tòa T4 mới thì chắc có vẻ ổn hơn chút

Ronadol

Xe hơi
Thăng Long capital nó như khu Linh Đàm ấy, nhộn nhạo mà rác thả ống như The Pride. Nếu là e thì e chọn ICID, đi xa một tí nhưng ở đấy thoáng đãng, nhà cửa chất lượng tốt, thang máy đi nhanh. Em thà hy sinh cái ban công còn hơn.
Hôm trước em đi xem nhà bên khu ICID mà sao thấy nhiều căn tường bong tróc sứt lở lắm cụ ạ. Không biết chất lượng xây dựng thế nào mà nhìn tường cứ bị sứt mẻ nên em cũng lăn tăn. Chứ em khá ưng khu đó vì siêu thoáng

Ronadol

Xe hơi
Thăng Long được cái gần Đại lộ Thăng Long nên đi lên Cầu Giấy gần hơn nhưng bên đó em thấy pháp lý còn lằng nhằng lắm. Mấy tòa trước thì chất lượng thế nào chắc các cụ mợ thấy rồi, còn tòa T4 mới thì chắc có vẻ ổn hơn chút
Em cũng thấy chưa ra được sổ lại dính cái nghĩa trang. Chất lương T3 2 năm bàn gjao thấy dân chưa ý kiến gì cụ ạ. Nhưng em xem khu đó thấy nó cứ bụi bặm nghèo nàn tiện ích nên cũng chưa thích

Ronadol

Xe hơi
ICID chất lượng nhà ok, thang máy nhanh, mật độ ổn, chỗ đó cũng thoáng nhưng nhược điểm là tiện ích ở đó không có nhiều. Vị trí thì cũng xa mà không gần đường Tố Hữu cũng chẳng gần Đại lộ Thăng Long. Nhà ở đây thiết kế ko có ban công, chỉ có logia nên cũng hơi buồn. Đó cũng là lý do em thấy nó ít tăng giá hơn hẳn các tòa khác như Andland, Terra, The Pride.
Nhưng bên này nó giá cũng tăng ác lắm cụ ạ. Thời đầu chắc 1.2 đến 1.3 tỷ 1 căn. Giờ em hỏi 2t150 1 căn rồi ạ. Căn đẹp. Còn căn xấu hơn tầm 1t9

MR Fe

Xe tải
Nếu cụ có thời gian và không vội, cụ đi thuê mấy tháng. Chỉ có ở thì cụ mới cảm nhận và thấu hiểu được các vấn đề. Nhưng bù lại, cả gđ phải di chuyển theo.
Nhưng bên này nó giá cũng tăng ác lắm cụ ạ. Thời đầu chắc 1.2 đến 1.3 tỷ 1 căn. Giờ em hỏi 2t150 1 căn rồi ạ. Căn đẹp. Còn căn xấu hơn tầm 1t9

maysaytoc

Xe máy
Đấy là giá năm 2019 mới bán. Đầu năm 2022 em đi xem thì căn 2 ngủ đẹp full nội thất cũng tầm 1.9x tỉ rồi.

redzezo98

Đi bộ
Chào các bác, tài chính em khoảng 2.8-3t mà muốn lấy căn 3pn khoảng 90-100 m2 thì có những lựa chọn nào là tốt nhất ạ. Xin nhờ các bác tư vấn